VHT ...

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi optimus, 24 Tháng chín 2014.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

2. Tan123147

Tan123147 Member Chính Thức

Mn cho hỏi có trang web sever vua hải tặc trung quốc với ko phải game lậu nha. Mình thấy lúc mà cập nhật trước bản update mấy ad trang có dịch chiêu thức hay cập nhật từ tiếng trung quốc ,vậy sever đó web nào thế cho mình xin.
  3. Shaddoll

Bên TQ sập hơn 1 năm rồi, giờ đổi nhân vật như kiếm hiệp vậy::nosebleed::
  4. Georges

Georges Thành Viên Mới

Wow wow, đa dạng quá, cảm ơn bạn nha ::big_smile::
  5. Georges

Georges Thành Viên Mới

Mọi người cho mình hỏi, mình có một từ mình chưa hiểu là Dial
    Dial
    là gì? Và nó có chức năng gì vậy mọi người?
  6. Shaddoll

Đơn vị trong khu vui chơi, lv 80 mở
    Đổi được nhiều cái: đá tẩy, danh hiệu, tướng, thủy tinh chuyển phong ấn,... lv thấp quan trọng nhất là bộ ts 3* răng thú, sau này mở hải hồn (lv 102 có) thì cái chìa khóa cung điện quan trọng
  7. Tan123147

Tan123147 Member Chính Thức

Cho mình hỏi mua dial thế nào. Mình thấy trên chợ trời có người bán dial nhưng không biết hình thức trao đổi thế nào. Mình cần mua 1 số lượng dial thì ib với người bán rồi các bước tiếp theo là làm gì v. Mình chưa mua lần nào nên sợ mất tiền ạ.
  8. Zens

Zens Member Chính Thức

mọi người, cho mình hỏi về tính năng này cụ thể như nào? có lợi ích cụ thể gì vậy? mình có nên mua không?
  9. Crocodileynd

Crocodileynd Member Tích Cực

mình đang thắc mắc vượt quá 100 nộ thì nộ dame có to hơn không nhỉ
  10. Viet264

Viet264 Member Chính Thức

Hơn chứ nộ càng nhiều dame càng to
  11. Shaddoll

12. Crocodileynd

ẹc, vậy là như nhau à . mà cho mình hỏi thêm có nên cường hóa 1 xíu đồ vũ khí cho buff để nó tăng máu không ( kiểu như + vũ khí cho vivi để tăng máu , nó có dòng tăng máu mà )
  13. Shaddoll

Không:cat23, thay vì thế up ngọc máu ko rẻ hơn à
    Trừ khi bạn max lv và mấy cái khác cường hoá max hết, thì mấy cái ko liên quan để +40 50 gì đấy thôi
  14. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Mình vừa chơi game này và đạt lv 86 r. Mình đọc nhiều bài hướng dẫn r nhưng vẫn chưa định hình rõ hướng đi sau này. Theo mn thì MC đang là Nami thì có nên lên haki sau này và khi không dùng nami nữa thì chuyển sang chơi tướng MC nào. Đối với Kent TC thì sau này sẽ chuyển sang chơi loại tướng TC tiếp theo gì. Có nên chơi chop haki không. Và sau này có nên nâng kayaS không vì mình thấy kayaS cũng khá ngon hay nên chơi mirellaH. Tướng VC trước khi cho qua jinbei thì mình có thể truyền từ usopp cho tướng nào không hay để dự bị. Sau này khi có đồng đội thứ 6, thì có nên đầu tư sâu vào tướng thứ 6 không. Mức đầu tư của mình tối đa của mình thì chỉ đến nỗi vip 7 thì việc nuôi 1 main VC, 1TC, 1VC,1 MC có khả thi không?
  15. Shaddoll

- Thời đại hiện nay nên chơi đủ các đường, nạp ít thì dồn 2 dame chính (Main VC + 1 con khác), đường còn lại chỉ để hiệu ứng (như DofS của TC, hay BoaS của MC)
    - Buff: ko nên xài con nào cả nếu nạp ít, ChopS lâu lắm sau này mới có lúc cần để đi map (lv 17x 18x)
    - Tướng: (shura)
    + VC: Main (trước 125 có lẽ là JinbeH) (ngoài ra có akaiS nhưng khó kiếm và ko hiệu quả = main)
    + TC: Râu trắng, DofS (DofS kiêm cả hiệu ứng, xài quấy rối thay BoaS được nếu team ko theo TC dame chính)
    + MC: PerS, Sabo (khó kiếm trừ khi chung team với top) (dame) / BoaS (eff)
    + Tank: BrookS

Nami thì sẽ bỏ sớm, dùng cũng chỉ đi boss là chủ yếu
  16. Ron

Ron Cao Thủ Forum

À ok mình hiểu rồi. Vậy là mình dưới lv125 đủ dv sẽ chuyển usopp sang jinbeVC, TC vẫn cứ chơi KentH cho đến khi có Dof. Ở đây mình có thể nuôi Dof theo cả đường TC dame chính luôn được không. Dame thì Dof có ổn không. Hiện tại lv của mình đang có 2 buff là kaya và vivi vậy thời điểm vào khoảng lv nào thì bỏ 2 buff này là hợp lý. Có phải khi có brook thì sẽ bỏ buff không. Mình chơi luôn cả BoaMC trong team được không vì mình thấy Sabo với Per đối với mình chỉ vip 7 là cao thì có thể đạt được không.
  17. Shaddoll

:pde86:Độ khủng dame con DofS biết bn lên đây than r
    PerS chỉ là đồng đội hội đàm ko khó kiếm
    BoaS quan trọng, ngoài eff hoá đá khó chịu còn có khả năng phá trái (phá eff 2 lần giảm st của trái tuyết quái với miễn dịch 7*,...)
    Buff: chịu, khi nào thấy đội hình ko cần nộ thì bỏ buff

:pde95:Nói chung khuyên nên build TC, MC tà tà thôi r xài BoaS, mình là tên dồn all in PerS r ăn hành TC đây
  18. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Với PerS thì bao nhiêu vàng có thể hội đàm được. Hội đàm theo kiểu làm mới đồng đội phải không bạn?
    Bạn có thể chỉ luôn cho mình cách build BoaS lấy hiệu ứng ra sao không ( về đồ, ngọc, nguyên tố,báu vật,...)
    Và cái mình thắc mắc nhất là về TAQ. Mình thấy game có phần TAQ là khó hiểu đối với mình nhất. Vậy cho mình hỏi luôn là TAQ build ntn cho mainVC. Mình không chơi theo kiểu dame to để sài griffin thì sd các loại trái dung hợp nào thích hợp cho main vừa dame ổn vừa trâu bò mà gây ức chế đối phương. Những tướng như Dof và Boa thì chiếm mất 1 slot TAQ thì 2 slot còn lại nên lấy gì. Mình có đọc cmt ở trước bạn có reply với 1 bạn nào đó là không nên sài griffin cho jin trừ khi có hố đen vậy tại sao như vậy và trái ác quỷ cho jinVC có thể build giống như main VC không?
  19. Shaddoll

::bad_smelly::Hội đàm free từ từ nó ra chứ vàng viếc gì, muốn chắc chắn có ngay thì phải vip 9 mở cái Free hội đàm kia
    Hiện tại Game chưa có thứ gì của Ngọc, nguyên tố,... gây hiệu ứng, chỉ có skill tướng và taq
    - Mấy con có xoáy thì ko nên xài grif
    -Main mà xài hố thì khá phế, do nó là con thuần dame, chỉ khi để nó làm dame phụ mới lắp hố
    Cụ thể lắp trái thì để ng khác trl, lười lắm r :pde86::cat8
  20. Crocodileynd

trong shop nó ghi dòng chữ màu xanh : mua exp bảo thạch nhanh tăng lực HD, là xạo đúng k bà con
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.