[Event] Chia sẻ cảm nhận chơi game Vua Hải Tặc và phiên bản tháng 3

Discussion in 'BIG UPDATE' started by Blader, Mar 17, 2015.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Ponz

Ponz Thành Viên Mới

Chủ đề: Cảm nhận phiên bản tháng 3
    A : tốc độ , độ mượt sau update
    Nhanh và Mượt hơn nhưng bản update trước
    B : Các tính năng
    Tướng chính Haki :
    + Tướng chính theo mình thì về sau rất yếu , nhưng bây giờ tướng chính đã có haki , nó sẽ cảj thiện cho tướng chính rất nhìu , mình thật sự rất thích khi tướng chính ra haki [​IMG] [​IMG]

C : Chia sẽ kinh nghiệm cá nhận, định hướng phát triển:
    đối với mình thì không có nhiều kinh nghiệm lắm về các tướng về sau , nên mình chỉ chủ yếu là tướng chính

Email :
    ponzshin@yahoo.com.vn
  2. DarkLaw

DarkLaw Thành Viên Mới

Chia sẻ quá trình chơi game Vua Hải Tặc.

Mình đến với game này ngay từ đầu (hồi hộp từ chờ đợi open anpha test) rồi mình đến với game này như 1 con nghiện truyện One Piece. từ từ nghiện game luôn.

đầu tiên khi các bạn đến với game hãy đọc kỉ các phần hướng dẫn , k nên cho qua để đỡ mất thời gian. thọt lắm về sau đó, các bạn nên xác định mình sẽ theo con đường nào, theo mình các bạn nên chuẩn bị trước 2 MC, vì rất ít người chú trọng MP. Sau này các tướng buff điều liên quán đến MC, nên chuẩn bi them 2 VC và 1 TCC nếu khá giả.
    Các bạn có thể chơi phá cách như 3 VC, nghe hơi điên nhưng hoàn toàn có thể giành lợi thế. ban đầu 1 VC cho main(đi với 2 buff), sau đó khi có Mr2 thêm 1 VC nữa, sau này Mr2 sẽ nhường lại cho Ussopp, sau đó khi có Cuồng Sư thì thêm 1 VC nữa. sau này sẽ có team VC khủng đó là Main(đánh thường toàn đội. nộ rất phong phú về VC nha) Jin và Akainu. 3 VC không cần nộ, minh nghi chắc team bạn chênh lệch từ 100k-150k lực chiến sẽ không thành vấn đề.
    các hướng dẫn khác chac có bạn làm rồi.

Thân!
  3. DarkLaw

DarkLaw Thành Viên Mới

Chia sẻ quá trình chơi game Vua Hải Tặc.

Mình đến với game này ngay từ đầu (hồi hộp từ chờ đợi open anpha test) rồi mình đến với game này như 1 con nghiện truyện One Piece. từ từ nghiện game luôn.

đầu tiên khi các bạn đến với game hãy đọc kỉ các phần hướng dẫn , k nên cho qua để đỡ mất thời gian. thọt lắm về sau đó, các bạn nên xác định mình sẽ theo con đường nào, theo mình các bạn nên chuẩn bị trước 2 MC, vì rất ít người chú trọng MP. Sau này các tướng buff điều liên quán đến MC, nên chuẩn bi them 2 VC và 1 TCC nếu khá giả.
    Các bạn có thể chơi phá cách như 3 VC, nghe hơi điên nhưng hoàn toàn có thể giành lợi thế. ban đầu 1 VC cho main(đi với 2 buff), sau đó khi có Mr2 thêm 1 VC nữa, sau này Mr2 sẽ nhường lại cho Ussopp, sau đó khi có Cuồng Sư thì thêm 1 VC nữa. sau này sẽ có team VC khủng đó là Main(đánh thường toàn đội. nộ rất phong phú về VC nha) Jin và Akainu. 3 VC không cần nộ, minh nghi chắc team bạn chênh lệch từ 100k-150k lực chiến sẽ không thành vấn đề.
    các hướng dẫn khác chac có bạn làm rồi.

Thân!

sorry nha. mình quên email.
    email cua mình la : trannhatquang1502@gmail.com
  4. zetnho

zetnho Member Chính Thức

• chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"
        a. Tốc độ, độ mượt sau update:
        - So với những lần update trc thì ở lần update này, vì mình xài 3G nên lần đầu up nó hơi lag ( cười :v). Những lần sau thì tuyệt cú mèo, load cực nhanh, chạy cức sướng. Very well !!!!
        b. Các tính năng:
        - Thương thành công hội:
        [​IMG][​IMG]

Thực sự mình thấy chức năng này rất hay, những vật phẩm dùng vàng mua thì lại có thể mua được ở trong này. Đỡ tốn chi phí, chỉ cần bỏ công sức ra cày là ok, chuẩn. Very well. Nhưng có cái là nâng cấp shop hơi lâu. Mà thôi cũng không sao, chơi phải cày vậy mới vui. (cười :v)
        - Tướng mới:
        2 tướng mới này, sẽ rất bá ở cấp thấp với những bạn thiếu hồn hoặc quá yếu không đi được pb ác mộng. Dùng Dial đổi 2 tướng này là 1 sư lựa chon rất khôn ngoan với những bạn có team "hơi yếu" :v :v :v

- Tướng chính haki và tướng haki mới:
        Từ đầu ai cũng có ý định bỏ t9 nhưng sau này mới biết up lên nó khá là mạnh. Xài tinh bàn thánh + thời trang + thêm haki thì t9 sẽ sở hữu 1 "lô" thiên phú mà ai nhìn cũng phải thèm. :v :v :v
        cô nàng này mình miễn ý kiến, hiệu ứng quá khó chịu rồi @@!
        Gừng càng già càng cay, cô buff lâu đời. Hơi buồn vì haki cao quá T_T
        - Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao, trang bị ám kim 125:

mình mới 9X nên cũng chả biết nhiều, cái BV pet 7* thì mình xin pái pai, ăn ko dc top 1 :v :v
        - Allblue cao cấp:

Ai cũng mong muốn mình có đủ nguyên liệu lên đồ mà đúng ko, và ai cũng muốn có trang bị mạnh :v :v :v

c. Chia sẽ kinh nghiệm cá nhân:
        - về haki:
        mình thường tích tầm 60-80 lượt thì mình sẽ tìm, bằng cách mỗi ngày dùng 30 vàng để tìm. (trước đó phải xuất phát ở lv4) 10 vàng để lên lv r tìm bằng beri, mỗi lẫn cách nhau 1-2s. Nếu thất bại về lv thì mình dùng tiếp 20v để lên 5 r lại tìm =beri. thất bại lần nữa thì thôi để hôm sau. cứ như vậy "mình rất hay đc hơn 200haki/1 ngày" nhưng phải kiên nhẫn. Nhớ đừng để số lần bắt haki quá 100.
        - thu thập Allblue và địa ngục dung luyện: mình thường tích 15/15 r tìm 1 thể và canh ngày phát thưởng đấu trường. làm 1 lần cho gọn, đỡ quên.
        - các tính năng khác: HĐ "vui vẻ ra khơi, chua cay nhà bếp" để tích full lần nấu ăn và ra khơi khi đến event là Zứt.hay những sự kiện mà cần phải Fam LHD thì bạn có thể dành LHD cho sự kiện đó sẽ có ích hơn.
        *, Định hướng phát triển: Game là 1 phần thiết yếu của cuoc sống hàng ngày. Nên chơi game với 1 khung giờ nhất định để tránh lãng phí thơi gian (như những lúc ko có HĐ onl lên cũng chẳng làm gì :v :v). Mình ngĩ nên ra out game đều đặn hơn, và sẽ có những even giúp đỡ những mem ít đầu tư cả về time lẫn vật chất không bị thot. . Cũng như tạo điều kiện chiêu mộ, nâng cấp tướng cho những mem chơi sau để cộng đồng VHT sẽ đông vui mà không ai chán nản vì "hành". Các gamer mạnh cũng ko nên ỷ mạnh hiếp yếu nhé. Nên dùng sức mạnh của mình de giup những gamer yếu hơn. Chúc các gamer chơi game vui vẻ, thân thiện, lành mạnh. Chúc game ngày càng phát triển và được nhiều sự quan tâm hơn từ các bạn trẻ. THÂN !!!!
  5. r

r Member Tích Cực

Chia sẻ quá trình chơi game:
    Mình biết đến Game Vua Hải Tặc qua bạn trai. Ban đầu, mỗi lần qua chơi đều thấy bạn trai chú tâm vào màn hình laptop. Khó chịu và bực mình, cảm thấy không được quan tâm. Mình ghét quá về lập luôn 1 nick chơi xem như thế nào. Mới vào bị nào có biết gì đâu, thấy bạn trai mình hay cướp mấy cái thuyền tím, mình cũng học theo. Nhưng chuyện không ngờ đã xảy ra, mình cướp ngày thuyền chủ Công Hội, bị chủ Công Hội đuổi khỏi hội. phát hiện game toàn trẻ trâu, đang lang thang không biết đi về đâu, có ngay 1 người lạ kêu vào một hội khác, dù hội này không nhiều thành viên như hội khác nhưng mọi người vui vẻ và hòa đồng, đặc biệt toàn cùng tuổi, nói chyện rất hợp. Vì ghét chủ hội cũ, mình hỏi kinh nghiệm chơi game của bạn trai, những top của các sever khác, sau 1 tuần mình giữ top 1 trong nguyên 1 năm. Đặc biệt là Công Hội của mình mạnh lên rất nhiều và mình cùng bạn trai có niềm vui chung. Quen được nhiều bạn, khả năng tư duy, và có rất nhiều kỉ niệm vui.
    Nhưng cũng có nhiều lúc buồn và bực. Mình bây giờ lever 143 rồi, dù có quay- đào- lật biết bao nhiêu vẫn k có pet và skin. Thiết nghĩ mình quá xui, nên sau vài lần đầu tư không được mình quyết định chơi cho vui, chơi theo sở thích.
    Có một thời gian mình cảm thấy chán vì không có gì mới, nhưng sau nhưng lần big up, niềm hào hững trở lại.

Đặc biết trong tháng 3 này, đây là lần big up nhiều điều thú vị và quan tâm, mang lại thêm nhiều hào hứng, nâng cấp tướng, nâng cấp trang bị và sự lựa chọn tướng cho trận hình của các thuyền trưởng. Chưa kể game chạy rất nhanh, nhẹ, load êm tạo cho các thuyền trưởng cảm giác chơi game "phê" hơn.
    Và đây là cảm nhận từng tính năng mới của game sau khi up "Phiên bản mới tháng 3".

Sau khi yến tiệc xong, chúng ta được ra sức đánh boss Công Hội, chúng ta có thêm thu hoạch: đá nguyên tố, đá năng lượng, Danh vọng,..

Tưởng chừng như tướng chính không có thêm sức mạnh, sự đột phá và bây giờ tướng chính đã có bộ mặt khác.

