VHT [Phỏng Vấn] Ứng cử viên các cụm Tổ Đội Chiến 10

Thảo luận trong 'Tổ Đội Chiến Lần 10' bắt đầu bởi Kylin, 11 Tháng năm 2016.

1. Kylin

Kylin Chém Gió Thần Sầu Cộng Tác Viên 568Play

Xin chào các vị thuyền trưởng !
    Vương Giả Chiến vừa qua đi thì Tổ Đội Chiến liên sever lại tới, nhằm tạo sự mới mẻ cũng như sôi động cho mùa giải lần này, đội ngũ CTV sẽ đi phỏng vấn trực tiếp với các bạn. Mong các chế bớt chút thời gian rảnh để có 1 mùa TĐC thành công.
    Tiện đây mình nhận đề cử phỏng vấn luôn nhé, các bạn thấy trai xinh gái đẹp các cụm có thể đề cử bọn mình sẽ triển cho xôm :D
    Quẩy lên các chế ơi...Say oh yeah...iku..iku.
    :cat50:cat50:cat50
    Violent thích bài này.
  2. Kylin

Cụm 1
    Team TênGì.s87 phỏng vấn ๖ۣۜSagittarius.s96 Lc 5,517,236

Pv : chào a,e là CTV của game vua hải tặc mình,có thể phỏng vấn a vài câu được không ạ.
    ๖ۣۜSagittarius.s96: Dc em
    Pv : A cảm thấy thế nào khi mình là 1 trong những ứng cử viên của mùa giải tổ đội chiến này ạ
    ๖ۣۜSagittarius.s96: Anh cũng vui khi nằm trong danh sách ứng cử viên mùa giải này,chắc cũg tạch trc team a Otan thôi. Team bên a có phần yếu
    Pv : vâng cảm ơn đã được a chia sẻ,nhưng a vẫn là 1 trong những ứng cử viên sáng giá,a và team đã chuẩn bị như thế nào trước mùa giải này ạ
    ๖ۣۜSagittarius.s96: Thì a vẫn sẽ cố gắng hết sức trc team đối thủ ^^, Team a ngoài a ra thì cũng có 1 đồg đội a đã tậu Ray về để chiến ^^
    Pv : Trước khi mùa giải diễn ra,có nhiều hoạt động như đấu giá,thương thành giảm giá,tích luỹ tiêu vàng,xin được hỏi a đã đầu tư vào thêm bao nhiêu để cạnh tranh với các đối thủ khác ạ
    ๖ۣۜSagittarius.s96: A đa số chỉ đầu tư vào ám kim là nhiều. Định tậu thêm trái od nhưg 2 lần đều bị tạch
    Pv : A có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của mình ở các mùa giải trước cho các mem mới chơi ở các cụm sv sau đc biết ko ạ ?
    ๖ۣۜSagittarius.s96: Chịu khó bỏ ít v ra. ghép cặp lại nếu team ko chắc ăn. Nếu mún đỡ tốn thì tạo acc clone vào sv đối thủ. Xài v mua lần ghép thì có thể thương lượng vs đồg đội share ra mua cho tiết kiệm kinh phí ^^
    Pv : Vâng cám ơn những chia sẻ chân thành và kinh nghiệm đáng học hỏi của a .
    Chúc a 1 mùa giải tổ đội chiến thành công,và cả các hoạt động khác sẽ giành thứ hạng cao.
    Last edited: 11 Tháng năm 2016
    Đẹp thích bài này.
  3. Kylin

Cụm 2:
    Team 1Gato1 Phỏng vấn : ๖Zep.s131 @Khacdoan
    PV : Chào anh. Em là phóng viên bên VHT em có thể pv anh 1 vài câu được ko ạ?
    ๖Zep.s131: OK thôi
    PV : A cảm thấy thế nào khi mình là 1 trong những ucv của mùa giải này?
    ๖Zep.s131:À mình rất vui vì dc liệt vào ứng cử viên vì mình k nghỉ mình đủ mạnh để so với những anh ở sv khác
    PV : Anh đã chuẩn bị cho mình như thề nào để có thể cạnh tranh đc trong cụm đấu này?
    ๖Zep.s131: Mình trả có j chuẩn bị cả hihi tùy cơ ứng biến thôi k có giấu hàng đâu hehe :haha:
    PV : Theo anh thì trong cụm đấu của mình anh ngại đối thủ nào nhất.
    ๖Zep.s131: Đương nhiên là team anh No1 và còn team của rất nhìu ng khác bên e chỉ có anh BanhRan là lực cao còn e cũng thuộc tầm trung ở liên sv thôi nên TĐC là sự kết hợp của 3 ng nên nhìu team có cơ hội vd như team anh Asia,Soinho,Zizou,SexBoo,No1 và còn team anh Nam Nguyễn nữa
    PV : Anh nghĩ khả năng vô địch của mình rơi vào khoảng bao nhiêu %
    ๖Zep.s131 : Haha chắc tầm 40%
    PV :Anh có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của mình ở các mùa giải trước cho các mem mới chơi ở các cụm sv sau đc biết ko ạ ?
    ๖Zep.s131: Mình thật sự k có kinh nghiệm j nhìu mình may mắn dc lọt vào cụm sv khắc nghiệt nên có nhiệt để phát triển thật sự các bạn ở cụm s ms nên tìm ra cho mình hướng đi riêng luôn zữ nhiệt huyết và phát triển nó thôi
    PV
    : Cám ơn anh chúc anh mạnh khỏe và có 1 mùa giải … thành công!!
    Các thành viên team GATO
    BanhRan :
    Zep :
    Itachi :
  4. Kylin

Cụm 3:
    Phỏng vấn ღASLღFujy.s109 team ASL. Bài phỏng vấn hay nhất từ người hỏi đến người trả lời =)))))
    PV: Chào anh em là Phóng viên bên VHT a có thể bớt chút thời gian . em muốn pv anh một số câu hỏi được không
    ღASLღFujy.s109: ok e ^^
    Pv: Theo như em thấy thành tích ra trận của a rất tốt bất bại trong những ngày qua A cảm thấy thế nào khi mình là 1 trong những ucv của mùa giải này?
    ღASLღFujy.s109: Phải nói là phong độ của anh luôn tốt, nhưng đến giờ mới đc lọt vào UCV mùa này a rất vui :pde30:
    Pv: Anh đã cbi cho mìnhnhư thề nào để có thể cạnh tranh được với các team khác ?
    ღASLღFujy.s109Thật là nhận đc thông báo có sự kiện TĐC rất bất ngờ và bản thân anh cũng như 2 đồng đội còn lại thấy yêu nhau thì kết với nhau luôn chứ chưa chuẩn bị đc gì nhiềubởi trước đó đang diễn ra VGC
    PV: A có thể bật mí cho mọi người biết a đã đầu tư bao nhiêu để có thể cạnh tranh được với những đối thủ khác trong cụm này ddc không ?? ^^
    ღASLღFujy.s109: Anh và động đội đang chơi VHT với niềm đam mê "chay"Nạp Vàng chờ đợi NPH có bước đi tiếp theo như thế nào rồi mới quyết định chơi như trước với mức nạp ổn định để lấy lại phong độ tốt nhất
    PV: Theo anh đối thủ nào a thấy đáng gờm khiến a lo ngại nhất trong mùa tdc này
    ღASLღFujy.s109Anh thấy lần này chia cụm khá đồng đều nhưng có một số team a thấy đánh lo nhất như team Sexboy của hunghoang s113 bởi chính anh đã bị loại ở VGC vừa rồi
    tiếp theo là sự bùng nổ của team J.B.K cùng sever với thanh viên gây ra khá nhiều đột biến bất ngờ ๖ۣۜSuýt๖ĐẹpTrai.s111
    Pv: Anh tự tin vào tỉ lệ thắng của team mình trong mùa TDC này là bao nhiêu
    ღASLღFujy.s109: A nghĩ tỉ lệ thắng của team a là 40% bởi team anh không có sự chuẩn bị tốt cho giải đấu này nhưng anh nhận thấy mùa này sẽ có nhiều bất ngờ
    Pv: A có thể bật mí cho mọi người biết được sụ bất ngờ a đang nghĩ tới là gì

