NRT So sánh Những set đồ hiện tại

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Hanabiz, 31 Tháng một 2019.

1. Hanabiz

Hanabiz Member Chính Thức

Mình mới chơi và có rất là nhiều câu hỏi mong anh em có thể giúp đỡ
    Trước tiên thì mình muốn hỏi là đội hình mình gồm hàng cuối : otsuki với hanabi, hàng giữa có samehada và hàng đầu thì obito bạch zetsu. Mình coppy ngta rồi chiêu theo thôi chứ cũng chả biết gì về team dame hay thủ cả. Thấy mọi người hay đầu tư con otsuki nhưng mỗi ng mặc 1 set đồ khác nhau qá làm mình k biết phải chọn ntn. Bây giờ đag có set Ám mạc, chiến thần với Thần thánh thì mình nên kiếm set gì cho hàng sau và hàng giữa hàng đầu thì nên mặc set ntn.
    Mong ah em giúp đỡ
  2. nhoxkhox2003

nhoxkhox2003 Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Quý Tộc Làng Lá

duma mới chơi mà có đội hình thế này thì hẵn là nạp nhiều rồi.
    Đội hình của bác nửa công nửa thủ. Ám Mạc thì ko nên sài r.
    Thần Thánh thì chả có gì hot lại tốn tiền
    Chiến Thần thì dù ra lâu r nhưng chỉ số vs hiệu ứng đến bây h vẫn ngon. và chỉ xuất hiện ở các event đặc biệt nên cho thấy đc giá trị sức mạnh của nó. Rất đáng tiền. ( set này hiệu vừa công lẫn thủ đều mạnh )
  3. TrumThienHa

TrumThienHa Member Tích Cực

Mới chơi , có 1 team như vậy ? 90% bên Narutolucdao , 10% là siêu đại gia 568play :)

Đính chính lại là 100% là Narutolucdao vì copy người ta chiêu được ZetsuObito =))
  4. inTheDream

inTheDream Member Tích Cực

top nap thi sao
  5. PU

PU Member Tích Cực

nghe bạn tâm tư mà mình muốn xỉu :))
  6. nhoxkhox2003

thì ngta khẳng định vậy thôi chứ có ý j mà hỏi câu cộc lốc v
  7. nhoxkhox2003

:cat26 à mà ko biết bên ấy thế nào nhỉ ? cũng phải nạp mới có tướng à
  8. TrumThienHa

vẫn nạp như thường , vẫn 50 60k 1 con tướng :)
  9. Shock

Shock Member Tích Cực

Tập xem các thông tin của 1 con tướng. Đưa nó lên trận, mặc đồ vào thấy các chỉ số bộ đồ hỗ trợ con tướng đó lên những gì, tốt hơn khi mặc cho con tướng khác ko. Thử đi thử lại vài lần sẽ xác định được bộ đồ này hợp cho con nào. Ngoài trang bị còn có trang sức, pháp khí, ngọc.... kết hợp với nhau mới ra cái chỉ số của con tướng.
    Ngoài ra có nhiều chỉ số không xem được bằng mắt, chỉ thể hiện khi đánh nhau, đánh nhau với boss này thể hiện chỉ số này, boss khác chỉ số khác, đánh với người chơi lại thể hiện khác nữa.
    Chỉ số hàng sau sẽ không giống chỉ số hàng giữa, hàng đầu do ảnh hưởng của tiên thuật, cấm thuật, bậc luyện hồn, bậc hồn trận...
    Chỉ nhìn thấy con Samehada của bọn nó mang trang bị này, mình copy mà lại ko để ý nó mang trang sức gì, pháp khí gì, ngọc khảm gì, đội hình đi kèm là những con nào... thì thật giống cái máy.
    Nghe con Samehada mà đã phán cho nó mặc ám mặc hay chiến thần thì đúng là anh hùng bàn phím. Chỉ có vào acc mới có thể khẳng định nên có đồ nào cho con nào.
    1 ví dụ đơn giản: Mặc bộ trang bị Ám mặc cho Naruto-Minato, không thể hiện hết ưu việt của bộ đồ
  10. Hanabiz

Đính chính lại là 100% là Narutolucdao vì copy người ta chiêu được ZetsuObito =))[/QUOTE]
    thật ra thì mình chơi bên 568, lúc đang có cái top nạp tranh đua con obito này thì mình cũng ráng nhịn mình nạp vào tại hỏi mấy ng trong sv chơi chung thì bảo là mạnh lắm.
  11. Hanabiz

đó là mình phải có nhiều bộ để thay đổi chứ đây mình phá gần hết vàng r nên ko thể nào lựa chọn để mà test như ý bạn được. mình tưởng là những set đồ hiện tại nó phù hợp cho tướng hàng nào hàng nào là ngon nên mình hỏi, hóa ra khó khăn như vậy
  12. Hanabiz

set chiến thần thấy chỉ số ngon nhưng đắt quá. cả 50tr mới được 4 set, mà bữa thấy có bộ hoang vu nâng cấp thấy cũng ngon mà ko có vàng mua cả set nên bỏ luôn giờ nghĩ cũng hơi tiếc
  13. Hanabiz

sau một hồi chiêu gai&lee obitokakashi các kiểu thì mình chốt hạ vài con đang dùng, và mình ko biết nên đầu tư những gì nữa
  14. Hanabiz

bạn có thể chỉ giáo mình vài điều ko
  15. PU

PU Member Tích Cực

mình cũng chưa tiếp xúc với mấy con mới này nên chưa suy nghĩ cách build nhiều, coi mấy bác ở trên góp ý cũng có lý ấy
  16. nhoxkhox2003

mà nói tóm lại đội hình chính đang sài của bạn là gì
  17. Hanabiz

thì mình nói ở trên rồi mà
  18. SuperDragon

SuperDragon Member Tích Cực

Có 2 đường chính cho đội hình hiện tại là công và thủ: Đường công dành cho ai thích pvp, đường thủ dành cho ai muốn chinh phục phó bản.
    - đường công chủ yếu up tốc, dame, tỷ lệ khống chế,bỏ qua khống chế, tỷ lệ sát thương, bạo kích, phá kích, rút dame. Theo đường này chủ yếu dành cho pvp, dame boss 1h, 10h...
    - đường thủ chủ yếu up máu, thủ, tỷ lệ giải khống chế, tỷ lệ miễn khống chế, tỷ lệ miễn thương, kháng bạo, né tránh,... Theo đường này chinh phục phó bản. Đã từng một thời tung hoành trên pvp.
    nhoxkhox2003 thích bài này.
  19. Hanabiz

hỏng rồi mình toàn mua đồ tỉ lệ sát thương, tốn chắc cũng cả mớ vàng, tiêu vàng ngu quá giờ muốn quay lại cũng khó, trong kho còn gailee, kks obito với final ssk mà giờ mình muốn theo team dame luôn thì nên làm như thế nào nhỉ, hoặc là build lại team thủ thì nên làm ntn bây giờ
  20. TrumThienHa

Team thủ khó build chứ team công dễ chết , chả cần suy nghĩ nhiều :
    • Ngọc , pháp khí nhanh nhẹn max
    • Vật chủ giác tỉnh tốc + giảm nộ
    • Trang bị , trang sức kiếm cái nào có tăng khống chế + hợp kích + sát thương + vật / huyễn công + giảm thủ địch quất vào
    • Tướng thấy con nào có thiên phú buff tốc , khống chế cao cho vào .
    Như bác là có GaiLee KKSOBT Final thì :
    • Thủ là Hanabi + GaiLee + HidanKKZ/Kisame + Final / ZetsuObito
    • Công là :
      • KKSOBT + 2 già / Hanabi / Kinshiki + Kisame + GaiLee
      • KKSOBT + 2 già / Hanabi / Kinshiki + Kisame + ItachiNagato / ZetsuObito 2CS (dame lực chính)