NRT Cần một sự tôn trọng game thủ từ NPH

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Katamaru, 22 Tháng bảy 2018.

1. Katamaru

Katamaru Member Chính Thức

So sánh 2 ev giữa Trung Quốc và Việt Nam NPH có cảm thấy bất công với gamer VIệt không trong khi tỉ lệ nạp ở VN cao hơn rất nhiều điển hình là ev hạng nạp liên sv vừa rồi
    Việc hạ thấp mức ưu đải trong các event Gamer đã chấp nhận còn bây giờ vẫn liên tục sửa ev thế này . Các bạn muốn gamer nghỉ hết à ???
    Persephone thích bài này.
  2. Trúc Quỳnh

Trúc Quỳnh Chém Gió Thần Sầu ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

V qua mẹ sv TQ chơi đi bạn ei. VCL tiêu đề topic cần sự tôn trọng. Game do NPH mua bản quyền và phát hành ở sv VN thì họ mún làm j là quyền miễn s k khác quá bản gốc hay hút máu và thoả mãn tính giải trí cho khách hàng. Họ đã bỏ tiền mua game r vận hành k lẽ bạn bắt họ chịu lỗ k lời và điều nữa do chênh lệch tỉ giá đồng tiền nên v hạ thấp ưu đãi là ok, bên nó nạp mốc 2tr ăn event như tiền tiêu vặt còn VN bằng nữa tháng mức lương tb. Bạn ý kiến hợp lí vcl. Riêng mình thấy tỉ lệ nạp 1/100 là tỉ lệ chung đa số game web bh, ý kiến cái j? NRT ưu đãi event thuộc dạng ngon trong số game web bh r. Chắc b mà chơi NRT cái thời 600v mua cục ngọc lv5 ghép dần lên lv12 hay 16M cho 1 set ngọc nộ thì phàn nàn game siêu hút máu mất
    Persephone thích bài này.
  3. Katamaru

Hình như bạn không còn chơi naruto nửa , và bạn không biết chuyện gì xay ra ở 2 event gần nhất, vậy thì không có gì để nói cả .

Việc bạn nói về quá khứ chả khác gì việc 1 thằng nhóc được mẹ cho 5k ăn sáng vào 15 năm trước và 50k vào hiện tại vậy.

Người nạp event không ít , 1 event họ có thể nạp 2m 3m 5m 7m nhưng ít nhất phải cho họ cảm thấy xứng đáng , ít nhất là bán máu trong sự vui vẻ
  4. kamito

kamito Member Chính Thức

bạn ei, TQ nhanh hơn mình 1 event mà? có tìm hiểu k v?
  5. DarkKnights008

DarkKnights008 Member Chính Thức

Ô mới chơi ah? Trước giờ ev luôn giống nhau, 2 ev gần đây mới khác :)))
  6. DarkKnights008

DarkKnights008 Member Chính Thức

Giờ NPH thích chơi trội ko làm gì đc đâu
  7. Katamaru

Chán thật ~~
  8. HaoZhao

HaoZhao Member Tích Cực

Có lẽ đây là thỏa thuận giữa NPH China và VN , không thống nhất ra chung event như những đợt trước nữa mà để event của Việt Nam ra sau event China 2 3 đợt gì đó . Nói chung 1 câu là các bạn chơi được thì chơi không chơi được thì nghỉ , ez :D
  9. 12LDA

12LDA Member Tích Cực

Hút máu cho đã rồi CSKH thì như qq :) báo lỗi từ mấy từ hôm trước thì hết evt rồi mà éo thấy mặt mui mod với adm đâu như kiểu keconme chúng nó còn việc mình mình làm ấy :)
  10. HaoZhao

HaoZhao Member Tích Cực

À mà quên nữa hôm nay ko có mod hay admin nào lên đây đâu . Chủ Nhật mà ! :)
  11. Katamaru

Vấn đề là ev nó ra lỗi cả đống , ev chợ đen thì tướng , pet lỗi thời , cây rung tiền thì sai ngày, nói chung thái độ như shit vậy
  12. HaoZhao

HaoZhao Member Tích Cực

Không chừng vài tháng nữa log vào game thấy vàng 99999999999 bây giờ :D
  13. 12LDA

