[Hỏi] Điều Gì Làm Nên Sự Khác Biệt

Thảo luận trong 'Thắc Mắc' bắt đầu bởi NIghtHUnter, 20 Tháng chín 2014.

1. NIghtHUnter

NIghtHUnter Thành Viên Mới

Đây là tank bạn
    Tank mình

mình thua 4% miễn thương!

Tháp 105 tầng 20!
    Con boss nó tán tank mình 79k
    Tán tank bạn 78k

Hỏi tại sao? Cao thủ nào rành trl hộ em phát!!!
  2. UHM

UHM Thành Viên Mới

uh thì thua 4% miển thương thì mất máu nhiều hơn là đúng rồi
  3. Okzouma

Okzouma Cao Thủ Forum Siêu Tân Tinh

Bạn ơi, theo ý hiểu của mình thì Miễn Thương không có nghĩa là Giảm Sát Thương
    Miễn Thương
    theo mình dịch ra là Miễn Nhiễm Sát Thương
    Nó thường có tác dụng khi PvP thôi, chứ PvE thì chưa bao giờ mình thấy xuất hiện cả (!?)
    Còn vấn đề bạn NighHunter hỏi thì mình cũng *lắc đầu*
  4. Mai

Mai Thành Viên Mới

có mod nào vô giải thích giùm đi, cũng thắc mắc mà ko biết tại sao lun, lv t9 tank 1 là 117, còn lv t9 tank 2 là 113
  5. Mai

Mai Thành Viên Mới

@BakaUsagi mod vào giải quyết xem nào
  6. BakaUsagi

BakaUsagi Chích tiện uyên ương bất tiện tiên ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Super Moderator Cộng Tác Viên 568Play

_độ lệch của additional damage và reduce damage
    _danh hiệu chưa có tính vô
    _có thể phát sinh lệch % ngọc nhưng do nhẫn tinh mạnh hơn nên chỉ số cao hơn
    _miễn thương 4% ko rõ bạn chủ topic xem chỗ nào (có thể nói nhầm qua cái tỷ lệ sát thương lệch nhau 4% - 100% và 104%)
    Tạm thời mình chỉ mới tìm ra vài thông tin này sau khi xem xét nên chưa có đưa đến kết luận được gì cả. Mấy bạn nghiên cứu tiếp đi. Mấy vấn đề này các bạn cùng nhau thảo luận cho vui, chứ kéo mình vào làm gì ^^
    Gợi ý thêm: Mấy bạn tìm hiểu về "tu luyện chakra hệ Mộc" coi nó là gì. Mình chưa có nghiên cứu về cái này, có 3 khả năng sau:
    _tăng khả năng kháng choáng
    _tỷ lệ miễn thương
    _tỷ lệ miễn sát thương
    Nếu nằm trong 2 ý sau thì ta có thêm 1 thông tin nữa.
    Thân!

@Okzouma: Miễn sát thương là giảm tỷ lệ sát thương (tỷ lệ sát thương là lượng damage khi đánh vào đối phương là bao nhiêu thì sẽ tính % và cộng vô thêm, nên nếu def đối phương cao hơn hẳn damage của mình thì dù tỷ lệ sát thương có là 300% khi đánh vô cũng chỉ là 1 máu, vì 1 damage có nhân lên 300% cũng vẫn là 1). Còn miễn thương là tỷ lệ để kháng damage gốc chưa thông qua việc cộng tỷ lệ sát thương vô. Có thể nói miễn thương ngon hơn miễn sát thương. Còn tỷ lệ block damage theo ý của bạn thì game này không có tồn tại.
    Last edited: 21 Tháng chín 2014
  7. duyhong

duyhong Cao Thủ Forum

tank như trâu như bò ý thảo nào ai cx khen đập choai là phải
  8. Mai

Mai Thành Viên Mới

tank lv 111 full set sm 10 các thứ khác 90%, tank lv113 full set sm 11 các thứ khác 90% để tối nay xem chir số tu luyện, chỉ số nhẫn tinh thế nào
  9. HinataChan

HinataChan Member Tích Cực

nhìn cũng khó hiểu nhỉ 1 bên def vật 116k 1 ben 93k mà boss trong tháp nó hệ vật rõ ràng sao lại gây dame cao hơn được nhỉ?
  10. Okzouma

Nhiều khi mình thấy đánh vào người khác không hiện máu chứ không phải là 1 máu.
    Tức là vẫn có Block dame chứ nhỉ?
  11. pisotss

pisotss Member Chính Thức

Lạ nhỉ, mà kém 4%st chứ sao lại mt vậy night. Kiểu này xem ra chỉ có cách gt duy nhất là mình đẹp trai hơn thôi :))
  12. BakaUsagi

BakaUsagi Chích tiện uyên ương bất tiện tiên ♥ Uyên Ương Hí Thủy ♥ Super Moderator Cộng Tác Viên 568Play

