[Event] Chia sẻ cảm nhận chơi game Vua Hải Tặc và phiên bản tháng 3

Thảo luận trong 'BIG UPDATE' bắt đầu bởi Blader, 17 Tháng ba 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BoaHencock

BoaHencock Thành Viên Mới

Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3

a. Tốc độ, độ mượt sau update
    nhanh và mượt hơn các lần update trước
    b. Các tính năng
    - Thương thành công hội
    mình cảm thấy không hài lòng về tính năng này lắm
    các vật phẩm thì bình thường mà giá thì cao vút(ngoại trừ hải vương chỉ dẫn thì mình cảm thấy khá hài long)
    - Tướng mới
    về 2 tướng haki mới thì mình sẽ đầu tư cho em kayaH vì em này cũng là 1 siêu buff như chopH và shirahoshi
    còn em kalifaH thì thôi vì tốn kém quá mà k xài bn
    còn 2 em trong khu vui chơi thì mình cũng không có hứng thú lắm, mặc dù nhìn cũng khá nhưng mình không thích nên sẽ không chơi(để giành dial tẩy báu vật hợp lí hơn)
    Tướng chính haki: tính năng hay nhưng có lẽ mình cần 1 time khá dài để cho em nay về đúng với vị trí 1 thuyền trưởng vì mình phế main cũng khá lâu
    Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao
    tính năng này cũng hoàn hảo nhưng cũng cần khá nhiều time để có được
    - Trang bị Ám Kim 125
    mình đang cố gắng up lên lv 124 để kiếm NL sẵn để khi lên 125 thì có NL để up cho em khủng nhất của mình là lufH 1 món 125 :D
    c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển
    kinh nghiệm của mình chỉ có chút it
    là thu thập all blue thì nên tích 3 ngày rồi đào 1 lần sẽ dễ ra hải vương hơn
    còn thử luyện haki thì luôn giữ map thử luyện ở lv 5+
    Loại thẻ điện thoại: mobifone
    email: vivingoctyty@gmail.com
  2. Zakura

Zakura Thành Viên Mới

- Chủ đề : "cảm nhận phiên bản tháng 3":
    a, Tốc độ và độ mượt sau update:
    +, Tốc độ load game và tài nguyên nhanh và mượt hơn

b,các tính năng :
    - Tướng chính haki : mang đến trải nghiệm mới cho người chơi, đa dạng thêm lối chơi. Tướng chính không còn bị phế :pde16: mang đến sự bá đạo mới của tướng chính...
    - Tướng mới : mang đến nhiều cảm nhận mới cho mọi người với nhiều đồng đội mới thú vị về hình ảnh cũng như skill, làm cho người chơi có nhiều lựa chọn hơn cho trận hình của mình

c, Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển:

- Khi đi boss Công hội nếu gỡ bỏ pet cưỡi sẽ dễ kích vào boss hơn

[​IMG][/IMG]
    - Định hướng phát triển : Mong NPH đưa ra thêm nhiều event hấp dẫn hơn nữa, luôn cập nhật event và hoạt động mới liên tục, ra các event giúp người chơi mới theo kịp những người chơi cũ ! Xin hết
  3. Zakura

Zakura Thành Viên Mới

- Chủ đề : "cảm nhận phiên bản tháng 3":
    a, Tốc độ và độ mượt sau update:
    +, Tốc độ load game và tài nguyên nhanh và mượt hơn

b,các tính năng :
    - Tướng chính haki : mang đến trải nghiệm mới cho người chơi, đa dạng thêm lối chơi. Tướng chính không còn bị phế :pde16: mang đến sự bá đạo mới của tướng chính...
    - Tướng mới : mang đến nhiều cảm nhận mới cho mọi người với nhiều đồng đội mới thú vị về hình ảnh cũng như skill, làm cho người chơi có nhiều lựa chọn hơn cho trận hình của mình

c, Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển:

- Khi đi boss Công hội nếu gỡ bỏ pet cưỡi sẽ dễ kích vào boss hơn :

[​IMG][/IMG]
    - Định hướng phát triển: Mong NPH đưa ra thêm nhiều event hấp dẫn hơn nữa, luôn cập nhật event và hoạt động mới liên tục, ra các event giúp người chơi mới theo kịp những người chơi cũ ! Xin hết
    Email: dacuoi021195@gmail.com
  4. GaAc

GaAc Member Chính Thức

+Chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"
    a. Tốc độ, độ mượt sau update:
    - Nhanh, mượt không xảy ra lỗi gì sau khi update
    b. Các tính năng
    - Tướng chính Haki: Như các bạn cũng biết bản update lần này đã đưa tướng chính trở lại sau 1 thời gian dài nhiều bạn phế tướng chính đi thay vào đó là trận hình 3 dame 1 buff vs t9, việc lên haki cho tướng chính sẽ cân bằng lại trận hình. Các TOP sv hiện nay cũng đã trau dồi lại tướng 9 đễ theo kịp thời đại, đứng vững trên đấu trường hải tặc. Không còn nghi ngờ gì về update lần nãy nữa, t9 sẽ thay đổi lại cục diện, đổi mới lối chơi.
    Điển hình cho 1 tướng chính được đầu tư kỹ lưỡng trước khi lên haki
    c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân:
    Khi đào haki để tầm 60 lượt trở lên, và từ lv 6 trở lên xác xuât ra haki bá vương rất cao, nếu chưa đến lv 6 thì dùng vàng, dùng tới 20v thôi và khi nào đến lv6 thì dừng lại và đợi lượt bắt haki nhiều rồi bắt
  5. NevER Sm1le

NevER Sm1le Cao Thủ Forum Thợ Săn Ảnh

• Chủ Đề : Quá Trình chơi game Vua Hải Tặc
    - Mình đến với Vua Hải Tặc khoảng tháng 10 năm 2013 đợt đó do thằng bạn thân rủ rê lôi kéo vì lúc đó 2 thằng mới biết và đang đọc truyện one piece nên thằng bạn rủ chơi cùng luôn :^^:.Lúc đó thằng bạn chơi s99 còn mình lúc nó rủ thì s105 mới mở nên mình chơi s105 luôn và sau nó cũng chuyển qua chơi cùng mình nhưng mà giờ nó nghỉ game từ hồi 9x rồi còn mình vẫn đam mê với Vua Hải Tặc tới tận bây giờ .Đầu tiên khi chơi thì mình thấy mấy nhân vật mình chả khoái tý nào thấy skill xấu xí nữa híc :vnhưng thằng bạn bảo cứ chơi từ từ có nhiều danh vọng sẽ có những đồng đội ngon như chopper name luffy là mình khoái lắm hì .Những map đầu từ lv 1 đến 30 mình thấy cứ đánh là win rất sướng nhưng bắt đầu kể từ map 40 đổ đi là rất khó mình rất chật vật mới có thể qua được một map vì hồi đó mình chỉ biết cường hóa k biết nạm bảo thạnh nhiều chỉ nạm mỗi cái có một xíu lv 10 là cao nhât rồi mà nạm bảo thạch là để tăng sức mạnh nhiều mất híc ,mình còn k biết đi thách đấu phụ bản tinh anh và mua tinh bàn để main khỏe hơn mãi đến tậm lv 8x mới biết -_- ( quá thọt so với qui định) :s
    Chật vật đến tận lv 7x khi mà mãi không qua được map và đánh để tiến hóa ảnh hồn usop thì mình có hỏi một người đã chơi từ sever trước và biết cách chơi log acc nạm bảo thạch và tiến hóa giúp usop cho mình và chỉ mình nhiều thứ thì chính thức bắt đầu mình mới biết chơi nhưng mà lúc ý là quá thọt so với sever rồi top đã hơn 9x rồi -_-.Kể từ đó mình mới gọi là biết chơi đến đâu thì hỏi mấy người trong CH đến đó ví dụ như all blue để làm gì đào như thế nào khi lên 9x và không còn tình trạng kẹt map nhiều quá nữa chỉ cần đổi trận là có thể win không như trước đổi trận cả ngày vẫn thua :z .Mình nhớ có lần ở cái vòng quay thằng bạn quay được danh hiệu " Đánh lui Hải Tặc" nhìn đẹp lắm mình GATO với nó dã man nhưng mà 2 hôm sau mình quay free hên ra cái thời trang cho main phải nói là sướng nhảy cẫng lên luôn nhìn con main xinh ra bao nhiêu ý :cuoi:.
    Kể từ khi biết chơi up bảo thạch rồi đồ cam mình thấy mình khỏe lên rất nhiều k sợ kẹt map nữa cơ mà đánh nhau với những người bằng hoặc thấp hơn 1 vài level thì vẫn thua như thường :h.Đợt đó thấy họ hội đàm ra Enel vs Mr1 là bá quá trời luôn chỉ mong mình hội đàm ra mấy em ý mà mãi k đến bây giờ hội đàm free cũng hết được các em rồi cơ mà giờ chả để làm gì rồi :haha:.Khoảng lv 90 đến 105 thì rất sợ thằng nào nó hội đàm ra được KaKu gặp nó đá cho bay mồm :h .Mình nhớ đến khoảng lv 105 thì Vua Hải Tặc có big update đồng đội băng Mũ Rơm haki - lúc đó đúng là một trang sử mới cho những người chơi luôn như mình thọt danh vọng rồi lv thì bao giờ mới có JimBe có Law như mọi người :s.Khi bản update đó hoàn tất thì mình up ngay cho em Usop haki đầu tiên và thời đại của băng mũ rơm bắt đầu từ đó sau đó thì mình update Nami Chopper rồi đến lv 110 thì up Robin lv 115 thì là Luffy nhân vật mình yêu thích nhất :x và luffy vẫn được mình xài từ đó tới giờ .Đó là thời của Luffy + Nami từ những người 115 trở lên ai cũng xài hoặc Nami - Mihawk.Rồi có cả hải hồn để up cho main khỏe hơn với những skill mới k chỉ một vài skill như xưa nữa mình thấy Vua Hải Tặc càng ngày càng thú vị hơn .Đợt mới update băng mũ rơm Haki thì các đồng đội như Jimbei hay Law đã đi vào dĩ vãng Boa thì chả một ai xài luôn :z nhưng trong những bản update đồng đội haki gần đây thì đã có nhiều cách chơi hay trận hình để cho mọi người lựa chọn như Perona hay Tagashi để trị Luffy hay Mihawk rồi gần đây là JimBe và Boa Haki lại tạo thành 1 cơn sốt mới như cặp Luffy + Nami .Mình thì chọn Boa haki vì mình k đi theo đường VC mà theo TC và MC nên mình chọn cặp đội Boa + Luffy và 2 buff :haha: rồi càng ngày càng nhiều update mới như là Pet Cưỡi rồi phòng trang sức để tăng lực chiến nhanh hơn rồi các hoạt động mới như Tranh bá trên biển để kiếm được các tướng hải quân mạnh như Kizazu hay Akainu ( Akainu giờ là hot boy của các top trên all sv 1 turn bay ít nhất 2,3 em rồi :v) Mình thì mới có được Sengoku :h.Các hoạt động quay vòng hay mở rương với càng ngày càng nhiều phần thưởng hấp dẫn hơn như thời trang mới pet mới và nhiều danh hiệu và pet cưỡi mới .Còn mình thì từ hồi có cái thời trang mình chả được một cái gì nên cũng thọt với mọi người nhiều :s.Được mỗi con vịt karro và cái waver nạp được phần thưởng với vừa xong thì tích vàng kiếm con minokoala trong thương thành còn con pet phụ không biết bao giờ mới có và pet cưỡi với nhiều danh hiệu nữa :s.Giờ thì đang chờ Cây ác ma kiếm trái tri thức để chơi Robin với Ace haki :^^:.
    Với bản Big Update vừa qua thì càng nhiều tính năng mới như thăng cấp All Blue hay Thương thành công hội để mua được các vật phẩm ngon bổ rẻ và đặc biệt là siêu buff Shirahoshi cơ mà nếu tính cứ free như này thì khoảng 1 năm nữa thì mình sẽ có :haha: rồi tướng chính haki mình cũng rất khoái những người nào bỏ bê tướng chính thì giờ đã phải suy nghĩ lại rồi bảo thạch 8 sao có thể tẩy dòng nữa.Và trong đợt update này mình cũng sắm ngay 1 em Kaya Haki vì chưa đủ danh vọng để xài Mirella nữa .
    Vua Hải Tặc càng ngày càng phát triển thêm nhiều không gây nhàm chán cho người chơi mình cũng sẽ đam mê đến cùng :haha: . Chúc Vua Hải Tặc ngày càng phát triển và thu hút được thêm nhiều người chơi hơn :u

+ Loại thẻ điện thoại : Viettel

+ Email nhận thưởng : phamlyhuynh190895@gmail.com
  6. cuckytrongsang

cuckytrongsang Thành Viên Mới

Email: phambangbt58@gmail.com
    Thẻ ĐT: mobifone
    Chủ đề
    :Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3
    1. Tốc độ, độ mượt sau update: tốc độ được cải thiện tốt hơn, độ mượt vượt trội hơn so với phiên bản trước :haha:
    2. Các tính năng :
    a.Thương thành công hội:
    Theo mình thì đây là tính năng đột phá nhất trong lần update này.Với nhiều loại vật phẩm, nguyên liệu...v.v thì thương thành công hội đã đem lại một sự cân bằng tương đối trong game, đây cũng là một nguồn sức mạnh cho những game thủ chơi free.Điểm nhấn đặc biệt là với vật phẩm "Hải dương chỉ dẫn" trong shop CH đem lại niềm vui bất ngờ cho các game thủ khi thu thập đủ 80 mảnh sẽ gọi ra được Đệ nhất Mỹ nhân ngư của thế giới hải tặc công chúa người cá Shiraihoshi!
    Một đồng đội với khả năng đáng gờm mà bất cứ game thủ nào cũng ao ước: siêu buff siêu dame, và độ cute thì khỏi phải bàn cãi!!!:cuoi:
    Ngoài ra các game thủ cũng có thể tìm được nguyên liệu quý đó là :
    +Gen ác quỷ 7* mà không cần phải ngóng trông thương thành giảm giá;
    +Địa hạt haki: để biến tướng chính ''kẻ phế vật'' trở lại team với độ hào nhoáng không thua bất kỳ một đô đốc , thất vũ hải hay những hải tặc lừng danh biển cả;
    +Đá ám kim hoàn mỹ: hướng đến một bộ trang phục đầy sức mạnh với thuộc tính cao nhất phiên bản này thêm vào đó là kích hoạt thuộc tính ẩn đầy kích thích!
    + Bạn đau đầu vì thuyền chiến của mình bị thọt, hối tiếc vì những ngày bỏ lỡ Tranh bá trên biển hay vì số công huân tương đối nhức đầu để có được nhân vật số 1 trong Char vật công Chó đỏ Akainu thì với thương thành công hội bạn sẽ mua được những số điểm công huân mà không phải trận Tranh bá nào cũng đạt được!
    Một số vật phẩm trong thương thành CH cũng là bước khởi đầu đầy nhảy vọt cho người chơi mới;​

b. Tướng mới
    - Tướng Haki: phiên bản này mang lại cho chúng ta 2 hot girl cực dễ thương và cũng không kém phần bá đạo
    +Kalifa Haki: yêu cầu đồng đội lv 115 và 7 cấp haki

Một lựa chọn rất đáng để thử khi bạn muốn hạn chế đối thủ sử dụng đồng đội có skill hồi nộ cũng như là hạn chế phát động skill nộ, tuy nhiên cô nàng được đánh giá là phù hợp với giai đoạn đầu chuyến phiêu lưu của các thuyền trưởng mới nhập cuộc.
    +Kaya Haki: yêu cầu đồng đội lv 110 và 9 cấp haki
    Sự trở lại đầy ngoạn mục của tướng buff đầu tiên trong vua hải tặc, phiên bản Kaya Haki với những hiệu ứng buff máu bá đạo góp phần tạo nên một số chênh lệch trong các trận thư hùng khi mà nhà nhà đều có Jinbie H và Boa H, dĩ nhiên để tiến hóa thì cấp 9 haki cũng là một vấn đề ko hề nhỏ nếu bạn muốn ''thánh nữ đỏ'' này về đội.
    -Các tướng tăng cường
    • +Đồng đội Khu Vui Chơi:
    • Đồng đội thẻ bài
    • - Hoa Kiếm Vista
    • - Marco Phượng Hoàng
    • - Mirella

+Đổi đồng đội: băng râu đen cũng không khá hơn băng râu trắng về vấn nạn không gặp thời thế.Hai anh này thích hợp cho các thuyền trưởng mới hơn là cạnh tranh với những tướng hot hiện tại.:y

+ Tướng hội đàm: 2 anh này thì chắc góp phần lớn lao về việc lấy danh hiệu thành tựu về băng hải tặc thôi :|

c. Tướng chính Haki
    Cụm từ'' main phế vật'' sẽ được xóa sổ khỏi phiên bản tháng 3 này, với hệ thống haki của riêng mình thì main nhà ta cũng được buff các chỉ số lên kinh khủng không thua gì những dân anh chị đô đốc hải quân, lính đánh thuê thất vũ hải hay chủ nhân vùng biển các hải tặc siêu khủng bố...Ở đây mình chỉ xem được haki giai đoạn 1 với những thánh diễn dạo diễn đàn thường xuyên thì cũng đã chứng kiến được những giai đoạn sau cùng với những hiệu ứng vòng sáng ảo diệu là những chỉ số đầy khao khát.Sẽ không quá ngạc nhiên khi dòng thiên phú nào đó của main nhà ta là SS thậm chí là SSS (kèm theo báu vật nhé):x.
    Tuy vậy cũng khá là rắc rối với loại haki thứ 4 của mani nhà ta: địa hạt haki :s
    d.Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao
    - Bảo thạch 8 sao:

Đổi từ bảo thạch 7 sao cấp 30 lên 8 sao, ngoài các tích điểm cũ thì cần phải có thêm tinh hoa bảo thạch (kiếm trong Thương Thành Công Hội và mê trận bảo thạch) một vật phẩm mới để thăng cấp lên bảo thạch 8 sao.Điều đặc biệt trong bảo thạch 8 sao người chơi có thể tẩy luyện thuộc tính phong ấn gồm 3 dòng, có thể tẩy tùy theo mong muốn của người chơi mỗi lần tẩy sẽ tốn tinh hoa bảo thạch và tích điểm bảo thạch

-Báu vật 7 sao:

Trang sức 7 sao trong phiên bản tháng 3 sẽ ra mắt, một loại trang sức mạnh mẽ trong VHT này, đây cũng là yếu tố quan trọng gia tăng đột biến sức mạnh cho toàn bộ đồng đội,
    trang sức 7 sao cũng sẽ mở thêm tinh luyện thuộc tính dòng thứ 7, với dòng này thuộc tính rất đáng giá và khác biệt.

e. Trang bị Ám Kim 125:
    Nguyên liệu để tạo trang bị ám kim gồm: Các Nguyên liệu Allblue đã ra mắt + Nguyên liệu đá Ám Kim Hoàn Mĩ mới sẽ tạo thành trang bị ám kim.

[​IMG] [​IMG]

Bạn có bị kích thích bởi những hình ảnh này?​
    Nói thì đơn giản nhưng để sở hữu được bộ trang bị này thì cả quá trình đầy máu và nước mắt :m.
    f.
    Thăng cấp All Blue:

Tính năng dành cho những thuyền trưởng đam mê Vua Hải Tặc nhưng kinh tế eo hẹp có được những nguyên liệu thăng cấp trang bị nhanh hơn để bằng anh bằng em trong cuộc chiến của niềm đam mê.
    Điều chỉnh nguyên liệu sinh ra theo cấp độ của AllBlue, mỗi lần Thăng cấp sản lượng sinh ra cũng sẽ tăng, quá đã phải không anh em :haha:

Trên đây là những cảm nhận của mình về tính năng phiên bản tháng 3 này, ngoài ra còn có một số cải tiến hỗ trợ rất tốt cho anh em chinh chiến mọi người tìm hiểu thêm.

PS: có sử dụng một số tư liệu hình ảnh trên diễn đàn mong anh em và các mod cho phép, đây là ý kiến của mình có gì sai sót anh em chăm chế nhẹ tay:haha: chào thân ái và quyết thắng:o2.

7. Loda

Loda Member Chính Thức

- Chủ đề chia sẻ quá trình chơi vua hải tặc :
    Đến với game vua hải tặc cũng là đam mê bộ truyện OP , mình nghĩ đây cũng là lí do của không ít những game thủ đã gắn bó với game vua hải tắc của game5 .Trước đây cái bóng quá lớn của các NPH như VNG hay VTC,FPT đã làm mình trở nên nhàm chán,khi bạn bè rủ chơi game vua hải tặc,lúc đó game5 vẫn còn là 1 NPH non trẻ cộng thêm thể loại game này cũng khá mới mẻ nên mình và đồng bọn đã rủ nhau chơi. Lúc mới ra,thực sự game đã thu hút được 1 lượng fan phải gọi là rất hùng hậu,các sv mới ra lúc nào cũng trong tình trạng quá tải.Buổi sáng vì quá đông và lag,cụm máy chủ s1,2,3 không thể nào vào nổi,mình và đám bạn lại rủ nhau chơ chiều xem ra thêm sv mới rồi chơi.Trong thời gian chờ đợi,làm vài trận dota và rồi cả lũ quyết định chơi s8-Shanks,1 sv gắn với tên idol của mình .Gắn bó cũng khá lâu,rồi rủ nhau qua xem top các sv khác và cái tên đầu tiên để lại ấn tượng không ai khác chính là biểu tượng 1 thời của vht MrTriệu, với hàng loạt các pha show hàng kèm theo các chiến báo clear map ngoạn mục,có lẽ ở cái thời chập chững chơi game thì thực sự anh là người mà ai cũng ngưỡng mộ,tiếp đó không thể không nhắc tới Vip,rồi đại gia CanQuet,LuBa những nhân vật mà lúc bấy giờ được mọi người coi là huyền thoại của vht Việt Nam.Chơi game cũng quen được khá nhiều bạn,và cũng phải coi là cái duyên kì ngộ,mình đã quen được 1 tri kỉ,người anh em đã chinh chiến cùng mình tới bây giờ,kể ra thì cũng 3 4 năm rồi ấy chứ.Nói ra thì chắc cũng chẳng ai tin rằng 1 thằng ở Hải Phòng kết bằng hữu với 1 thằng ở Sài Gòn, coi như anh em mấy năm trời mà chưa từng biết mặt.Cũng phải cảm ơn game5 nhiều,bởi lẽ trong cái thời buổi 10k 20k người ta cũng có thể bán rẻ nhân cách mà lừa lọc nhau, mình lại may mắn gặp được 1 người bạn như thế chơi với nhau thậm chí quăng cho nhau cả triệu nạp mà chẳng suy nghĩ lo âu gì.Rồi được 1 thời gian,đến thời điểm gộp sv và cái ngọn lửa game trong người cũng dần dần tắt,mình và những người bạn đã quyết định nghỉ game sau gần 2 năm gắn bó,với biết bao kỉ niệm. Sau khi nghỉ game,mình cũng test qua rất nhiều webgame khác với mục đích giết thời gian là chính nhưng vẫn không tìm thấy được 1 bến đỗ ưng ý. Và tới 1 ngày đẹp trời,người bạn trong Nam gọi điện hỏi mình có nhận được cuộc gọi của game5 sự kiện Hải tặc trở về không,đang không có game chơi cũng chán cộng với sựi kiện khá hấp dẫn này,mình đã quyết định quay trở lại vào dịp trước Tết.Trở lại với game sau 1 năm,cảm giác rất khác,game bây giờ cày cuốc dễ hơn,clear map đỡ mệt hơn và cũng khá nhiều event nên để có 1 char tạm tạm để chơi cũng không khó,càng ngày càng update nhiều cái mới mà tính tới lúc mình nghỉ cũng chưa bao giờ được khám phá.Tóm lại,sao bao đợt chinh chiến qua các game,trải nghiệm nhiều thể loại,mình vẫn chọn vht là bến đỗ cuối cùng, nhân đây xin chúc game5 làm ăn thuận lợi update nhiều tính năng mới để anh em được trải nghiệm đồng thời chúc các anh em game thủ sức khỏe dồi dào,có được thời gian thoải mái khi chơi game.