ko??
    ღASLღFujy.s109: Nếu ta nhìn vào bảng sếp hạng vòng tích điểm hiện nay ta sẽ thấy rõ nhiều bất ngờ bởi hiện tại chỉ còn team ASL có số điểm max tích điểm còn 1 ngày thi đấu nữa một điều mà các mùa giải trước chưa từng sảy ra nên vào vòng trong sẽ có những trận chiến mãn nhãn khốc liệt đang chờ đợi ^^
    PV : Theo như em tìm hiểu a là một người khá là tâm huyết với game từ rất sớm a có thể cho mọi người biết về thành tích tốt nhất a từng đạt được không . và kinh nghiệm a rút ra sau nhiều mùa tdc ?
    ღASLღFujy.s109Thành tích TĐC tốt nhất của anh là á quân . kinh nghiệm cho giải đấu này anh nhận thấy là ...:vấn đề giữa mức nạp, cách chơi khác nhau nên vấn đề tìm hiểu đối thủ trước khi ra trận trận hình, thế mạnh thế yếu của đối thủ để xây dựng đội
    hình của mình sao cho khắc chế đối thủ nhất có thể và không thể thiếu vị thần may mắn có đứng về phía mình không  

PV: Cám ơn anh vì những chia sẻ quý báu nhiệt tình của a . Thay mặt đội ngũ pv của VHT chúc a luôn mạnh khỏe và có mùa giải thành công
    ღASLღFujy.s109: ^^ chúc đội ngũ ctv của VHT luôn mạnh khỏe tạo được một sân chơi bổ ích cho mọi người
    Ảnh team ASL
    ღASLღFujy.s109
    ღASLღKhiêm.s67
    ღASLღ☻Kiss.s71
    sSZeroSs thích bài này.
  5. Kylin

Cụm 4
    Phỏng vấn @DevilsDoll team
    CÙI

PV : Chào anh. Em là phóng viên bên VHT em có thể pv anh 1 vài câu được ko ạ?
    ☆☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : OK
    PV : A cảm thấy thế nào khi mình là 1 trong những ucv của mùa giải này?
    ☆☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : khá hào hứng
    PV : Anh đã cbi cho mình ( hay team mình ) như thề nào để có thể cạnh tranh đc trong cụm đấu này?
    ☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : Mình thì vẫn chơi bình thường thôi còn team mình long có tậu thêm cho đủ bộ giáp vàng nên mình cũng tin team mình đủ khả năng đi sâu nếu không đụng team Bopstyle sớm
    PV : Anh đã đầu tư thêm bao nhiêu để có thể cạnh tranh ngôi vô địch với các ứng viên khác?
    ☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : Mình vẫn chơi bình thường
    PV : Theo anh thì trong cụm đấu của mình anh ngại đối thủ nào nhất ?
    ☆☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : BGI của Bốp Style và Z163 của Tình 1 Đêm
    PV : Anh nghĩ khả năng vô địch của mình rơi vào khoảng bao nhiêu %
    ☆☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : 2 team Z163 BGI 1 nhánh thì mình có khả năng 70%
    PV :Anh có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm của mình ở các mùa giải trước cho các mem mới chơi ở các cụm sv sau đc biết ko ạ ?
    ☆☆๖ۣۜDevils☆☆.s1 : Thời đại bây giờ còn yếu tố may mắn nữa lợi thế đánh trước là 1 yếu tô quyết định nhiều lắm

PV :Vầng cám ơn anh chúc anh mạnh khỏe và có 1 mùa giải … thành công!!
    Ảnh các thành viên team CÙI
    Devil s168

F Long S172
    F Akashi
  6. Kylin

Cụm 5
    Phỏng vấn ™LongRiver™.s209 team LNH
    PV: Mình là PV của VHT, mình muốn phỏng vấn bạn 1 vài câu về đợt TĐC liên server lần này, bạn vui lòng bỏ ra ít phút giúp mình nhé.

