[Chia sẻ] Đội hình pk tiêu biểu ở từng cấp độ

Thảo luận trong 'Nhiệm Vụ - Chia Sẻ Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi PhantOm LeO, 23 Tháng mười hai 2013.

1. PhantOm LeO

PhantOm LeO Thành Viên Mới

Giai đoạn 0 – 49 cấp​

• Ở giai đoạn đầu khi chưa lên được Trung Nha (4 tướng)
    Hàng đầu: Iruka (Choji)
    Hàng giữa: TC + Sasuke
    Tốc độ đánh: (1)Sasuke -> (2)TC -> (3)Tank
    • Khi lên được Trung Nha (4 tướng)
    Hàng giữa: TC + Sasuke
    Hàng sau: Sakura
    Tốc độ đánh: (1)Sakura -> (2)TC -> (3)Sasuke -> (4)Tank
    • Nếu đã tăng bậc lên được Thượng Nha (5 tướng)
    Hàng giữa: TC + Sasuke + RockLee
    Tốc độ đánh: (1)Sakura -> (2)RockLee -> (3)TC -> (4)Sasuke -> (5)Tank
    Nhận xét:

• Ở giai đoạn này các tướng hàng đầu có tỉ lệ trưởng thành thấp và sẽ không trụ được lâu nên các bạn cần phải cường hóa max khăn, áo, đai, phi phong tăng huyễn phòng, vật phòng và máu cho tướng để có khả năng sống sót cao khi đánh trong đấu trường
    • Ngoài ra khi kí tên 3 ngày có thể nhận được Hinata (hàng đầu). Vì Hinata là 1 tướng tím nên có tỉ lệ trưởng thành và thiên phú đỡ đòn tốt hơn Iruka hay Choji rất nhiều. Các bạn có thể xài tạm Iruka trong đấu trường cho đến khi thay thế được Hinata
    • Với Sakura là 1 tướng buff máu ở hàng sau được hổ trợ thêm 15% tốc độ khi đưa vào trận hình sẽ là lựa chọn hiệu quả để giúp tank kéo dài trận đấu. Ngoài ra, các bạn nên cường hóa max giày của sakura tăng tốc độ đánh khi gặp team đối phương cũng xài đội hình này.
    Giai đoạn 50 - 69

• Trận hình 1

Hàng đầu: Maito Gai (Hinata)
    Hàng giữa: TC + Sasuke áo đen
    Hàng sau: Sakura + Karin
    Tốc độ đánh: (1)Sakura -> (2)Karin -> (3)TC -> (4)Sasuke áo đen -> (5)Tank
    • Trận hình 2

Hàng giữa: TC + Sasuke áo đen + Mifune
    Hàng sau: Karin
    Tốc độ đánh: (1)Karin + (2)TC + (3)Sasuke áo đen + (4)Mifune + (5)Tank
    • Trận hình 3

Hàng giữa: TC + Sasuke áo đen + Mifune
    Tốc độ đánh: (1)Sakura + (2)TC -> (3)Sasuke áo đen -> (4)Mifune -> (5)Tank
    Nhận xét:

• Theo mình sẽ dùng trận hình 1. Đây sẽ là trận hình hiệu quả nhất khi các bạn muốn đạt thứ hạng cao trong đấu trường
    • Ở giai đoạn này các bạn cố gắng thu thập hokage từ nhiệm vụ hằng ngày, kí tên đổi điểm (sau 10 ngày liên tục sẽ được tặng 15 chidori) và tàng bảo đồ để có thể nâng cấp sasuke áo đen sớm nhất có thể
    • Tùy theo mỗi bạn có thể chiêu mộ thêm Gai hoặc sử dụng tiếp Hinata, vì Gai có thiên phú né tránh nên mỗi tướng sẽ cần một lượng chính xác cao tránh bị miss không ra skill được.
    Giai đoạn 70 – 79

• Trận hình 1

Hàng đầu: Kakuzu
    Hàng giữa: TC + Sasuke áo đen
    Hàng sau: Sasori + Deidara
    Tốc độ đánh: (1)Sasori -> (2)Deidara -> (3)TC -> (4)Sasuke áo đen -> (5)Kakuzu
    • Trận hình 2

