[Hướng dẫn] Cách khắc phục 1 vài lỗi thường gặp trong VHT

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi RavenS, 8 Tháng mười 2012.

1. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Cái này thì phải gửi hỗ trợ cho Game5 rồi bạn - Bạn đăng nhập nick của mình vào link https://hotro.game5.vn/haitac/index.php? để gửi hỗ trợ nhé - Mô tả chi tiết cho người ta xử lí - Mình đã làm cách này và được fix nhân vật rồi - Trước cũng bị dính lỗi như vậy của Robin và Murye

Lỗi đen màn hình của ZzzDocHanh thì mình hay bị dính lúc Tài Nguyên Chiến, thỉnh thoảng lúc HĐ - Đó là những lúc cao điểm nên đường truyền có thể bị nghẽn - ko load được dữ liệu nữa - Những lúc cao điểm mình thường chỉ chơi 1 account, tắt hết các ứng dụng có thể chiếm băng thông mạng như Y!M, Facebook hay Skype ..., chỉ dành riêng cho VHT thôi, có thể vẫn bị đen màn hình 1 chút nếu quá lag, nhưng chờ khoảng 30s đến 1 phút thì vẫn load bình thường :D

Còn lỗi không khiêu chiến được băng hải tặc 5 lần 1 ngày mình cũng đã trả lời 1 số bạn ở trên, cá nhân mình cũng dính lỗi này, đã thử nhiều cách nhưng vẫn bó tay, có lẽ vẫn phải nhờ sự can thiệp của Game5 - Đã có rất nhiều report về vấn đề này, hi vọng sau khi bảo trì đột xuất này lỗi đó được fix :D
  2. kemcavani

kemcavani Thành Viên Mới

tớ làm đủ cách rồi cho 1 minh tướng chính tháo hết đồ ra mà cũng không vào đc tạp kích băng hải tặc-----> nản
  3. kemcavani

kemcavani Thành Viên Mới

không vào được từ lúc đánh băng hải tặc Richars thì phải:39:
  4. HADOKU

HADOKU Thành Viên Mới

Vừa đánh đến băng hải tặc Ricchi, giờ thì k đánh dc luôn. Biết trước bỏ qua nó cho rồi
  5. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Cái lỗi này chả biết rằng từ đâu mà xảy ra - acc bị acc không ko theo quy luật nào cả @.@ Mình nghĩ rằng ngay cả bên kỹ thuật cũng đang tìm nguyên nhân - bằng chứng là tới giờ vẫn chưa có động thái gì về việc fix lỗi này cả =.=! 1 ngày ko thể khiêu chiến thiệt hại mấy chục vạn chán thật :-<
  6. FujikiGennosuke

FujikiGennosuke Thành Viên Mới

Các cậu bị thế là con may chán ấy chứ,mình thì k đánh đc gì hết h chỉ có nạp tiền vào mà quay đồ rồi ngồi chờ ng ta fix lỗi thôi.Chẳng biết phải kêu than với ai nữa đây@@,thôi đành chờ thêm vậy:D
  7. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Hầy acc bị như vậy mà còn cố nạp tiền vào làm gì ~.~ Bgiờ ngta fix cho xong thì hãy nạp tiếp - chứ giờ nạp rồi ko đc fix thì ngồi cười à ^^
  8. YeWookHaeHyuk

YeWookHaeHyuk Thành Viên Mới

Cho mình hỏi là mỗi lần đi phụ bản nhiệm vụ xong
    nó có xuất hiện bản thành tích mình đã nhấp xác nhận rồi
    nhưng nó vẫn không tắt nên không thể đánh quái kế tiếp được
    mak phải f5 vào game lại mới được ???
  9. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Thỉnh thoảng mình cũng hay bị vậy bạn ạ :D Cách duy nhất vẫn là F5 vào lại thôi ^_^
  10. HihaHiho

HihaHiho Thành Viên Mới

lỗi vào công hội rồi mà không chat được thỳ sử lí sao
  11. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Bạn vào link này để báo lỗi nhé - Có mẫu ở post #1
  12. Mrpiece

Mrpiece Thành Viên Mới

Cho hỏi acc sún của em sao bên hỗ trợ không làm vậy ... bị đứng nơi phó bản thần enel ... hạng Đẳng cấp thì 12 DV 7 Tỉ thí 15 sao phó bản 457
  13. Mrpiece

Mrpiece Thành Viên Mới

lỗi đã 1 tháng em gửi cho hỗ trợ nhưng đâu xử lý ức chế ... víp 8 như vây tình hình của em xuống sức chẳng dám nạp thẻ g5 cho em lí do
  14. viendanbac

viendanbac Thành Viên Mới

bao loi

nhân vật tui cũng thế, s44 kizazu , tên nhân vật : viendanbac . vùa chơi được 3 ngày nạp 1 trieu , thì nhân vật không đi dươc phụ bản , không làm đươc kai gì. mạc dù đã gửi cho ban hỗ trợ VHT rất nhiều lần mà không được suwcx chữa. vậy NPH đâu ,không khác phục đươc sự cố thì cũng phải đền bù chứ . mới chơi được 3 ngày. cứ thế này chác chả ai dám chơi VHT nữa vì GM quá vô trách nhiệm
  15. RavenS

RavenS Thành Viên Mới

Xin đính chính với các bạn 1 lần nữa, mình - chủ topic này - hoàn toàn ko phải GM hay thuộc đội ngũ nào của game5 nhé. Mình chỉ là 1 gamer bình thường như các bạn thôi.

Có 1 số lỗi mà gamer ko thể tự khắc phục được - VD như lỗi mất Enel ở map cây đậu - hay lỗi trang bị cho nhân vật - Cái này các bạn nên phải gửi hỗ trợ hoặc viết bài trên 4rum để GM hay Mod hay những người có trách nhiệm sửa lỗi cho các bạn nhé!

Mẹo nhỏ: Kêu gào thật thảm thiết vào, càng nhiều càng tốt vì như vậy sẽ đc chú ý hơn
  16. dvt22031998

dvt22031998 Member Tích Cực

ai cho mình hỏi là làm sao để xóa 1 cmt trên diễn đàn của game 5 thế??
  17. boyvht

boyvht Thành Viên Mới

Không phải GM mà dám để chữ màu ah
  18. ThienUngVuong

ThienUngVuong Thành Viên Mới

Bạn ơi tập kích băng hải tặc đoàn không được có phải lỗi game k (tức là kích vào hoạt động...nó có load nhưng khi load xong nó k hiện bảng lên )...cùng 1 sever và 2 acc lv cao của tớ k vào dk nhưng acc lv thấp thì vào dk ...bạn gặp chưa và có cách sửa không ban
  19. ngockentz

ngockentz Thành Viên Mới

mình gặp lỗi nhân vật chính đồ đạc còn nguyên mà đánh quái có 1 máu rồi phản đòn chết . là bị sao á
  20. nobianh

nobianh Thành Viên Mới

Cho mình hỏi mình tải client xog chơi thì thấy ân tua nhanh không có được khiến mình dễ nản z ai bik sửa lỗi này không cho mình xin cảm ơn mình mới chơi lại