- Trước hết bạn có thể cho mình biết cảm nghĩ của bạn thế nào về cụm thi đấu, và về giải đấu lần này
    ™LongRiver™.s209: "Xin chào và rất cảm ơn vì sự quan tâm của NHP"
    "Thực sự các giải đấu trong game VHT luôn luôn rất hấp dẫn không chỉ với cá nhân mình mà còn với đại đa số những người chơi khác"
    "một mặt để khẳng định bản thân và hơn nữa được theo dõi những trận đấu nảy lửa của các top sv qua đó có thể đúc rút kinh nghiệm và đưa ra những hướng đi phù hợp với bản thân.
    "vì vậy trước mỗi giải đấu nói chung chứ không chỉ là TĐC, cảm xúc của mình vô cùng háo hức"

"Đối với TĐC, không những bản thân phải mạnh mà cần có những đồng đội cùng sát cánh. Bản thân mình cũng đã tìm được những đồng đội phù hợp, tuy nhiên theo đánh giá của mình, trong cụm có rất nhiều tổ đội có thực lực mạnh hơn. Vì vậy để lọt vào sâu cần phải có những chiến thuật hợp lý và một phần may mắn không hề nhỏ" :pde16:

PV : Bạn đánh giá những cái tên nào có khả năng cao sẽ vào sâu trong giải? Vì sao?

™LongRiver™.s209: "Mình thuộc cụm 5, không khó để nhận ra những tổ đội mạnh nhất của TĐC lần này, thực lực của họ đã được khẳng định qua các giải đấu cá nhân và đồng đội trước đây như: HT_Volvo, BuonLamDo, AnhDânChơi, Inthe9luffy... Những tổ đội của các thuyền trưởng trên được đầu tư khá nhiều và đồng đều. Vì vậy để có thể vào sâu mình sẽ hi vọng sẽ tránh được những cái tên này để họ tự loại nhau như VGC vừa kết thúc.":cat19

PV : Quả là những cái tên mà mình cũng dự đoán sẽ vào sâu, tiếp theo, bạn nghĩ trận hình và đồng đội nào sẽ lên ngôi trong giải đấu này ?

™LongRiver™.s209: "Theo mình hướng VC vẫn sẽ chiếm ưu thế trong thời một gian dài nữa vì vậy trận hình Ám hỏa sẽ được nhiều thuyền trưởng sử dụng. Đối với những thuyền trưởng chưa có trái Tên lửa 10 thì Rayleigh chưa phát huy được nhiều tác dụng, mặt khác xu hướng build Main vẫn khá thịnh hành cả về sức mạnh và sinh mệnh nên theo mình Law vẫn sẽ là tướng được ưa chuộng số 1" :cat53:cat53

PV : Tóm lại Ray là không thể thiếu nhỉ, thế ngoài trận hình và đồng đội, bạn nghĩ nhân tố nào sẽ quyết định đến ngôi vương ?

™LongRiver™.s209: "Hầu như các hiệu ứng đều có tính xác suất nên may mắn là không thể thiếu đặc biệt trong các trận đấu mà thực lực không chênh lệch nhiều, thêm nữa là vị trí của các tướng trong trận hình để có hiệu quả tối đa. Đối với TĐC thì việc sắp xếp thứ tự đồng đội ra trận rất quan trọng và thú vị, điều này có thể giúp các tổ đội yếu thế hơn vượt qua đối thủ mạnh"

Pv :Bạn tự tin bao nhiêu phần trăm sẽ vào sâu giải, top 4 hay top 2 chẳng hạn?

