VHT góp ý sự kiện

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi MonkeyDsabo, 8 Tháng năm 2020.

1. MonkeyDsabo

MonkeyDsabo Member Chính Thức

Hiện nay game cũng đã phổ biến rất nhiều vật phẩm ở dạng mảnh ghép rồi nên là mình mạn phép góp ý kiến này để mong các thuyền trưởng có thể sớm có vật phẩm như mong muốn!
    - theo mình là nên đưa thêm những vật phẩm dạng mảnh như mảnh túi báu vật, mảnh túi chọn thần thạch hay mảnh thần thạch vào gghc, hoặc những sự kiển đổi thưởng bởi vì những thứ này có được từ những hoạt động ingame nhưng lại dựa theo yếu tổ may mắn khá nhiều nên người chơi sẽ mất 1 lượng rất lớn ô túi hoặc ô trong kho để giữ mảnh.( cái này là mảnh nhé không phải trang bị hoàn chỉnh nhé)
    - thêm nữa là sau đợt gộp này thì cũng có 2 cụm sv lớn rồi khá đông người chơi rồi thì mình nghĩ là nên mở rộng thêm vòng trong theo hình thức kiểu world cup, thay vì vòng 1/16 thì thêm 1 vòng 1/32 để nhiều ae gamer tiếp xúc được với phần thưởng sự kiện thay vì chỉ những top sv như trước. bởi đóng góp của ae trong top 10 mỗi sv cũng chẳng hề nhỏ, vậy mà chỉ có top 1 2 thậm chí là có những sv ngay cả top 1 cũng chả thấy xuất hiện tại những đấu trường liên sv.
    - cái này mình đề xuất nhằm đa dạng các tướng,pet,tinh linh...:
    + ý 1 là: thay vì buff sức mạnh cho các tướng cũ theo dạng haki shura version 2 thì mình mạn phép đề nghị nhà phát hành nên đưa thêm tướng mới, có thể là cách lấy sẽ đơn giản hơn nhưng để đưa tướng ấy lên mức ảnh hưởng tới meta game thì vẫn cần 1 lượng lớn những item quan trọng để tránh loãng game. ví dụ: thay vì việc để ray S2 thì có thể thay bằng những tướng mới như 1 vài nhân vật khác như kata, king queen jack hay thậm chí thêm 1 vài đường kiểu 2 loại sát thương như râu đen thì có thể lựa chọn những con bài tẩy như bigmom hay kaido. có thể chức năng cũng như ảnh hưởng như nhau nhưng nếu hình ảnh mới sẽ thu hút gamer mới cũng như giữ chân gamer lâu năm.
    + ý 2 là: Nếu có động chạm vào những người phát triển game thì mong mọi người lượng thứ. nhưng game này thu hút người chơi là bởi tính bám sát cốt truyện, cũng như hình ảnh là những nhân vật xuất hiện trong truyện hoặc anime nên mình chân thành mong rằng những anh em đội ngũ mảng hình ảnh đừng lấy hình ảnh từ game khác( icon ảo mật của ray S2) cũng như những hình ảnh từ bên ngoài cốt truyện ( pet rồng pet lợn) bởi thực tế những thứ trong truyện theo mình thấy là khá dồi dào để ae đội ngũ sử dụng. thay vì con rồng ae thử lấy con voi khổng lồ chẳng hạn hay 2 ông tướng quân chó mèo có phải là ae gamer sẽ hào hứng hơn là thấy con rồng hay con lợn rồi đến mấy em tinh linh kiểu tiamat lucifer. thật sự thấy mấy cái đó sẽ giảm đi khá nhiều tình cảm với 1 con game gắn bó 3-5 năm trời.
    - ý kiến cá nhân riêng mình nhận xét về những tính năng gần đây nhé:
    theo mình là những tính năng sau đây được đưa ra thêm thì nên liên quan đến truyện. mình là người vì thích one piece thích xem one piece nên chơi game vua hải tặc, bởi lẽ vậy mình cũng sẽ thích những thứ liên quan đến nó. những tính năng như dạng mạ vàng, khắc ấn hay nguyên tố thì game nào cũng có cái dạng như vậy rồi. nên mong game sẽ phát triển theo hướng cờ hải tặc, thời trang hải tặc. mình nghĩ những tính năng này sẽ khá hay và bắt mắt, cái mình thấy ưng ý nhất của những tính năng gần đây là cái cờ hải tặc hoặc như đánh boss oars liên sv. bởi fan op thì mỗi người thích 1 vài nhân vật nên mong sự đa dạng yếu tố nhân vật trong cốt truyện đến các hoạt động cũng như tướng trực tiếp!
    P/s văn vẻ mình kém nên lủng củng. ae bỏ qua nhé! tks all!
    akiragami and Ron like this.
  2. Yuki1902

Yuki1902 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

3. edgars2

edgars2 Member Chính Thức

tt mà cho vô gghc thì giá cũng chua lắm có mấy siêu top mua được thôi