[ VADC-new ] bạn thích nhất là đồng đội nào ???

Thảo luận trong 'Vượt Ải Đại Chiến' bắt đầu bởi x1x0n9999, 9 Tháng tư 2015.

1. x1x0n9999

x1x0n9999 Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri

VADC phiên bản mới mang lại những trải nghiệm thú vị - phiên bản Đảo Người Cá .
    Một cuộc chơi mang lại nhiều cảm giác - thể hiện được khả năng của các bạn để chinh phục được những cửa ải khó khăn .
    Bạn thích những đồng đội mới nào - những đồng đội mới nào giúp bạn dễ dàng vượt qua những cửa ải khó khăn và đầy thử thách ???
    Qua giải đấu VADC lần này liệu các bạn sẽ thay đổi đấu pháp - chọn tướng lên haki ở trong game để đi đánh map hay đánh nhau ko ???
    Mình thì kết nhất mấy e sau : lafitte- van Auger ( bộ đôi hoàn hảo ) - magellan - ace H - Boa H- akainu :pde19:
    Sau đợt này chắc mình cũng ráng đánh bài kiếm em Van Auger về chơi - choáng vô đối :pde58:
    Còn các bạn thì sao nhỉ - các bạn kết e nào nhất :b
  2. HiRo Mono Rin

HiRo Mono Rin Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Người Hướng Dẫn Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Akainu + 4 Buff =))))
  3. Hạnh Tốp

Hạnh Tốp Cao Thủ Forum Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri

hên xui bạn ơi , riêng mình thấy em lafite mê hoặc tỉ lệ cao hơn hẳn tỉ lệ choáng của em Van auger . BoaH và akainu thì tên tuổi được khẳng định rất lâu rồi :pde30:
  4. TuBom

TuBom Thành Viên Mới

Chưa chắc đâu. Mình từng gặp và chọn như bạn. Kết quả close :pde20:
  5. LynnNguyen

LynnNguyen Thành Viên Mới

ZoroH akainu boaH mihawk :))
  6. Kalifa

Kalifa Member Tích Cực

Vote cho Kalifa :pde79:
  7. CrocodiIe

CrocodiIe Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Banned (cant create thread ) Lữ Khách Thiên Đường Ngôi Sao Làng Giải Trí Cá Sấu

Theo kinh nghiệm "vỉa hè" của mình, mình đánh giá thế này:

-Các tướng "vĩ đại": Akainu và BoaH (ko cần buff - lên tầng cao cần ít nhất 1 buff)
    -Các tướng mạnh là các tướng đánh thường nhiều mục tiêu: JinbeiH, Magellan, -FrankyH,... (có thể ko buff)
    -Các tướng dễ lật kèo là các tướng có hiệu ứng khi đánh thường làm mất 1 lượt đánh của NPC: Lafinte, Van Auger, SmokerH,... (có thể ko buff)
    -Các tướng Dame hủ hiệu vượt ải: LuffyH, Mihawk,... (cần ít nhất 1 buff - tầng cao 2 buff)
    -Các tướng chịu đòn hủ hiệu: ZoroH, Jozu, Garp,... (Cần ít nhất 1 buff)
    -Các tướng hổ trợ hủ hiệu: NamiH, BrookH, Haredas,... (Ít nhất 1 buff)
    -Các tướng nộ AOE hủ hiệu: LawH, RobinH, Aokiji, Kuma, Moria,... (Cần 2 buff)
    Ngoài ra vẫn còn một số đồng đội khác cũng rất hủ hiệu về một số mặt: KalifaH, Kaku, PeronaH, TashigiH,....
    x1x0n9999 thích bài này.
  8. giangvn08

giangvn08 Member Tích Cực

Lafitte hơn van auger nên mình kết em lafiite hơn( có vẻ van auger choáng ít hơn ) :):):)
  9. Lovefing