™LongRiver™.s209: "Mình thuộc sever Zing, số lượng người chơi cũng như tính cạnh tranh không cao như các sv cùng thời điểm bên sv 568, vì vậy tổ đội của mình không quá mạnh, như mùa TĐC lần trước mình dừng bước ngay tại vòng 1/16, vì vậy nếu mình vào được top 4 cũng là một thành công lớn rồi" :pde52::pde52::pde52:
    PV: Vâng cám ơn anh chúc anh mạnh khỏe và có 1 mùa giải tổ đội chiến thành công!!
    Ảnh team LNH

Hưng.s207 :
    ™LongRiver™.s209 :
    NaMi_kun.s207 :
  7. Kylin

Cụm 6:
    Phỏng vấn team JIP : ๖ۣۜJibrilღ.s216
    PV : Chào bạn , mình là phóng viên VHT của mùa TĐC , mình có thể hỏi bạn vài câu ko ?
    ๖ۣۜJibrilღ.s216 : vâng, chào ban , bạn cứ hỏi :)
    PV : :Bạn nghĩ gì về giải đấu này ? liệu bạn có trả thù về trận VGC vừa qua để giành lấy vô địch ?
    ๖ۣۜJibrilღ.s216: Giải này cụm mình khá buồn tẻ , thù VGC vừa rồi tính mùa này phải trả nhưng chắc ko đc rồi, ko có team Út 220 :cat5
    PV : Vậy ko có team Út , bạn đánh giá cao về đội nào nhất
    ๖ۣۜJibrilღ.s216: Theo mình thì ứng cử là 3DH , vì team ấy đều hơn 2 đồng đội bên mình , nên sẽ là 1 cặp khó khăn :D
    PV : : Bạn nghĩ rằng đội mình có thể nắm dc bao nhiu % chiến thắng ?
    ๖ۣۜJibrilღ.s216: Trên 50% , mình sẽ cố gắng bắt thứ tự ra trận của team địch :pde30:
    PV : Bạn có thể chia sẽ cho mình 1 ít kinh nghiệm về các giải trước ?
    trước

๖ۣۜJibrilღ.s216: Trước mình cũng ko biết phải chia sẽ như thế nào , các giải trc' vừa vào vòng 16 là gặp ngay top UCV mạnh nhất , toàn bị loại từ vòng gởi xe T___T
    PV : Chúc bạn có một mùa giải tốt , và giành chiến thắng TĐC này ... Cám ơn !!!

Các thành viên team JIP ứng cử viên cho cụm 6
    ๖ۣۜJibrilღ.s216
    PhiNhi.s218
    Ivan4444.s216

8. Kylin

Cụm 7
    Team KingS phỏng vấn MarShall.s240 Lc 1,351,449
    Pv: Chào bạn, mình là phóng viên VHT muốn phỏng vấn bạn trước thềm TĐC mùa này.
    MarShall: Ok rất sẵn lòng
    Pv: Theo mình biết team KingS của bạn đang dẫn đầu tích điểm vậy team bạn gồm những thành viên nào?
    MarShall: Không đọc được tên bọn nó, có Mingo và 1 đứa tàu, nói chung 2 đứa nó là tàu hết không nói được tiếng Việt đâu. :pde36::pde36::pde36:
    Pv: Bạn đánh giá sao về TĐC mùa này?:pde40:
    MarShall: Chắc team sẽ vô địch thôi, vì team mình mạnh đều, với vài hôm nữa mình sẽ lên boaH sẽ bá đấy.:cat37
    Pv: 1 câu trả lời hết sức tự tin. Bạn đã tìm hiểu về tình hình cụm này chưa và đối thủ bạn lo ngại nhất là ai?
    MarShall: Mình đánh hết rồi, ngại nhất team của LastOne s242.
    Pv: Mình có 1 câu hỏi nhỏ là sao bạn không về cùng biển với 2 người đồng độ kia của mình?
    MarShall: À, vì đang ở với mấy ae bên Tây, đi không nỡ. Ae chơi chung lúc khó khắn không bỏ đi biển khác đc. (Cảm động óh :pde21:)
    Pv: Nếu vào vong trong mà đối thủ bạn lên đồ với 1 cách chóng mặt bạn đã có cách nào để đối phó chưa? Và khá là khó khăn khi 2 đồng đội không dùng cùng ngôn ngữ?
    MarShall: À thì để họ ăn thôi vì cái này tổ đội 1 người lên chưa chắc ăn đc, với phần thưởng top 1 cũng ko giá trị nhiều. Về ngôn ngữ thì dùng tiếng Anh nói chuyện.
    Pv: Ok cảm ơn bạn về cuộc phỏng vấn ngắn, chúc bạn có 1 mùa TĐC thành công.

