VHT [Hướng dẫn] Giới thiệu hệ thống Bảo thạch

Thảo luận trong 'Hướng dẫn tính năng' bắt đầu bởi OreYahari, 13 Tháng năm 2019.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OreYahari

OreYahari Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Moderator

HỆ THỐNG BẢO THẠCH
    Xin chào các bạn, nay mình sẽ hướng dẫn các bạn về hệ thống bảo thạch nha

_Đầu tiên để mở được Hệ thống bảo thạch các bạn phải hoàn thành nhiệm vụ chính "thăm dò" của Dr.Kureha ở cảng Drum đã nhé, khi đó bạn nhận được icon [​IMG]
    _Giao diện Bảo thạch [​IMG]
    .Có 7 loại Bảo thạch để khảm vào 7 loại trang bị gồm:

1. Ngọc VC ( Đỏ ) : Vũ khí
    2. Ngọc TC ( Cam ) : Nhẫn
    3. Ngọc MC ( Tím ) : Ma khí
    4. Ngọc SMệnh ( Lục ) : Vòng
    5. Ngọc VP ( Lam ) : Quần áo
    6. Ngọc TCP ( Lam nhạt ) : PP
    7. Ngọc MP ( Vàng ) : Mũ
    • Để lấy bảo thạch, các bạn ấy vô "tìm B.thạch" sẽ cho ra giao diện sau

ở đây có 5 loại bản đồ cho ra các loại bảo thạch khác nhau, để tìm kiếm bảo thạch nhanh hay nói cách khác là auto bạn ấn vào (1) hoặc bạn muốn tự mình nhấn tìm kiếm thì ấn vô (2)
    Ngoài ra khi tìm kiếm bạn muốn dừng tại bản đồ cuối cùng hoặc ban muốn loại bỏ những phế thạch nứt trong khi tìm kiếm bạn ấn vào (3) ở đây bạn chỉ việc tích vào 2 ô trên cùng rồi lưu cài đặt lại là xong. Tại (3) này còn có chức năng thăm dò nhanh khi bạn đạt cấp vip5 nha. Mình khuyên các bạn nên cài đặt như vầy.
    Mục (5) là nơi các bạn thu thập tích điểm bảo thạch và tinh hoa bảo thạch để nâng cấp nhé, mỗi ngày các bạn sẽ có 10 lần free để tìm kiếm đừng bỏ lỡ nha. Bạn cần đạt lv130 để nâng cấp lên có thể tìm kiếm được tinh hoa bảo thạch :D
    Mục (6) sẽ đưa ra giao diện lắp bảo thạch để thuận tiện cho các bạn khi đã vào trong Hệ thống này rồi nha. Tiếp đến mục (7) đây là nơi các bạn nâng cấp bảo thạch lên mức độ pro hơn nhé! cụ thể bạn sẽ nâng từ bảo thạch 6sao-9sao ( bản đồ cuối sẽ cho ra bảo thạch 6 sao )

• Bảo thạch 6sao bạn có thể đổi tùy ý 3 loại bảo thạch không cùng loại thành loại bạn mong muốn nha.
      • Để lên bảo thạch 7sao bạn cần thu thập đủ tích điểm bảo thạch nhé
      • Để lên 8sao bạn vẫn cần tích điểm bảo thạch thêm vào đó là tinh hoa B.thạch nữa nhé
      • Lên 9sao bạn cần t.điểm b.thạch + t.hoa b.thạch + Hoàng kim b.thạch nhé
    Mục (4) là nơi các bạn tẩy SM,VP,SMệnh,MC....(phần sau mình sẽ nói chi tiết hơn về phần này nha) cái này chỉ áp dụng khi bạn sở hữu bảo thạch 8 sao trở lên thôi nhé
    Ngoài ra bạn có thể truyền exp ngọc này sang ngọc kia bằng cách tháo ngọc cần bỏ exp và di chuyển vào ô có bảo thạch cần nâng (Lưu ý: chỉ di chuyển được khi bảo thạch ít sao hoặc bằng bảo thạch được nhận exp thôi nha)
    Tính năng "THẦN THẠCH" mở khi các bạn đạt lv130 kích hoạt được Vượt ải đỉnh phong nha, nghe tên thần là biết nó hơn đứt bảo thạch thông thường rồi các bạn nhỉ :D:D:D
    Về Hệ thống này mình đã khái quát những cái cần thiết rồi, và chưa hết đâu nha nó còn khá nhiều chức năng nhỏ trong đấy nữa và topic sau mình sẽ giới thiệu nốt nhé ^^ Tạm biệt các bạn và [​IMG] :p:p:p
    Có thể bạn chưa biết: Tên nhân vật màu xanh với màu đỏ trong game biểu thị cho giới tính main chính, đỏ là nữ và nam là xanh :cat2:cat2
    DiepMai thích bài này.
  2. Skadooshh

Skadooshh Cao Thủ Forum

3. Shanks

Shanks Độc Cô Cầu Bại Băng Mũ Rơm Haki Tân Tinh Biển Đông Tân Hải Tặc Wanted 50.000.000 Beri

::waaaht::::waaaht::::waaaht::
    OreYahari thích bài này.
  4. OreYahari

5. baroibeor

baroibeor Thành Viên Mới

6. baroibeor

baroibeor Thành Viên Mới

cho hỏi cái tinh hoa bảo thạch kiếm kiểu j vậy
  7. OreYahari

B có thể hàng ngày chơi mê trận bảo thạch cũng rớt ra tinh hoa nhé, trong thương thành cũng bán đổi tinh hoa đó b và mấy hộp quà lễ quốc khánh cũng có nha
  8. ThaiLang

ThaiLang Member Tích Cực

Bảo thạch có max lv ko nhỉ
  9. Tyng7788

Tyng7788 Member Tích Cực

có nha bạn
  10. ThaiLang

ThaiLang Member Tích Cực

Bnhiu max v bạn. Thử mò mà chưa thấy
  11. HỏaLinh

HỏaLinh Member Tích Cực

lv nhiêu có tẩy luyện bt vậy ạk>?