VHT [BÌNH LUẬN] SÀN ĐẤU GIÁ

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi JenJen, 17 Tháng tám 2017.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DarkKight

DarkKight Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

;)) k phải king đâu king nghỉ rồi bạn ơi chắc còn vàng ăn nốt đó :D acc ý free rồi
  2. Petrolimex

Petrolimex Chém Gió Thần Sầu

chị còn lạ gì King, acc King lúc nó nghỉ chỉ có 20k thôi :cat26
  3. QuangDang

QuangDang Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

T chỉ thắc mắc là sao mấy ông bên S372 ko ai đấu giá hết vậy nhỉ. Ko muốn đấu hay là đấu không đc ????
  4. QuangDang

QuangDang Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 16.000.000 Beri

À đâu nhầm đợt trước cụm 4 sao ko ai đấu thánh y ôn dịch kì lân các thứ ???
  5. KingDRoger

KingDRoger Cao Thủ Forum

110k ::sweet_kiss::
  6. Zeal

Zeal Cao Thủ Forum

Ôi đệt tích từ bao giờ mà ghê thía, mình bắt đầu để dành khoảng 2-3 tháng trở lại đây mới được chừng đó.
  7. Petrolimex

@StrikeBack e góp ý hoạt động đấu giá nên gom 1 cụm thôi
    1 ngày mỗi món đấu 4 cái- tương đương 4 cụm
    Người chơi có nhìu cơ hội lấy áo hơn
    Không rườm rà tiếc nuối khi các cụm sau lấy giá quá rẻ, thậm chí ko đấu giá
    NPH quá lợi khi bán dc 4 món giá cao
    Last edited by a moderator: 19 Tháng tám 2017
  8. Special

Special Member Tích Cực ♥ Wanted Only Alive ♥

::byebye::
  9. Danye

Danye Member Tích Cực

đề nghị thêm đồ đấu giá , chứ dân nghèo không mong lấy áo , nhưng cũng muốn tham gia event::adore::
  10. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Nghe có vẻ ko hợp lý lắm. Đối với cả người chơi cũ lâu năm lẫn người chơi mới.
    Tốt nhất là đề xuất rule chia cụm với NPH ntn:
    - Cụm 1: s1-s109 (và các sv cùng cụm đã ghép)
    - Cụm 2: s110-s210
    - Cụm 3: phần còn lại
    - Cụm 4: tất cả các server mới mở tính từ hoạt động đấu giá lần trước.
    Chia ntn thì phù hợp với nhu cầu của từng giai đoạn. Cũng như phù hợp với độ cân bằng của các nhóm sv (ko chỉ cạnh tranh bằng vàng mà còn có thể gặp nhau trong các giải đấu khác, nhiều động lực hơn).
  11. Petrolimex

lý nào cho nguyên cái lò than::smile::
  12. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Cụm 4: tất cả các sv mới mở tính từ hoạt động đấu giá lần trước.
    Quá hợp lý còn gì, tất cả đều chưa được tham gia đấu giá bao giờ, nhu cầu cũng như nhau.
  13. Petrolimex

ko thể kéo dài quá lâu nên buột phải giảm và hỗ trợ tối đa cho người chơi sau nên mới có kiểu chia đấu giá như vậy
    ví dụ thực tế xã hội nhé,
    xét cùng 1 mức lương
    thằng làm 5 năm tiết kiệm được khoản tiền đủ mua căn nhà với giá 1 tỷ đồng
    thằng mới làm 1 năm thì được bên quản lý hỗ trợ mua cũng căn nhà đó với giá 500 tr với lý do sắp phá sản- tương ứng game ko thể kéo dài thêm 5 năm nữa để có sự công bằng
    về phía nhà đầu tư-NPH họ buột phải làm vậy, nhưng ở đây xét đến là khía cạnh tâm lý "sợ thiệt"
    người chơi cụm server cũ hay người mua nhà sẽ cảm thấy bị thiệt thòi khi mà cùng 1 giá trị món hàng mà mình lại mua giá quá mắc ,trong khi tụi kia lại dc mua giá quá rẻ thậm chí ko mua.
    nếu so sánh giải pháp 1 ngày 4 cụm -mỗi cụm 1 cái và 1 cụm-ngày 4 cái
    xét người chơi xấp hàng để mua thì giải pháp của chị sẽ sớm giúp người chơi có được cái mong muốn dù hơi lâu
    theo cách chia cũ, thì rất nhìu vật phẩm ở cụm 4 ko ai đấu giá, trong khi 3 cụm trên lại thèm nhõ dãi, thì việc xếp hàng sẽ lâu hơn
  14. GauIMeo

so sánh ko hợp lý.
    Nếu có thì phải so sánh là 1 cơ số thằng sống 5 năm ở khu nội thành. Có ý định mua đất hoặc mua nhà nội thành.
    Và 1 số thằng khác thì là mới chuyển tới, đang tính mua nhà ở khu đô thị mới ngoại thành.
    Lý gì 2 thằng nhu cầu khác nhau lại cạnh tranh với nhau là ntn?
    Sv mới có mua, có chơi cũng là cạnh tranh với nhau (các giải đấu là cụm 6,7 gì đó) chứ đâu có đi cạnh tranh với ông s1 mà lại cho đấu giá với nhau?
  15. Petrolimex

