VHT [Góp ý] Update Ace Haki Shura

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi Rias, 25 Tháng năm 2017.

1. Rias

Rias Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri

Như tất cả các bạn đã biết thì Ace là một nhân vật vô cùng "hot" kể cả trong Game lẫn Anime
    Hồi Ace mới update lên Haki thì mọi người đua nhau chiêu về haki lên để "quẩy" bởi khả năng nộ công TC,
    công toàn bộ (AOE), thời đó ACE được coi là một tướng vô cùng mạnh, sát thương gây ra khi nộ cũng ko phải là ít nên khá nhiều gamer tầm trung từ 100 - 130 chơi.
    Nhưng sau nhiều bản update thì Ace ko còn được ưu chuộng bởi thiêu đốt của trái ko liên quan gì đến chất tướng cho nên hiệu ứng thiêu đốt ko còn là một hiệu ứng khó chịu nữa

Thiêu đốt xưa nay ko còn khó chịu bởi sát thương mà thiêu đốt gây ra vô cùng nhỏ, nhỏ tới nỗi không nhìn thấy vạch máu thay đổi

Hôm nay mình làm bài viết này để góp ý đưa ACE và hiệu ứng thiêu đốt lên một tầm cao mới, trái miễn thiêu đốt cũng sẽ được săn tìm nhiều và hữu dụng hơn

Đây là một số ý tưởng của mình về Ace Shura (Đây là ý tưởng riêng mình ko có bát cứ nguồn nào cả)

Khi haki lên Shura thì trái Ác quỷ cũng phỉa thay đổi theo
    Trái Mera Mera ban đầu từ 6* sẽ lên 7* (hình ảnh minh họa)
    Như các bạn thấy thì thiêu đốt của trái ko còn ngược đời như trước nữa, trái sẽ thay đổi và phụ thuộc vào chất tướng TC của Ace

Điểm nổi bật của một tướng Shura sẽ là thiên phú (mình lấy skill của Brand tương trưng nhá :pde16:)

"Bỏng nặng" với khả năng lấy đi một lương máu lớn của đối thủ mà ko cần đụng chân đụng tay sẽ khiến VHT trong tương lai thú vị hơn rất nhiều và tạo được điểm nhấn thời đại đốt máu khủng khiếp :pde8:

Còn kĩ năng của Ace thì cũng tạm ổn rồi ko cần thay đổi nhiều

đánh thường
    [Vật công]: Gây sát thương một mục tiêu, thêm một lần sát thương TC vào mục tiêu nhiều nộ nhất, bỏ qua TCP

đánh nộ
    [TC]: Gây sát thương toàn bộ địch, thêm một lần sát thương mục tiêu nhiều nộ nhất, khiến TCP mục tiêu còn 0

Trên đây là góp ý của mình về vị tướng Ace, ai có góp ý gì về vị tướng này thì để lại cmt bên dưới nha :pde36:
    (Tất cả hình ảnh trên đều do mình dùng Paint làm ra ko có ở bất cứ một nguồn hay web game lậu nào cả :pde10:)
    javan4, Bia, Shaddoll and 2 others like this.
  2. Rias

Tự tem bài :pde30:
  3. Rias

Game cũng đã về Việt Nam và hoạt động độc lập thì khả năng làm ra một tướng như thế này cũng ko phải khó phải ko :pde92:
  4. ty

ty Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

khó lắm bạn ơi, có bản update hơn năm giờ vẫn chỉ là Thính kìa. Ý tưởng rất hay, nên phát huy những tướng khác, dù NPH có làm hay ko thì vẫn ủng hộ bạn
    ::phone::
  5. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

hay quá bạn ơi:^^::^^:
  6. ConanKuns

ConanKuns Member Tích Cực Tân Tinh Biển Đông Wanted 50.000.000 Beri Minh Tinh CCT-205

7. Đẹp

Đẹp Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

:pde45: mình nghĩ ace ko ptrien thêm, thay vào đó thì lên ý tưởng vào sabo vì sabo kế thừa trái của ace ptrien trái đó lên sẽ hợp hơn =))
  8. Rias

Sabo có sẵn trong bản update của TQ rồi bạn ơi :pde36:
    Sabo theo hướng MC rồi nhé :pde30:
  9. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

:pde5:Tưởng Sabo là MC mà nhỉ
  10. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Dự sắp tới sẽ có box ý tưởng phát triển game, tính năng hay tướng mới quăng hết vô đó =))
  11. Đẹp

Đẹp Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

sabo còn haki shura gì nữa chứ.. up lên theo hướng từ quả kế thừa của ace :pde45:
  12. kexuixeo007

kexuixeo007 Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Hải Tặc Wanted 16.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

nhìn cái nội tại trái là bỏ qua ngay rồi :pde27: đúng là chả lq gì đến tướng tấn công, chuyển về nt đốt tán công lên thêm shura may ra còn người lụm :pde13:
  13. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

lúc ray mới về VN thì Ace dùng làm mồi lửa cho ray nhưng def yếu vô cùng nên làm j thì làm nâng def lên đã :pde53:
  14. PainS352

PainS352 Member Chính Thức

ko update đâu keke =)))
  15. Silent Cat

Silent Cat Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Vạn Nhân Mê Thợ Săn Tích Điểm

::adore:: dc vậy ngon nhỉ
  16. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

:pde10: có nhé
  17. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

18. Rias

Mình nghĩ Ace và Sabo khác hẳn nhau
    Một đằng TC một đằng MC
  19. YumyKiddy

hồi đó bên TQ ra bộ báu Sabo thiên MC chắc cũng là tướng MC hoy
  20. Rias

Chắc chắn MC rồi mà :)
    Trước nhớ có tuần san nói về Sabo bên TQ rồi :pde95: