Góp ý AD đang làm sai tôn chỉ của game!

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi PTSage, 29 Tháng mười 2015.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Luận điểm của m luôn có đãn chứng sát thục nhé , ko đc nói là bảo thủ nhé b .
    Ngày mai xem yêu sách sẽ biết nó có lợi gì cho mọi người
  2. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Nếu bạn ko thấy dòng gây sốc đó thì có thu hút toppic ko . bạn nói sai rồi đó
  3. kcanquantam

kcanquantam Member Chính Thức

Tôn Chỉ Của Game là giúp gamer cảm thấy thoải mái khi chơi và nạp card duy trì game
  4. kcanquantam

Sốc chứ tại thấy game hút máu đều đều mà cứ tưởng có người chê ít nên lập topic yêu cầu ra nhiều event nạp card hấp dẫn
    NaruHina thích bài này.
  5. TieuKimO

TieuKimO Member Tích Cực Công Hội AE...GATO.S145

Giả sử chủ topic là cửa hàng bán điện thoại của hãng A. Có 1 thằng đéo mua điện thoại đến cửa hàng của bạn. Đứng giữa cửa hàng hét lớn:
    - Thằng bán điện thoại đang làm sai tôn chỉ của cái điện thoại.
    Khách hàng xung quanh nói cho nó hiểu. Nhưng nó ko nghe và đưa ra những luận điểm như:
    - Điện thoại dùng để nghe, gọi thì thêm cái nhắn tin là gì
    - Máy ảnh, tivi, máy nghe nhạc bla.bla thêm vào cái điện thoại làm cái mẹ gì
    Thì chủ topic làm thế nào
    :|:|:|:|:|
    xxxx and NaruHina like this.
  6. kcanquantam

Cái tựa topic mang 1 ý nghĩa khác vào đọc thì lại thấy 1 ý khác cũng đủ hiểu

Cái loại ăn rồi sống ảo tưởng manga chỉ về công lý thì coi thêm những loại manga khác đi

Chừng nào sống k cần xài tiền thì k có cái game nào bắt nạp đâu
    NaruHina thích bài này.
  7. Vẫn không hiểu sao cái chủ đề xàm xàm này được lượng view và cmt nhiệt tình như vậy =))
    NaruHina thích bài này.
  8. ndviet

ndviet Member Tích Cực

Hồi đi học mình hay nghe câu này của những hs nghèo hay nói : mày giàu là do tiền của bố mẹ mày thôi chứ mày thì hay ho gì ...
    Mình hs gia đình trung bình nghĩ : bố cái bọn GATO lòi ra còn bày đặt - bây chỉ đang tự an ủi mình thôi
    Đó y như hành động của bạn hiện tại . Thôi đóng topic này lại đi ...
  9. Mr.Hell

Mr.Hell Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Quý Tộc Làng Lá Bách Chiến Nhẫn Giả Lục Đạo Luân Hồi

1 đây là game để NPH kiếm lợi nhuận chứ ko phải để mọi ng chơi free. Flappybird nó là 1 game khác hoàn toàn và bạn ko thể so sánh 2 game này với nhau đc. Flappybird có chức năng nạp tiền để mua đồ hay lên lv các kiểu sao mà đi so sánh. Rồi nó có thể chơi đc bao lâu hay 1 vài tháng mất tích. Còn NAR là game online đấu đá nhau để kích nhau là mục đích cho NPH thu lợi nhuận nên có tiền nó là nhất. Ko nạp mà lại cứ muốn = ng nạp thì lấy đâu ra. Game nó chăm chút ng nạp là điều đương nhiên.
    2 là vái hệ thống nô lệ đổi thành sư phụ với đồ đệ. Bạn nghĩ sao khi ssk mạnh hơn nar và ssk bắt nar làm đồ đệ??? Và thật sự thì cái này noa cũng chẳng quan trọng
    3 là bạn coa thật sự nghĩ rằng những thằng nạp nhiều onl ít hơn những thằng nạp ít và ko nạp ko? Nó chỉ cần onl đủ cái time đi hđ là đủ và game ko cần nhiều time và hợp với dân văn phòng hơn là hssv nhe. Nó chủ yếu là dành cho những ng có thu nhập. Ok
    4 là bạn có ra yêu sách này yêu sách nọ gì đi nữa bạn và muốn bó thay đổi trong 1 ngày. Bạn nghĩ bạn là ai vậy? NPH hay chủ tịch nước? Và game này cũng chẳng phải là của riêng VN mà nói đổi là đổi. Bạn nên sang China và nói với bọn nó dự là sẽ thành công:|:|:|
  10. PTSage