Hệ thống bảo thạch 8 sao sáng lấp lánh, thể hiện đẳng cấp của bảo thạch này, và khả năng của bảo thạch này đem lại sức mạnh khác biệt rõ rệt, chưa kể bảo thạch còn nhiều dòng thuộc tính bí ẩn. Tạo lại hào hứng phá mê trận cho các thuyền trưởng.
    upload_2015-3-21_19-37-0.png upload_2015-3-21_19-39-45.png

Trong danh sách tướng, Kaya đã được hồi sinh với sức mạnh mới sau khi up thêm haki, và trở thành cô nàng Buff trong đội hình của các thuyền trưởng. Với khả năng buff máu và buff 25 nộ cho bản thân và đồng đội.

Cô nàng Kalifa của nhóm CP9 trở lên mạnh mẽ sau khi có haki, với khả năng nộ sát thương địch theo dấu nhân 2 lần, lần 1 giảm 25 nộ của mục tiêu, lần 2 có xác suất làm mục tiêu bị mất sức 2 lượt ( 1 mục tiêu thì 100% mất sức 2 lượt). Chắc chắn sẽ có nhiều thuyền trưởng hứng thú với cô.

Không chỉ có 2 cô gái, còn có thêm 2 chàng trai. Nhưng 2 anh chàng này là hoàn toàn mới, khi đang còn cấp nhỏ thì các thuyền trưởng hãy mới về làm đồng đội trong trận hình của mình, đây là những tướng ưu tú.

Tính năng tăng cấp Allblu, tạo cơ hội thu thập thêm nguyên liệu để các thuyền trưởng nhanh chóng sắm cho mình các trang bị cao cấp hơn. Đặc biệt là nguyên liệu nâng cấp trang bị lên Ám kim, nhìn lác mắt, cũng như thể hiện đẳng cấp của những trang bị này. Hãy nhanh chóng sắm cho mình những bộ Ám kim 125-130 nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    upload_2015-3-21_19-45-27.png upload_2015-3-21_19-47-46.png

Ngoài ra, chúng ra còn có thể có thêm nguyên liệu từ việc đổi từ Thương Thành Công Hội.

** Kinh nghiệm chơi của mình:
    - Dung luyện: đồi với tím và cam sau khi lên lv2, bạn nên thoát khỏi dung luyện 1 xíu đi làm những nhiệm vụ khác rồi quay lại dung luyện tiếp, sác xuất lên lv tiếp theo rất cao.
    - Allblu: nên để full 15 lần rồi làm.
    - Haki: khi bị xuống lv thấp, bạn nên dừng thử luyện, nên để hôm sau hoặc lúc khác làm tiếp.
    ** Định hướng: nâng sức mạnh tướng chính, thêm buff Kaya vào đội hình, thêm trái ác quỷ cam.

Cuối cùng, chúc các Thuyền trưởng may mắn, nhiều niềm vui!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Thân chào!!!!!!!!!!!!!!!

Loại thẻ điện thoại: Viettel.
    Email nhận thưởng: maioanh117@yahoo.com
  6. __AX__

__AX__ Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

• Chủ đề: Cảm nhận phiên bản tháng 3.
        a. Tốc độ, độ mượt sau update:
        Lần Update lần này diễn ra khá nhanh (tưởng phải chờ tới 3h chiều nên cắn vào mỏ tốn mớ vàng chứ) và sau Update thì tốc độ game khá ổn định tuy nhiên ở sv mình còn gặp một số lỗi như lôi đài, ra khơi, nấu ăn không hiển thị nhưng các lỗi này cũng được khắc phục khá nhanh...
        b. Các tính năng :
        - Thương thành công hội:
        +Tính năng này mình thấy khá hay vì có thể kiếm được rất nhiều vật phẩm hiếm đặc biệt là siêu buff mới Shirahoshi thông qua cống hiến beri và vật phẩm hoặc vàng tuy nhiên cần 1 thời gian khá lâu để tích lũy.[​IMG]
        - Tướng mới:
        +Các tướng mới như Lafitte, Van Auger, Kalifa Haki, Kaya Haki giúp có thêm nhiều sự lựa chọn và hướng đi mới . Mình đang tích HK để nâng cấp em kaya .. Dự là khoang 2-3 ngay nữa sẽ có mặt trong đội hình
        [​IMG] [​IMG]
        - Tướng chính Haki:
        +Minh mới chơi cách đây không lâu nên chưa năng haki được cho main! Mình đang cố cày lv để có được chức năng này đây... Haki main là chức năng rất hay mà mình đã mong đợi từ lâu!
        - Bảo thạch 8 sao:
        +Sau Update có thêm hệ thống bảo thạch 8* vô cùng mạnh mẽ để gia tăng sức mạnh của các vị thuyền trưởng với các dòng thuộc tính ẩn và thuộc tính + thêm sau mỗi cấp độ. Tiếc là chưa đủ tiền lên được viên nào... Buồn ghê!
      • - Trang bị Ám Kim 125:
        +Để sở hữu nhưng trang bị này không phải dễ dàng. Hehe! mình mà sở hữu được chắc là đẹp trai nhất sv luôn![​IMG][​IMG]
        c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển:
        Mình thì mới chơi nên chưa có nhiều kinh nghiệm lắm, đang học hỏi các đàn anh đi trước đây... Định hướng phát triển đội hình của mình trong thời gian tới có lẽ vẫn là đội hình 3 buff với 1 main 1 ma công :haha:
      • Loại thẻ điện thoại : mobifone
      • Email nhận thưởng : duytamaki92@yahoo.com.vn
    meongoc01 likes this.
  7. meongoc01

meongoc01 Member Tích Cực

Nhật ký hải trình băng hải tặc Mèo đen (BlakCat)

-Ngày 25-2-2015.

Tôi tình cờ bước phiêu lưu vào Đại Hải Trình qua một cái click quảng cáo khi đăng nhập facebook và từ đó tham gia chuyến hành trình bất tận để trở thành VUA HẢI TẶC của tôi bắt đầu, hệt như câu chuyện mà tôi đã xem gần 10 năm qua "one-piece".