Xét là phải xét chung 1 khu , vật phẩm là như nhau , cho nên giá nó cũng phải là như nhau, cái này ok chưa?
    Giờ đặt trường hợp game kéo dài trường tồn, thì cụm mới có lên cụm ko?, Cam kết chỉ đánh lôi đài trong server cho vui thì kiến nghị NPH tặng lun các vật phẩm .
    hoalq, no1,lee ,wingx,..đua 1 mạch từ server mới hoặc quay lại để vô địch lên cụm rồi lại vô địch
    Mượn cái lập luận của bác nhé " nhu cầu khác nhau thì giá khác nhau"
    Xét trong game: chắc gì tụi server cũ có nhu cầu đánh với top?, Họ cũng muốn có áo HK để tăng thực lực bém mỏ nhau trong server thì sao?
    Xét đời thực, bác đi mua thùng bia uống để xỉn thì họ bán cho bác 300k, chị cũng mua thùng bia với mục đích biếu tặng, có phải nhu cầu sử dụng khác nhau, họ có bán bia cho chị giá thấp hơn ko?
  16. GauIMeo

Cùng 1 chai rượu nhưng mua ở ngoài nó khác, mua trong bar nó khác.
    Cùng 1 cân hoa quả, mua ở chợ đầu mối khác mà vào đến chợ trên phố giá nó khác rồi.
  17. Petrolimex

Túm các ví dụ của bác thì ý chính là khác nhau mục đích sử dụng đúng ko cái đã?
    Vậy nếu các bạn chơi ở cụm mới ko có mục tiêu lên trên mời qua chơi bản lậu, hỗ trợ tối đa : ))
    Bác đánh võng rồi, lấy ví dụ của bác lun nha
    Chị và bác nếu cùng mua chai rượu và hoa quả cùng 1 nơi, mục đích sử dụng khác nhau thì giá có khác ko
  18. GauIMeo

Ví dụ của cô sai rồi, mục đích sử dụng là như nhau, đấu về còn ko phải để xài sao, không phải để tăng sức mạnh hay sao, khác nhau là ở tương quan vị trí thôi.
    Lên trên hay không là việc của sau này, hiện tại đang ở đâu đã? Không thể nói sắp tới tôi có kế hoạch đi sang Anh thì hiện giờ mua rau cũng phải mua giá ở bên Anh phải ko?
    Mặt khác mà nói, các sv cũ thì nhu cầu hẹp lại rất nhiều. Các sv mới thì nhu cầu dàn trải.
    Bản thân NPH đã quy định là 1 tuần top nạp 2m1 ăn đc đủ các thứ thì người ta chỉ nạp như vậy thôi. Nhu cầu thì rất nhiều từ bánh mỳ, tinh linh thạch, tử hồn, kccđ, khắc ấn, ... rất nhiều thứ mà sv cũ ko cần quan tâm nữa.
    Đấu giá hay là CAM cũng thế, ở cụm mới gần như hoàn toàn là tiền tươi nạp vào, cụm cũ thì khác (khác nhau ở cái thời gian tích lũy và nhu cầu).
  19. zhezoz

zhezoz Member Tích Cực

Mỗi người có 1 quan điểm và cố đưa ra cái lý luận của mình về quan điểm đó, khi hai bên không hiểu theo quan điểm của nhau thì đừng ai cố ép ng khác hiểu theo. Về cơ bản sv mới và cũ không ra cùng 1 thời điểm chênh nhau về mọi mặt. Bạn nói chơi ở cụm mới ko có mục tiêu lên trên ??? ý bạn lên trên ở đây là gì ... lên trên để cọ sát giải đấu hay lên trên đấu giá để cọ sát vàng ? . Hẳn bạn là top vã đểu tay chục củ 1 tuần hoặc đc tặng vàng mới tính ra được mấy sv mới gộp vào cụm 1,2 để có cửa ăn đấu giá ? Đừng nói đến việc mua chai rượu ở 1 nơi vì cơ bản sv mới và cũ có cùng 1 nơi đâu. Muốn mạnh đc lên mà có đc cái mục tiêu lên trên như bạn nói làm ơn để họ hưởng đc những lợi thế ít ỏi của kẻ ra sau để cố vươn lên đi.
  20. Petrolimex

Gom lại nói lun cho dễ này, tất nhiên chị hiểu rõ lợi ích nhu cầu của NPH lẫn người chơi cũ-mới.
    Vấn đề chị đang tranh luận với bác là góp ý cách chia cụm lấy vật phẩm.
    Rồi giữa chị và bác tranh luận nhau về ý bác cho rằng "nhu cầu khác nhau thì giá vật phẩm khác nhau", chúng ta xoay quanh vấn đề này thôi nha.
    Bác nói ví dụ là mua ở 2 nơi khác nhau là ko đúng.
    Ví dụ trong game 1 quả ôn dịch ở cũ- tác dụng là như nhau đúng ko? Vậy tại sao cùng ở đấu giá ( 1 điểm mua bán ) thì giá lại chênh nhau, trừ phi như này'
    " Đấu giá server cũ", "đấu giá server mới" phân ra hẳn hỏi 2 tên hoạt động ứng với ví dụ của bác gấu là chợ đầu mối và chợ phố.
    Tiếp đến là nhu cầu sử dụng, có cùng mụ tiêu là vô địch giải đấu ko? Đầu hổ ở server cũ cộng cao hơn server mới hay sao?
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.