VHT [GÓP Ý] hướng đi tiếp theo

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi vklra123, 25 Tháng sáu 2017.

1. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

hiện tại mình đang sài LawS JimS boaH main và kayaH ...
    1. Mọi người cho mình xin ý kiến là bây giờ mình nên làm j để theo VC thế...
    2. bây giờ mình đang phân vân giữa lên KayaS và KidH thì nên chọn con nào?
  2. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

:pde22:Theo VC thì up vũ khí, kiếm báu VC (râu đen, jinbe,...), VNC up max VC các kiểu thôi
    VC ko cần KayaS, kidH thì thấy ko nên cho vào đội hình, có thể làm đồng đội 6, thừa haki cứ up hết khi nào cần thì dùng
  3. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

mình cũng đang phân vân lắm.... nếu là bạn thì bạn sẽ thay con nào hay là để nguyên đội hình
  4. Tuti

Tuti Member Tích Cực

team đánh thường như vậy thì thay KayaS = brookS là đẹp
  5. Shaddoll

như ông trên nói, thay kaya= BrookS
    dồn dame vào 1 con, mình xài JinS, có trận 3 tướng Main, JinS, LawS để JinS hồi sinh cũng hay

Còn ý kiến cá nhân là main có tô sinh rồi hẵng chuyển qua main dame chính
  6. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

híc... tô sinh thì lâu lắm... h mới cpi có tuyết loạn thôi
  7. Shaddoll

Tuyết loạn hệ số dame cùi lắm, nếu muốn chuyển main sớm thì lồng thời gian cũng được
  8. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

oke bạn... mình sẽ thử... nhưng phải làm cho LawS hồi sinh JimS à... thế JimS máu giấy thì làm sao
  9. bongtoi88

bongtoi88 Cao Thủ Forum

làm sao cho jinS ít máu hơn mấy con kia 1 tí là đc
  10. Shaddoll

Trận mình nói cho 3 hoặc 4 tướng, trận 3 canh máu main cao hơn Jin rất dễ, trận 4 thường thêm BrookS khó tính máu hơn, còn full đội hình mà JinS máu thấp nhất rất khó, chỉ có top làm được.
    Hồi sinh của Law tướng trước Law tính máu có nguyên tố phong, sau ko tính, nên Jin đứng cuối hoặc main và Jin đứng cuối sau Law khả thi hơn
  11. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

mình mới 128 thôi... mà cũng nạp ít nữa... nên bạn cho mình đội hình chi tiết đc k
  12. Shaddoll

Nạp ít chắc 3 tướng như mình thôi: ám hỏa Law, Main, Jin, Jin dấu sau Law hoặc Main
    Còn trận 4 thì ám hoả, 1 BrookS 2 Main 3 Law 4 Jin (hoặc 2 Law 3 main)
  13. s126Zoro1st

s126Zoro1st Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Thợ Săn Tích Điểm Wanted 16.000.000 Beri

4 tướng vẫn có thể hs dc jims mà. cho boa vào cho khỏe
  14. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

vậy là chơi 4 tướng thôi hả... có ổn k bạn?
  15. s126Zoro1st

s126Zoro1st Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Thợ Săn Tích Điểm Wanted 16.000.000 Beri

sv mới thì cứ thử dùng 5 tướng đi. r xem con nào vô dụng quá thì cho nó ra. nhưng cứ để lại bộ đồ của nó sau lên lại.
  16. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

mình là mình tính hướng lâu dài luôn ấy...
  17. Shaddoll

:pde22:Dù sao cũng chỉ dồn vài tướng trước nên xài trận 3 khá ngon, build dame chính cho chất đã rồi hẵng up mấy con như Boa
  18. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

mình có úp thông tin hình ảnh đó... bạn xem hộ mình đi
  19. Shaddoll

Nếu ko xài TC thì ko cần up nhẫn, mình để Boa toàn đồ cam 90, tầm dưới ít người có Ray nên PP ko quá quan trọng, nâng áo trước xong tới mũ chống Law, dồn đồ 3 con trước, như mình giờ mới đang build đồ con thứ 4
  20. vklra123

vklra123 Member Tích Cực

mình đã thử trận 3 rồi... k thấy khả thi cho lắm
    sv mình đang đứng 3... th ngang cơ mình lúc mình chơi trận 5 thì bây h nó toàn thua... nhưng đổi trận 3 thì nó ít thua... chắc mình vẫn sài trận 5 nhưng build đồ lại vậy