[Chia sẻ] Đội hình dam boss tiêu biểu ở từng cấp độ

Thảo luận trong 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi PhantOm LeO, 17 Tháng mười hai 2013.

1. PhantOm LeO

PhantOm LeO Thành Viên Mới

• Sử dụng trận hình 0 3 1 hoặc 0 3 2 bỏ tank hàng đầu khi đánh boss.
    • Chiêu mộ các tướng công hàng đầu hệ số cao.
    Giai đoạn 0 – 49 cấp​

• Ở giai đoạn đầu khi chưa lên được Trung Nha (4 tướng)
    Hàng giữa: RockLee + TC
    Hàng sau: Shino
    Tốc độ đánh: (1)Shino -> (2)RockLee -> (3)TC
    • Khi lên được Trung Nha (4 tướng)
    Hàng giữa: RockLee + TC +Neji
    Hàng sau: Shino
    Tốc độ đánh: (1)Shino -> (2)RockLee -> (3)TC -> (4)Neji
    • Nếu đã tăng bậc lên được Thượng Nha (5 tướng)
    Hàng giữa: RockLee + TC + Neji
    Hàng sau: Shino + Sakura
    Tốc độ đánh: (1)Sakura -> (2)Shino -> (3)RockLee -> (4)TC -> (5)Neji
    Ý kiến:

Mình không dùng Asuma vì tỉ lệ bạo kích rất hên xui thay vào đó mình sẽ chiêu mộ RockLee với kĩ năng hổ trợ tăng hàng giữa 10% lực công gây thêm được sát thương khi đánh boss
    Giai đoạn 50 – 59 cấp​

Trận hình 1:
    Hàng giữa: Kimimaru + TC + RockLee
    Hàng sau: Haku + Karin
    Tốc độ đánh: (1)Haku -> (2)Karin -> (3)RockLee -> (4)TC -> (5)Kimimaru
    Trận hình 2:
    Hàng giữa: Kimimaru + TC + Naruto
    Tốc độ đánh: (1)Haku -> (2)Karin -> (3)TC -> (4)Naruto -> (5)Kimimaru
    Ý kiến:

• Mình không dùng Temari hay Shizune (công 80%) thay cho Karin (công 50%) vì 2 tướng này ko mang được pháp khí tím và tỉ lệ trưởng thành cũng kém xa Karin.
    • Mình khuyên bạn nên dùng trận hình 2. Ở giai đoạn này nếu bạn đã tích trữ được 1 số hokage từ trước với phần thưởng kí tên đổi điểm và Tàng Bảo Đồ bạn nên chiêu mộ Naruto thay thế Rock Lee để có thể úp lên Naruto Vi Thú dùng được lâu dài về sau.
    Giai đoạn 60 – 69 cấp
    Hàng giữa: Kimimaru + TC + Naruto Vĩ Thú
    Tốc độ đánh: (1)Haku -> (2)Karin -> (3)TC -> (4)Naruto Vĩ Thú -> (5)Kimimaru
    Ý kiến:

Ở giai đoạn này các bạn cố gắng làm nhiệm vụ hằng ngày thu thập hokage kết hợp đổi điểm kí tên và Tàng Bảo Đồ để có thể nâng cấp Naruto Vĩ Thú sớm nhất có thể.
    Giai đoạn 70 – 79 cấp
    Hàng giữa: Kimimaru + TC + Naruto Vĩ Thú
    Hàng sau: Haku + Tiên nhân Kabuto
    Tốc độ đánh: (1)Tiên nhân Kabuto -> (2)Haku -> (3)TC -> (4)Naruto Vĩ Thú -> (5)Kimimaru
    Ý kiến:

• Các bạn không nên chiêu mộ Darui, Suigetsu hay Yamato vì sẽ rất tốn kém bạc trong việc OTT mà không hiệu quả. Hơn nữa chỉ số của các tướng trên không hơn kém gì Kimimaru, nên mình vẫn sẽ dùng Kimimaru khi đánh boss và để dành bạc sau này để chiêu mộ những tướng khác.
    • Ở giai đoạn này mình sẽ chiêu mộ Tiên nhân Kabuto thay thế Karin làm tăng thêm lượng sát thương lên boss.
    • Kabuto kết hợp với Haku khi buff nộ có tỉ lệ bạo kích (tăng thêm nộ) sẽ rút ngắn lượt ra skill của các tướng và gây được sát thương boss đáng kể
    Giai đoạn 80 – 89 cấp
    Hàng giữa: Killer Bee + TC + Naruto Vĩ Thú
    Tốc độ đánh: (1)Tiên nhân Kabuto -> (2)Haku -> (3)TC -> (4)Naruto Vĩ Thú -> (5)Killer Bee
    Ý kiến:
    Từ giai đoạn này trở lên việc tăng level sẽ ngày càng chậm đi và tốn thời gian hơn. Lúc đó Killer Bee sẽ là lựa chọn số 1 vì sở hữu một lượng dam tương đối lớn và tỉ lệ trưởng thành hơn hẳn Kimimaru. Các bạn nên chiêu mộ tướng này thay thể Kimimaru để nhận được nhiều bạc hơn trong khi đánh boss tiện cho việc OTT sau này.
    Giai đoạn 90 – 99 cấp
    Hàng giữa: Minato + TC + Hiruzen
    Tốc độ đánh: (1)Tiên nhân Kabuto -> (2)Haku -> (3)TC -> (4)Minato -> (5)Hiruzen
    Ý kiến:
    • Minato với khả năng công hàng đầu hệ số tăng 175%, hồi bản thân 100 nộ và các nhẫn giả khác 25 nộ. Đây sẽ là 1 tướng không thể thiếu trong đội hình dam boss
    • Với bộ ba buff nộ Minato, Haku, Tiên nhân Kabuto sẽ cho bạn lượt ra skill liên tục và đạt được lượng sát thương boss cao nhất
    Giai đoạn 100 – 109 cấp
    Hàng giữa: Minato Thời Không + TC + Tiên nhân Naruto
    Tốc độ đánh: (1)Tiên nhân Kabuto -> (2)Haku -> (3)TC -> (4)Minato Thời Không -> (5)Tiên nhân Naruto
    Kĩ năng của các tướng sát thương boss

• Shino: Công hàng đầu, hệ số tăng 100% và có tỉ lệ khống chế 1 lượt

• Neji:Công hàng đầu, hệ số tăng 175% và giảm đối phương 15% chống đỡ trong 3 lượt

• RockLee:Công hàng đầu, hệ số tăng 190% và tăng hàng giữa 10% tỉ lệ sát thương 3 lượt

• Naruto:Công hàng đầu, hệ số tăng 190% và giảm đối phương 25% né tránh trong 3 lượt

• Kimimaru:Công hàng đâu, hệ số tăng 210%tăng bản thân 20% lực công 2 lượt

• Karin:Công hàng giữa, hệ số tăng 50% và có tỉ lệ khống chế 3 lượt

• Haku: Công hàng đầu, hệ số tăng 80%, hồi bản thân 100 nộ và tăng hàng giữa 30 nộ

• Tiên nhân Kabuto: Công hàng đầu, hệ số tăng 105%, hồi bản thân 100 nộ và các nhẫn giả khác 25 nộ

• Naruto Vĩ Thú: Công hàng đầu, hệ số tăng 235% và giảm đối phương 35% né tránh trong 3 lượt

• Killer Bee: Công hàng đầu, hệ số tăng 275% và giảm đối phương 50% nộ khí

• Minato: Công hàng đầu, hệ số tăng 175%, hồi bản thân 100 nộ và các nhẫn giả khác 25 nộ

• Hiruzen: Công hàng đầu, hệ số tăng 315%

• Minato Thời Không: Công hàng đầu, hệ số tăng 230%, hồi bản thân 100 nộ và các nhẫn giả khác 25 nộ