Ngày 1: Cảm nhận game.

VUA HẢI TẶC khi mới zô giao diện thật thân thiện với những nhân vật tôi đã quá từng quen thuộc với nhưng cái tên:" Râu trắng", "Ace" "Đô đốc", "AOKI", " Mắt diều hâu"... Nhưng tôi hơi lạ nhân vật "Angelika", ko thể nhớ đươc nhân vật này xuất hiện khi nào trong chuyện, và tôi đã chơi suốt 3 tiếng đồng hồ để khám với những điều mới và cũ trên chuyến hành trình của mình từ với nhân vật Angelika chỉ dẫn, ko có "cô" ý mọi nhiệm vụ thật khó khăn.

Ngày 2: Chiếc thẻ nạp đầu tiên.

Sau một ngày chơi "Vua hải tặc" tôi bắt đầu cảm thấy thiếu thốn rất nhiều, chiếc thuyền của tôi trống rống không còn đồng beri nào, lúc đó tôi mới đạt lv 40. Và thấy nhưng món đồ trên Giảm giá thương thành" Thật là rẻ quá đi, mê mẩn với những món đồ quý giá tôi đã quý quyết định nạp cho chiếc rương của mình đầy để có thể sắm đc những món đồ đó. nhưng phải trở khá lâu để sử dụng chúng, nhưng với vài chiếc bánh mì tôi lại có thể chiến đấu với lũ hải tặc hung ác.

Ngày 3: Sự trợ giúp của những người bạn

Trên Đại Hải trình, tôi đã bắt đầu quen khá nhiều bạn bè, có cả bạn bè người đời của tôi mà tôi rủ vào game chơi cùng, nhưng người bạn thật tốt họ đã hưỡng dẫn tôi rất nhiều, từ các, tìm kiếm bảo thạch sao có nhanh và nhiều kinh nghiệm nhất, cường hóa, tích trữ beri, chiếm khoáng, bán thức ăn, những thứ mà mấy hôm trước tôi còn không để ý và không dùng. Nhưng bên cạnh đó tôi cũng gặp vài tên cướp biển, hung tơn, bọn chúng rất hay cướp tài nguyên của tôi, thâm trí vào lúc khuya, làm tôi hết sức khó chịu và hoang mang, nhưng chính nhờ chúng mà tối càng có động lức phải mạnh hơn để tránh bị cướp và rồi ngày ngày tôi càng trở lên mạnh hơn với sự giúp sức từ bạn bè.

1 tháng sau: Đạt cấp 90

Tôi đã đạt cấp 90 và đã khá thành thạo từ những nhiệm vu hàng ngày, và cách kiếm beri nâng cấp đồ đặc. những trải nghiệm của 1 tháng ra rất thú vị, còn rất nhiều tính năng phụ mà tôi cũng khá thích thú, nhưng khu vui chơi, chiên đầu liên sever..Và có những tính năng mới mà tôi chỉ nghe mà chưa đc sử dụng, còn rất nhiều thứ mà tôi chưa và muốn khám phá. và rồi sự hấp dẫn lại tăng lên.

Bản up Date tháng 3

- Cảm nhận của tôi khi chơi phiên bản này: "Đã mạnh nay còn khung khiếp hơn với HAKI và NGỌC THẠCH 8*"

- Hiện tại thì tôi chưa có thể sử dụng được chúng nhưng chắc chắc rằng những thành viên của tôi mà có được chúng thì sẽ trở lên mạnh mẽ còn đường trở thành vua hải tặc sẽ dễ dàng hơn.
    - Về phần nội dung, tôi thấy nó rất giống nội dung trong chuyện, không lệch lạc, thêm nhiều tính năng hấp dẫn người chơi,

về phần đành giá chất lượng lúc mới đầu còn hơi lag và có lỗi nhưng bây giờ thì rất nhanh và mượt rùi. chơi game thất sướng cảm ơn các bạn vận hành game nhé. Tôi sẽ vẫn lại rong ruổi trên đại hải trình rùi sẽ có ngày tôi bước qua đảo người cá đến với tân thế giới, nơi những khó báu lớn đang chờ tôi. Mọi người cũng vậy nhé. thanks !
  8. meongoc01

meongoc01 Member Tích Cực

9. LigStig

LigStig Member Tích Cực

• Chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"
      1. Tốc độ, độ mượt sau update:
      - Nhanh và Rất mượt, rất hài lòng về phần update..

2. Các tính năng:
      - Tướng chính : Mang đến 1 đột phá trong đội hình với trận 1 tướng chính cân team,...
      bảo thạc và hệ thống tướng tạo thêm hấp dẫn cho game mình rất thích
      nhiều hoạt động hấp dẫn để mọi ng` dễ chơi dễ nâng cấp đội hình lý tưởng của mình
        • Thương thành công hội : có thể kiếm được nhiều vật phẩm hiếm và hot
          Kỹ năng công hội góp phần tăng chiến lực giúp mọi người vượt pb dễ dàng và pk trội hơn

3. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển:
        • nên tạo ra nhiều event hơn mà kể cả người chơi free cũng có thể tham gia, không nên tạo ra quá nhiều sever mới liên tục vì sẽ làm loãng game.

♦ Vì ms chơi game này nên cũng k có nhiều kinh nghiệm cho lắm
        xây dựng đội hình Haki 3 buff cho từ lv100 đến 130 thì sao

email: ppinh11@yahoo.com
  10. LigStig

LigStig Member Tích Cực

• Chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"
      A. Tốc độ, độ mượt sau update:
      - Nhanh và Rất mượt, rất hài lòng về phần update..