12LDA Member Tích Cực

và sau đó là vào game không được :)
  14. Berserker

Berserker Member Tích Cực

Tôn cái gì. Hợp đồng chuẩn bị hết và éo có ý định mua tiếp nên nó k cho update tướng vs trang bị mới chứ sao :v Sắp đóng rồi.
  15. Trúc Quỳnh

Trúc Quỳnh Chém Gió Thần Sầu ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Mình nói quá khứ đây là câu hỏi mình tự đặt ra cho mình, chứ mình k đem so sánh với hiện tại.
    Còn vấn đề bạn nói, đell hợp lí tí gì cả.
    Như có bạn ở trên nói Có lẽ 2 sv TQ vs Vn đã thỏa thuận với nhau. Đó cũng là một vấn đề
    Cái qq gì cũng có hai mặt, s bạn cứ suy nghĩ mặt tốt cho gamer, mà k suy nghĩ mặt tốt cho NPH khi họ phải vắt óc làm nhưng v này kia để duy trì game, duy trì vốn vận hành game.
    Okay. Người nạp event không ít nhưng bạn có dám chắc 1 sv đc vài chục ng nạp như thế chứ? Như mình nói, tỉ giá VNĐ thua xa so vs NDT. bạn nghĩ ai cũng có tiền, cũng dame mà nạp số tiền đó vào game trong 1 đợt event ngắn ngủi tầm chục ngày à? Đối với một số ng đó là tiền lương cả nữa tháng của họ, bạn nghĩ ai cũng sẵn sàng bán máu cho thế giới ảo game onl à? NPH họ phải nghĩ cách để đáp ứng đc vốn vận hành và nhu cầu ng chơi ở mọi mặt free-nạp ít đến nạp nhiều chứ?
    Chưa kể việc VN chỉ là sv sau, mua bản quyền game về phát hành lại, thì thua vài ba bản update, up event là đương nhiên. Chứ bh vd như bản 8.0 mà dám cho quà event bằng bản 9.0 bị kiện thì sao?
    Với lại mình vẫn có chơi NRT nhé, mặc dù k siêng năng như trước nhưng vẫn còn acc ở sv đầu và vẫn vào mỗi tuần nhé
  16. Trúc Quỳnh

Còn v bạn phàn nàn tỉ lệ nạp? Mình thấy vô lí vcl ra bạn à. Bạn chơi đc bn game web rồi, hay mới chơi NRT r đem so sánh vs tỉ lệ nạp sv TQ. 100000 = 1000 vàng < KC, Nguyên Bảo. bla bla... > hay nói chính xác là 1:100 là tỉ lệ nạp chung của sll game web hiện tại. Các NPH game đều đồng ý, 100 game thì mất 95 game như thế? Bh mà 1 NPH thay đổi theo ý bạn thì chúng nó kiện tụng nhau ra tòa hết
  17. Katamaru

Bạn trên tào lao quá thể , đang nói đền tỉ lệ nạp của gamer việt nhiều hơn sv TQ , nếu bạn theo dõi event nạp liên sv của TQ và VN thì bạn sẽ thấy gamer việt nạp máu chiến hơn TQ nhiều ...

Bớt nói cái kiểu bạn hiểu biết hết tất cả đi :) có chơi naruto mà éo biết game loạn thế nào trong 10 ngày gần đây
  18. Trúc Quỳnh

Loạn thì cái game quái nào chả loạn, phàn nàn mãi cũng đâu khắc phục ngay đc. Còn v tỉ lệ nạp, bạn ghi k rõ, okay, mình sai, mình xl. Còn v bạn kêu ca sửa event thì vô lí vcl bạn ei
  19. Katamaru

Bạn có thấy event chợ đen toàn pet cũ , tướng cũ không , nếu bạn chơi naruto thì bạn củng sẽ thấy lợi thu về từ việc nạp của 2 event khác nhau thế nào nếu nạp cùng một số tiền :)

Gamer nước mình nạp hơn nhiều so với nước người ta nhưng chính sách ưu đãi lại ko được xem trọng , vậy chả phải NPH ko tôn trọng khách hàng của mình thì là gì ?
  20. Trúc Quỳnh

Biết là cũ, nhưng nên nhớ bản VN thua bản TQ vài update, Hợp đồng của người ta như thế. Bạn đòi giống kiểu quái gì? Đòi bản 8.0 giống bản 10.0. Và cái này lq đến tỉ giá đồng tiền bạn ơi.