VHT [GÓP Ý]: PHẢN HỒI

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi Ron, 16 Tháng mười 2019.

1. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Hello các bạn, qua các đợt phản hồi vừa rồi không được nhiều thuyền trưởng hài lòng

Yếu tố khiến phản hồi trở nên tẻ nhạt đó là sự mất cân bằng giữa " cái mới " và " cái cũ " , nguyên liệu tuy cũ nhưng lại khó kiếm hơn và hiện tại đang được đưa vào các hoạt động riêng lẻ hoặc giảm giá ( giảm giá thì lại tùy nhu cầu người góp ý) nếu giả sử không ai góp ý thì vật phẩm ấy có thể sẽ không xuất hiện , còn vật phẩm và nguyên liệu mới sau khi trình làng được hầu hết mọi người cho rằng quá đắt đỏ và có phần quá phi lý, đồng ý là vật phẩm mới sẽ đắt đỏ hơn bao giờ hết, nhưng sở hữu chúng lại khiến dù là các top cũng không buồn nạp vì phần thưởng kèm theo với những vật phẩm mới ấy lại hết sức "chán".

Sau vài hôm nghiên cứu về Phản Hồi mới và cũ cũng như là phỏng vấn một số thuyền trưởng ở các level và trình độ " nạp tiền" khác nhau ::big_smile::, mình xin đưa ra ý kiến như sau:
    Chia Phản Hồi thành 2 nhóm, người chơi sau khi chuyển tiền vào game sẽ được chọn 1 trong 2 nhóm và không thể chọn 2 nhóm cùng lúc ( ví dụ bạn nạp 30000 vàng và thấy mốc 1000 vàng nhóm 1 ngon nhưng lại muốn nhận vật phẩm mới ở mốc 30000 vàng ở nhóm 2, đây là điều không thể, khi bạn nạp 30000 vàng và chọn nhóm 1 thì chỉ nhận được full phản hồi ở nhóm 1, tương tự ở nhóm 2)

NHÓM 1: PHẢN HỒI TẬP TRUNG VÀO CÁC NGUYÊN LIỆU VÀ CÁC VẬT PHẨM CŨ ( Nguyên liệu vô cùng nhiều phục vụ hành trình up đồ của các thuyền trưởng )
    NHÓM 2: PHẢN HỒI CHẠY THEO META ( CÁC MỐC NHỎ VẪN NHƯ CŨ )

Cụ thể như hình:

Các Phản hồi tuần 1, 2 , 3 , 4 tương ứng với các hoạt động đợt 1, 2, 3, 4 trong tháng
    Các bạn thấy chia làm 2 nhóm nạp này như thế nào, riêng mình thấy khá ổn và tạo thêm phần lớn động lực cho các dân tầm trung và các top nạp.
    Rất mong các bạn đóng góp thêm ý kiến về Phản Hồi để game hướng tới một tương lai trong sáng hơn
    :cat25:cat25:cat25
    TheVoid and KnightOfDestiny like this.
  2. susan

susan Member Chính Thức

PH gì tiệm cận với PH game lậu thế , loại 1 nạp 100k mỗi tuần thôi đủ mạnh rồi
    Ron thích bài này.
  3. Ron

Ron Cao Thủ Forum

:cat12
  4. TomAadarsh

TomAadarsh Độc Cô Cầu Bại Staff Member Moderator

ok cuối tuần mình sẽ thông kê, rồi trả lời cụ thể, dạo này việc nhiều , anh em thông cảm
    Ron thích bài này.
  5. TheVoid

TheVoid Member Tích Cực

loại 2 hợp lí đấy, cả dân chơi meta hay nguyên liệu đều cần trang sức. Chủ yếu có các túi chọn để ai có cái gì rồi sẽ chọn được cái khác, có động lực để nạp. Túm lại là các kiểu túi chọn: trang sức, mảnh trái, và nguyên liệu nâng cấp trang bị.
  6. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Chờ các mod thống kê xong gửi lên xem sao, hi vọng ko ít thì nhiều phản hồi sẽ được bước sang trang mới
  7. Expendables

