VHT [Thảo luận vui] Về hướng phát triển tướng sắp tới

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi HealthySmile, 20 Tháng bảy 2018.

1. StreetStyle

StreetStyle Cao Thủ Forum

k đc thể hiện chứ sao lại yếu? Nami có thêm e pet Zeus 1 trong 3 linh hồn mạnh nhất của Bigmom mà. kết hợp vs gậy thời tiết + kĩ năng của Nami thì giật sét có vẻ hơi bị đau. thấy nó giật 1 vùng lớn hơn, mạnh hơn r đó. dự sau nó giật cả đội hình cũng nên =))
  2. LongRiver

LongRiver Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

bỏ Lù với Zổ ra ngoài, cho toàn bộ phần còn lại băng Mũ rơm đánh với 1 mình Dof hoặc Sabo thì t vẫn chọn Dof. Nói chung muốn buff thì từ từ đã, không lại buff xịt
  3. ZzGunxXxzZ

ZzGunxXxzZ Member Tích Cực

Dead game rồi còn bàn luận gì nữa. Hướng phát triển bây giờ là lôi mấy con tướng cũ ra tô lại màu, sữa hiệu ứng or thêm chút hiệu ứng rồi tung ra. Chứ trình độ đâu thiết kế 1 tướng mới.
    Ron and B-god fanboy like this.
  4. StreetStyle

StreetStyle Cao Thủ Forum

đang nói trong truyện vs film hay game? dù truyện hay film hay game đi chăng nữa mình vẫn vote cho team SH, chủ yếu đánh ở hoàn cảnh, điều kiện nào thôi.
  5. B-god fanboy

B-god fanboy Cao Thủ Forum

ngoài việc thêm vài con tướng mới ra thì có khác gì bản cuối cùng của bên tàu khựa ko? nói thế tự hiểu rồi chứ::lmao:: mấy cái tính năng thì toàn lấy cái cũ xong fix lên tí chứ tuổi gì đổi làm cái mới::lmao:: muốn có mấy con tướng mới hẳn (không shura v2 v3 v100) thì phải làm map mới, chứ để map cũ mà update tướng mới khác nào tự nhận ko làm đc thêm đâu::lmao::
    Ron thích bài này.
  6. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Cám ơn chủ topic đã tạo chủ đề cho ae bàn luận ! Những ý tưởng hay mình sẽ gửi lên NPH, biết đâu 1 ngày 1 trong những ý tưởng của bạn sẽ xuất hiện IG.
    P/S : Ban @ZzGunxXxzZ 1 tháng và mọi nick lq vì ăn nói hàm hồ , sau đó tùy tình hình sẽ giải quyết sau
    @El Nino , @B-god fanboy , 2 bạn nếu cảm thấy chán và game hiện tại ko đáp ứng như cầu thỏa mãn tâm sinh lý, NPH ko đủ trình đề phát triển theo ý muốn cá nhân của bạn có thể out game và forum luôn ! Bức xúc thì có thể nổ luôn ở topic này , thanks !
    Ron and Persephone like this.
  7. trunghieu1088

trunghieu1088 Member Tích Cực

::band::::band::::band:: quẩy lên, à nhầm gáy lên
  8. IamTheKing

IamTheKing Member Chính Thức

Gáy lên nàoooo!! ::cheers::
  9. B-god fanboy

lakad matataaag normalin normalin::ah::::ah::
  10. chuabietchoi

chuabietchoi Member Tích Cực

ko thì thêm hiệu ứng băng hải tặc đi, đồng đội cùng băng hải tặc thì tăng sức mạnh các thứ bla bla...::boss:: buff cho nhau hiệu ứng ý::big_smile::
  11. Kise

Kise Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 700.000.000 Beri

Drama nặng dữ :pde36: sắp có chuyện để hóng
  12. Nguyễn Khắc Thịnh

Nguyễn Khắc Thịnh Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Giáo Sư Gắn Bó Lâu Năm Công Hội MANUTD.S4 Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

coi đây là drama à =))) :pde53::pde53:
    hóng ké vs
  13. B-god fanboy

OK, để t mở màn
    Bắt đầu từ hồi lâu lắm rồi dân tình bàn tán về game sắp sập, nph đã lên tiếng rằng họ có đủ khả năng để phát triển tiếp con game này, nhưng họ đã làm được gì để chứng mình cái đấy? Tôi sẽ chỉ điểm lại các điểm tin trong hơn 1 năm gần đây từ lúc tôi bắt đầu chơi lại for fun ở s362
    - Thứ nhất: các lỗi thì triền miên, thời gian fix rất lâu, đỉnh điểm là cái vụ colom + tàu chiến lỗi liền 3 tuần ko đi được, fix được hơn 1 tháng thì lại tiếp tục lỗi y hệt xong lại mất 2 tuần. Lỗi khác nữa, nghiêm trọng là CHC khi mà tất cả các cụm đều bị lỗi nph có đền bù, sau đấy 2 mùa CHC tiếp theo khi chỉ có mỗi cụm t lỗi liền 2 mùa ko đánh được thì lại ko có động thái gì cả, vậy là sao? Cái tôi cần ko phải là mấy cái đền bù, quan điểm của t là khi tất cả mọi người cùng đc thì đền bù cũng như ko, t lên tiếng vì sự yếu kém của nph khi để lỗi tận 3 mùa CHC trong vòng 1 năm t chơi. Các lỗi lặt vặt khác thì tạm thời bỏ qua vì lâu rồi quên.
    - Thứ hai: việc chia vòng loại colom + tàu chiến + SW cực kì nát, t đã ý kiến ngay từ lúc acc t mới mở các hd đấy, top sv đi còn chật vật huống hồ gì những người ít nạp, thì nhận được câu trả lời là trước giờ vẫn vậy ko đổi được, thế thì thua, tự chủ mà đến mấy cái hđ cũng ko fix lại cho cân bằng được, nghĩ gì khi để mấy thằng 8x 9x vào phang nhau với bọn 15x 16x?
    - Thứ ba: cũng là cái t ko thể chấp nhận nổi ở nph, suốt thời gian t chơi ko hề có 1 cái event + hđ ingame nào mới cả, chỉ chạy đi chạy lại các event + hđ lúc cuối bọn tàu khựa chết, xin lỗi nó giống hồi t chơi ở s140 lúc bọn tàu khựa phải remake lại toàn bộ tướng xong giãy chết được 1 lúc ấy, với t thật ko thể chấp nhận nổi 1 game online mà suốt 1 thời gian dài ko có gì đổi mới cả, đừng lôi mấy con tướng shura v2 v3 hay mấy cái hđ cũ rích xong vẽ thêm tí râu ria vào là thành cái mới, buồn cười lắm.
    - Thứ tư: ý tưởng phát triển của nph phải nói luôn là max mẹ nghèo nàn, t ko biết nph ko nghĩ ra được cái gì mới hay là nghĩ ra rồi nhưng ko thực hiện được. Không làm được có thể nhờ gamer hỗ trợ, event +hđ chứ gì, tạo các event trên forum hay fanpage ấy, xin gamer ý tưởng hay xây dựng qua phần demo rồi để mọi người + nph vote xem có hợp lý ko, hợp lý thì nph fix qua + hoàn thiện nốt, ko thì loại, có thể làm theo tháng hay 2 tháng trước khi update, phần thưởng thì bèo bèo vài k vàng hay 1 danh hiệu in game độc quyền mà stats ngon ngon tí xem, có mà đầy người đề xuất ý kiến.
    Pet cưỡi hay pet chính + phụ cũng thế, chứ đừng cho mấy con pet trash + thêm chữ bậc 1 vào là thành pet mới, ko ai ngửi được đâu.
    Nhớ ngày xưa bọn tàu khựa còn sống, có bao giờ nó để nửa năm cả năm mà ko đổi bộ event ingame ko, toàn 1 update là lại có event mới để chơi, ngày đấy còn có mấy bác kanrok, cá sấu sang bên tàu bê demo event về dịch + spoil phần thưởng để mọi người hóng, thú vị vãi đái ra, mong từng ngày để event nó về.
    - Thứ năm: cái này chỉ là cảm nhận của mình, có thể sẽ ko đúng với người khác, nph quá độc quyền về item, các bộ trang sức mới ra chỉ có nạp thẻ mốc cao mới được, đấy là ko hợp lý, ít nhất cũng phải cho vào các event in game hàng tuần hoặc event đặc biệt hàng tháng để những người ko có đk nạp mốc 1m 2m lấy được, dù ít dù nhiều cũng phải cho người ta hi vọng, rate có thể thấp nhưng phải có, 1 người quay ko được thì mười người trăm người, 1 người được đăng bài khoe thì những người khác mới có hứng thú để theo đuổi chứ.
  14. B-god fanboy

15. B-god fanboy

à bổ sung thêm phần 4, viết xong rồi mới nhớ, ngày xưa bọn tàu cũng có đợt fan thiết kế áo xong được duyệt vào game, rồi cả bọn thái gay vụ thẻ chuyển chức nữa, vn từ ngày lấy được quyền tự phát triển đã có event nào như thế chưa?nph cũng chẳng chủ động khảo sát, mà toàn để người chơi tự phát đưa ra những ý tưởng nhỏ lẻ, lác đác xong chẳng đi về đâu, nhiều người người ta nghĩ ra đầy con pet đẹp dựa theo truyện, hay dh ngầu, mà chẳng có phần thưởng làm động lực thì sao người ta làm
    duyduc, StreetStyle and trunghieu1088 like this.
  16. LongRiver