Cái đó là do def cao vượt trội so với damage nên mới bị block 100%, còn tỷ lệ block damage thì không có tồn tại

Tự sướng lv max ==
  13. Okzouma

Vậy cái Miễn Dịch là gì hả Baka?
  14. NIghtHUnter

NIghtHUnter Thành Viên Mới

% miễn thương. sát thương hơn nhau chỗ cái chức vị, mỗi 1 cấp bậc hơn nhau 2% miễn thương với sát thương mà, còn đây là tu luyện với nhẫn tinh ... rốt cuộc vẫn không thể hiểu nổi làm sao mà hơn def lại ăn đam nhiều hơn mới ghê
  15. BakaUsagi

Mình không có thói quen lặp lại, phiền cậu đọc lại bài mình viết :)
  16. Mai

Mai Thành Viên Mới

tank còn lại, lv miễn dịch 73
    vật công: 29170
    Huyễn công: 29170
    Vật phòng: 14535
    Huyễn Phòng:14535
    Sinh mệnh:174420
    Tốc độ: 14535

mình hơn night 4% miễn thương do danh hiệu, còn lại các chỉ số như đã đưa,
  17. UHM

UHM Thành Viên Mới

kiểu gì thì củng do cái mt thôi chứ còn gì nửa cái st này cộng nhiều lắm chứ đùa
  18. HinataChan

HinataChan Member Tích Cực

kiểu này thì 4% miễn thương nó còn vip hơn cả sét ngọc, với nhẫn tinh rùi....
  19. lewinvt

lewinvt Thành Viên Mới

@Okzouma: Miễn sát thương là giảm tỷ lệ sát thương (tỷ lệ sát thương là lượng damage khi đánh vào đối phương là bao nhiêu thì sẽ tính % và cộng vô thêm, nên nếu def đối phương cao hơn hẳn damage của mình thì dù tỷ lệ sát thương có là 300% khi đánh vô cũng chỉ là 1 máu, vì 1 damage có nhân lên 300% cũng vẫn là 1). Còn miễn thương là tỷ lệ để kháng damage gốc chưa thông qua việc cộng tỷ lệ sát thương vô. Có thể nói miễn thương ngon hơn miễn sát thương. Còn tỷ lệ block damage theo ý của bạn thì game này không có tồn tại.[/QUOTE]
    Bắt bẻ chút chơi =]]
    Thế quái nào mà 1 x 300% = 1 hả cô ??? =]]

Miễn nhiễm sát thương vs miễn thương nếu xét về ngôn ngữ thì mình chả thấy khác gì nhau.
    Cũng đều là loại bỏ bớt sát thương mình nhận vào theo tỷ lệ % dame của đối phương khi đã tính def.
    Và tất nhiên cái này mặc định là 100% xảy ra, như kiểu manashief.
    Theo như thông tin thu thập đc thì miễn thương chỉ có ở đồ thần đúc và bậc nhẫn. Còn miễn sát thương thì có ở thiên phú của tướng.

Còn nếu nó khác nhau. Thì tiếp tục như ý của @BakaUsagi thì nó chỉ khác biệt nhau ở chỗ:
    + Miễn thương: trừ dame gốc đối phương trước rồi bắt đầu đi qua giáp, cuối cùng sẽ ra sát thương phải nhận.
    + Miễn sát thương: Dame gốc của đối phương đi qua giáp => sát thương nhận phải, sau đó mới bắt đầu bị giảm.
    Tính toán chi tiết thì cách biệt thật sự ko nhiều lắm. Dame rất to thì mới xuất hiện cách biệt.
    Test dame,def xong quy đổi ra máu cũng đơn giản. Ko viết ra trò này nên ko chính xác tuyệt đối dc. Độ tin tưởng chắc đc tầm 70% :)

Còn 1 hướng phân tích thứ 3 nữa, vô tình thấy đc trên 1 đoạn clip. Mà độ tin tưởng k cao lắm nên thôi k nói ra, mất công :v

Mình thì nghiêng nhiều ở ý 1 hơn.

Về miễn dịch thì nó chỉ tác dụng kháng choáng. Vì hiện tại mình chưa thấy ai chống dc trừ nộ, giảm bớt dame (khi miễn dịch dc kích hoạt) hay block dame cả :) Và vì tỷ lệ này thực sự chỉ kiếm dc ở tu luyện mà tỷ lệ lại rất thấp nên cũng k chắc 100% dc là có kháng trừ nộ hay block dame.

Miễn nhiễm có lẽ là thiên phú bá nhất. It's boss :v

P/S: dịch thuật của game5 phải nói là hại não gamer. Tăng độ khó hiểu của game :v
  20. BakaUsagi

^ Kháng trừ nộ là thiên phú, miễn dịch chắc chắn ko có tác dụng trong phần này. Còn giảm choáng thì chả có cơ sở nào để kiểm tra vì toàn số liệu tỷ lệ cả