- Mail : itloda91@gmail.com
  8. fsdafasdfsadfas

fsdafasdfsadfas Thành Viên Mới

*Người chơi chia sẻ cảm nhận :
    - Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3

mình mới chơi VHT nên mới qua 2 lần update thấy lần này vào game, load TN nhanh hơn lần trước nhưng bên cạnh đó có vài lỗi như lôi đài, vật phẩm boss thế giới ko đúng theo hiển thị, mong bên KTV fix lỗi sớm để bản update hoàn thiện hơn
    b. Các tính năng :
    sau lần update có rất nhiều tính năng mới do mình ko biết chụp ảnh nên ko đăng ảnh đc chỉ nên mình chỉ nhận xét thôi
    - thương thành công hội: có nhiều vật phẩm ngon cho mọi ng tuy nhiên để lên đủ lv mở vật phẩm ko phải dễ. nhất là ch yếu như của mình @@
    - mainH: mình hóng cái này nhất bản update nhưng khi update xong lại hụt hẫng vì main mới lv108.^^
    - bảo thạch 8*: cái này ko biết lấy tinh hoa ở đâu để đổi

* Kinh nghiệm cá nhân :

mình mới chơi nên ko có kinh nghiệm nhiều. chỉ mới đọc vài cái những người có thâm niên chia sẻ và áp dụng theo thì thấy xác xuất cao hơn^^
    thấy mọi ng chia sẻ khá nhiều về cách bắt haki và nguyên lkieeuj allblue nên mình chia sẻ cách bắt KCCĐ^^
    b1: các bạn để ý khi cái vòng tròn nhấp nháy khi nào phát sáng lớn nhất thì bấm mở mình thường ra cái tím và cam ít khi ra cái lv1
    b2: muốn tăng cấp cái cục KCCĐ bạn căn sao cho khi nó xuống dưới cùng thì bấm lên xuống khoảng 3-4 lần chứ bấm luôn hay xịt. =D
    đây là cách bắt của mình có gì ko đúng đừng gạch đá mình nhé
    Email nhận thưởng: azi01626308665@gmail.com
  9. cuckytrongsang

cuckytrongsang Thành Viên Mới

10. 1kgthit

1kgthit Member Chính Thức

Chủ đề: Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3
    Đây có lẽ là lần update thành công nhất mà mình thấy. Thời gian update nhanh, sau update vào game mượt, không bị lag, load tài nguyên nhanh :^^:
    b. Các tính năng (có quyền chọn một hoặc nhiều tính năng để viết):
    - Thương thành công hội
    Đây là tính năng mà mình rất thích, tính năng này giúp người chơi có thể kiếm nguyên liệu lên đồ dễ dàng hơn và đặc biệt là có thể có được siêu buff Shirahoshi

- Tướng chính Haki
    Thời kỳ hoàng kim của main sẽ đến khi mà mainH xuất hiện, nhưng mà lên mainH cũng sẽ là một quá trình gian nan vất vã đây :z
    - Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao

+ Bảo thạch 8 sao: Đây là tính năng sẽ giúp gia tăng sức mạnh rất nhiều
    + Bảo vật 7 sao: cái này thì mình không có ý kiến, nó quá ngon nhưng mà quá khó lấy, mình thì không lấy được rồi :m
    - Kinh nghiệm cá nhân: Theo mình thì các bạn nên theo dõi diễn đàn và fanpage thường xuyên để cập nhật thông tin cũng như tham gia các Event kiếm code.
    -Định hướng phát triển: Mong sao sẽ có nhiều Event hợp lý về giá cả cho các bạn chơi free, chứ mình thấy các Event chơi xác suất ra đồ ngon là quá thấp và tốn rất nhiều vàng.
    Loại thẻ điện thoại: Vietell
    Email : thanhtungdau@gmail.com
  11. Meffert

Meffert Member Tích Cực

+Chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"

- Nhanh, mượt, ko giật lag, đây là lần thứ 2 sau bản Big update vừa rồi

b. Các tính năng:
    - Thương thành công hội

Đầu tư chút đỉnh có thể đem lại lợi ích không ngờ, đặc biệt với siêu Buff Shira hay Đá ám kim hoàn mỹ, đang rất hot sau Bản update này

c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân, định hướng phát triển:
    - Chia sẻ kinh nghiệm quay vòng :

Đừng tham mà quay 50 lần hoặc 100 lần trừ khi bạn rất rất nhiều vàng hoặc thừa tiền, kinh nghiệm của mình là quay từ từ từng nhát 1 và xen kẽ với những người chơi khác, vì event này mình không đầu tư, chỉ nghịch nghịch mà cũng ra cái thời trang :D
    - Định hướng
    Thiết kế thêm nhiều ev mới thu hút người chơi đồng thời update 1 cách nhanh nhất có thể để không quá chậm chân so với bên Trung Quốc :D
  12. BabyNomore

