VHT [góp ý]: hướng update tướng ở phiên bản tới

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi Ron, 10 Tháng tám 2018.

1. HealthySmile

HealthySmile Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

hay quá, đúng là nên có thêm các tướng sử dụng các chỉ số gần như "phế" ở trong game hiện giờ như né tránh, chính xác, sát thương cuối, chặn đòn ...
    ngoài ra tướng dame nhiều quá, mong ra thêm các tướng thiên về thủ, hoặc kiểu nửa thủ nửa tank gánh dame hộ đồng đội khác, hoặc ra Kid Shura cho phản dame chết hết các fan main VC 1 hit đi ::burn_joss_stick::
    Ron thích bài này.
  2. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Cám ơn chủ 2pic và bác Gấu ! Mình sẽ xem xét và chọn lọc để gửi lên trên phê duyệt !
  3. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Cảm ơn bạn đã góp ý. Về kata thì mình khá là cuồng nv này nên ý tưởng 1 phần nên từ ý nghĩ đơn thuần là 1 tướng build tank có thể gank team th ai ngờ ngẫm lại thì lại có nhiều điểm mâu thuẫn thế này.
    Phần tăng né tránh mình sửa thế này: đánh thường và nộ có xác suất cho 2 đồng đội trạng thái ảo ảnh ( ảo ảnh: trạng thái nhận thêm 5000 né tránh)
    Nộ thì ngẫu nhiên vách sắt cho 2 đồng đội không trong trạng thái ảo ảnh, còn phần thêm 1 lần sát thương mình chỉ ghi là giảm lượng lớn vật phòng ( mình ghi vậy vì không biết chính xác trừ lượng vật phòng thế nào cho hợp lý) chứ không có bỏ qua vật phòng. Thêm 1 lần st ~ 50% máu bản thân, cái này mình nghĩ rất phù hợp cho ae tầm trung build theo hướng tank, với lại nếu nói imba thì mình nghĩ nếu con kata này tích được lượng lớn máu từ việc tank dame đối phương , còn ko tích được dame thì vẫn bình thường mà ta :p.
    Nộ 50 đã nộ được thì mình thấy mình hơi ảo r. Vì haki quan sát của kata mà mình nghĩ mãi k ra để đưa vào game 1 kata cũng có haki quan sát bá như trong truyện. Bây giờ thì nghĩ lại haki quan sát trong game ~ máu nên bỏ cái cái 50 nộ đi thì những đặc điểm khác mình đưa ra ( liên quan tới máu khá nhiều) đã phù hợp với 1 tướng HAKi quan sát bá đạo trong phim cũng như là game.
    Mình cũng nghĩ nên cho ra 1 tướng nên có đa dạng nhiều lối chơi full máu hoặc full dame chứ không đơn thuần tướng VC thì phải VC, MC thì tăng MC, và TC cũng ko nên theo hướng khác ngoài TC. Tks bạn vì đã góp ý :D:D
    StreetStyle thích bài này.
  4. Heven

Heven Member Chính Thức

quá nhiều hiệu ứng vào 1 con , thế ra nó là cân all à , mong muốn con này có gì đó mới mẻ tí
    - DF: thì nên sửa lại đánh thường và nộ có 20% trói chân đối phương khiến không thể hành động và tích nộ 1 lượt + 1.5% mỗi cấp|
    - đánh thường all mục tiêu gây thêm 1 lần st tạo hiệu ứng phòng hộ miễn dịch khống chế lên đồng đội có lượng nộ cao nhất , các đồng đội khác nhận hiệu ứng phòng hộ giảm tất cả st nhận phải
    - đánh nộ : gây st toàn bộ địch , gây thêm ngẫu nhiên 2 mục tiêu có lượng máu cao nhất 1 lượng st bằng với 10% máu tối đa của bản thân, đồng thời khiến đối phương không thể tích nộ trong 2 lượt, hồi 35 nộ cho bản thân
    - ảo mật : tầng 3: sát thương nhận không thể vượt quá 40% máu bản thân
    tầng 5 : VC +10% ( mỗi cấp tăng 3 %)
    tầng 7: tấn công đối phương có nộ hơn 120 lập tức trừ 100 nộ của đối phương đồng tời khiến đối phương giảm 30% dame , nhận thêm 15% st
    =>> theo mình lối đi không thể tích nộ sẽ rất có hiệu quả trong meta hiện tại là sabo với dof
    Ron thích bài này.
  5. Heven

Heven Member Chính Thức

hiện tại thì 2 dame khủng sabo + dof đang dc toà sáng ở vị trí MC và TC , và rất cần sợ hỗ trợ cần thiết từ 1 nguồn khác , mình nghĩ sẽ hay nếu như con này có hiệu ứng hộ trợ miễn dịch cho 2 dame trên đồng thời gây dame và kiềm chân đối phương , tránh sốc dame , toàn one hit , đồng thời có thể bắt cả main đối phương bằng trói chân , kéo dài ván đấu thêm gây cần hơn , lối chơi cấm nộ này sẽ gây thêm khó khăn cho những ng muốn khắc chế nó thì phải phối hợp trái miễn dịch , để tối ưu lượng thủ trước sabo và dof , tránh dồn quá 1 con dẫn đến 1 mình cân all
    Ron thích bài này.
  6. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

VỚi cái chỉ số bạn đề ra thì Vc còn ơn hit dữ dội hơn =))
  7. YoonAhh

YoonAhh Cao Thủ Forum ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Tương lai thì chi cần 3 con đánh là xong trận =)))))
  8. Ron

Ron Cao Thủ Forum

DF chắc chỉ cần trói chân và giảm nộ có xác suất 20% như bạn nói. Chắc là cái buff vách sắt nên vứt luôn vì tùm lum hiệu ứng ::adore::
    Mình thấy cái ảo mật có buff 5k né tránh hay mà sao bạn lại bác bỏ ::cry::
  9. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Về phần chỉ số chắc nên thay đổi vì mình cũng thấy quá đà ::beat_brick::
    kata nếu theo thiên hướng chịu sát thương để tích dame lớn vã ngược lại chắc chỉ số chỉ nên thế này
    VC S+ TCP S- MP S-
    VP SS+ TCP SS- MP SS- ::adore::
  10. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Còn nếu bạn đang nói về chỉ số khác như trong đánh thường, nộ, ảo mật, df thì các bạn trên có góp ý chỉnh sửa ấy. Mình kinh nghiệm non nớt nên suy nghĩ về 1 con tướng nó imba như thế ấy ::angry::
  11. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Đang nói tới t.phu các loại thôi VCTP 0.07 SM 25 VC% 40% mà đấy là gốc chưa tăng =))) Nó tăng lên thì nó là huỷ diệt :cat25
    Ron and Persephone like this.
  12. Rose

VcTP gốc S+ thì thấp quá rồi ít cũng phải SS nếu tướng mới =)))
  13. Ron

Ron Cao Thủ Forum

Mình có ghi là trái lv10 mà:cat25
  14. Ron

Ron Cao Thủ Forum

SS+ ::beauty::
  15. Rose

À ko đọc kĩ sr nha hjhj :D Nhưng có t.phú vào thì nó vẫn bá quá. Thuộc tính cũng cao nữa
  16. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

xoáy 50% lượng máu bản thân mới huỷ diệt nhé =))
  17. Ron

Ron Cao Thủ Forum

20% hoy ::adore::::adore::::adore::
  18. Heven

Heven Member Chính Thức

nếu như có tạo khiên phòng hộ và giảm lượng st nhận phải không quá 40% máu , thì cái né tránh thêm vào đánh nó chừng nào mới chết 1 mình nó đem vào đội hình + main là đủ đánh sml team địch rồi , hơn nữa cái 5k né tránh quá ảo , đánh khi nào mới trúng , nếu như có thay vào thì giảm chính xác đối phương thì sẽ ok hơn
  19. StreetStyle

StreetStyle Cao Thủ Forum

nộ thì né làm sao đc?
  20. Ron

Ron Cao Thủ Forum

5k né mình đã sửa là xác suất cho 2 đồng đội ngẫu nhiên mà trừ bản thân kata nữa. Với lại mình ko nghĩ theo hướng đơn thuần là buff khiên giảm dame cho toàn đội mà là chịu st thay cho đồng đội và dùng lượng dame nhận được đó chuyển thành dame và máu. Mục đích để kata trâu để gánh phần sát thương lớn cho toàn bộ đồng đội.