PTSage Member Chính Thức

.
    B đang lạc đề tài mình đưa ra :
    theo đề tài thì nên nói rằng Tại sao nhà phát hành bán điện thoại lại phân biệt thằng nào mua cái nhiều tiền có thể boác lột cái ddienj thoại ít tiền. tại sao mua ddienj thoại nhiều tiền thì mạnh hơn điện thaoij ít tiền . vấn đề đúng ở đây là bác càng chơi xịn thì kẻ xấu càng nhòm ngó ! đó mới là vấn đề bác nên nêu.
    chứ bây h bác lấy đãn chứng ko liên quan về điện thoại như thế , nếu là nhà mạng nó ưu tiên những chiếc điện thoại nhiều tiền mà cho nó mạnh hơn đập hào ko bể thì bác hẵn nêu luận điểm.
    Những đẫn chứng như tivi v.v thì không phù hợp gì với đề tài của mình là cướp boc và nô lệ cả
    bÁC HÃY ĐƯA RA LUẬN ĐIỂM HỢP LÍ CHÚT
  11. PTSage

PTSage Member Chính Thức

thứ nhất đãn chứng Flappybird mình đưa ra để làm gì -> chứng minh ko cần nạp người phát hành vẫn có doanh thu
    để trả lời cho câu nói ko có game nào free mà có doanh thu
    thứ 2 mình ko áp đặt game này phải free giống Flappybird mà muốn nhà phát hành ngĩ ra cách khôn ngoan hơn đẽ giữ chân người chơi và bãi bỗ 1 số chức năng trong game.
    nhũng luận điễm dưới đã có gnuowif nêu nêm mình ko bình luận thêm bạn lục lại toppic nhé!
  12. PTSage

PTSage Member Chính Thức

BẠn ngĩ nhà m cũng nghèo . vậy ai giàu cũng nạp tiền ư .
    thứ nhất nhà mình giàu chứ ko phải mình giàu
    thứ 2 nếu mình giàu thì mình sẽ giúp đỡ người ngèo
    còn bạn giàu để thể hiện trong game thui ư , chắc chắn bạn phải thể hiện mình ngoài xã hội đẽ mọi người ngưỡng mộ
  13. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Vậy bác đang sống ở đất nước hào bninhf bạn chưa từng bị bóc lột như nô lệ .
    vậy bạn cũng pahir đặt mình vào vị trí đó để hiểu cảm giác của họ chứ
    Nếu bạn ngĩ tiền là tốt thì mong răng sau này lớn tuổi bạn sẽ biết được và mãi nghi nhớ câu này " TIỀN VÔ NGHĨA"
  14. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Câu này cũng đã có người nêu rồi bạn xem lại muacj trước nhé!

Vâng bạn thông minh !
    và nói thêm là bác bình luận có văn hóa xíu nhé đây chỉ là tranh luận đừng búc xúc quá nỗi!

Vậy game này thuộc vào loại chiến thuật nào bạn đã nêu
    vậy nhuwnhx chiến thuật ấy diễn ra như thế nào trong game này?
  15. ndviet

ndviet Member Tích Cực

- nhà mày giàu chứ m đâu có giàu =))) đó là câu TỰ AN ỦI mình đấy ... khi thấy ng khác tiền đầy túi gái bu đthoại , xe cộ ...
    - bạn lại là một "thánh" từ thiện trên mạng xã hội này à =))))) bạn giàu bạn nên giúp ng nghèo - thay vì đi bar hãy làm từ thiện - =))))))))))))))))))))) kiểu như mày giàu nên nhiệm vụ của mày là phải đi làm từ thiện =)))))
    - ngta thể hiện trong game hay ngoài đời làm sao bạn biết - tiền của ngta thích làm gì ngta làm ... thôi đừng GATO nữa cày game khác đi bạn ơi -_-
  16. PTSage

PTSage Member Chính Thức

mình ko có gato bạn ơi , ga mình nhỏ lắm, còn việc từ thiện bạn ko hiểu ý ngĩa của nó thì thôi mình cũng ko đề cập
  17. kcanquantam

Ờ tôi đang chơi game mà nhể

Tôi có thể chữi 1 thằng đứng đầu như con chó rồi làm gì nhau bắt làm nô lệ ah nhiều lắm thì bỏ acc tạo acc khác or qua sv khác? - có đất nước nào vậy k?