• Tiên nhân Naruto: Công hàng đầu, hệ số tăng 355%

Kĩ năng lần lượt trang áo nghĩa (Lục -> Lam -> Tím -> Vàng -> Đỏ) cho Tướng chính khi đánh boss:
    • Bộc Liệt Chi Thuật: Công hàng đầu, hệ số tăng 170% và giảm 30% phòng ngự 4 lượt

• Thực Thương Chi Thuật: Công hàng đầu, hệ số tăng 185% và giảm hiệu quả điều trị 4 lượt

• Bầy Sói: Công hàng giữa, hệ số tăng 120% và tăng cho bản thân 100% tỉ lệ hợp kích 1 lượt

• Lốc Xoáy: Công hàng đầu, hệ số tăng 170% và tăng hàng giữa 15% lực công
    Kết luận:

• Các bạn cần phải xác định đội hình này ngay từ đầu để đạt được hiệu quả nhất.
    • Đối với các bạn vip thấp nên lựa chọn đội hình này có thể tích lũy cho mình một lượng lớn bạc
    • Có xác xuất cao ăn được boss mang lại nhiều điểm kinh nghiệm và nguyên liệu.
    javan4, Multistrada, Fanfare and 3 others like this.
  2. Cken Marry

Cken Marry Thành Viên Mới

Một bài viết rất chất lượng bạn ạ ^^
  3. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

mình nghĩ từ cấp 0 đến 60 nên chơi đội hình có tank, chứ ko tank thì đánh boss đc vài turn đã bị boss đánh chết :))
  4. MyAutumn

MyAutumn Member Tích Cực

:)) với cái UD ngày hnay mình nghĩ nên chiêu ngay yamato để đc làm bá chủ
  5. PhantOm LeO

PhantOm LeO Thành Viên Mới

Yamato vừa được fix lại nhưng hệ số sát thương vẫn giữ nguyên và được thêm loại bỏ trạng thái bất lợi cho toàn quân. Theo mình, khi đi đấu trường nếu bên đối phương có deidara (tốc độ cao) với tỉ lệ khống chế và giảm 50 nộ thì sẽ rất bất lợi. Trường hợp bạn có khả năng đầu tư, thì có thể chiêu mộ Yamato đánh boss để đạt hiệu quả cao
  6. Koneko

Koneko Độc Cô Cầu Bại Đại Tá Hải Quân

mình muốn hỏi 1 chút về đội hình cuối: Theo mình biết thì Haku + 30 nộ, Kabuto + 25 nộ, Minato + 25 nộ vậy là mới được 80 nộ. Làm sao có thể ra skill liên tục dc ạk.
    Ngoài ra mình muốn hỏi thêm là tỉ lệ dmg / nộ khí là ntn vậy? Như mình thấy 110 nộ với 130 nộ nó khác biệt không đáng kể gì cả :-? trong khi nếu thay 1 nv buff nộ bằng 1 nv có lượng dmg hàng đầu lớn thì hay hơn.
  7. w2e3sdx

w2e3sdx Thành Viên Mới

thế mới bảo là các con còn lài phải mang thêm ít ngọc nộ khí chứ đâu phải xong 3 con kia là xong bạn, 2 con hàng cuối chỉ để làm kiểng cho 3 con hàng giữa thôi
  8. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

Ra skill liên tục ở đây là bạo kích nộ đấy bạn. Nếu Haku bạo kích nộ sẽ đc thêm 45 nộ, Kabuto bạo kích nộ đc 25 x 1,5 nộ..
  9. Hallelujah3649

Hallelujah3649 Member Tích Cực Banned (cant create thread )

Là có cơ hội ra skill liên tục nhé bạn, đó là TH xảy ra khi 2 trong 3 tướng trong bộ ba đó bạo kích khi buff. Còn về tỉ lệ dmg thì hình như có bài viết nào đó nói về cái này rồi, bạn tìm lại nhé.

Have fun!!!
  10. duymaster81

duymaster81 Thành Viên Mới

Tiện đây các bạn cho hỏi là nếu cứ chơi 2 đội hình, một đi boss, một pk thì cái đội hình pk kia có thọt không? tại mình thấy đi boss 22h được rất nhiều exp và đó là nguồn exp chính.
  11. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

exp đó sao bằng hoạt động 20h, 21h và đi ải, rèn luyện. Và với đội hình dame boss bạn có thể ăn boss dễ dàng nhận được thêm bạc, ngọc, áo nghĩa.
  12. Koneko

mình nói thiệt là mình mới chơi có mấy tuần thôi... nhưng mà mình cầm hk đánh boss cũng bk cả trăm lần... chưa bao h thấy sk nó buff lên 45 như bạn nói cả... còn kbt với mnt thì mình ko biết :)
  13. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

bạo kích nộ khác bạo kích mà bạn đánh lên quái. Mõi lần xài skill khi buff nộ sẽ ngẫu nhiên bạo kích, cộng thêm 45 nộ cho bạn. Nếu bạn xui quá hay tỉ lệ bạo kích của bạn thấp thì mới ko gặp.
    Và nếu ko bạo kích nộ được thì họ dùng đội hình 3 buff nộ làm gì?
  14. Hallelujah3649

Hallelujah3649 Member Tích Cực Banned (cant create thread )

Thực tế đã CM rằng đi hoạt động 22h là được nhiều exp hơn các hoạt động khác nhé bạn. Có thể TH của bạn là khác nhưng theo mình với đa số là như vậy nhé. Exp hoạt động 22h hưởng theo cấp độ, càng cao càng nhiều. Bình thường trong 30 phút bạn có khả năng dmg 30 lần, nếu kill được boss và tiếp tục thì con số ấy sẽ lớn hơn 30 có thể nhiều đấy...Exp có thể từ từ giảm nhưng nói chung sẽ max nếu bạn có đội hình dmg boss tốt.
  15. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

ý mình là tổng exp từ các hoạt động khác và rèn luyện, đi ải sẽ lớn hơn exp 22 giờ
  16. Koneko

mình nói là mình bạo kích lúc nộ đó bạn :)... hk mình ép full bk nên bk ầm ầm lun mà chả bao h thấy dc cộng 45 nộ :<
  17. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

mình chịu? chứ mình thì được buff hoài. Có thể bạn ko để ý chỗ cột nộ hàng giữa của bạn.
    Nếu bạn để ý kĩ sẽ thấy hàng giữa của bạn có vài tướng đc buff 45 nộ
  18. Koneko

mmh nếu vậy thì chỉ là có tỉ lệ khi tấn công bk sẽ dc buff bk sao :-? hay là bk tấn công và bk nộ hoạt động riêng rẻ? với lại là tỉ lệ nó phụ thuộc vô gì hở bạn?
    mình cũng có thấy 1 vài nv dc 45 nộ nhưng mà ko phải tất cả... nếu như vậy thì chẳng lẽ tới lúc đánh boss thì lúc nv này ra đòn lúc nv khác ra đòn sao :-s
  19. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

2 cái riêng lẻ, mà bạo kích nộ thì 1 vài nv đc chứ cả hàng giữa được thì bá đạo rồi :))
    Lúc đánh boss thì bạn bạo kích nộ ra sao thì các nhân vật cũng ra đòn trong 1 lượt hết. ( nếu bạn sử dụng Haku hoặc Kabuto)
  20. MyAutumn

MyAutumn Member Tích Cực

^ mình cũng chơi theo hướng đó hoàn toàn k thọt nếu sv bạn chưa gộp nhé. nhưng đòi hỏi kỹ năng săn boss tốt mình ở s27 v6 7x chơi kabuto haku deidara naruto vĩ t9 và kimi săn boss cho đến h khi vừa gộp sv mình có thêm ssr ^_^ 83 có ssr kabuto deidara thì k thọt đúng k nào. nếu bạn săn tốt boss 10 ngày làm hơn xịch cháu thì chẳng có gì là thọt cả chỉ sợ thọt lv tướng phụ thôi mình chơi đều nên cày exp max mệt ~_~
    Lucyfers63 thích bài này.