[VHT VÀ TÔI] 4 NĂM GẮN BÓ VÀ NHỮNG KỈ NIỆM KHÓ PHAI 2016

Thảo luận trong 'Vua Hải Tặc Trong Tôi' bắt đầu bởi Kise, 19 Tháng một 2017.

1. Kise

Kise Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 700.000.000 Beri

#2016VHTVaToi
    Xin chào toàn thể anh em trong Vua Hải Tặc, chắc có lẽ đây có thể là event tết hoành tráng cuối cùng của game rồi nên có lẽ mình sẽ làm dài dài tí để chia sẻ một số kỉ niệm khó phai nhất trong 4 năm qua cũng như 2016 nói riêng với mọi người.
    _Đầu tiên chắc có lẽ là cơ duyên dẫn mình đến với game này và khiến mình gắn bó với nó trong 4 năm nay. Nhớ không lầm thì hồi mình lớp 8 thì vào 1 buổi chiều rảnh rỗi thì ngồi lướt qua lướt lại trên Zing Me thì thấy cái game tên Vua Hải Tặc. Thấy tên lạ lạ nên cũng ấn vào chơi và sever mình chơi đầu tiên là S52-Kureha. Và tại thời điểm mình chơi thì lúc đó top trong sever lúc đó là Coby vs Viễn thì đã 7x, còn mình thì 1x =)). Chơi dc tí thì mình off rồi hôm sau lại onl cày tiếp và câu chuyện bắt đầu từ đó với tên IG đầu tiên của mình là Ozil :)
    _Thứ 2: Có lẽ là đợt gộp sever đầu tiên thì S52 gộp vs S53 và cũng nhờ thế mà bây giờ mình mới dc cầm acc top 1 S53 thời ấy và duy trì tới bây giờ (do anh em S53 ai cũng off hết). Và có khoảng thời gian tầm hồi lớp 9 thì 1 mình bản thân mình phải ôm lo tới 6 7 acc top và vì còn đi học nên tiềm lục kinh tế ko đủ để chăm hết được nên mình quyết định lo cho acc MộcYLiên là chính. Có thể nói đây là định mệnh.
    _Thứ 3: Đối với mình thì đó là đợt gộp sever lần 2 và đem đến cho Nam Hải mình một luồng sinh khí mới với các Sabo, PhongThần, Christian, Shanks, Hoang2AnhEk (@HuangZhi đấy :pde39:), TùngDz,... Nhưng niềm vui không được bao lâu thì bất đồng xảy ra và Sabo trầu tre tách ra khỏi CH và tiếp theo đó là các top PhongThần, Christian.... và chỉ còn mình và @ngoctuan và một vài anh em khác ở lại gồng gánh 1 CH gần như đổ nát và duy trì đến bây giờ. :pde68:
    _Thứ 3: Là đợt offline hồi cuối năm 2015 với rất nhiều kỉ niệm =))
    +Đầu tiên chắc có lẽ là lần chơi thua minigame của mình và điều đó dẫn đến 1 hình phạt vừa vui vừa hài được "áo hồng" đưa ra khi 1 mình được 9 gamer boy trong đó có Mod Sanji, anh Hiền, @HuangZhi, và còn 6 bạn ko biết 4rum hun :pde31: và người cuối là Miss VHT mình tự hun :pde31: :)
    +Gieo nhân nào gặp quả đấy. Tên áo hồng cũng phải đứng im chịu trận khi thua mình minigame 2
    +Bức ảnh đẹp nhất buổi offline đấy =))
    _Thứ 4: Vào khoảng tháng 3,4 gì đấy khi 1 tin động trời ập đến. VHT Trung Quốc đóng cửa. Và cũng lúc đó là lần thứ 5 mình mở túi SN 3 tuổi và kq là éo được cm gì nên động lực nạp game của mình kết thúc thì thời điểm ấy :pde36:
    _Thứ 5:Có lẽ là buổi offline hồi tháng 8 vừa qua, mình đi cùng vs @HuangZhi đến đó (vì ở gần nhau, cùng Tân Phú =)) ). Mới vào đã gặp ngay tên áo hồng (giờ là mod thì phải). Buổi off ấy có lẽ là bữa off cuối của game nên kỉ niệm về nó chắc có lẽ cũng khó quên khi gặp lại 1 thành viên gắn bó lâu dài vs mình @ngoctuan và cũng với những bức vẽ đi vào lòng người =)) (kiếm hoài không thấy chú bộ đội của team anh Hiền =)) )
    Mod Ly :pde36:
    _Thứ 6: Có lẽ là đợt Sài Gòn thất thủ khi vào lúc 8h trên đường về nhà phải dắt xe gần 1h đồng hồ không dám chạy xe khi nước lên đến đầu gối. Nhờ đó mà dc tập gym free :pde68:
    _Về tình yêu thì mình vẫn FA vì 1 lí do đơn giản -> không muốn tiền vô ích vì gái :pde30:. Theo quan niệm của mình thì gái thời đi học chỉ là bạn thân hoặc bạn thời đi học chứ không thể là bạn đời tương lai mình được nên quen chi sớm -> tốn tiền sớm :pde36:.
    _Cuộc sống: Cũng nhàn nhạ, ngày ăn 3 buổi, nhà bán nước và đồ ăn nên lúc nào cũng dc ăn uống thoải mái, xem anime manga cả ngày khi dc nghỉ :pde27:.
    Và đó những kỉ niệm khó quên của mình trong suốt 4 năm chơi game cũng như 2016 nói riêng. Cuối cùng nhân dịp năm mới Đinh Dậu 2017 sắp đến, mình xin chúc tất cả các anh em Vua Hải Tặc 1 năm mới vui vẻ, gặt hái nhiều thành công.:pde78:
    P/s: Mình tên Đức, hiện đang lớp 12. Cảm ơn mọi người đã đọc qua những dòng chia sẻ của mình. :pde39:
    Rose, gunslinger, Tanner and 13 others like this.
  2. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

hihi đi off chung 2 lần r sao k thấy :pde34: chắc do chưa ấn tượng
    Nguyễn Hiền thích bài này.
  3. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

sao mày nhắc tên chị suốt thế thằng kia, thôi thì like cho e nó vui :cat7
  4. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Quẩy 2 lần =))
  5. Kise

xin lỗi vì e kêu a lên hun :pde31: đi off lần nữa thì đừng cay em nha :pde44:
  6. Kise

Maybe lần 3 :pde40:
  7. thichvusacs91

thichvusacs91 Cao Thủ Forum

8. Zet

Zet Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 200.000.000 Beri

event này vui đấy nhể :pde53: chắc làm tế 1 bài mới dc
  9. Trúc Quỳnh

Trúc Quỳnh Chém Gió Thần Sầu ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

thấy là lạ, 4 năm trước, chơi sv đầu tiên là 5x, mà mình chơi 3 năm, sv đầu tiên là s39 và khi đó cũng là sv mới nhất, kì lạ
  10. ngoctuan

ngoctuan Member Tích Cực Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

Tâm huyết quá nhề ::beauty::::beauty::::big_smile::::big_smile::
  11. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

12. Kise

ủa 4 năm thật mà :pde67:
  13. Kise

ko tâm huyết là bỏ lâu r` :pde22: còn ta vs mi ở QT chứ còn ai đâu :cat14
  14. gunslinger

gunslinger Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới

1) viết cái gì mà gõ dấu lung tung đọc hoa cả mắt
    2) Gia nhập 3Q thì 500 ae 3Q sẽ vào like nát cái bài này ::band::
  15. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

5x ingame nhưng là 1x-2x trên zing me =))
  16. Trúc Quỳnh

Trúc Quỳnh Chém Gió Thần Sầu ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

chơi lúc năm học lớp 10, nhớ năm lớp 9 còn chơi NRT. có nhớ nhầm k thế. s52 ra sau s39 cả nữa năm mà
  17. Trúc Quỳnh

ra là 5x ig, lão này nói k rõ ràng lắm, tưởng 5x zing
  18. Kise

like mạnh để t lấy giải chuyển cảng cho vui :pde40:
  19. Kise

gái lớn hơn mình 1 tuổi à ??? Xin đính chính sv khởi đầu mình chơi là s11 zing nha =)) Bh qua s12 Zing r
  20. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Tưởng lớn lắm hóa ra bằng tuổi :pde53: