[10 NĂM VUA HẢI TẶC] Định hướng tương lai

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi haitac3823, 11 Tháng tám 2021.

1. haitac3823

haitac3823 Member Tích Cực

#10NămVuaHảiTặc

Bản thân là fan cuồng manga One Piece từ lâu, khi thấy game này xuất hiện trên Zing Me thì mình bắt đầu chơi thử, lúc ấy cảm giác đầu tiên khá là thú vị, các mẫu nhân vật cùng với kỹ năng cảm giác cuốn hút. Năm ấy là bắt đầu 2014, lúc ấy như một chiếc thuyền nhỏ trôi không định hướng giữa dòng top, chơi đến tầm lv110 là mình bỏ vì không có thời gian tâm huyết tiếp tục. Mãi đến năm 2020, đột nhiên nhớ lại game thì lúc ấy hội cũ đã dead, còn mình thì tụt lại phía sau khá là nhiều. Tính khí mình không giao tiếp nhiều cho nên lúc đó chỉ biết chơi mỗi băng SH, các tướng Sanji, Zoro, Chopper,.. trong khi nhà nhà lên Law S2, Dof,...

Cho đến một ngày, mình gặp được người hướng dẫn build lại acc bị thụt lùi từ khá lâu. Bản thân không quen biết ai trên game, đây là người đầu tiên mình nói chuyện trên game, và là người giúp đỡ và định hướng acc mình đi lại cho mạnh lên và đặt mục tiêu cho các tướng mạnh lúc đó. Cảm giác lạc lõng bỗng dưng có người hướng dẫn thích lắm mọi người. Bản thân là người cày chay, vip 5, cũng chẳng được như ai, nhưng ông đó vẫn cố gắng chỉ dẫn và lấy mốc mục tiêu để phấn đấu cày acc mạnh lên. Cũng là lúc đó, lần đầu được hướng dẫn đi TĐC, tuy tạch 2,3 mùa do lỡ tay bấm ngu, nhưng đối với mình đó là kỷ niệm về game vui nhất. Cuối cùng, tự tay mình đi được top 2 TĐC lần đó. Cũng chẳng là gì to tát, nhưng đối với mình là một thành công đầu tiên trong game.

Như đã nói, hồi trước bỏ game lâu ngày, quay lại thì công hội đã dead, mình được chào đón vào công hội mới. Tuy mình không nói chuyện với giao tiếp nhiều với mọi người, nhưng cảm ơn đã chứa chấp acc quèn này và hỗ trợ rất nhiều cho mình trong những ngày trước và nay. Mình đã được làm quen với nhiều acc mới mà xem cách họ nâng tướng làm tư liệu cho bản thân up tướng sau này. Cảm ơn rất nhiều, công hội AGI !

Cảm ơn mọi người đã dành thời gian xem bài viết của mình. Tuy là tâm sự mỏng nhưng đối với mình rất có ý nghĩa. Nếu mọi người cảm thấy được, xin hãy cmt và like cho bài viết của mình. Một lần nữa, cảm ơn mọi người đã xem post này ^^ Mong sẽ được thấy nhiều Update hơn của game từ các NPH và Mod ạ

*Mục tiêu mới đạt được gần đây nhất ^^ Không được mạnh cho lắm, nhưng cũng là công sức tâm huyết của một đứa cày chay :3
    Ae hội AGI vào like + cmt giúp em nha ~ AGI.Zoro
    J-Fla and Hime like this.
  2. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

top 2 TDC là vjp rồi