VHT [FAN] CUỒNG PERONA - SHURA

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi HiRo Mono Rin, 16 Tháng mười một 2017.

1. mrken

mrken Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông

lộn lộn bác :)) mình đang xài hố bọ- cá miễn dịch
  2. HYPERSPACE

HYPERSPACE Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

Cũng không đến nỗi xấu trai mà xoáy có 103k, anh em nào giúp cái @@ ( ảo mật 8, trái horo 6 nhé)
  3. Vữa

Vữa Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Gắn Bó Lâu Năm Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Sao mà 103k đc nhỉ, Per em trượng mới 125 mà xoáy đã 210k
  4. Vữa

Vữa Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Gắn Bó Lâu Năm Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Hình như chơi cá hố tăng MC nhiều hơn mà sth cũng ổn
  5. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

lên ảo mật 10 đi nhé, xoáy tăng hơn gấp đôi
    HYPERSPACE thích bài này.
  6. hancusut

hancusut Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

Mình đang thiếu cá , mới cả per giờ mới nuôi =)) Đang có ý định cho per chơi chim-cá và 1 miễn dịch . Có ổn không bác
  7. mrken

cá chim - lốc bọ cũng được, hoặc cá chim- miễn dịch TQ
  8. mrken

dame xoáy dựa vào ảo mật nhé bro
  9. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

quan trọng là PerS bắt buộc phải thiên phú 10, dưới 10 hơi bị phế ::big_smile::
  10. 2chajtaomeo

2chajtaomeo Member Tích Cực ♥ Wanted Only Alive ♥ Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 16.000.000 Beri

người ta ko có trái Chim Ưng cũng chả xài Perona thì biết ji đâu mà tư vấn. Đã có ý tốt nhắc nhở mọi người giúp chủ thớt mà còn bị ban. Sau đề nghị Mod ban phải biết suy nghĩ tý nhé
  11. bosieuquay

bosieuquay Member Tích Cực

per chim ưng. tác dụng dame thường to nhưng xoáy ko to thêm dù đối phương ko có nộ (cầm thêm cục hỏa nữa thì dame thường ra sao mình cũng chả tưởng tượng đc). thêm nhược điểm là xoáy sẽ dồn hết vào mục tiêu phía trước. dù còn 1 máu thì cũng phải xoáy thêm 1 cái. có vẻ lãng phí nhỉ dù đây là tùy trường hợp thôi nhưng rõ ràng xảy ra rất nhiều. có vẻ hữu dụng khi xếp đầu. boa phá trái là per lao vào úp sọt đối thủ ngay lập tức với cái dame đầu to tổ bố thằng ăn mày + thêm 3 xoáy. đối thủ sẽ chết vì sock hoặc có sống cũng thành tật nếu là tướng dame.
    per hố đen. dame thường phình phường như cân đường. nếu cho đi đầu chỉ có tác dụng bắt trận đối thủ kiếm giảm dame chứ muốn kill đối thủ thì chắc thằng đấy nó 0 thèm ép mũ nên mới kill nổi. còn xếp sau 1 con dame thì khá là hay. dạng như main vc đánh 1 cái đối thủ còn 1 khúc máu. per đứng lượt kế nhảy vô ăn hôi. mấy con máu thấp cứ lần lượt lăn quay ra đất. con cuối cùng cũng bị ăn cái giảm dame nếu còn đứng vững
    vậy nên kết lại thì tùy thuộc team bạn ra sao để có cách dùng per hợp lý nhất. chả ai biết rõ acc bạn như bạn cả đâu. mình thì cho per cầm mô phỏng - hố đen + cá mập - titan (nhà có 2 quả lốc thì cho main với RT bố nó rồi nên đành cho per cầm quả titan vậy). chỉ là chia sẻ của mình thôi. bạn nên tham khảo ý kiến của những người khác rồi xem xét::byebye::
    Shaddoll and Doãn Đại Hiệp like this.
  12. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

vấn đề là dùng trái nào phù hợp với cách chơi nấy.
    Ví dụ team đánh thường phổ biến có 3 dame là: main VC, RT, perS.
    Vậy khi lựa chọn farm quặng, AK, kccd mạ thì bạn ưu tiên lên đồ cho con nào?
    Nếu ưu tiên theo thứ tự vk main > nhẫn RT > trượng perS thì đương nhiên perS nên dùng cá hố, n. tố phong.
    Ngược lại, như con sum mình đang build thì ko dùng RT, trượng perS còn đc ưu tiên hơn vk main (lên trượng 145 trc khi lên vk). Mạ, tẩy các thứ cũng ưu tiên cho perS hơn. Với cách chơi này thì chym cá và n.to hỏa phù hợp hơn. Và main vc ko ưu tiên cao về dame bằng perS nên main dùng hố đen (thay cho griffin như mọi người thường dùng cho main VC chủ đạo).
    Shaddoll thích bài này.
  13. GauIMeo

Note thêm là chơi perS chủ đạo thì phù hợp hơn với cụm 1. Vì đa số ở cụm này áo mọi người đã nâng lên cao, vnc cũng dồn nhiều cho vp, vp all team cao. Đồng thời tầm trung khá nhiều người dồn đc main VC rất khỏe.
    Nếu lực yếu hơn mà cũng chơi dồn main VC chủ đạo giống nhau thì xsuat bật đc ko cao bằng chuyển sang chơi dame MC, perS chủ đạo.
  14. VoTam37

VoTam37 Member Tích Cực

perona S chim ưng + ca mập xanh và hố đen + lốc xoáy
  15. VoTam37

VoTam37 Member Tích Cực

16. mrken

trùng trái rồi nhé
  17. mrken

chim với hố cùng là sát thương
  18. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

Cá chim, lốc bọ
    mrken thích bài này.
  19. Pokemonda

Pokemonda Member Tích Cực

::adore::Mình main vc dame chính, perS dame phụ, ko xài TC thì main grif perS chim ưng dc ko nhỉ
  20. mrken

dame xoáy do thiên phú thôi bạn. bạn up thiên phú 10 vẫn chơi ngon :pde30: