VHT Mong được chỉ giáo :'(

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi Chaytb, 16 Tháng tư 2024.

Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. Chaytb

Chaytb Member Chính Thức

Em đang chơi usop s3, hiện tại vẫn phải dùng tri thức để lấy hs, còn 4 slot trái thì các bác cho em lời khuyên nên lắp như thế nào ạ? Sát thương, giảm sát thương , trả lại, miễn dịch, khống chế nên ưu tiên chọn cái nào bỏ cái nào ạ ::too_sad::
  2. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Ưa tiên vẫn là sát thương - khống chế, còn lại thì bạn có trái nào thì ghép trái đó thôi vì trái ác quỷ mạnh thì phần lớn nằm ở các hoạt động nạp thẻ rồi, nếu chơi free thì ghép hơi tốn kém.
  3. Chaytb

Chaytb Member Chính Thức

Mình đang có dực hổ, tam nguyên, lưu thủy, lôi điểu, ngũ lôi còn 1 slot thì là tri thức + dừng lại rồi nhưng thấy hiệu quả giảm st k tốt lắm, b tư vấn giúp mình
  4. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Vậy thì ghép tam nguyên - dực hổ | Ngũ Lôi - Lôi Điểu hoặc Ngũ Lôi - Lưu Thủy | Tri thức. Nếu tri thức đang + 2 trở lên để hồi sinh thì chọn lưu thủy, ngược lại thì chọn lôi điểu sao cho lượt đầu không để vượt quá 100 nộ là được vì usopp đánh thường có nhiều ưu thế hơn.
  5. Longer1107

Longer1107 Member Tích Cực

tam nguyên - dực hổ, ngũ lôi - lưu thủy, chồn chó - tri thức. Vừa tối ưu hóa %VC, %VP lại còn hạn chế việc nổ lôi điểu quá 100 nộ, nhược điểm là mất đi hiệu quả hồi máu từ lôi điểu, thay vào đó sử dụng nguyên tố xịn mới để bù đắp lại
  6. Chaytb

Chaytb Member Chính Thức

bác cho e hỏi như vậy thì mình sẽ dùng nguyên tố gì ạ em đang dùng Hestia Công
  7. Longer1107

Longer1107 Member Tích Cực

bản thân Ussop phá khiên miễn VC rất tốt rồi nên em khuyên dùng PALADI hoặc TELU, đừng lo lắng tăng 30 nộ của nó quá làm gì, mấy viên nguyên tố đời mới này linh hoạt lắm, sau này cho con khác dòng MC TC mang cũng được
  8. Chaytb

Chaytb Member Chính Thức

vì e đang chơi Robin nên phải tăng nộ mới hs đc ussop ấy bác nên phải có trái nộ
  9. Bingou

Bingou Member Tích Cực

bác chơi trận hình như này thì không cần trái nộ cũng được này
  10. Bingou

Bingou Member Tích Cực

Usopp mình không có tam nguyên nên đang dùng tạm Dực hổ-Ngũ lôi, Cá mập xanh-Lá chắn, Tri thức-Spa+0 để vừa có nộ ban đầu tránh bị Usopp team bạn xoá hồi sinh mà vẫn không bị tăng nộ quá nhiều khiến Usopp đánh nộ. Nhưng bất lợi cái phải chỉnh máu Usopp xuống thấp nhất team thì Law mới hồi sinh được
    Nguyên tố thì đang dùng Heli tăng tỉ lệ phá khiên miễn VC vì thiên phú Usopp tỉ lệ phá mới có 70% thui nên nghĩ là vẫn cần nguyên tố để hỗ trợ
  11. Bingou

Bingou Member Tích Cực

Trường hợp bạn có Tam nguyên thì mình nghĩ nên ghép Dực hổ-Tam nguyên, Ngũ lôi-Lưu thủy, Chồn chó-Tri thức nếu không muốn bị Lôi điểu tăng nộ bóp và né được xoá hồi sinh từ Usopp team địch
    Còn muốn có hồi máu từ Lôi điểu thì thay Lưu thuỷ thành Lôi điểu và không được + exp trái này
  12. Chaytb

Chaytb Member Chính Thức

e lại k chơi law nên chắc sẽ hướng theo bác chỉ vẫn phải có 1 trái nộ
    Bingou thích bài này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