BabyNomore Member Tích Cực

• Chủ đề: Chia sẻ quá trình chơi game Vua Hải Tặc
    • Đó là một ngày hè nóng nực của năm 2012, khi ấy mình học năm 2 ĐH... Vẫn như bao ngày khác, mình cùng đám bạn học xong là lại rủ nhau ra quán net, chia team đánh vài trận Dota. Hôm ấy mình nhớ rất rõ, 2 team lời ra tiếng vào do cay cú nên đã xảy ra xô xát. Và mình là người đầu tiên không giữ được kiềm chế... :wĐó là những người bạn học và chơi thân với mình từ thời cấp 3...
      1 tuần sau đó mình không hề liên lạc, gặp gỡ gì đám bạn nữa. Rảnh rỗi lướt gamek.vn kiếm game giải sầu. Vô tình mình thấy 1 webgame được chuyển thể từ manga cùng tên : Vua Hải Tặc. Vốn có 1 niềm đam mê vô tận với manga/anime J-music, J-drama từ lâu, tuy nhiên bộ 1piece này mình chưa từng có hứng thú đọc nó (mình là fan ruột bộ 7dragonballs, naruto)... Lúc ấy, không hiểu sao, có 1 sức hút gì đó đã kéo mình vào "Ừm... thử chơi xem thế nào"
      Sever mà mình chơi khi ấy là S35.Bepo
      ( hình minh họa)
      Sau 2 ngày ngồi cày kéo, mình thực sự đã bị game này cuốn hút. Mình đã kết bạn, làm quen với nhiều người. Cùng nhau vào 1 Công hội : God. Tuy chỉ là bạn trên mạng, nhưng chắc cũng vì thế mà nói chuyện thoải mái hơn :)). Mình còn nhớ đó là : Mr.1(cũng là mod sever đó), ĐộcCôSầu, PhiêuLãng, luckystar, xSaoBangx, CúnCon, Mr.D, CSDN, MichuXL, SilverRay (người giúp đỡ mình nhiều nhất), NicoRubinz ... nhiều lắm :)). Đặc biệt là zkulz nạp thẻ như uống nước lã. :x
      Ae trong CH, cùng nhau đua top, cùng nhau kéo tổ đội phụ bản, hô hào tới giờ đánh boss, còn cá xem ai top 1 :)). Có ông nhịn tiền ăn sáng để nạp thẻ lấy vàng đua top lấy mảnh rồng, mà không đua được :)), tối nào cũng ol đông đúc chém gió đủ mọi chuyện trên thế gian :)).
      Cũng nhờ chơi game này, và được ae CH tuyên truyền, mình bắt đầu đọc 1piece. Nhìn mấy trăm chap mà thấy thốn ơi là thốn :)). "Mình đã bắt đầu đọc 1piece như thế đó". Rồi càng đọc càng cuốn, mình đọc liên tục, liên tục, mang cả cơm lên nhà vừa ăn vừa đọc :))...
      Và mình dần nhận ra... giá trị của tình bạn... của niềm tin... của lý tưởng... của danh dự... Mình đã chủ động xin lỗi bạn bè, và thay đổi từ đó :cuoi: ( nghe hư cấu, nhưng là thật đó :k ) Chơi game cũng có ích đấy chứ :haha:
      Vua Hải Tặc dần trở thành 1 phần không thể thiếu trong đời sống tinh thần của mình. Mình đã luôn theo sát nó chuyển mình, thay đổi qua từng phiên bản, từng bản cập nhật, từng event. Cũng chứng kiến sự ra đi của từng người trong CH, người thì đi làm, người qua sever khác, người bán nick...
      Nhiều lúc muốn bỏ... nhưng lại không nỡ... nhiều kỉ niệm quá mà...
      Rồi thì gộp sever, gặp nhiều người mới, cũng vui, nhưng không được như trước
      Thấm thoắt mà cũng 2,5 năm rồi đấy :)) game càng ngày càng hay, nhiều tính năng, chơi cũng đỡ tốn kém hơn ngày xưa nhiều.[​IMG]
      Giờ mình mới chuyển qua S164 chơi... nhưng S35 sẽ mãi mãi là 1 phần trong kí ức đẹp của mình :).
    • Kinh nghiệm chơi : Hồi ấy đi boss thì trận Kent, PK thì Nico + Crocodie, hên thì Enel, Mr1, rồi sau thì Moria + Kuma... chứ không phải Nami, Ussopp như bây giờ. Nên kinh nghiệm giai đoạn đầu của mình chắc không phù hợp với bây h nữa. Giờ chắc chơi Nami, Ussopp tiến hóa, sau này tiến hóa 2, haki. Lời khuyên là tập trung chơi đội hình VC hơn là TC ^^. Mình đã bị thọt rất rất nặng khi không chịu thay đổi theo các update meta mới của game
      Giai đoạn đầu :Tầm 12h trưa, ra Làng Syrup quay ngọc sẽ dễ ra ngọc 6* hơn, tích 500-1k beri quay 1 thể ^^, ép ngọc rất quan trọng. [​IMG]
      Cảm ơn các bạn đã đọc !
      Email nhận thưởng : caybut_kiniem_hp93@yahoo.com
      Thẻ : Mobi
  13. GaAc

GaAc Member Chính Thức

Chủ đề: "Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3"
    - Nhanh, mượt không xảy ra lỗi gì sau khi update
    b. Các tính năng
    - Tướng chính Haki: Như các bạn cũng biết bản update lần này đã đưa tướng chính trở lại sau 1 thời gian dài nhiều bạn phế tướng chính đi thay vào đó là trận hình 3 dame 1 buff vs t9, việc lên haki cho tướng chính sẽ cân bằng lại trận hình. Các TOP sv hiện nay cũng đã trau dồi lại tướng 9 đễ theo kịp thời đại, đứng vững trên đấu trường hải tặc. Không còn nghi ngờ gì về update lần nãy nữa, t9 sẽ thay đổi lại cục diện, đổi mới lối chơi.
    Điển hình cho 1 tướng chính được đầu tư kỹ lưỡng trước khi lên haki
    c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân:
    Khi đào haki để tầm 60 lượt trở lên, và từ lv 6 trở lên xác xuât ra haki bá vương rất cao, nếu chưa đến lv 6 thì dùng vàng, dùng tới 20v thôi và khi nào đến lv6 thì dừng lại và đợi lượt bắt haki nhiều rồi bắt
    email: phakhana@gmail.com
    loại thẻ nhận: Mobi
  14. llNhymll

