VHT [HƯỚNG DẪN] CHIẾN CUỐI

Thảo luận trong 'Hướng dẫn tính năng' bắt đầu bởi OreYahari, 6 Tháng năm 2019.

1. OreYahari

OreYahari Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Moderator

KHIÊU CHIẾN CUỐI CÙNG - REVERSE 12 ĐỈNH
    I. Giới thiệu

Xin chào các bạn, bây mình sẽ giới thiệu về hệ thống Chiến Cuối và đây là giao diện [​IMG] .

Đối với hệ thống này các bạn phải hoàn thành nhiệm vụ chính "Level 110. Siêu tân tinh"

Khi mở hệ thống, thì ải đầu tiên thách thức các bạn đó chính là REVERSE 12 ĐỈNH:

Sau khi mở giao diện và nhấn vào ô ''VÀO'' các bạn sẽ thấy:

REVERSE 12 ĐỈNH sẽ tương ứng với 12 ải, các bạn sẽ phải khiêu chiến bắt đầu từ ải 1 cho tới ải 12. Phần quà mỗi ải là khác nhau và mỗi ải có độ khó khác nhau tương ứng với phần quà nhận được ( Dễ : 1 sao ; Thường : 2 sao ; Khó : 3 sao ; Địa ngục : 4 sao ).

Chú ý trước khi đánh các bạn cần vào Shop lính thuê.

- Giao diện sẽ được mở ra và các bạn nhấn vào Công Hội (Chỉ cần thiết khi các bạn vẫn đang yếu đội hình hiện tại vẫn chưa đủ sức qua và bạn cần phải tham gia Công Hội để thuê những con tướng được Top đưa ra, bạn chỉ thuê được 1 con tướng thôi nha )

Sau khi thuê được Sabo của top trong Công hội, ta quay trở về ấn vào ải 1 -> Bản Thân. Lúc này ô "Bản thân" sẽ có Sabo ta vừa thuê ở đó, bây giờ chỉ việc ấn chặt rồi lắp vào trận hình của mình ( tối đa 5 người , nên đặt tướng vừa thuê được đánh đầu tiên ) Trận hình ta có thể điều chỉnh theo ý muốn, không theo mặc định. Tiếp đó ta quay lại ô Quái và chọn mức sao đủ để Khiêu Chiến. (Lưu ý: Khi bạn đánh mức sao cao mà thua thì tướng được thuê sẽ biến mất và ta sẽ phải thuê lại, mỗi thứ 7 hàng tuần sẽ được free 3 lần mua lượt đánh, hết 3 lần bạn sẽ phải dùng vàng lần 1 là 10 vàng sau đó 20 vàng... bạn nên hạn chế để thua và chọn mức đánh hợp lí ) :cool::cool:

Số phần thưởng tương ứng khi bạn vượt qua các ải sẽ là: 4 sao , 15 sao , 30 sao và 45 sao. Bạn đánh càng nhiều ải cao số phần thưởng sẽ cao tương ứng, cụ thể bạn sẽ nhận được rương quà sau:

Hàng tuần thứ 7 sẽ được + thêm 1 lượt đánh và tối đa là 3 lượt, không được vượt quá. Ngoài ra bạn cũng có thể cho thuê tướng của mình và nhận beri tương ứng sau khi hết thời gian thuê. Hết 1 tuần lính bạn phái ra sẽ hết hạn và thu hồi sau khi nhận thưởng muốn duy trì bạn ấn vào làm mới thuê lính để làm mới lại 1 tuần. :p:p
    Trên đây là những hướng dẫn về hệ thống tính năng chiến cuối, và phần thưởng sau bản update tháng 12 mới đây cũng rất là hot nha các bạn:

Như vậy, phần hướng dẫn về hệ thống tính năng Chiến Cuối (1) của mình đến đây là hết, hy vọng các bạn sẽ có những khởi đầu mới mẻ những cuộc phiêu lưu đầy ý nghĩa trên con đường làm Hải Tặc của mình nhé. ủng hộ mình nhiệt tình nào các bạn Hiiiiii <3 :cat45:cat54:pde87:
    Mọi thắc mắc gì về game các bạn cmt bên dưới giúp mình nha :cat47
    Có thể bạn chưa biết: Khi đánh giải CHC liên sever thành viên cân đến pha thứ 3 mà đánh hòa 30 lượt lập tức lùi lại nhóm sau để đánh ngay đầu tiên và thành viên tiếp theo sẽ thay mặt đánh. :pde92:
    Last edited by a moderator: 7 Tháng một 2023
    kexuixeo007 thích bài này.
  2. OreYahari

HỆ THỐNG CHIẾN CUỐI 2

• Xin chào các bạn, nay mình sẽ hướng dẫn nốt cái hệ thống chiến cuối (2) nhé. ở phần trước thì mình đã giới thiệu về ải đầu trong hệ thống đó là "REVERSE 12 ĐỈNH" và nay mình sẽ giới thiệu tiếp ải kế tiếp đó là"VƯỢT ẢI ĐỈNH PHONG" đây là hệ thống ải mới được update không lâu và phần quà thì hấp dẫn vô cùng luôn và tất nhiên quái trong ải này cũng nhiều và khó hơn rất nhiều, cụ thể:
      • Điều kiện tham gia: Lv130
      • Hình ảnh "VƯỢT ẢI ĐỈNH PHONG":

• ải sẽ có 3 trang tương đương với 18 ải con, như vậy là nhiều hơn "REVERSE 12 ĐỈNH" 6 ải:

• Về chức năng cơ bản thì khá là giống "REVERSE 12 ĐỈNH" nhưng phần quà cũng khó đạt hơn:

• Về shop thuê tướng thì ở đây bạn phải lưu ý điều này:

• Khi thuê tướng ở ải này thì bạn hãy nhấn vào khung bên ngoài này nhé, phần gạch chéo ấn vô bạn sẽ không thuê được tướng đâu :p
      • Về độ khó của ải cũng được chia làm 4 mức độ "Địa ngục" "Khó" "Thường" "Dễ":

• Các bạn có thể tự do điều chỉnh slot của quái để dễ dàng đánh hơn
    • Về số lần làm mới khiêu chiến bạn cũng chỉ có 3 lần làm mới để đánh, các bạn chú ý đánh đừng để vượt qua 3 lần nhé phí lắm đó.
    • Để mà qua được các ải này bạn phải có 1 siêu top cho thuê 1 con tướng cực kì khỏe mới đánh được nha vì boss mấy ải này khác bọt lắm, thực sự rất mạnh, bạn cần phải sắp xếp đội hình mình thật hợp ló và bố trí quái thích hợp để đánh nha

Lưu ý: Mỗi lần tạo mới lượt đánh các ải quái có thể ra khác nhau, không phải lượt nào cũng giống nhau nên các bạn nghiên cứu hợp lí nhé
    Last edited by a moderator: 7 Tháng một 2023
  3. YoonAhh

YoonAhh Cao Thủ Forum ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Xin trận hình để max sao như mấy ng hay khoe đi :(
    đánh toàn 1 2 sao đm chán thế :(
    OreYahari thích bài này.
  4. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

Dm đi đến cửa 2 gặp team con caesar đánh 1* cũng éo win nổi ? ::ah::
  5. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

Giống m vl, mấy ông kia thấy kêu xài fuka vs con gì đó nhưng xài thấy nó cũng miễn dịch hiệu ứng có ăn đc méo đâu ,1 sao nó táng cái chết
    Void thích bài này.
  6. OreYahari

Có cái ải khó nhất là có con ceasar đánh đến mệt không win nổi mà nằm ngay ải thứ 9 lun :pde7:
  7. OreYahari

Cầu cho 1 lần ăn hên win 1sao mà :pde11::pde11:
    Void thích bài này.
  8. YoonAhh

=)))))))))))))
  9. YoonAhh

mới cửa 1 đã gặp đây :(
  10. YoonAhh

Bonus Cửa 18 :( :

11. OreYahari

:pde58:
  12. Void

cho xin trận đi el @@
  13. Rose

Rose Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Vạn Nhân Mê

Xin mình nè
  14. Void

Ib mình đi ::confident::
  15. zonefm

zonefm Member Tích Cực

ib mình xin ké với ::adore::
  16. BenBen10

BenBen10 Member Tích Cực

tầm trung bình lc mấy là có thể mở đc toàn bộ rương vậy mọi ng?
  17. S585Kyoshiro

S585Kyoshiro Thành Viên Mới

có tướng nào thì đi full được cái này nhỉ