Ảnh team KingS gồm MarShall, 汉库克 và mingo
  9. Kylin

Cụm 8:
    Phỏng vấn 會所小惡魔 S256 team chữ Tàu :)))) phải dùng tiếng Anh để trò truyện và sub ra :)) mệt vaixlol
    PV: Chào bạn mình là phóng viên đến từ VHT mình muốn trò truyện, phỏng vấn bạn một chút về giải tổ đội chiến lần này
    會所小惡魔: Vâng. Tôi có thể giúp gì bạn
    PV: Bạn đánh giá sao về mùa giải và chia cụm tổ đội chiến lần này
    會所小惡魔: Đây là lần đầu mình chơi bên sever việt nam nên cũng không biết rõ tình hình trong cụm sever này nhiều lắm ::angry::
    PV :Nằm trong những cụm sv mới lần đầu tham dự 1 giải đâu như thế này . Bạn đánh giá về các đối thủ hiện nay, Bạn thấy mình có đủ tự tin không?
    會所小惡魔: Các đối thủ trong cụm sever của mình cũng khá khỏe vì họ cũng rất chịu đầu tư. nhưng mình cũng khá tự tin về khả năng vô địch của team mình. ::byebye::
    PV : Bạn có tìm hiểu về tình hình các đối thủ trong cụm của mình ko ? Và đối thủ mà bạn e ngại nhất lúc này là ai?
    會所小惡魔: Mình không tìm hiểu nhiều nên cũng không biết nữa
    PV : Theo bạn ngoài việc đầu tư thì người vô địch cần có thêm những gì để có thể vô địch TĐC?
    會所小惡魔: Có lẽ là yếu tố may mắn và bất ngờ trong cách xếp trận.
    PV: Với sức mạnh hiện tại của team bạn thì bạn nghĩ sẽ có thể tiến tới đâu?
    會所小惡魔: Mình hy vọng sẽ tiến tới trận chung kết.
    PV : Ok. Cảm ơn cuộc trò truyện của bạn và chúc bạn may mắn và thành công trong TĐC lần này…
    會所小惡魔: Vâng , mình cám ơn

1 vài hình ảnh về team
  10. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

Pic ế quá mod ơi. :)
  11. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

12. Kylin

Vắng tanh như chùa bà đanh chế ạ :( Cụm 2 chế có hot boy nào thích lên sóng truyền hình hông zị :pde54:
  13. QUANIT

QUANIT Member Tích Cực

14. Primebolt

Primebolt Bá Đạo Forum Chữ Ký Động Băng Mũ Rơm Haki Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri CÔNG HỘI ASL.S75 Băng Mũ Rơm Shura

ღ✰๖ۣۜX●Pro✰ღ.s132
    :pde36::pde36::pde36:
  15. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

::baffle:: ứng viên đâu hết r
  16. Kylin

Ăn mãi 1 món chán lắm chế ah =))) tầm này phỏng vấn mang tính xã giao thôi, pv vòng trong thì mới có nhiều lời lẽ đậm chất thách thức đối thủ nhé :pde36:
    Violent thích bài này.
  17. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

::baffle:: đậm mùi thêm tý mắm tôm nữa thì tuyệt căn bản giờ chưa nói trước được nên phải vào vòng 4 thì mới chém ác đc ::look_down::
  18. Kylin

Đúng vậy, kịch hay luôn ở đoạn kết mà :pde78:
  19. kumiko

kumiko Chém Gió Thần Sầu ♥ Wanted Only Alive ♥ Công Hội Pirate.S2 Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

S1 2 có team mạnh lắm mod ::adore:: cắn cả cụm đó k pv hơi phí :pde92:
    Yukinon and Kylin like this.
  20. Kylin

Sao lại là cắn =))))