Lovefing Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Lafinte là tướng gì vậy :pde29:
  10. MrTranS50

MrTranS50 Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Công Hội AE...GATO.S145

Do you know what I mean :pde22:

11. PorterACE

PorterACE Member Tích Cực

huu~ hieu. ma bac' noi ' hủ hiệu ' hoai the :pde43:
  12. Hạnh Tốp

Hạnh Tốp Cao Thủ Forum Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 100.000.000 Beri

mình có 1 trận làm choáng được 1 con . Lafitte mê hoặc đúng 4 em còn lại mà quên mất cửa nào rồi lục mãi k thấy :pde62:
  13. Kerropi

Kerropi Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator Đô Đốc Hải Quân Cộng Tác Viên 568Play

Dame: akainu số 1 cả thường + nộ
    sau đó hàng sau phải kể đến boaH, jinbei, magella
    hiếu ứng: cặp đôi đồng hành cùng râu đen là ác mộng đối với npc
    hàng sau có thể kể đến những em như magella với rút máu độc, aceH kết hợp cùng FrankyH trừ nộ all, aokiji, boaH, robinH, tashigiH hay cả peronaH + lão già ở 2 năm với nami nữa ~.~
    1 số kinh nghiệm vượt ải mình đã trải nghiệm đó là
    Cần 1 tanker thật thụ: bạn hãy xài zoroH vì đây là tanker hoàn thiện nhất ở VADC lần này. Rất hữu ích khi cho zổ đứng trước 1 em NPC đã du học qua 1 lớp đào tạo của IS như em phù thủy tầng 59. Ngoài ra còn phải kể đến kirazu, jozu, brookH hay 1 số em cũ mà trâu đó chính là moria, kent, hawkin. Nhưng chưa ai qua nổi zổ lạc đâu, tin tôi đi
    khi đối đầu với những em hồi máu: hãy chọn cho mình nami + 2 buff + 1 dame ngon. Vì sao ư, vì nami khống chế mọi hiệu ứng hồi máu ~.~
    Nếu NPC có hiệu ứng về dame nộ quá tởm ư hoặc gây khó chịu khi liên tục khóa nộ, thoát lực. Quên buff đi mà hãy xài 1 đội hình dame chay gồm những em kiểu như akainu, boaH, magella...
    Luôn ưu tiên lafite + 1 buff và 1 dame ngon cỡ vista trở lên thì bạn luôn có khả năng chiến thắng rất cao. Còn nếu akainu 2 buff thì no comment :pde36:
    1 số kinh nghiệm có thể giúp ích cho các bạn khi tham gia hoạt động vui, rẻ, bổ ích mà hại não này
    GLHF

x1x0n9999 thích bài này.
  14. Bee

Bee Member Chính Thức

ý kiến cá nhân , băng râu đen đi map trội hơn băng mũ rơm :pde29: . có 1 trong 2 em băng râu đen là ít nhất 80% win ( chắc hên ) có 2 em thì chắc chắn auto win , chỉ là ý kiến cá nhân . Akainu thì ko phải nói làm gì r :pde25:
  15. Bee

Bee Member Chính Thức

bổ sung em fullbody . nộ đấm rất đau , mỗi tội 1 mục tiêu =)) đấm rát hơn cả jimbel nộ =)) 1 nộ gần die con NPC :pde8:
  16. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

chưa xài bao h
  17. SoldierMan87

SoldierMan87 Thành Viên Mới

Các bạn nghĩ sao =))
  18. x1x0n9999

Tks bác Cro + Kerropi, nhờ 2 ng mà mình chọn được đội hình , đang free mà đến cửa 50 rùi. Hôm đầu tét quá, chưa bít chọn
  19. x1x0n9999

Ak bác ấy bên tàu mà. Nhưng nói tiếng Việt vậy là oke rùi
  20. CucDa

CucDa Member Tích Cực

Thích : Tashigi, Boa, Laffite,Ivankov