NRT Hỏi đáp

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi akkka, 14 Tháng ba 2019.

1. akkka

akkka Member Chính Thức

Khi nào mới ra quỹ trưởng thành vậy anh em?
  2. Goodmorning

Goodmorning Member Chính Thức

Cho hoi cac Gentlemen:
    1/ Nen mua trang bi hay trang suc truoc?
    2/ Voi tuong Harogomo & Hamura (team cong) thi mua trang bi va trang suc nao cho hop?
    3/ Voi tuong Gai-Lee (team thu) thi mua trang bi va trang suc nao cho hop?
  3. SuperDragon

SuperDragon Member Tích Cực

tháng sau
  4. SuperDragon

1/ trang sức
    2/ tăng tỷ lệ khống chế, nhanh nhẹn
    3/ kháng khống chế, xóa buff tiêu cực
    4/ lần sau nhớ viết tiếng việt có dấu
    ngoctu1610 thích bài này.
  5. evenstenves

evenstenves Member Tích Cực

Thường thì 60 ngày / lần
  6. evenstenves

1- nên mua trang bị trước
    2-cứ cái nào tăng sát thương - dame và tốc thì bạn mua
    3-loại nào tăng kháng khống chế mà có thêm cái gì liên quan đến thủ thì bạn chọn
  7. SuperDragon

bình thường 1 tháng quỹ ninja thì tháng sau ra quỹ trưởng thành và ngược lại
  8. SuperDragon

1/ trang bị phải cả bộ mới có tác dụng mạnh. mà tiền mua 1 bộ trang bị thì mua được 6 món trang sức. trang bị không phải dòng nào cũng có tác dụng với con tướng mình trang bị nhưng trang sức thì có thể lựa.
    2/ haro-hamu là tướng có skill mù không xóa bỏ. trừ những con kháng mù còn lại dính là đứng im. tuy nhiên tỷ lệ khống chế chỉ có 70%. gặp tướng có kháng khống chế như gai lee thì hầu như phế. phải tăng cường khả năng khống chế và nhanh nhẹn để đạt hiệu quả cao nhất.
    3/ kháng khống chế và xóa tiêu cực là thích hợp nhất.
    evenstenves thích bài này.
  9. evenstenves

Thêm tư vấn cho bạn ấy thôi mà :D
  10. SuperDragon

chia sẻ ít kinh nghiệm thôi mà :D
  11. Shock

Shock Member Tích Cực

Biết evenstenves là người chơi acc nào thì mới biết kinh nghiệm mình có chưa là gì.
    1/ trang bị đủ bộ mới có tác dụng mạnh? Chưa chính xác đâu nhé. Tham khảo một số acc trong top 30 cụm 1 xài phối hợp 3 cặp hoặc 1 cặp với 4 món... Vấn đề là mình đang cần cái gì thì phối hợp cái đó. Với con tướng này thì khi mang trang bị A chỉ cần 1 cặp là ok nhất, 4 món thì dở hơi, 6 món thì thừa hoặc trùng cái cần thiết.... Với trang bị B thì lại 4 món mới phù hợp chẳng hạn... Đừng máy móc phải đủ 6 món.
    2/ 2 ông già: ko xài, ko quan tâm, ko tư vấn ::bye::
    3/ GaiLee: kháng cc với xóa tiêu cực thì chả là liên quan đến thủ à? Nói thế thì khác gì ý kiến trên đâu.
  12. SuperDragon

1/ với trang sức mình có thể dễ kiếm dòng hợp với con tướng mình cần hơn. trang bị kết hợp 1 cặp 2 cặp chứ 3 cặp hợp với tướng thì hơi khó. mình nghĩ vậy. 1 set 6 món thì kích hoạt dòng cuối là dòng mạnh nhất của bộ trang bị đấy nên mình nghĩ trang bị thì nên chơi 1 bộ.
    2/ bỏ qua
    3/ ý mình là thích hợp nhất. có nhiều dòng thích hợp với thủ nhưng xóa tiêu cực mình nghĩ là hợp với thủ nhất
  13. HaHuyThang

HaHuyThang Thành Viên Mới

Cho em hỏi là em chơi với 1 đích đi vượt ải thôi. Thì build team thủ không cần mấy món kháng khống chế với xóa hiệu ứng tiêu cực ạ ?.(Hiện tại em cần vượt ải cánh, cấm thuật , địa hạ thành).
  14. Shock

Shock Member Tích Cực

Cái này ko nói chắc chắn đc, còn tùy team bạn dùng là những con tướng nào, ải bạn cần qua là ải cụ thể nào. Cơ bản thì cánh mà có pve từ 50m sẽ dễ qua, cấm thuật từ 30m là đơn giản, địa hạ thành tầm 60m. Bạn đã đạt đến chưa? Nếu chưa thì những món kháng cc, xóa hiệu ứng vẫn rất cần, ngoài ra còn cần Dot, giảm thủ, giảm công, tăng mt, giảm st... Bạn lựa đội hình phù hợp, kết hợp đồ phù hợp thì pve 20m cũng qua tất cả các ải bạn đang nói tới.