[10 năm Vua Hải Tặc] Trưởng thành cùng one piece

Thảo luận trong '10 Năm Đồng Hành Cùng Vua Hải Tặc ' bắt đầu bởi PlayerOfHell, 12 Tháng tám 2021.

1. PlayerOfHell

PlayerOfHell Member Tích Cực

#10NămVuaHảiTặc
    Xin chào các bạn, mình xin tự giới thiệu mình là NoSu hiện đang chơi ở S589
    Mình cũng không biết bắt đầu từ đâu :(, nên mình xin phép đc kể về tuổi thơ và hành trình biết đến one piece và tựa game vua hải tặc. Đó là 1 ngày hè năm lớp 8, mình đi chơi cùng hội anh họ và đến tối thì mấy ae rủ nhau thác loạn chơi game cả đêm ở nhà mình vì bố mẹ mình hôm đó vắng nhà ::big_smile::. Hồi đó thì nhà mình cũng làm ăn khấm khá trong nhà cũng có 1 bộ PS2 và 1 chiếc PC, tối đó mấy ae quyết định chơi con game One Piece Grand Aventure mà 1 ông anh họ đã mua trc đó. Nói thật thì lúc đó mình chẳng biết j về OP và cũng k thích tựa game này lắm vì nhìn đồ họa nó dễ thương quá ( trong khi mình chỉ thích thể loại bạo lực bắn súng như GOW, DMC, black) nhưng vì thấy mấy ông anh có vẻ hào hứng nên cũng đành hùa theo::angry::. Con game này bám khá sát cốt truyện và gameplay cũng rất vui nhộn, trong quá trình chơi nghe mấy ông anh chém gió bàn luận về OP và những diễn biến đang xảy ra khiến mình dần tò mò và thích thú, cuối cùng thì nghiện OP lúc nào chẳng hay ::big_smile::. Thế rồi sau đêm đó mình quyết định giành phần còn lại của mùa hè để cày bộ phim tuyệt vời này, và đến gần hè thì đã tới ep mới nhất lúc đó (khoảng sau timeskip 1 tý chỗ người cá). Khoảng thời gian sau đó thì mình khá hụt hẫng vì không đợi đc đến lúc ra tập mới, nên mình quyết định lên mạng tìm những tựa game liên quan đến OP để chơi, và cũng tình cờ phát hiện tựa game Vua Hải Tặc sắp đc ra mắt ở VN. Mình vô cùng hào hứng nhưng cũng k phải đợi quá lâu vì mình biết tới thông tin này khi nó đã cận kề ngày ra mắt::feel_good::.
    -Những thăng trầm trong tựa game tuổi thơ-
    Mình đã bắt đầu vào chơi thử và có thể nói mình đã mê mẩn nó ngay từ những giây phút đầu tiên bởi bản nhạc hùng tráng ở map 1 và đc chứng kiến lại trận chiến hoành tráng của ACE (1 trong những nv mình thích nhất phim) vs Aokiji. Rồi những bản nhạc du dương êm tai của thị trấn Logue, làng syrup ::beauty::, còn nói về đồ họa thì khỏi bàn nó vô cùng giống nguyên tác hơn nữa nếu so về web game thì Vua hải tặc là tựa game đẹp nhất mình chơi hồi còn nhỏ. Khi đi học trở lại mình tài nào ngừng suy nghĩ về tựa game này và liên tục lải nhải về nó mỗi lần 8 chuyện trên lớp khiến các bạn mình cũng phải phát chán::big_smile::. Nhưng cuối cùng chúng nó cũng chịu nghe mình rủ rê và vào sever 3-Sanji, mình đã lập 1 CH và có hơn chục đứa cùng lớp vào cùng. Do đã chơi thử từ trc nên mình có nền tảng và hơn đc mấy đứa cùng lớp khá nhiều dù chỉ nạp có 10k. Tuy nhà có máy nhưng mình thường xuyên ra net cùng các bạn vì nó vui hơn. Có 1 hôm 1 tk trong đám hội đàm ra đc con Mr1, có hò hét gào rú trong quán net như quay đc 6 nòng vàng trong CF =)). Lúc đó mình cũng gơi ganh tị nhưng chỉ nghĩ trong đầu, có j đâu mà làm quá lên thế. Và rồi chỉ 2 hôm sau mình cũng quay ra đc Enel, mình cũng đã hiểu cảm giác của tk bạn, mình còn gào thét còn ghê hơn cả nó ấy chứ ::beat_brick:: (ôi tuổi trẻ). Nhưng cuộc vui nào cũng đến lúc tàn, sau 1-2 tháng bạn bè mình dần bỏ game và chỉ còn mình ở lại duy trì lay lắt đến cuối cùng cũng phải bỏ vì bận ôn thi lên cấp 3 ::cry:: chỉ còn lại là những kỉ niệm đẹp[​IMG]
    Bẵng đi 1 thời gian dài, khoảng năm 2013-2014 lúc này mình đã lớp 11, do gia đình xảy ra nhiều sự cố, bố mẹ mình ly dị, mình trải qua 1 khoảng tg dài trầm cảm, thường tự nhốt mình trong phòng, k muốn đi học, k muốn giao lưu vs ai, chỉ có cày game. Và mình thử quay trở lại tựa game này, lúc này game đã ra hơn 200sv, mình quyết định chơi sv mới nhất đó là s250Noah. mới đầu mình cũng k trò chuyện hay chat j, chỉ vào làm nv ngày r chơi game khác. Nhưng r mình cũng mở lời và đc mọi người trong hội rất chào đón, thậm chí về sau còn rất chơi thân vs ông top1 sever hồi đó tên là Etrama. Mình đã rất vui trong 1 khoảng tg quay lại với game và mình đã quyết định đi học trở lại. k hẳn là con game này đã cứu rỗi mình hay j nhưng nó cho mình 1 động lực nhỏ đủ để mình bắt đầu trò chuyện lại vs những ng khác. Về sau thì mình bỏ game sau khi đã build đc ACE nv yêu thích của mình, và cũng k còn liên lạc lại vs nhưng bạn bè trong game. Đến nửa năm về trc, mình đã quyết định trở lại tựa game này để ôn lại những kỉ niệm năm xưa (mà phần lơn là vì dịch k có vc j làm::big_smile::). Mình rất mừng là game vẫn duy trì đến tận bây h
    Lời kết: mình k mong muốn j nhiều từ NPH chỉ mong game đc duy trì càng lâu càng tốt ::big_smile::
    J-Fla thích bài này.
  2. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

lời bộc bạch rất cảm động :D
  3. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