Giúp đỡ vua hải tặc mỹ part 2 ( chuẩn bị có mũ rơm 2 năm)

Thảo luận trong 'Chiến Báo' bắt đầu bởi TyVip123, 9 Tháng bảy 2014.

1. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

Chào các bạn , mấy tháng trước mình có up hình lên đây hỏi các bạn cách build đồ . Bây giờ chuẩn bị có update mũ rơm 2 năm bên Animepirate , mình muốn xin trợ giúp :) .

Mình vip3 . Trong server trừ 3 thằng top ra , trung bình lực công khoảng 730k-780k là nhiều . Mình có 690k lực công , đúng trận thì bem được mấy người vip. Mình có vài cái chiến báo ( ko biết coi dc ko ) .

http://ap.prodigy.co.id/api/replay?serverid=game30017&bid=868baf138f9ca55b

http://ap.prodigy.co.id/api/replay?serverid=game30017&bid=adbfd40d00a52b2e

Mình chơi appo + jinbe combo, lấy hiệu ứng stun của appo nên đánh thắng mấy ku LC hơn.Jinbe sở dĩ đam yếu bởi vì mình ko có bảo vật cam :( .
    DF mình ko có nhiều, đang save gold cho cây ma thứ 3 .Pet 2 chiu đầu là 8 , còn lại 9 . Hiện giờ mình đang lên đồ cho Appo

Chắc khoảng 1 tuần nữa thì nó sẽ update bản mũ rơm 2 năm , mình muốn hỏi là nếu chơi combo Usopp + nami thì có mạnh
    hay ko ? Nếu ko thì chơi combo gì ?

2. Aquafina

Aquafina Thành Viên Mới

bạn chơi cái web j thế này???
  3. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

animepirate.net

vua hải tặc của mỹ ? Chơi ở VN khác timezone lắm ko làm gì dc hết .
  4. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

hiện tại thì các tính năng auto đang đươc tối ưu giúp cho bạn có thể onl game bất cứ thời điểm nào trong ngày nên việc chơi sv VN ko ảnh hưởng lắm.
  5. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

Chơi phiên bản mỹ update sau việt nam nên mình lúc nào cũng nắm tình hình hơn tụi nó hì hì .

Mà cái này mình hỏi đồ đạc sao cứ hỏi phiên bản mình chơi thế :3 .

Combo ussop + nami haki chơi dc ko ?

Ah quên , đa số server này tụi nó xài kuma + jinbe . Đứa nào có law thì ivankov + law + jinbe .
  6. Crocodile

Crocodile Thành Viên Mới

Không ngờ cái Tinh Bàn bên Mỹ nó đặt tên theo tên của 12 cung hoàng đạo nhỉ. :emo.s2u.vn_057:
  7. Nothing On Me

Nothing On Me Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

Hồi trước cũng có chơi bên chanel này,có tý mồm mép + chút tiếng anh nên được 1 bác bên Canada nạp cho 20$ :))
  8. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

:22::22::30:
    Gần update mũ rơm 2 năm rồi . Ai cho mình ý kiến sử dụng team đi :) , với lại cho ý kiến items của mình .

Thank you
  9. Nothing On Me

Nothing On Me Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

Theo mình thì chơi LufH,còn lâu mới có Mihawk.Pk ngon lành,với lại nhìn bạn trông cũng chả "khá giả" gì nên như vậy được đó.( ý kiến cá nhân thôi )
  10. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

ồ trong đây ko có ai nạp card như bên việt nam đâu , đa số tại vì chơi trước thôi

trong top 1 thì có 1 thằng vip 12 , cho 4 thằng vip 8/7 .

Đa số là vip 3 tởi 6 ( mấy đứa từ 5- 20/30) .

Mình nói rồi , lực chiến trừ 5 thằng vip nhất ra ( 1t2 , 940k, 900k , 840k ,800k)

còn lại rơi vào 700k tới 750k .

chơi lù thì phải up nhẫn , mình có cây súng 110 ko xài ussop thì hơi phí :23: . Đang để dành nguyên liệu up đồ cho appo/nami
    sau này :) . Thanks for the suggestion :) .
  11. KaizokuKaKa

KaizokuKaKa Thành Viên Mới

Ý kiến riêng!

Theo mình nếu bên đó mới sắp update haki thì còn lâu lắm mới có TB VC cho main và hoạt động hải hồn! Main VC khá yếu! Mà mình thấy là bạn lên 1 trượng 1 VK 1 Nhẫn! thì team usoppH + namiH là lựa chọn hàng đầu (tiết kiệm + tận dụng đc sức mạnh của main!)

P/s: Đó là ý kiến của mình xin các bác đừng gạch đá!:emo.s2u.vn_011:
  12. KaizokuKaKa

Ah lại thấy bác có cái VK 90 của main! nếu k thích usoppH + namiH thì theo robinH + frankyH cũng khá hay! Mỗi tội main xài cái VK 110 thì...:28:
  13. KaizokuKaKa

Mà bạn cũng có hạng trong sv sao k mua cái thời trang ghẻ mặc tạm nhỉ! :61:
  14. duyduc

duyduc Chém Gió Thần Sầu Tung Hoành Tân Thế Giới

Ở đây chủ yếu post bài về VHT VN với của tàu nên thấy cái bản bên Mỹ của bạn trông lạ nên mọi người vào xem thôi nên ít ai để ý đến cái câu hỏi của thớt :16:
  15. TyVip123

TyVip123 Thành Viên Mới

Hồi đó coi bên đây chơi 2 VC ( ussop + urouge) nên mới có vũ khí 90 cam lol :45: . Mà cho mình hỏi đồ thủ thì nên up đều cho 2 char hay up cao 1 char ? ví dụ 2 chars đều có giáp 100 với áo choàng 100 , hay là 1 char có giap 105 áo choàng 105 con
    kia 95/95. Mà lúc ra update haki thì mình nên up như thế nào ?
    Chopper - ussop - nami hay là nami- chopper -ussop :53:

vậy mà tưởng ai cũng biết tới bản mỹ chứ :p .

Ah trong server mới có 1 thằng vip12 là có Mihawk thôi , thằng vip8 thì gần có thì phải mình ko rõ :p .

Ko biết ở Vn sao chứ ở đây trong sự kiện ác mà chỉ cần có tầm 500k điểm là có trái cam ( top 50 ) lol . Nhưng nạp card thì hơi chua ( 20$ = 400 ngàn mà được có vip 3 :( .
  16. KaizokuKaKa

Nếu bạn chơi namiH+ usoppH thì nên ưu tiên đồ thủ cho usoppH! MP thì thường mình thấy ít ng đánh MC! nên để mũ thấp thôi cũng k sao! thiếu MP thì rèn bù sau! :emo.s2u.vn_003: còn việc thấy thiếu def hay sao thì phải dựa vào chiến báo vs cảm nhận của bạn! (vs mình thì mình chẳng bao h thấy đủ!) :8: chỉ muốn max hết tất cả thôi! yohohohoho!
  17. Kmacblad

Kmacblad Member Chính Thức

Nghe chừng rate server này tốt hơn VN nhỉ :71:
  18. MCsim23

MCsim23 Thành Viên Mới

theo mình thì up Nami Chop Ussop sài tạm Apo trong lúc lên Nami. :) có Jinbe cũng mạnh rồi. mà bên Mỹ hay thật :)
  19. Darren shan

Darren shan Cao Thủ Forum Wanted 50.000.000 Beri

Nhớ lúc trước hình như cũng có chia sẽ exp chơi vs bạn, thấy ý nghĩ chơi của ban j khá giống mình:4:
    đây là cb of mình (nami, ushop)
    http://s110-haitac.game5.vn/api/replay?serverid=game20069&bid=64c3b39848834dc3

bạn nên dồn dame và def cho ushop, có điều kiện thi lền TCC cho main ( sau này dùng acehaki or MDH), nami và chop nên + def càng cao càng tốt
  20. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

ý kiến cá nhân

mình cũng vip 3 nhu bạn thôi, lên luffyH đấm rất phê vs đi map cao khá ngon
    nếu bạn ko muốn up nhẫn thì khuyên nên choi UsopH, dame rất khá lại ko tang nộ + hồi 50 nộ khi nộ
    cá nhân thấy usopH hon jin kha khá
    sau đó thì lên choperH hay namiH tùy bạn
    nếu cần thì tốn 30v 1 ngày thôi