B. Các tính năng:
      - Tướng chính : Mang đến 1 đột phá trong đội hình với trận 1 tướng chính cân team,...
      bảo thạc và hệ thống tướng tạo thêm hấp dẫn cho game mình rất thích
      nhiều hoạt động hấp dẫn để mọi ng` dễ chơi dễ nâng cấp đội hình lý tưởng của mình
      • Thương thành công hội : có thể kiếm được nhiều vật phẩm hiếm và hot
        Kỹ năng công hội góp phần tăng chiến lực giúp mọi người vượt pb dễ dàng và pk trội hơn

C. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển:
        • nên tạo ra nhiều event hơn mà kể cả người chơi free cũng có thể tham gia, không nên tạo ra quá nhiều sever mới liên tục vì sẽ làm loãng game.

♦ Vì ms chơi game này nên cũng k có nhiều kinh nghiệm cho lắm
        mới lv 85 : s164

Attached Files:

File size:
      216.4 KB
      Views:
      2
  11. LigStig

LigStig Member Tích Cực

ghi cái này kiếm code mà cũng khó qá, tùm lum hết x-( k biết dg nào lân`
  12. TKT

TKT Member Tích Cực

• Chủ đề: Chia sẻ quá trình chơi game vua hải tặc
    Haizzzzzzz, đã được 1 năm rồi kể từ ngày mình chơi vua hải tặc onl. Mình đến với game cũng tình cờ, khi đó mình chơi Chân Long Giáng Thế, nhưng chơi khoảng 2 tháng thì thấy chán. Không biết làm gì search phim Vua Hải Tặc xem xem nó ra hết chưa và kèm theo đó là webgame Vua Hải Tặc online của game5. Thế là mình bắt đầu bước vào 1 cuộc phiêu lưu mới, mang cho mình thật nhiều cảm xúc hơn hẳn các webgame khác mà mình đã chơi trước đây!
    Đầu tiên là cảm giác tò mò khi bắt đầu tìm hiểu game, hồi đó chơi s1 luôn vì nghĩ là server đầu tiên thì sẽ còn nhiều người chơi. Vào game thì những thứ như cường hóa, trận hình... nó giống mấy webgame khác rồi, và lúc đó thì tiêu vàng vô tội vạ, tiêu vàng vào huấn luyện tướng và bỏ CD cường hóa mặc dù thuyền level thấp... Mình đã lập 3,4 acc thì mới biết cách tiêu vàng và chơi lên lv 70. Giống như những người mới chơi khác. Mình thấy sao mình lv 70 mà yếu hơn mấy thằng cùng cấp nên đã hỏi họ thì họ bảo cứ ép cấp ở lv 70 cho đồ 70 hết thì lên cấp @@. Nhưng mỗi ngày vào chả biết làm gì chỉ biết đánh thuyền kiếm danh vọng lấy tướng danh vọng hoài. Thế là mình đợi server mới ra và bắt đầu chơi lại từ đầu, ở đây mình bắt đầu mới bị game lôi cuốn, kết bạn được nhiều người và có nhiều đối thủ. Nhờ hồi bắt đầu vẫn còn gà mờ, vào công hội hỏi nhiều thứ như dùng bảo thạch 4 sao hay 5 sao (% hay điểm) , trận boss làm sao damage to nhất, so đo sự may mắn khi tìm kiếm bảo thạch, mảnh vũ khí. Ở Vua Hải Tặc rất hay là có hoạt động đào vàng và quay vòng quay có lượt miễn phí mà ở các game khác mình không thấy (toàn bỏ tiền zô mới có được đồ ngon) đã đem đến niềm vui không nói lên lời cho mình khi đào ra thời trang miễn phí cũng như sự tiếc nuối khi cho nhiều vàng vào mà nó không ra pet cưỡi :((. Và rồi có HĐ liên server diễn ra như cây ác ma, vương giả chiến, vượt ải đại chiến thì mình mới biết đến diễn đàn Vua Hải Tặc nơi chia sẻ kinh nghiệm và là nơi kiếm code ngon mà mình mãi mới biết. Với cây ác ma là sự thán phục của mình với các top khi bỏ ra được nhiều tiền đến vậy, 1 con số mà với mình là rất lớn, và cùng hân hoan khi trong công hội mở được trái ác quỷ ngon cũng như ganh tỵ với các công hội đối thủ nếu họ cũng ra. Một chút tiếc nuối cùng 1 niềm an ủi nhẹ khi có người mở ra trái vứt đi :D. Với VGC thì là sự học hỏi các cách xếp trận hình của họ - những con người lão luyện trong game - và hiểu sâu hơn tác dụng của các trái ác quỷ, biết được con nào thì nên dùng trái ác quỷ nào. Và với vượt ải đại chiến thì thật là một màn hại não cực kỳ. Đi xong hết 20 lượt mà đầu mình cứ choáng váng. Game cũng cho mình có cảm giác của 1 con bạc khi tham gia vào khu vui chơi sau 10 ngày tích dial. Một tính năng mà không game nào có được khi người chơi chơi poker với người chơi.
    Rồi đến sự tức giận khi mỏ khoáng của mình tự dưng bay mất tiêu và rồi cuộc chiến tranh nổ ra cho đến khi có người bỏ cuộc (và kéo thêm đồng bọn :p). Dần dần theo thời gian, mỗi khi có top vì 1 lý do nào đó nghỉ game, mình lại cảm thấy man mác buồn vì mất đi một cây đa, cây đề, một kho kinh nghiệm mà mình chưa học hỏi được hêt, nhưng bù lại nhà phát hành đã có 1 sự điều chỉnh rất hay đó là ghép server, lúc lên diễn đàn mình thấy mọi người kêu la om tỏi nào là thọt nào là không công bằng nhưng mình thấy rất vui vì sẽ được gặp thêm nhiều người mới, thêm nhiều bạn mới. Các bản cập nhật cứ đều đặn 3 tháng 1 lần và các thông tin về bản cập nhật được giới thiệu rất chi tiết trước đó giúp mình có định hướng sẵn để đi theo, như bản cập nhật lần này, mình cũng định theo hướng lafite + smoker haki như mod optimus đã nói, có thể nói là các bản cập nhật này giúp cho mình không có cảm giác chán game một chút nào.

Như vậy đấy, Vua Hải Tặc là một game có thể nói là tuyệt vời, có nhiều hoạt động hấp dẫn, lôi cuốn ( đến cháu mình 6 tuổi khi chơi game này cũng bị ghiền) làm mình không thể bỏ được....
  13. giangvn08

giangvn08 Member Tích Cực

Chủ Đề : Cảm NHận Phiên Bản Cập Nhật Tháng 3
    A. Tốc độ, độ mượt sau update
    - Hơi chậm Load vào game hơi lâu.
    B. Các tính năng
    - Hệ Thống bảo thạch 8 sao: tăng nhiều chỉ số cho đồng đội . Có thể Tẩy luyện mang đến 1 trải nghiệm mới
    - Đồng đội mới đổi bằng dial : rất hay, tạo điều kiện cho những bạn ít danh vọng có tướng khủng chơi.Rất hợp lí
    - Kĩ năng : VP% trong Viện Nghiên Cứu Công hội rất hợp lí vì bây giờ đa số là Jimbei nên sẽ rất dễ dàng trong những trận đối đầu với tướng VC
    - Nâng cấp All blue : Rất hay và hấp dẫn nhờ nâng cấp all blue có thể thu được nhều nguyên liệu khi bắt Allblue

sau khi thăng cấp bạn sẽ được như thế này
    - Hệ thống ám kim : tăng sự vượt trội về trang bị và chỉ số

- Thương thành Công hội : Kiếm nhiều vật phẩm hot và giá trị
    - Tướng chính Haki : Tăng sức mạnh của đội lên rất nhiều. có thể tạo đột phá trong các giải đấu
    C, Chia sẽ kinh nghiệm cá nhân,định hướng phát triển
    - Nên tạo ra nhiều event hấp dẫn hơn.
    - Ra nhiều Out game hơn để kiếm thêm nguyên liệu
    - Ra nhiều Event diễn đàn để diễn đàn thêm sôi nổi hơn
    * Kinh nghiệm chơi vua hải tặc
    - Haki : nhiều bạn đang rất thiếu haki. Nên mình khuyên các bạn nên để từ 60-80 lầm thì tỉ lệ ra haki bá vương sẽ cao hơn và được nhiều hơn

- Allblue: Theo mình thì các bạn nên tích 15 lần rùi hãy thu thập để tỷ lệ ra hải vương nhiều hơn
    Các bạn đánh xong hải vương và thu tiếp nguyên liệu chậm hơn 1 chút thì tỷ lệ ra hải vương tiếp theo sẽ lớn hơn
    - Trận hình: Mình khuyên các bạn chơi MC 3 buff vì rất ít người chơi lên cao MP nên sẽ rất lợi thế
    * Hình ảnh minh họa ví dụ trận MC 3 buff mình đang dùng

Thẻ : Viettel
    Email : cayquatcao1122@gmail.com

Attached Files:

14. Vipdodo

Vipdodo Thành Viên Mới

Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3
    a. Tốc độ, độ mượt sau update
    Nhanh và mượt

b. Các tính năng

- Thương thành công hội
    Tính năng có nhiều vật phẩm hay nhưng giá thì không hề hợp lý tý nào
    - Tướng mới
    2 em trong khu vui chơi thì có vẻ hay
    nhưng mà yêu cầu lv 120 thì không được hợp lý cho lắm
    2 em kaki moi thi thay on nhat la kayaH minh se dau tu cho em nay
    con kalifa thi lv 115 khong duoc ua chuong
    - Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao
    tinh nang nay rất hay
    nhưng đối với dân free như mình chắc phải lâu lắm mới có được
    - Tướng chính Haki
    Tính năng này rất tốt dể đưa main về đúng nghĩa của nó
    nhưng mình vẫn chưa đủ lv để up main H
    c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển
    kinh nghiệm kiếm haki: luôn giữ map thử luyện ở lv >5
    thu thập all blue tích 3 ngày bắt 1 lần
    định hướng phát triển
    ra thêm nhiều event mới
    các mod hộ trợ nhiệt tình cho mem hơn tí nữa thì tốt
    và xóa bỏ tận gốc các acc kích cầu đi
    loại thẻ mibifone
    email: vipdondoqn@gmail.com

15. DonDoDonDo

DonDoDonDo Thành Viên Mới

Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3

• - Nhanh, mượt và ổn định
    b. Các tính năng
    - Thương thành công hội

• Tính năng này mình thấy khá hay vì có thể kiếm được rất nhiều vật phẩm hiếm
    - Tướng mới
    các em trong khu vui chơi thì có vẻ hấp dẫn nhưng yêu cầu lv 120 thì chưa hợp lý
    2 em haki mới thì cũng tạm nhưng kalifa lv 115 thì cũng không có hay lắm|
    kayaH thì ngon nhất

kinh nghiệm thu thập all blue tích 3 ngày đào 1 lần
    định hướng phát triển ra thêm nhiều event mới và hấp dẫn
    loại thẻ vietel
    email: dondodondoqn@gmail.com
  16. DARKHOLE

DARKHOLE Thành Viên Mới

• Chủ đề : "Cảm nhận phiên bản update tháng 3 "
    • a. Tốc độ, độ mượt sau update :
    _ Update lần này rất nhanh, xong trước cả dự tính ban đầu của nhà phát triển, tốc độ game cung được cải thiện đáng kể, nhanh hơn và mượt hơn, mình rất hai lòng về phiên bản update lần này
    • b. Các tính năng
    _ Tướng chính Haki : Tính năng này rất hay , vì các bạn cũng biết tướng chính trong game này sẽ trở thành vua hải tặc mà theo mình thì tướng chính khá yếu so với những champ khác, nên mọi ngươi thường không chú trong vào tướng chính, sau khi có tính năng này chúng ta sẽ phải nhìn tướng chính bằng con mắt khác . Mạnh hơn , hoàng nhoáng hơn với hiệu ứng haki, bạn sẽ phải chăm chút cho tướng chính của mình nhiêu hơn nữa .
    _ Thương thành công hội : từ nay bạn sẽ không phải mỏi mòn đợi even để có thể sỡ hữu những món đồ giảm giá nữa, vì lúc nào cũng có thể click vào thương thành và mua những vật phẩm mình thích. bạn có thể sưu tập trang sức, thú cưỡi mới hay siêu buff shirahoshi giờ không còn là mơ ước .
    _ Bảo thạch 8 sao : Một thời gian dài độc bá của bảo thạch 7 sao đã kết thúc vì bây giờ phải nhường lại cho bảo thạch 8 sao lên ngôi, mạnh mẽ hơn với bộ sưu tập bảo thạch 8 sao, hơn thế nữa bạn còn có thể tẩy luyện cho bảo thạch, nhanh tay đầu tư cho champ vài bộ bảo thạch nào ^^ . Nói vậy thôi chứ khá mắc đấy
    _ kalifaH và kayaH : kaya đã là buff không thể thiếu từ đầu game, với việc được nâng cấp sức mạnh , kayaH hứa hẹn sẽ trở thành 1 siêu buff không hề nhẹ ký. KalifaH cô nàng nóng bỏng của cp9 giờ được tâng trang sẽ là 1 lựa chọn mới lạ cho các bạn thích phá cách .
    _ Trang bị ám kim 125 : Mạnh mẽ hơn , bóng bẩy hơn là những từ mà tôi dành cho tính năng này , những set đồ lấp lánh, sức mạnh mà nó đem lại cho là không hề nhỏ, hơn thế là tính năng (full set ), khi có đủ bộ sẽ còn khủng khiếp hơn

• c. Chia sẽ kinh nghiệm chơi Vua Hải tặc
    _ Thu thập allblue : bạn nên để dành đủ 15/15, sẽ có xác suất ra vua biển rất cao
    Lưu ý : nên thu thập trong khi có thuyền boss tầm bảo , xác suất sẽ cao hơn ( ý kiến của mình thôi nhé)
    _ Bắt Haki : nên dùng vàng thử luyện lên map 5 sau đó dùng beri thử luyện sẽ có xác suất được haki bá vương , nếu như hơm đó bạn cảm thấy không được may mắn, thì hãy để dành lươt bắt đó sang ngày hôm sau

Định hướng phát triển : mình nghĩ nên nên ra even 1 cách hợp lý hơn .
    Thẻ viettel
    Email : labri1510@gmail.com
  17. LynnNguyen

LynnNguyen Thành Viên Mới

+Chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"
    _Tốc độ mượt sau update: Sau khi update minh thấy game nhanh hơn ít xảy ra tình trạng lag và đặc biệt là sớm hơn thời hạn so vs các lần update trước :x
    _B Các tính năng mới:
    cái mình thích nhất chắc sẽ là thương thành công hội:[​IMG] vì nó hỗ trợ rất nhiều cho dân chơi free như mình để có thể sở hữu đươc các vật phẩm quý :pde3:
    _Tướng mới thì mình thích nhất KayaH vì dàn thiên phú khủng def được trâu buff máu tốt đối với cấp 120 bây giờ khi jimbel cầm giffin hoặc côn trùng thì vivi và conis chỉ có tạch: [​IMG]
    _MainH là thứ mình cực thích thứ 2 vì làm cho em nó mạnh và đẹp trai hơn nhiều :pde10:
    _bảo thạch 8 sao + ám kim mình chưa sài tới nhưng thấy khá nản vì có thể rất tốn kém :pde25: nên đành từ từ vậy ^^
    _C)
    Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân: theo mình thì nên tính toán beri lên đồ 1 cách hợp lí so vs các đối thủ cùng tầm với mình ko lên def nhiều quá lấy ví dụ jimbel cầm côn trùng đấm 1 phát 180k máu thì lên def cho buff làm sau máu buff tầm 182k máu để có thể trụ được 2 đấm còn lại dồn qua dame or def cho dame chính chứ up ngọc lên 200k máu thì củng chỉ 2 buff là tạch ^^
    Định hướng bản thân: theo 2 buff với 1 dame tc 1 dame vc và 1 BoaH lấy hiệu ứng lật kèo:pde42:
    Email: tuananhtran041093@gmail.com
    Loại thẻ: vina
  18. leanhhung