Có tiền thì mạnh đó là luật game chiến thuật, có chơi game đắc kỷ chưa mà hổ báo quá , game này k coi trọng đồng tiền chủ yếu thời gian thôi 10k vnd tôi có thể kiếm dc 9kv tin k? - đang chơi game mà liên tưởng tới cái gì vậy?

Hỏi lại gia đình bạn đi coi tiền tốt k? - tôi cũng là người đã đi làm

TIỀN VÔ NGHĨA - sao ai cung đi làm rồi lãnh lương -sao ai cũng phải xài tiền? - sao ai cũng phải có tiền trong túi khi ra đường? sao ăn uống phải trả tiền? - sao đổ xăng phải trả tiền? - sao 1 thằng ngồi k chơi game lại k có nhiều tiền = người đi làm?

http://www.baomoi.com/Nhung-dai-gia-nuc-tieng-mot-thoi-cua-lang-game-Viet/c/15345757.epi

đọc đi rồi bít đồng tiền làm dc gì trong game online

Tất cả những gì bạn nêu 9 xác thì bạn chỉ là thằng nhóc chưa ra đời và luôn được dạy những điều tốt đẹp

Không bít phân biệt game và truyện thì tốt nhất đừng chơi
  18. blackber

blackber Member Tích Cực Bách Chiến Nhẫn Giả

ĐOẠN TRÊN LÀ TAO ĐANG ĐỊNH NGHĨA CHO MÀY LÀ NGƯỜI TA DÙNG TỪ CHIẾN THUẬT KHI NÀO CHỨ ĐÉO PHẢI CÁI THỬ THÁCH NHÀ MÀY NHÉ. HIỂU TỪ NGỮ, DÙNG TỪ NGU NÓ VỪA THÔI. BÀY ĐẶT TRÍCH ĐOẠN "CHIẾN THUẬT NÓ LÀ DẠNG NÀO TRONG GAME NÀY ...."
    NGƯỜI TA GỌI CHIẾN THUẬT CỦA TRẬN ĐÁNH CHỨ ĐÉO AI GỌI LÀ THỬ THÁCH CỦA TRẬN ĐÁNH, .v.v.....
    HIỂU TỪ NGỮ NGU RỒI CÒN YÊU SÁCH NÀY NỌ.
    M.n yêu game này vì nó chơi như này, còn cái YÊU SÁCH NHÀ MÀY thì đầy game nó có nhé SANG ĐẤY MÀ CHƠI. Đừng có bắt game yêu thích của m.n phải thay đổi theo cái YÊU SÁCH của 1 MÌNH MÀY.
  19. ndviet

ndviet Member Tích Cực

mình ko hiểu ý nghĩa của việc từ thiện =)))) nó mông lung như từ công bằng vậy ... theo bạn từ thiện là gì ... công bằng là gì =))))
    Và bạn đang đánh đồng việc nạp tiền chơi game có nghĩa là người ta ko làm từ thiện ...
    các tổ chức từ thiện hay có câu " tuỳ lòng hảo tâm " ngta có lòng tốt thì ngta sẽ bỏ "tiền bạc làm từ công sức của ngta " để giúp đỡ - còn ko có lòng tốt thì ngta sẽ ko cho - bạn ko thể trách họ được - ko thể nghèo đói đi ăn xin rồi ng giàu hơn ngta ko cho rồi chửi ngta - đó là điều hoàn toàn vô lý - tài sản của họ họ muốn làm gì nạp game vứt xuống sông là việc của họ ... ok ............ Và mình vẫn cần bạn giải thích hộ ý nghĩa từ " từ thiện " để mình có thể sống tốt hơn - có ích cho xã hội - biết đâu đấy ...
  20. iGosu

iGosu Cao Thủ Forum

Từ trên trời rơi xuống... :pde68: đọc cái tiêu đề thấy nhảm
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.