LongRiver Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 100.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

viết ngắn thôi. cái nào chắc chắn thì viết, viết dài thế này nó sẽ bắt bẻ những lỗ hổng của ông và bỏ qua những cái ông nói đúng sau đó bơ luôn
  17. trunghieu1088

trunghieu1088 Member Tích Cực

:pde36: bọn mình đã ghi nhận và để đó nhé :pde44:
    tương lai sẽ có và tương lai thì có thể là 1 năm 2 năm hay vài ba năm đi nữa cũng là tương lai
    hay 1 ngày không xa vãi cả nồi ra hí hí
  18. IamTheKing

IamTheKing Member Chính Thức

nút like đâu nhỉ ::confident::
  19. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Vụ lỗi tàu chiến và colo quả thực giai đoạn đó fix rất lâu vì chưa tìm ra nguyên nhân gây lỗi, sau đó fix lại thì lượng điểm đền bù còn lớn hơn số điểm thực thu được NẾU NHƯ thứ 5 tuần nào bạn cũng ol để tham gia 2 HĐ này. CHC lỗi cụm 6 ko đánh rơi vào thời điểm NPH đang xử lý các lỗi khác nghiêm trọng hơn nên khó có thể bám sát tiến trình giải CHC, sau đó cũng ko có ai đăng đàn, ít nhất cũng tag 1 Mod vào để còn báo đề nghị BT cho cụm bị lỗi. Cái này cũng có phần lỗi các Mod đã ko sát sao từng cụm.

Việc này thì hoàn toàn đồng ý , chia cụm sv đánh 2 HĐ này hoàn toàn bất lợi cho các sv mới . Mình kiến nghị đã lâu, tuy nhiên NPH chưa " rờ tới" nên mình cũng ko nhắc nữa, có khi phải giục lại vấn đề này.

Thì đó , Tàu cũng hoạt động cũ lặp đi lặp lại và rồi chết rồi đó :D. Event IG chủ yếu là hđ free , dùng lực là chủ yếu, xoay quanh cũng chỉ đánh quái rớt hộp quà, tùy từng event mà hộp quà cho quà khác nhau, gamer vẫn kiếm đc vàng từ các event này. Những HĐ còn lại thì liên quan đến chi tiền và Vàng: đổi thưởng,quay vòng hên xui, PH, LB , GG. Nếu nó còn chưa đủ với bạn thì mình chịu, vì tất cả những event này đã đại tu, cho những phần thưởng rất khác so với VHT ngày xưa, tôi vẫn thấy rất nhiều người chơi free quay ra cả bộ BV hoặc set TS mà ngày trước chỉ có nạp tiền mốc cao mới có . Còn nếu bạn nói, bạn ko có vàng để quan tâm đến mấy event này thì tôi chịu.

Cái ý này , tôi chả thấy nó khác gì cái "thứ 3" cả , đã nói ở trên.
    Pet chính và phụ đều là pet mới, hình ảnh mới, đừng gộp chung với pet cưỡi, hàm hồ lắm
    Pet cưỡi bậc 1 thì đúng, tôi ko có ý kiến về cái này. Nếu như NPH đầu tư 1 dàn Design ngon ngon care cả mảng này thì VHT sặc sỡ hơn nhiều lắm :))).

Các gamer Top bỏ tiền ra ko ít để sở hữu những item đó trước tiên , nên việc gamer chơi vui vẻ free muốn sở hữu cũng lúc với họ thì tôi nói luôn là ko có đâu. Tất nhiên, qua thời gian những item mà bạn nói là "độc quyền" này sẽ giảm giá xuống, đưa vào các event khác, hoặc bán trong GG với mức chấp nhận được , à còn bạn nói "tao ko có vàng để mua GG đâu" , thì mình chịu :D

Bạn thử thiết kế 1 hình ảnh Thời trang hoặc Pet cưỡi đi , nếu oke mình cam đoan nó sẽ xuất hiện trong game. Còn bạn nghĩ là chỉ cần vẽ đại 1 hình ảnh trông đẹp, ổn là oke thì ko phải đâu, nó là chuỗi hình ảnh chuyển động qua lại nữa , và mỗi item đó phải vẽ tương ứng với đủ 6 char. Bạn làm được tặng bạn luôn item đó đầu tiên và thêm DH độc quyền như bạn nói :)))

Ok, dù sao vẫn cám ơn bạn đã đưa ra ý kiến của mình !

Tôi ko phải tiểu nhân, tổ lái ,bẻ cua, nói 2-3-4 lời NHƯ BẠN đâu mà bạn ngồi đó phán .

P/S : Ban @trunghieu1088 @IamTheKing nửa năm vì spam nhảm ! Lúc gây cấn nếu ko có ý kiến cá nhân bồi thêm, các bạn có thể ko cmt và ngồi đó hóng cũng đc mà, hay phải cmt để mọi người biết mình là ai .
  20. Minhhp87

Minhhp87 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động

Tướng Buff bị mất tích khá lâu. Mong sao Update lần tới " Buff trở lại loại bỏ hiệu ứng khống chế " Tăng khả năng " Lì Đòn "