llNhymll Member Tích Cực

• Chủ đề: Cảm nhận phiên bản tháng 3.
        Theo quan điểm các nhân của mình thì đợt update phiên bản tháng 3 của game5 được đánh giá cao:
        + vể thời gian update : nhanh hơn khá nhiều so với dự kiến, không bị delay gây ức chế cho người chơi
        + về tốc độ : Dù update khá nhiều chức năng mới nhưng mà game vẫn bảo đảm được tốc độ chạy, không xảy ra hiện tượng xấu như đứng hình hay giật lag
        + về độ mượt : Với nhiều hd trong game nên đây là 1 trong những yếu tốt được quan tâm hàng đầu; tính tới thời điểm hiện tại mình đánh giá 9/10 cho game về độ mượt.
        Đánh giá tổng quát : 9/10
        b. Các tính năng mới
        Mình chơi lại sau gần 2 năm tạm biệt Vua Hải Tặc nên chưa có điều kiện trải nghiệm tất cả các tính năng mới ( do hạn chế levels)
        - Về các tướng mới :
        Mình biết là game5 update là theo pb của Trung quốc và không có khả năng chỉnh sửa. Nhưng 1 trong những tính năng quan tâm hàng đầu đó là những đồng đội mới. Và những tướng mới đc đưa vào mình k đánh giá cao. Khu vui chơi thì yêu cầu lv quá cao 120d và chỉ số k thực sự ấn tượng ở mức level đó nên nó k gây ra bất kì ảnh hưởng nào tới chiến thuật hiện tại:v
        Còn về các tướng Haki mới ( xem qua các cb bên Trung quốc ) thì kaya.H được đánh giá cao cho việc đi map và pk. Có lẽ đây là đồng đội được mọi ng mong đợi nhất pb này.

Thương thành công hội:ấn tượng hơn mình nghĩ rất nhiều,rất nhiều cái quan trọng đổi đc trong thương thành như gen ác quỷ,đá ám kim hoàn mỹ và đặc biệt là hải vương chỉ dấn để đổi super buff
    c. Chia sẻ kinh nghiệm cá nhân: Khi đào haki để tầm 60 lượt trở lên, và từ lv 6 trở lên xác xuât ra haki bá vương rất cao, nếu chưa đến lv 6 thì dùng vàng, dùng tới 20v thôi và khi nào đến lv6 thì dừng lại và đợi lượt bắt haki nhiều rồi bắt

Email: por.tuan1992@gmail.com
    Loại thẻ: Viettel

15. Lux

Lux Thành Viên Mới

Chủ đề: Cảm nhận phiên bản cập nhật tháng 3

Nếu không xét về lỗi thì đợt update lần này là một thành công lớn của Game5, thời gian update sớm, load tài nguyên nhanh, không cần clear ache mà vẫn đầy đủ các HD, load CB cũng ok…..nói chung ngon lành cành đào :haha:

b. Các tính năng:
    Do có nhiều tính năng thú vị, nhưng để khỏi rối mắt mình chỉ nói cảm nhận về tính năng trang bị ám kim 125, vì tính năng này được nhiều game thủ khá quan tâm.
    Đối với một người yêu game thì việc đọc tin tức update, tích 15 lần bắt nl AB là điều rất nhiều người làm để chờ đón nl ám kim, tuy nhiên không phải ai cũng rõ về phiên bản này, mình xin nói về một số lỗi mà anh em CH và mình mắc phải.

1- Cấp AllBlue Lv1 không bắt dược nguyên liệu ÁM KIM (nhiều người đào xong mới biết)

2- Chỉ bắt cá 10 lần không đủ 1 ngày lên lv2 (nhiều người đam mê cho vàng vào khá tốn kém với dân free mà quên mất còn nhiệm vụ cho vật phẩm up lv Allblue) ai chưa biết thì có thể nhận nhiệm vụ mà làm (rất nhiều người không biết)

Việc update 1 lần lên hẳn trang bị 130 hẳn sẽ khiến nhiều cao thủ suy nghĩ về việc lên 2 cấp dame hay 1 dame 1 def (ám kim có hạn) nhưng theo mình nghĩ việc đẩy dòng ẩn 700 VP cũng khá quan trọng trong thời gian này, không nên quá chú trong về dame, tất nhiên nếu top muốn thể hiện sự bá đạo của mình (onehit akanu) thì mình cũng rất chờ chiêm ngưỡng. Ngoài ra nếu bạn thiên về dồn dame (up max 1 con) hoặc sở hữu trái mập xanh lớn thì nên lên 2 cấp dame vì nó sẽ cho bạn một sợ đột phá lớn (jb or akanu onehit).

Đây là mình, các bạn gắn bó với VHT hẳn phải biết để vip 8 có LC>1m5 không phải là dễ dàng (không chơi LC ảo nhé), mình nói thể không phải nói mình hay mà chỉ muốn nói mình đã ăn và ngủ với game này như thế nào, việc ăn mỏ, nvhn, tất cả event mình đều tham gia đủ (đặt lòng tin trước khi chia sẻ ấy mà) Mình cũng không có gì chia sẻ nhiều, chỉ muốn nhắn nhủ ai muốn chơi game lâu dài, ngoài chơi trong game nên tích cực vào diễn đàn đọc những bài mới, những chia sẻ của các anh em khác, it nhiều cũng bổ ích cho mình, rất nhiều điều thú vị đang chờ bạn khám phá, tất nhiên còn có nhiều code event diễn đàn rất giá trị. Xin chân thành cảm ơn anh em đã lắng nghe!!!

