VHT TUẦN SAN SỐ 233 | NGẮM NHÌN TÊN LỬA | PHỤC HƯNG VẬT CÔNG?!?

Thảo luận trong 'Tuần San VHT' bắt đầu bởi RainyDays, 20 Tháng bảy 2019.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: JenJen, RainyDays, TomAadarsh
  1. Minhhp87

Minhhp87 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động

Fuj chưa kịp thể hiện thì bị trái Long Hồn neft cmn luôn. :D , Usopp tuổi gì khi team có 2 trái Long hồn.
  2. KenT1st

KenT1st Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh Wanted 50.000.000 Beri

Tuần san giờ là ra theo phong cách ngẫu hứng à
  3. NhaThyMiki

NhaThyMiki Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 16.000.000 Beri

Nói sao nhể? Khi một cuộc tranh luận nghiêm túc đang diễn ra nếu bạn muốn góp ý thì ít nhất phải xem họ nói gì và đang nói đến đâu. Chứ k phải tự nhiên vào phán 1 cái chả ăn đâu với đâu ảnh hưởng đến tranh luận góp ý. Mình hỏi ngu tí SP là gì nhỉ? Nếu mình hiểu không nhầm là buff giảm sát thương à? Mình cũng hiểu là ra trái giống như Lá Chắn cho VC và MC là điều không thể vì nó phải ra dung hợp các kiểu, thêm nữa NPH đang dần hướng đến trái 8* chứ không muốn phát triển thêm trái 7* nữa. Còn việc ra tướng đánh xuyên Lá Chắn như Luffy không, hay là ra một giải pháp nào đó thì là vấn đề của NPH. Việc mình tranh luận cũng như đưa ra cả chiến báo làm minh chứng để cho thấy TC đang bị lá chắn làm cho bế tắc như thế nào. Và cần hơn nữa là sự đồng lòng góp ý của những người đã đang và sẽ hiểu điều đó.
    LinhkLinhK thích bài này.
  4. ThanCong

ThanCong Cao Thủ Forum Băng Mũ Rơm Haki Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 200.000.000 Beri Wanted 50.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

chỉ số cơ bản giống hệt BURGESS à : sm 4.3 nn 3.9 tl 3.4 máu +40 mỗi cấp
    thuộc tính cũng giống hệt luôn sm 123 nn 112 tl 103
    ..............nản gớm........................
  5. Banchou

Banchou Cao Thủ Forum

Cái cb này của bạn thua là do ăn hiệu ứng ngập mồm chứ liên quan gì đến đối phương cầm lá chắn, chưa kể nhìn cb thì bạn là người chơi full dof chứ đâu phải full tc, thời đại bây giờ đánh phải 2 dame đổ lên chứ đánh 1 dame thì ăn hành là đúng rồi
  6. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

con bu ghẻ toàn ăn HU chả lám ăn dc j =)))) nếu cho lên mấy slot đầu có lẻ đấm dc 1 cái nhưng sẽ làm mấy con sau bị đánh trễ cho xuống slot sau thì chưa đánh ăn HU chết ngắc r mà dame nó củng k to tới mức đấm dc 1 cái có thể đảo ngươc thế cờ :D . Có lẽ so với tầm dưới VC vẫn còn đất diễn chứ a thấy tầm trên 20m vc phế thật sự
  7. NhaThyMiki

NhaThyMiki Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 16.000.000 Beri

Xin thưa bạn! Máu con Doffy đội địch máu là 429 vạn cao thứ 2 chỉ sau main là 485 vạn. Con Doffy mình đánh 1 phát nó đã hết sạch máu và phải hồi máu. Vậy bạn nghĩ những con còn lại có thể trụ được sau khi Doffy mình đánh 2 phát liền? Doffy k phải là TC hay sao mà bạn nói mình full Doffy chứ k phải TC? Bạn nghĩ nếu đầu tư 2 con nửa vời sẽ hiệu quả hơn là tập trung 1 con? Bạn nghĩ nếu có thể đầu tư được 2 con thì có ai nói tôi chỉ muốn chơi 1 con? Bạn nói rất hay mỗi tội nó chỉ là 1 lời nói của một người xem thoáng qua và quá chủ quan. ::baffle::
  8. NhaThyMiki

Em nói với anh nếu không có lá chắn thì team đó Doffy em cho 1 hít đã lên bảng đếm số rồi (không tính con hồi sinh). Mà anh thấy đấy con Bú Ghẻ vả một phát team em rụi sạch mặc dù đã thân mật 169 rồi nhé. Anh không ở trong cuộc không hiểu được đâu. Ở tầm dưới này Lá Chắn hoành hành ghê lắm.:cat38
    LinhkLinhK thích bài này.
  9. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

tầm trên củng ghê lắm haha mang full lá chắn lun nhưng vẫn thua ::band::
  10. NhaThyMiki

Bởi thế anh góp ý cứu vớt TC đi anh. :cat21
  11. HuongNhi

HuongNhi Member Tích Cực

Ý kiến của dân đen không có giá trị để được ghi nhận đâu bác.
    Bh các top lên tiếng thì mới được.
    Cơ mà cứ cầu xin lòng thương biết đâu có mod động lòng trắc ẩn :))
    NhaThyMiki thích bài này.
  12. J-Fla

vớt tc nữa chết a =))) trên này nó bá lắm r
  13. Banchou

Banchou Cao Thủ Forum

thì đấy là do cách bạn chơi chỉ muốn dồn 1 con mạnh chứ không muốn lên 2 con, tuy yếu hơn nhưng có dame để giết con yếu yếu đánh hiệu ứng như boa trong chiến báo tránh trường hợp nó hiệu ứng đến chết , nó chả liên quan gì đến lá chắn hay không cả, hiện tại cái meta dồn hết tài nguyên vào 1 con mình nghĩ nó ko còn phù hợp nữa rồi, giờ dồn hết sabo mà 4 con còn lại yếu cũng vẫn ăn hành đều chứ nói gì dof
    MoonL thích bài này.
  14. NhaThyMiki

"chả liên quan gì đến lá chắn hay không cả" Cái câu nói đọc đến nực cười. Nhờ Lá Chắn mà team địch trụ qua 2 lần đánh của Doffy. Nói thẳng ra thì đến 1 lần đánh nếu không có Lá Chắn đã chết. Bạn nói ra được câu đó bạn k thấy phi lý à? Trong khi nếu không phải TC mà là Sabo MC hay Bú Ghẻ VC thì bạn nghĩ nó thoát được 2 phát đánh liên tục. Như thế k phải là do Lá Chắn đã làm cho TC bị thiệt thòi à? Cậu có thể kiếm ra trái nào khắc tác dụng với VC và MC như Lá Chắn làm với TC hay k? :pde54:
  15. Banchou

Banchou Cao Thủ Forum

như mình nói ở trên là bạn thua do cách chơi của bạn chứ ko phải do team kia cầm lá chắn, bạn dồn hết 1 tướng xong ăn hiệu ứng đến chết nó liên quan gì đến bên kia cầm lá chắn , đặt ví dụ là nếu rt bạn giết được boa để không cho bên kia hóa đá hoặc turn 3 dof bạn được đánh 1 hit thì kết quả trận đấu như nào . Đồng ý là sabo nó hiện tại khá là imba so với phần còn lại và lá chắn nó khắc chế TC khá nhiều nhưng bảo chơi TC ăn hành là không đúng

còn nếu không cầm lá chắn thì có cb cho bạn này, quả lá chắn nó làm ra để giảm bớt độ bá của TC chứ ko thì bọn TC nó làm loạn game từ lâu rồi
    http://s392-haitac.haitac-gs.com/ap...veLEKUQW6Wh7wtc9NxJGochnZEwdqYOZ3gOj9dO11jaKg
    MoonL thích bài này.
  16. Yuzuru

Yuzuru Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Công Hội AE...GATO.S145

17. Yuzuru

Yuzuru Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Công Hội AE...GATO.S145

18. NhaThyMiki

Mình sẽ không tranh luận nữa. Cậu xem lại chiến báo và trả lời giúp mình. Sau 2 phát đánh liên tục Doffy của mình lượt 1 và lượt 2 tại sao 4 con (Sabo, Burgess, Law, Main) không chết chỉ mình Doffy địch chết? Nếu cậu không biết xem trang bị trong chiến báo hay không thể trả lời thì mình xin trả lời giúp cậu vì 4 con đó đeo Lá Chắn còn Doffy thì không? Nếu do Lá Chắn mà chúng không chết để rồi có cơ hội gây sát thương và hiệu ứng lại cho team của mình khiến mình thua thì đó có phải là do Lá Chắn k? Mình chỉ muốn nói thế. Nếu cậu vẫn không thực sự hiểu thì tạm biệt. :cat2
  19. NhaThyMiki

Dạ thưa anh em đang nói đến Lá Chắn làm TC bị thiệt. Thế trong chiến báo với chiến lực và sức đánh Doffy của em đáng lẽ có thế cho địch bốc hơi trong lượt đánh đầu (chỉ còn lại con hồi máu và hồi sinh). Nhưng với 2 phát liền chỉ có con nào đeo Lá Chắn trụ lại. Như vậy không phải do Lá Chắn làm team tập trung TC thiệt thòi cụ thể là ảnh hưởng trực tiếp đến Doffy của em còn gì? Nếu không phải do Lá Chắn giúp team địch duy trì 2 lượt thì anh có nghĩ Doffy của em có bị dính hiệu ứng sau 2 phát đánh đó?
    Thứ nhất không phải ai cũng giàu có như anh với các siêu top hễ ra con nào cũng sẽ chạy theo được và đủ haki lên ngay để cho vào team mình. Thứ 2 anh có chắc là Fuji không bị ảnh hưởng gì? Trong chiến báo anh gửi thì sát thương lần 1 hiện -1 do đâu? Chắc là do ma hay thần thánh nào làm à? Sau đó chỉ duy nhất cái sát thương bỏ qua TC phòng mới gây tổn hại cho địch. Đặt vấn đề nếu một người đó dồn damage vào Fuji như team em dồn damage vào Doffy và gặp team địch dùng 5 lá chắn và 5 cái nguyên tố Lời Nguyền để phá sát thương bỏ qua TC phòng của Fuji thì anh nghĩ ra sao?:cat23
  20. Banchou

Banchou Cao Thủ Forum

mình cũng chán tranh luận với bạn rồi, bạn bảo là bị burges hành xong post cb lên thì ai xem cũng biết bạn ăn hành là do dính quá nhiều hiệu ứng ( nhược điểm của cách chơi dồn 1 tướng ) chứ nó chả liên quan gì đến con burges , sabo hay do lá chắn cả ( mặc dù lá chắn nó chống được 2 lần dame của bạn ). Bạn biện hộ là vì nó cầm lá chắn kháng dame TC nên trong vòng 2 turn bạn không thể clear được hết team địch và bị đối thủ phản đòn bằng hiệu ứng khiến bạn thua thì mình cũng chịu , mình không thấy trong game có ghi là phải clear team địch trong 2 turn nếu không thì sẽ ăn hiệu ứng ngập mồm và thua trận

ps: nói chính xác thì là bạn ăn hành chứ không phải ai chơi TC là ăn hành, bạn thấy ngoài bạn bảo TC là ăn hành ra thì còn ai nữa, cá nhân mình đánh 2 TC ( không có hổ tím với long hồn ) thấy thua cũng nhiều nhưng không đến độ ăn hành như bạn bảo
    MoonL and hanhphucnhenhang like this.
Moderators: JenJen, RainyDays, TomAadarsh
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.