Expendables Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play

=)) Hay đấy
    Ron thích bài này.
  8. TomAadarsh

TomAadarsh Độc Cô Cầu Bại Staff Member Moderator

những góp ý của bác mình sẽ sàn lọc và đưa lên trên nhằm sắp xếp hợp lý hơn,được người này người kia, cố gắng sao vừa lòng 100 người, cũng chỉ mong 99 người là ok rùi :D
    +tuần 1 :
    -loại 1 :
    >mốc 5k
    - thời trang mình nhớ là đấu giá 15k, phản hồi gần đây nhất là mốc 2m, nếu fix cũng chỉ 1m,
    >mốc 1m trên - tinh linh draco liệu cần ko bạn , mình nhớ hiện nay từ thương thành đến boss , want đều có lucifer ( cho hẳn mảnh lucifer hợp lý hơn ), K.N bảo thạch ở mốc 1m có rùi thì sang mốc 2m k.n 2 cái, ko hợp lý ,vật phẩm khác ,ví dụ túi cờ trung cấp, mảnh trái ... còn có lý hơn,
    >chiến tích mình giám chắc mốc 3m chỉ có top nạp và top cũng nâng full rồi nếu đẩy thì đẩy chiến tích lên mốc trên còn ok , chốt loại 1 cảm giác bug đồ thế bác,
    -loại 2 : long hồn 2 mốc 2m và 3m , người chơi tầm trung khó được, nên giải đều từ mốc 1m, còn cái khác ok
    +tuần 2
    -loại 1 :
    > mốc 500 vàng
    ko thể kccd x30 được bác, chọn thời trang xuống 1m( như trên)
    > mốc 2m: NL tăng cấp ma khí túi S có 2 cái, liệu có được ko bác đưa cái khác ví dụ trang sức , tinh linh thời trang, mảnh trái.., cảm giác bác viêt loại này kiểu đẩy từ mốc 3m cũ lên 2m, các mốc sau lên cũng vậy, còn 3m viết mới
    -loại 2 : long hồn 2 mốc 2m và 3m , người chơi tầm trung khó được, nên giải đều từ mốc 1m xuống để mọi người cùng có, tính cạnh tranh cao, còn lại ổn
    +tuần 3 :
    -loại 1 :
    >mốc 500 vàng:
    thời trang ko được rùi bác,
    >mốc 2m tận 5 cái kccd ( tính kỹ chưa bác )

còn lại ổn
    -loại 2 : vật phẩm mới đang lên plan nha bạn
    +tuần 4 : cả 2 loại : đều có vật phẩm mới cũng đang sắp xếp và sẽ tham khảo bác
    *chốt cảm ơn bác đã góp ý cũng như nhiệt huyết của bác,
    mình sẽ cố gắng xin cấp trên 1k đến 2k vàng để tăng bác coi như thành ý cảm ơn bác đã góp ý, cũng như tích cực đóng góp 4r @StrikeBack
    Last edited: 19 Tháng mười 2019
    DiepMai and Ron like this.
  9. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Cảm ơn mod đã xem xét ^^
  10. Gen

Gen Member Chính Thức

Ý tưởng về 2 loại khá hay. Quan trọng là phải cho người chơi có sự lựa chọn, ko phải ai cũng chạy theo meta, ko phải ai cũng cần vật phẩm mới. Những pet cưỡi chopper k phải bậc 1 tạo cảm giác còn khó lấy đủ hơn bậc 1 nếu là thời điểm hiện tại. Thời đại mà túi trái 8 sao đang lên ngôi trong khi túi trái 7 sao lại khó lấy hơn vì phải tích vàng để có. Vàng để dùng cho những kế hoạch to bự khác chứ k phải mua 10 túi trái 7 sao tốn 10k vàng mà mở toàn ra nhền nhện với thiên mã xong đi rã hết. Rồi cả những pet chính mà trong bài viết có đề cập , mình còn k nhớ là trong game có những loại pet này.