16. peronaS140

peronaS140 Thành Viên Mới

+ Chủ Đề : "Chia sẻ quá trình chơi game Vua Hải Tặc"
    Mình là 1 gamer đã gắn bó VHT từ rất lâu rồi, cũng chả rõ nó vào ngày nào nhưng mình bắt đầu chơi từ khi sv S6 "Nami" mới ra lò. Vì đam mê truyện này từ nhỏ nên rất hứng thú với game từ ngững ngày đầu nhập cuộc. Nếu ai đã từng ở S6 khi mới chơi có lẽ cũng có thể biết mình. "Kuryki" Công Hội "Silent". Mình nhớ những ngày trước đi máp đâu có dễ như bây giờ, các pb ngang cấp thường fai có ng kéo mới có thể qua đc. Đi pb hút máu ác lắm (hút theo đúng nghĩa nhé ) :)).Cũng lâu lắm rồi mình mới chơi lại,vì có cái quà tri ân "Hải tặc trở về" và nó lại làm mình nổi hứng chơi lại. giờ minh đang chơi bên S140 "Gin" có ae nào S6 cũ qua thì pm mình nhé ^^ (PeronaS140). nói vậy chứ chắc chả còn ai. Cái thời mà zoro bậc 2 (tiến hóa ảnh hồn) vẫn còn đang hót. rồi thì lufy bậc 2. và cả lucy của CP9 nữa,những Tướng đó giờ phế cả rồi giờ ai cũng HAKI hết. sau khi chơi lại thấy gà quá, mặc dù mạnh hơn xưa nhiều :v giờ cũng đã có gia đình,nhưng đam mê vẫn không thay đổi. (vk la vk còn game ;là game mà khác nhau đấy chứ sao mà gộp đc) game giờ không lag và hay dis như trước nữa, cũng là 1 phần cố gắng rất nhiều từ phía NPH. mong rằng sau này sẽ có những đọt phá mới từ NPH để các game thủ có hứng thú để fa đảo cái game nay :v chac là cũng còn lâu lắm ^^
    mình chỉ có vài dòng ngắn ngủi nói về cảm xúc riêng của mình thôi ae đừng chém nhé!
    + loại thẻ: Vietel
    + email nhận quà : Vuahaitacbn304@yahoo.com
  17. NewBieHaiTac

NewBieHaiTac Member Tích Cực

Update nhanh gọn và mắc ít lỗi hơn :D fix lỗi nhanh g
    b. Các tính năng
    - Thương thành công hội
    Tính năng rất hay để cho người chơi có thể mua được những thứ đang thiếu mặc dù giá hơi đắt so vs giá thật
    - Tướng mới : Làm luôn 1 em kayAH chơi vì quá đẹp và cũng rất khỏe

- Tướng chính Haki : Không quan tâm lắm vì chưa đủ lever
    - Bảo thạch 8 sao, báu vật 7 sao : Hơi khó để sắm 1 viên 8 sao và tẩy luyện

Tăng số lượng beri kiếm được ở các cấp cao hoặc có các hoạt động mới kiếm beri
    Lever lên càng cao số beri mất vì các hoạt động hàng ngày càng nhiều chưa tính đến up đồ hay ngọc
    Đặc biệt những người chơi free giờ mất 100v cho đóng góp công hội ~ 100v cho tử hồn
    Kinh nghiệm cá nhân
    Nên đào haki vào buổi sáng sớm rất dễ ra HKBV và giữ mức đào trên lv 5 :D
    Loại thẻ : viettel
    Email nhận quà: myp.onelove@gmail.com

18. CoolJ

CoolJ Thành Viên Mới

Chủ đề:
    Như trước, không thấy gì khác cả :^^:
    b. Các tính năng:
    - Thương thành công hội
    1 cách khác để kiếm haki bá vương + 1 vài thứ khác. Rất tiện lợi :x
    ...
    Còn các chức năng khác thì mình chưa đủ lv để trải nghiểm nên không thể nói thì thêm :haha:

Theo mình thì haki nên tích 2 3 ngày mở 1 lần và nên để ở lv 5 và 6 trở lên sẽ dễ ra bá vương hơn
    Allblue thì tích 3 ngày mở 1 lượt, theo mình thấy thì mở lúc có tàu hải tặc ở tầm bảo sẽ hên hơn :|
    Định hướng phát triển thì mình mong game tổ chức nhiều sự kiện để kiếm code + trong game thì có các hoạt động đánh map spam lực HĐ để cho mấy bạn không nạp thẻ có thể tham gia :haha:
  19. CoolJ

CoolJ Thành Viên Mới

Mình quên cái này :haha: Mod thông cảm tí nha:
    Loại thẻ: mobile
    Email nhận thưởng: nhatanh.ha95@gmail.com
  20. SERA

SERA Member Chính Thức

Chủ đề - Chia sẻ quá trình chơi game Vua Hải Tặc
    - Đến với game vua hải tặc qua truyện one piece . một game có lối truyền cảm khiến như mình là một người sống trong bộ truyện đó vậy . Cùng với đồ họa đẹp mắt đã thu hút rất nhiều người và mình là một trong số đó . Tuy đã từng lỡ nhịp 1 lần hơn năm về trước nhưng hiện tại mình đã tìm được bến đỗ mới cho chuyến phiêu lưu của bản thân. Hiện tại mình chơi ở S51 sv zing đc 3 tháng , 3 tháng thời gian ko dài nhưng cũng có nhiều cảm xúc buồn vui có cả bực tức .Sau vài ngày sv mở mình đã quen được rất nhiều bạn mới và cùng nhau vào một công hội No1 , trong CH anh em giúp đỡ lẫn nhau đi boss kéo nhau đi phó bản nói chuyện chém gió đủ thứ thật là vui và cả cái cảm giác hồi hộp khi đi lôi đài .Những cái tên mình hay chém gió cùng như Riona hay riona tàu, Alex , Anie hay còn gọi là ô vuông vì nhiều a e lỗi font chữ cùng bộ tứ GK tuy có chút xích mích nhưng đã hòa giải và Gialinh_hn thằng bạn quen trên mạng giúp đỡ mình rất nhiều:)
    -Nhớ hồi nào tự dặn lòng mình chơi free vui là chính nhưng cuối cùng không thể cưỡng lại sức hút của game và được sự giúp đỡ của những người bạn quen trên mạng giờ mình gần v8 :) . Còn nhớ lúc nạp thẻ xoay vòng quay mất gần 6k vàng không được gì khiến mình nản lòng nhưng ngay tối hôm đó mình ngồi bỏ ra đúng 20v ấn nghịch thì ôi trời ơi không tin vào mắt chột này :) con iron man rơi vào túi của mình và ngay sau đó là sự quan tâm của ae trong hội . Tuy có bận công việc nhưng giờ đây game Vua hải tặc là một món quà tinh thần cho bản thân mình, mình đã theo sát nó trong từng phiên bản từng sự kiện và chứng kiến nhiều a e ra đi vì lý do riêng của họ . Mong rằng sau này nhà phát hành sẽ có những hướng đi đích đáng để a e game thủ gắn bó lâu dài với game vua hải tặc.
    -Loại thẻ nhận thưởng : Viettel
    - email nhận thưởng : phamtronglinh229@gmail.com
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.