VHT Góp ý về mỏ và trái

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi HangVu, 22 Tháng tư 2019.

1. HangVu

HangVu Thành Viên Mới

Như tiêu đề : mình vào thẳng 2 vấn đề luôn
    1 - Mỏ : Mình mong NPH xem xét lại vấn đề tăng beri cho mỏ và thêm 1 chút sự đặc biệt khi ngồi mỏ
    Giả sử : Ngồi ở những mỏ cam hay tím có cơ hội nhận được đá ám kim(từ 1-3 cái như trong all blue vậy) hoặc là chút nguyên liệu (như sắt, bạc, đồng) vì làm như vậy mình thấy cũng khá thực tế khi khai thác khoáng sản ::byebye::
    Mục đích của việc này là gì? Là làm tăng sức cạnh tranh của người chơi. Làm nổi dậy tính "máu chó" để đập mỏ nhau ("Vì chúng ta đang sống trong xã hội chỉ có những kẻ mạnh và kẻ yếu" - Khá Bảnh) làm game sẽ thú vị hơn.
    Qua mục đích đó thì NPH đc lợi gì? Đó là người chơi tốn máu, tốn lực để đánh nhau mà muốn bổ sung thì người chơi phải dùng beri và vàng để mua bánh mỳ. Vậy beri với vàng đào đâu ra? Có nhiều cách nhưng chung quy vẫn là NẠP TIỀN.
    2 - Trái : Mong NPH thay đổi lại những cái cực cực cực kỳ kỳ kỳ phế và ko ai muốn lấy như Thiên mã, Nhền nhện, vỡ vụn, thôi miên
    Ví dụ như trái :
    + Thiên mã + nhền nhện : chỉ cần sửa lại như này "Đánh thường có 20% đánh toàn bộ địch với sát thương tăng lên 50% và làm choáng tất cả toàn bộ địch nếu tướng địch bị nhận sát thương" như vậy là có phải ngon hơn ko?
    + Thiên mã + thôi miên : đánh thường có 20% đánh toàn bộ địch với sát thương 50% và sẽ bị dính hiệu ứng ngẫu nhiêu (choáng, mê hoặc, tê liệt, ...v...v..)
    Thay vì cố gắng ra những trái mới để hút máu mà làm cho người chơi họ cảm thấy khó chịu thì sao không đi con đường khác là nâng giá trị của những trái mà bị người chơi họ đánh giá thấp thành những trái ngon hơn. Làm như vậy thì làm game đa dạng hơn. CHứ ngoài mấy trái như Griffin, hố đen, cá mập mà chơi miết thì ko phải chán à?
    Nâng trái trị những trái mình đưa ra thì người chơi họ sẽ thấy ngon => họ sẽ muốn có mấy trái đó => họ cố tìm cách mở túi 7* => Họ nạp tiền để có túi 7*.
    Nhưng vậy ko phải tốt hơn à? Vừa hút máu(cách này gọi là tinh tế), vừa làm game đa dạng hơn. Làm người chơi họ ko thấy chán. Những thứ mình góp ý là những thứ mình thấy nó không hề khó làm và mình tin NPH làm được những thứ đó.
    Xin cảm ơn. Ai thấy hay thì like phát cho NPH họ xem xét nhé. Hihihi.
    Ps: Dự đoán mạnh dạng là thứ 6(26/4) này sẽ update game vì làm xong sẽ được nghỉ lễ 30/4 1-5 luôn :)).
    zerol and DiepMai like this.
  2. Yuzuru

Yuzuru Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Công Hội AE...GATO.S145

thế thì lại còn hot hơn cả ôn dịch với ảo ảnh
  3. ShanksAkagami

ShanksAkagami Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator

về mỏ thì mình thấy cũng khá ổn nhưng về trái thì thấy buff mạnh quá
  4. HangVu

HangVu Thành Viên Mới

Trái thì mình chỉ đưa ra là nên nâng cấp lại mấy trái đó thôi. Chứ mình viết ở trên là ví dụ thôi mà, còn NPH mà thực sự xem xét và làm lại mấy trái trên thì hiệu ứng hay sát thương trái ntn là do họ quyết định mà.
  5. HangVu

HangVu Thành Viên Mới

Về phần trái thôi miên thì mình thấy nên đổi thành dạng đánh thường or nộ có cơ hội bị dính ngẫu nhiên 1 hiệu ứng, vì như vậy mới đúng với tên gọi là "thôi miên" :)).
    Mà nói thế chứ kiếm trái thôi miên mình thấy còn khó hơn ôn dịch. Thề
  6. Lenotis

Lenotis Member Tích Cực Công Hội MANUTD.S4

Trái thôi miện + vỡ vụ thấy trong game cũng khá ngon nếu đổi lại các dòng thuộc tính thì chắc sẽ hot đấy :))
  7. saa

saa Member Tích Cực

cần thêm trái miễn MC với VC lượt :v
  8. ShanksAkagami

ShanksAkagami Tuyệt Thế Anh Hùng Moderator

cmt bằng 1 acc thôi bạn . nếu mà thôi miên khó kiếm hơn OD thì mình đảm bảo là hiệu ứng nó khác hơn nhiều lắm :) . mình sẽ đưa ý kiến lên trên để xem xét nhé