VHT ...

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi Max, 15 Tháng chín 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. Nguyễn Phước Lộc

Nguyễn Phước Lộc Cao Thủ Forum Người Hướng Dẫn Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 100.000.000 Beri

Lag chiến báo cũng không xa lạ gì với mọi người chơi game vua hải tặc. Tuy nhiên đây là có thể là một vấn đề khá mới đối với những bạn mới chơi vua hải tặc lần đầu, hoặc không biết làm cách nào để có thể đi map 1 cách nhanh gọn lẹ mà không cần chờ hết lần đánh.
    Đối với các bạn đã có hoạt động Khu Vui Chơi
    Đối với trường hợp này thì việc làm lag chiến báo thực sự vô cùng đơn giản.
    Bạn chỉ việc post 1 chiến báo bất kỳ lên kênh chat sau đó nhanh tay bấm tham gia hoạt động “Khu vui chơi” và chiến báo đó là các bạn đã làm lag được chiến báo rồi.
    Đối với các bạn chưa có hoạt động Khu Vui Chơi
    Khi chưa có hoạt động Khu Vui Chơi thì việc làm lag chiến báo có lẽ là khó khăn hơn nhiều. Các bạn cần một số yêu cầu sau
    Chuẩn bị:
    + Level 15
    + Có “Cảng” hoặc “Tài nguyên”
    + Auto Click
    Đối với Auto Click thì các bạn có thể lên Google để tìm kiếm và Download khá dễ dàng
    Ok vậy là xong bước chuẩn bị.
    Các bạn bắt đầu khởi động Auto Click lên
    Nhấn F4 để Auto Click trở thành giao diện như thế này
    Cũng giống như hoạt động “Khu Vui Chơi” các bạn cần chuẩn bị một chiến báo và “Cảng”
    p/s: Sẽ có nhiều bạn hỏi mình Level 15 thì làm sao úp được chiến báo. Đối với Level này thì các bạn có thể “Chat riêng” với một người chơi để úp chiến báo nhé
    Ok xong khâu chuẩn bị thì các bạn sẽ có những thứ như hình
    Các bạn “Nhấn” và “Giữ kéo chuột” từ Chữ Record của Auto Click và kéo về “Cảng”
    Làm tương tự như trên với “Chiến báo”
    Sau đó bạn F4 lại để trở về giao diện ban đầu của Auto Click
    Các bạn nên chỉnh lại 1 số thông số để Auto Click có thể chạy chính xác hơn khi làm lag chiến báo. Mình đã chỉnh thông số thích hợp để lag chiến báo, các bạn có thể chỉnh theo.
    Sau khi đã chỉnh xong phần Auto Click thì các bạn có thể vào game. Sau đó nhấn F3 1 lần và sau khi đã hiện giao diện cảng thì bạn F3 thêm lần nữa để tắt Auto Click
    Video hướng dẫn:
    Một Số Lưu Ý:
    + Khi vào đấu trường để đánh thì sẽ bị đen màn hình. Các bạn có thể nhấn vào NPC nhiệm vụ để trở lại map hoặc nếu đã có Pet thì có thế nhấn vào Pet
    + Sẽ không hiện chiến báo khi các bạn đánh Map
    + Khi đi Map các bạn đánh 1 con rồi thoát ra khõi Map sau đó vào lại để đánh tiếp tục con khác
    + Khi đánh nhiều lần mà không qua được con quái đó thì có nghĩa là bạn đánh không lại nó, cần F5 để điều chỉnh trận hình cho phù hợp hơn.
    Chúc các bạn thành công
    LCKemDâu, Tahnah and (deleted user) like this.
  2. Shockmaster

Shockmaster Member Tích Cực

nên đăng vô phần "Kinh nghiệm hải trình" cho đỡ trôi nổi :pde22:
  3. Nguyễn Phước Lộc

Nguyễn Phước Lộc Cao Thủ Forum Người Hướng Dẫn Tân Tinh Đại Hải Trình Wanted 100.000.000 Beri

mod bảo mình đăng bên này bạn àz :pde16:
  4. Regal

Regal Thành Viên Mới

+ " Đối với các bạn chưa có hoạt động Khu Vui Chơi "

Chuẩn bị:
    + Level 15
    + Có “Cảng” hoặc “Tài nguyên”
    + Auto Click
    không cần các điều kiện kia nha, chỉ cần 1 chiến báo post trên kênh thế giới khoe , đánh được top 1 đấu trường của bọn nào đó ... ( không nhất thiết của mình post đâu nha ) . Không cần cảng hay tài nguyên cmn gì hết , chỉ cần có cái phụ bản là được rồi ... Auto chắc chắn cần :haha:
    + Khi vào đấu trường để đánh thì sẽ bị đen màn hình. Các bạn có thể nhấn vào NPC nhiệm vụ để trở lại map hoặc nếu đã có Pet thì có thế nhấn vào Pet
    =>> không có cái NPC nhiệm vụ gì cả nha chỉ có vô phòng pet mới ra được thôi.
    + Khi đi Map các bạn đánh 1 con rồi thoát ra khõi Map sau đó vào lại để đánh tiếp tục con khác
    =>> đừng có điên hay thừa hơi mà làm chuyện đó bạn chỉ cần quan sát đến lực HĐ, nếu nod giảm thì bạn chỉ việc đánh con tiếp theo. Chỉ có những đoạn mà NPC oánh nhau ( chopper oánh Wapol, Zoro oánh đại tướng cụt tay ... ) thì mới cần thoát khỏi map thôi.
  5. Shockmaster

Shockmaster Member Tích Cực

:pde54:ồ vậy à:pde54:
  6. Nguyễn Phước Lộc

cám ơn bạn góp ý
  7. Nguyễn Phước Lộc

Đồng ý là chỉ cần chiến báo là được, vậy nếu trường hợp không có 1 chiến báo nào post lên kênh thế giới ? Bạn ngồi đó đợi àz hay bỏ 5 - 10 phút để luyện lên lv15
  8. HiRo Mono Rin

HiRo Mono Rin Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Người Hướng Dẫn Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

Thím này post nhanh thế, tui onl điện thoại nên chưa post được :(
  9. Nguyễn Phước Lộc

copy lại là được mà ^^
    HiRo Mono Rin thích bài này.
  10. Regal

Regal Thành Viên Mới

Lên level 15 và chat xin chiến báo : có xác suất khá cao là bạn không xin được cái chiến báo nào :z. Mình chơi lại từ s196, 198 , 200 , 202 giờ là 204 cũng thử đi xin mà chả ma nào pm lại ( 100% luôn, thực tế nó thường phũ vậy đấy ). thiết nghĩ cày lên level 20 luôn cho chắc :e
    P/s: Ý chí cá nhân mình là thế, có gì bỏ qua cho nha :haha:
  11. Nguyễn Phước Lộc

bạn của tui ơi, mình đâu nói là xin chiến báo, bạn cứ chat riêng xong vào đấu trường lụm chiến báo mình rồi post lên trên chat riêng ấy
  12. Regal

Regal Thành Viên Mới

:@@: Không nghĩ tới, toàn đi map xong pót thôi :z
  13. Tên Lửa

Tên Lửa Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 400.000.000 Beri

klq nhưng lời bài hát trong video là gì nhỉ, nghe hay quá :haha:
  14. Nguyễn Phước Lộc

hung45345 thích bài này.
  15. Thất Muội

Thất Muội Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

16. S2Devil

S2Devil Member Tích Cực Tân Hải Tặc

Vậy cho mình hỏi sau khi làm lag thì nếu đến phụ bản khó không qua được muốn nghiên cứu thì có làm trở về bình thường được không?
  17. thoty

thoty Member Tích Cực

Dc ban , load TN lai la no binh thuong ngay++( hoac theo may Thanh kia ns thi zo phong pet rui thoat ra):pde3:
    S2Devil thích bài này.
  18. huythappro111

huythappro111 Member Tích Cực

nhưng mà xong rồi vào pb nó báo thoát ra khỏi chiến đấu thì đi map làm sao được ban ơi
  19. thoty

thoty Member Tích Cực

No danh ui do , coi luc HD thi bik
  20. Trương Tam Phong

Trương Tam Phong Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới

sao mình không làm được nhỉ
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.