leanhhung Member Chính Thức

a)Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân ( với những ai đang chơi free):
    Với sự lãnh đạo đầy nhiệt huyết của đội ngũ G5 đã cho chúng ta thấy VHT là 1 game trường tồn theo năm tháng, càng ngày càng phát triển. Do đó muốn chơi lâu, chất lượng thì bạn phải chơi từ từ, không thể chơi kiểu "mì ăn liền" như các top được. Xác định rõ ràng phương hướng của mình, tích cực tham khảo các bài viết, lời khuyên của những người đi trước trên diễn đàn để từ đó up đồ, nâng tướng một cách hợp lý, chơi lâu mà không hề bị thọt. Tướng khỏe hay không là do tâm huyết của mỗi người.
    Mình cũng là dân chơi free, mình hiểu được sự khó khăn, đau đầu khi phải up đồ dàn trải, đều đều cho các tướng. Up làm sao cho chop trâu trâu 1 tý để buff máu, nhưng cũng phải up LufH, boa trâu, dame to một tý để có thể trụ lại sau 1-2 turn đấm tay của JinH hoặc Garp rồi phản đòn, lật kèo. Do đó, thay vì up đồ đều đều thì bạn nên tập trung up đồ cho 1 tướng dame to có khả năng trụ lại sau mỗi trận chiến, nên là những tướng VC như JinH hay Garp do dame tay tướng VC rất cao. Cùng lực chiến đấy, nhưng 1 mình Garp hoặc JinH có thể cân hết cả đội bạn trong trường hợp tướng bên mình chết hết.
    Mình chơi Garp từ hồi lv 115 ( thời kì LufH, zoroH xuất hiện trên mọi mặt trân) đến tận bây giờ lv123 ( đã qua 2 lần up date với rất nhiều tướng mới) thì độ hot của Garp vẫn chưa hề giảm sút. Ngang LC, thậm chí hơn gần 200k LC, chỉ cần Garp còn sống thì cơ hội thắng vẫn là rất cao
    Ngoài ra, các kinh nghiệm kiếm nguyên liệu trong game thì ai cũng biết như là: Để dành allblue 3 ngày, haki 6 ngày, haki lên lv6 rồi beri 20 lần để khai thác một thể. Khi phá mê trận bảo thạch, chú ý lựa sao cho quả mìn ở góc của ô vuông vùng xóa bỏ, để khi mìn nổ thì sẽ nổ lan ra nhiều ô nhất (5 ô xung quanh). Vào đợt ăn mỏ cuối cùng của ngày ( sau khi boss mực xong tầm 10h kém) nên đặt mỏ 6h, thêm chút beri nhưng tính ra cũng kha khá nhiều.
    Về vấn đề quay thưởng "vui vẻ" hay các event kiếm pet, danh hiệu trang phục...Những hôm nào bạn có chuyện gì buồn trong cuộc sống, hay một hôm nào đó có cực kì nhiều chuyện khiến bạn cảm thấy vui vẻ, phấn khích hãy vào game quay tay tích cực, % ra đồ ngon là rất cao đó ^^!

b) Định hướng phát triển
    Rất mong G5 tiếp tục hỗ trợ và quan tâm đến gamer như bây giờ để có một lượng người chơi đông đảo và tâm huyết.
    Rất mong một ngày nào đó Garp có haki, để lão già này lại tiếp tục tung hoành trên chiến trường...vì mình sắp cho vào quán rượu rồi ^^! Thân.

* Loại thẻ điện thoại: Viettel
    * Email: xuanthuyctt@gmail.com

Attached Files:

File size:
      392.8 KB
      Views:
      5
      File size:
      356.1 KB
      Views:
      4
      File size:
      332.7 KB
      Views:
      4
  19. kanrok

kanrok Cao Thủ Forum Tung Hoành Tân Thế Giới

Chủ đề: Chia sẻ quá trình chơi game Vua Hải Tặc

[​IMG] [​IMG]

Loại thẻ điện thoại: Viettel
    Email nhận thưởng: zenkulous01@gmail.com
    Hạnh Tốp likes this.
  20. ChaiEnVsRauDen

ChaiEnVsRauDen Thành Viên Mới

Tốc độ ổn định, thỉnh thoảng bị exp nhân vật bay loạn xạ gây khó click chuột
    b. Các tính năng
    - Thương thành công hội :
    Mình thấy có rất nhiều vật phẩm hữu ích , đây là lúc thể hiện khả năng mua sắm. Lời khuyên cho các bạn không nạp hoặc nạp mức trung là không nên mua 80 mảnh hải vương chỉ dẫn lấy shira mà hãy mua các vật phẩm có ích khác :pde26:.

- Tướng mới

Với các sv cũ như S7 của mình thì nổi bật nhất là sự hữu ích của KayaH
    Một số thông tin cho ai chưa biết về kayaH : Thủ VPTP cao hơn chopH + buf máu ngẫu nhiễn khi đánh thường, đặc biệt là khi nộ giải hết trạng thái xấu cho TOÀN BỘ 5 ĐỒNG ĐỘI.

- Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao

Bảo thạch 8 sao xuất hiện đẩy mức dame và def nhân vật và tướng lên 1 tầm cao mới, nếu bạn dồn dame hoặc dồn def cho 1 tướng thì đem lại hiệu quả khá lớn ( thâm chí đánh đc 1 đối thủ mạnh mà bạn chưa từng nghĩ sẽ đánh đc ).

- Trang bị Ám Kim 125

Với việc kích dòng khi có 2/6 hay 4/6 giống như set báu vật 140 akainu thì sức mạnh của set 125 vượt trội hơn hẳn set 120 khi mới ra, khi lên 1 món đồ 125 hẳn rất tốn thời gian để suy nghĩ kỹ càng :pde13:

Tích kiệm vàng ăn quỹ, và tiêu khi có combo vài event hấp dẫn.
    Để có hướng đi tốt lâu dài cho acc hãy chăm lên diễn đàn để hóng thông tin hữu ích bên TQ và từ các mod :pde39:.
    Loại thẻ điện thoại: Viettel
    Email nhận thưởng: duczzduc@gmail.com

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page