[Trưng cầu dân ý] Địa điểm Offline ấm cúng CLB vua hải tặc miền Nam

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi McLouis, 19 Tháng bảy 2015.

?

Các bạn mong muốn buổi Offline có những yếu tố nào?

1. Phòng riêng

36.0%
  2. Có máy chiếu hoặc tivi, có micro

28.0%
  3. Trà sữa

46.0%
  4. Quán nhậu

10.0%
  5. Cafe

46.0%
  6. Khác ( để thêm ý kiến trong phần bình luận)

6.0%
  7. Giá tầm 20~40k

44.0%
  8. Giá bao nhiêu cũng được, xả láng

28.0%
  9. Sân vườn

16.0%
Multiple votes are allowed.
  1. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Chào tất cả các bạn, đã lâu rồi chúng ta chỉ toàn là offline giao lưu mod - member, nên lâu lâu chúng mình cũng muốn tổ chức một buổi gọi là trà nước giao lưu nhẹ giữa các THÀNH VIÊN của cộng đồng Vua Hải Tặc miền Nam, trước khi tìm kiếm được một người có máu mặt chịu đứng ra làm chủ nhiệm CLB , thì nay các mod lại một lần nữa xin mạn phép tổ chức một buổi offline nhằm giao lưu, chính xác mục đích chỉ là giao lưu gặp gỡ mọi người.

Do đó, mình muốn hỏi ý kiến mọi người, các bạn có sẵn lòng đi chơi
    giao lưu kết bạn với những người cùng gắn bó với mình trên diễn đàn, trên game, hay đơn giản là cùng gắn bó với một bộ truyện tranh yêu thích?

Nếu có, xin các bạn bỏ một chút thời gian, log account diễn đàn, để lại bình luận, bình chọn, nêu lên ý muốn về nội dung và địa điểm buổi off nhé. Xin chân thành cảm ơn các bạn

Về ngày giờ off, dự tính sẽ là từ
    sau 3h chiều ngày 26/7/2015, tức ngày chủ nhật cuối cùng của tháng 7, thuận tiện sau khi các bạn ngủ trưa, ăn trưa và giờ đó đã bớt nắng.

Về nội dung: sơ lược và trước mắt là giao lưu gặp gỡ, kết bạn, trò chuyện và sau nữa là họp bàn, xin ý kiến đóng góp của các bạn về buổi offline sinh nhật vua hải tặc lần 3 sắp tới.

Về phần thưởng: Tạm thời là không có code, rất mong các bạn thông cảm về việc này

Về chi phí: Hoàn toàn tự túc, không mang tính ép buộc, tùy thuộc vào địa điểm và nhu cầu ăn uống của các bạn.

Về địa điểm: Mình có một vài ý kiến, nhưng vẫn đồng thời muốn hỏi xin thêm gợi ý và ý kiến của các bạn để hoàn thiện về vấn đề này, cho buổi offline của chúng ta được tốt đẹp.
    các địa điểm sơ lược dự tính sẽ nằm trong TP.HCM (có thể là vòng vòng Q1, Q3, Q5, Q10...) , bao gồm:

+ Quán trà sữa:
    Có thể có phòng ốc, không gian riêng, ngồi trong nhà là một ưu thế vì dạo này trời đang mưa gió, giá cả sinh viên, không quá đắt đỏ.

+ Quán nhậu:Trên bàn nhậu có men rượu thì dễ nói chuyện hơn, nhưng thiên về ăn uống, khó bàn chuyện chính yếu, giá cả sẽ đắt hơn, được cái dự là vui.

+ Quán cafe: có thể là cafe sân vườn hoặc bên trong nhà, tương tự trà sữa nhưng giá cả chắc chắn sẽ đắt hơn.
    .... (xin ý kiến của các bạn)

Về phần trà sữa thì hiện mình đã kiếm được một vài quán, còn Cafe và Quán nhậu (nhất là quán nhậu) thì mình chưa biết được địa điểm nào ngon bổ rẻ và thích hợp cả, giá cả theo mình toàn là khá "chát".

Ngoài ra, xin các bạn để lại ý kiến qua phần bình luận bên dưới và bình chọn ở trên. Xin chân thành cảm ơn.
    L0vingU and Williens like this.
  2. Marcoo

Marcoo Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

bơi vào nào @Lou :pde3:
    Lou thích bài này.
  3. besthaitac

besthaitac Thành Viên Mới

Trà sữa phong riêng là đc rồi:haha:
  4. McLouis

các bạn vote những cái mà các bạn cảm thấy là mong muốn nhất thôi nhé, đừng vote tất mình k biết được các bạn cần cái gì :v
  5. OTAN

OTAN Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động QUY ẨN GIANG HỒ Wanted 1.000.000.000 Beri

Trong đó có mấy đại gia như God NO1star bảo mấy đồng chí đó tài trợ cho cái hội trường phòng lạnh cho ae ngồi cho mát đít. Nắng nóng này lôi nhau đến chỗ ko điều hòa thì có mà ...
    Tà Tà Kiếm Cơm and Langzey like this.
  6. zclearlovez

zclearlovez Member Tích Cực

a cũng làm 1 phát như lần trước đi off đi a.ae đông vui nói cho rôm :3
  7. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Trà sữa là bao máy lạnh rồi. Chủ yếu là hội họp đề pa cho đợt offline lớn SN VHT vào tháng 8 thôi.
  8. Langzey

Langzey Member Tích Cực

kém miếng khó chịu.
    Nam họp Bắc cũng làm phát :pde54:
  9. McLouis

thì e đang hỏi ý kiến đây a, cafe hay trà sữa gì có máy lạnh là ok rồi, cũng chưa cần quy mô lớn đến mức thuê hội trường
    mà đại gia thì chả gặp bao giờ , nhất là lão @darklordxx đi off chả bao giờ ra mặt...
  10. Tên Lửa

Tên Lửa Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

Miền Nam à thôi kệ Bắc này cũng vote cho xôm :pde36:
  11. Lou

Lou Cao Thủ Forum Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh

có cả phòng riêng cơ àh, ngon thế :pde78:
  12. McLouis

đừng làm lệch kết quả bác =.=
  13. YaRaito

YaRaito Member Tích Cực Công Hội Galaxy.S152 Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 100.000.000 Beri

chọn đúng thời điểm phết..mới vừa quê nghỉ hè mới chớt chứ :w
  14. Slytherin107

Slytherin107 Member Tích Cực Công Hội Galaxy.S152

26 đi Nam Du với cty rồi, chắc lần này ko off được, định tick vào ô trà sữa mà thấy 26 nên thôi :pde86:
    McLouis thích bài này.
  15. Lou

Lou Cao Thủ Forum Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh

lên lại đi :pde29:
  16. L0vingU

L0vingU Chém Gió Thần Sầu

trà sữa thì hình như đâu có chỗ rộng rãi đủ chứa dc nhìu ng đâu nhỉ
  17. Tên Lửa

Tên Lửa Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

Vote tất mà nên cũng coi như không :pde36:
  18. Khacdoan

Khacdoan Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

trà sữa là đẹp a à :3
  19. McLouis

Offline mình nhắm chừng khoảng 20-40 người, nên có tìm trước chỗ, nếu đi trà sữa mình sẽ đến đặt phòng trước, họ sẽ dành sẵn cái phòng cho mình
  20. McLouis

thôi vậy hẹn bạn vào sinh nhật nếu có thể nhé :haha:
    Slytherin107 thích bài này.