Hàng giữa: TC + Kakashi
    Hàng sau: Sasori + Deidara
    Tốc độ đánh: (1)Sasori -> (2)Deidara -> (3)TC -> (4)Kakashi -> (5)Kakuzu
    Nhận xét:
    • Mình vẫn sẽ dùng Sasuke áo đen khi lên 70, vì chỉ số của Sasuke áo đen hơn hẳn Kakashi khi chưa nâng cấp và có khả năng ra skill được liên tục.
    • Khi lên 70, sẽ mở ra hệ thống thất ảnh. Với sự lựa chọn tank(hàng đầu) rất quan trọng vì tướng trong thất ảnh gây ra sát thương cao nếu tank không trụ được lâu sẽ làm ảnh hưởng đến toàn bộ team. Và Kakuzu là một tướng sỡ hữu kĩ năng tăng 30% lực phòng với chỉ số lượng máu khá cao sẽ giúp bạn có thể trụ được qua thất ảnh.
    • Theo mình không nên chiêu mộ Kisame, cơ bản là vì 1 tướng chịu đòn thì không cần sát thương. Và Kisame sẽ khó mang lại khả năng sống sót cao.
    • Sasori và Deidara sẽ là bộ đôi hoàn hảo kết hợp khống chế hàng giữa và sau của đối phương, trừ đi 50 nộ. Hai tướng này thường được sử dụng rất nhiều trong CVT, đấu trường và thất ảnh.
    Giai đoạn 80 -89

Hàng giữa: TC + Itachi
    Hàng sau: Deidara + Sasori
    Tốc độ đánh: (1)Sasori -> (2)Deidara -> (3)TC -> (4)Itachi -> (5)Kakuzu
    Nhận xét:
    Từ giai đoạn này trở lên thì tốc độ là yếu tố quan trọng quyết định thắng thua của trận đấu, các bạn cần kết hợp đi Cảnh Vạn Tưởng thu thập để nâng cấp pháp khí.
    Ngoài ra còn có thể tẩy luyện, cường hóa, tu luyện, học skill trong tổ chức...để tăng tốc độ cho mỗi tướng.

Kết luận

• Với đội hình trên, các bạn sẽ dễ dàng vượt qua Cảnh Vạn Tưởng, Thất Ảnh và đạt được thứ hạng cao trong đấu trường.
    • Đội hình này thiên về khống chế nên sẽ có tỉ lệ hên xui khi đi CVT hay thất ảnh còn tùy vào may mắn
    • Đây là đội hình phụ thuộc vào tốc độ của tướng nên sẽ quyết định thắng, thua của trận đấu.
  2. AlPhal

AlPhal Thành Viên Mới

Bài viết chất lượng. Like cho bác ^^.
  3. gaara97

gaara97 Thành Viên Mới

Hay quá.nkưg độj hjnh mình thiên về dame đâù... Gai-main-nrt vĩ thú-bee-haku...đôị hinh nay của t sao khó đi phong anh quá...mặk dù acc ko dk khá lắm...lv 82 178k lực...các bác tư vấn jùm mình nên ckiêu thêm j để vượt fog anh với
  4. DarkHorse

DarkHorse Thành Viên Mới

Đội hình 70-79 qá ảo diệu mình chưa thấy ai lên 70 có 3k hồn kim bao giờ
  5. zjack1995

zjack1995 Thành Viên Mới

chưa thấy nhưng đã có bạn ạ ^^
  6. cunoicuacjtzzy

cunoicuacjtzzy Thành Viên Mới

đây chắc là đội hình tối ưu thôi , chứ 70-79 3k hồn kim thì hơi ác :D , 2k thì có thể đc , có thể chiêu Deidara sau thay vào = karin cũng ổn mà.
  7. cunoicuacjtzzy

cunoicuacjtzzy Thành Viên Mới

mà làm phát 90-99 , 100-109 đi =))
  8. MyAutumn

MyAutumn Member Tích Cực

mình thấy chơi pk sẽ rất thọt săn boss mà boss k săn đc thì lấy đâu ra bạc. nên chơi kiểu hỗn hợp mình thấy chuẩn hơn
  9. Koneko

Koneko Độc Cô Cầu Bại Đại Tá Hải Quân

mình có chút góp ý ntn:
    50~ 69: ko nên dùng tiếp skr ở trường hợp này vì main trong thời điểm này đã lên tím, spd thường cao. Người ta sẽ chọn đánh thẳng vào hàng giữa nhiều hơn là đánh hàng đầu nên skr gần như ko có tác dụng. Mình nghĩ nên dùng Haku để thay thế cho skr ở 1 số tình huống hoặc karin+ shizune để combo stun 2 hàng,
    ngoài ra thì mình nhận thấy ko nên chiêu mifune vì khá vô dụng... phí bạc ko đáng. Thời điểm này thường sẽ có kimi hoặc gaara để pk chứ mifune vô dụng lắm. Ko thì 2 dmg là ổn rồi. Đội hình mình thấy hay hiện h là: (1) Karin (2) Haku/Skr (3) Ssk áo đen (4) Main (5) Guy

70~ 79: Guy trong Pk ở giai đoạn này vẫn là sự lựa chọn tốt nhất khi skr đã quá lỗi thời, kkz chỉ là lựa chọn hạng 2 để đi CVT, RL hay Thất bảo thôi. Nếu mục đích chính là Pk thì ko nên chiêu Kakuzu -> giảm tải về kim hồn. Sasori cũng ko cần thiết lắm, khóa dc hàng giữa đối phương là thành công rồi :3... nếu thích thì để karin vào combo max hàng giữa hạ nhanh hàng giữa trong 1 2 turn -> tiếp tục giảm tải kim hồn. còn nếu dư thừa kim hồn thì chiêu cả 2 cũng dc :3

80~ 89: Itachi có vẻ dmg rất to với hiệu ứng trừ giáp nhưng đó là nếu bạn pk với ng yếu hơn bạn quá nhiều, spd thua kém lớn và dmg có thể dứt điểm ngay ko cù cưa. Nếu pk ngang hàng ngang vip ngang sức thì mình thấy Kakashi sẽ là lựa chọn tốt hơn.

Mình có chút góp ý vậy, nếu có sai sót mong mọi ng bỏ qua ~gomen~ ^^
  10. o01mind_1love0o

o01mind_1love0o Member Tích Cực

cho mình xin đh từ 90 - 99 mình 86 đh : Tc + itachi + dei + ssr + gai ....đang đắn đo nên đua top lấy hinata hay để hành onoki ????
  11. AlPhal

AlPhal Thành Viên Mới

top lấy Hnt. 1k8 hồn = 90 lv. Onoki 1k5 hồn = 90lv. Onoki chỉ số thấp hơn. =)). Nói chung là tùy bạn
  12. Koneko

mình thấy pk vẫn chưa có ai hơn dc Guy... nhất là về sau aoe nhiều, đánh Guy miss ko ra skill dc chứ Onoki đỡ đòn sang turn 2 là hàng giữa hàng cuối bay sạch :|... còn đi Thất ảnh với cả CVT thì cứ Kakuzu hoặc (nếu có khả năng) thì Hinata Nóng bỏng...
  13. Fanfare

Fanfare Thành Viên Mới

Kukazu và Sasori là 2 tướng quan trọng nhất cho việc đi rèn luyện và cảnh vạn tượng,
    nên 2 tướng này là cần chiêu nhất trong giai đoạn 7x - 8x, bạn thử nghỉ nếu 1 ngày bạn vượt đc hết cảnh vạn tượng và rèn luyện 7x và 8x dễ dàng thì dễ nâng lực chiến hơn.
  14. Koneko

à ko phải, ở đây là mình đang nói về team PK thôi chứ ko nói tới việc CVT và RL. Dĩ nhiên cần có Kkz và Ssr trong danh sách nhưng ko phải là lựa chon để Pk. Nên nếu chú tâm đặc biệt để hoàn thiện team Pk thì nên tập trung vào những con qtrọng, còn kkz hay ssr thì sẽ chiêu sau
  15. Zac Evans

Zac Evans Thành Viên Mới

s58 có nè :v vừa lên 70 là chiêu 3 con về liền :v
  16. Kuuhaku

Kuuhaku Thành Viên Mới

thánh Evans Genzo cấp 72 chứ ai vào đây nữa ,với 1 páp khí tăng thể lực 83k thì mọi thứ qá đơn giản :16:
    Lucyfers63 thích bài này.
  17. Lucyfers63

Lucyfers63 Member Tích Cực

max bá
  18. nhatmama

nhatmama Thành Viên Mới

cám ơn nha cấp 45 lc ; 51034
  19. xanggas

xanggas Thành Viên Mới

. kakasi thua itachi rat nhiu sasori vs deidara co them giam no =>> 7x pk bat buoc phai co 2 em do
  20. calmsea

calmsea Member Chính Thức

cho cái dh tướng event lun