VHT [ Phỏng Vấn ] Các Ứng Cử Viên VGC mùa 15

Thảo luận trong 'Cuộc Chiến Vương Giả - Mùa Thứ 15' bắt đầu bởi ColinRola, 26 Tháng bảy 2016.

1. ColinRola

ColinRola Chém Gió Thần Sầu

Chào các thuyền trưởng !!!!

Vẫn như mọi khi, mỗi khi bước vào 1 giải đấu mới thì bọn mình lại thực hiện phỏng vấn các ứng cử viên cho chức vô địch của mùa giải. Mùa VGC lần 15 này cũng ko phải là 1 ngoại lệ, sau đây là những UCV tiêu biểu cho từng cụm đấu
  2. ColinRola

Cụm 1 :

Phỏng vấn cụm 1 - OTAN
    PV: Chào a, e có thể pv a một chút trước thềm VGC đc k ạ?

OTAN: OK em, anh rất sẵn sàng

PV: Anh có chuẩn bị gì cho giải đấu lần này chưa ạ?

OTAN: Cũng chẳng có gì thay đổi nhiều. Mùa giải này anh muốn chuyển qua chơi hướng ma công một chút, đánh nhiều VC quá cũng hơi nhàm.

PV: Với việc đang có hoạt động đấu giá trước khi vòng liên sv được diễn ra, liệu a có nhắm tới những món đồ gì để hỗ trợ cho mình ở mùa giải lần này ko?

OTAN: Nói chung giờ chỉ thiếu mỗi cái áo v2 thôi, còn lại cũng tạm ổn về đội hình nhưng thấy cái áo v2 HK đẹp quá mà toàn các cao thủ nên chắc phải gác lại. À có thể sẽ làm quả ôn dịch thứ 3 về nghịch với đội hình siêu nộ. Nghĩ đến cảnh mua từng bản vẽ này mà muốn chửi thằng Lee.

PV: Có vẻ như các top sau đang có những bước chuyển mình để đánh bại đc OTAN – người được coi là hải tặc mạnh nhất, a có nhận định gì về điều này ko ạ?

OTAN: Với phiên bản này thì gần như những người TOP như anh với king là max rồi thế nên khoảng cách sẽ rút ngắn lại chưa kể thời đại siêu hiệu ứng nên việc đánh bại anh cũng dễ dàng hơn. Và theo đà này chắc 1 2 tháng nữa king sẽ chơi sòng phẳng với anh.

PV: Vậy với việc KingDevil gần đây chuyển biến rất nhanh như là ăn quả tên lửa thứ 4, liên tục đấu giá những vật phẩm bổ trợ sức mạnh, vậy a đã có chiến thuật gì chưa?

OTAN: Anh nghĩ được đánh trước là một lợi thế do đó việc phá đội hình nộ sẽ là một chiến thuật để áp dụng khi gặp King. Đó là lý thuyết thôi vì lối chơi của King cũng giống anh, đồ đạc cũng tương đương nhau nên cũng ko nói trước nhiều anh chỉ có chút lợi thế là đánh trước

PV: Còn các đối thủ mạnh khác trong cụm, như Zeus hay BanhRan, a có nhận định gì ko ạ?

OTAN: Anh nghĩ Zeus thì gặp nhau thường xuyên rồi nên hiểu biết rõ chưa kể gần đây hắn cũng ít đầu tư đi nữa. Còn Bánh Rán là một thành viên mới của cụm 1, tương lai thì sẽ là một đối thủ mạnh vì sự hiểu biết và đầu tư bài bản. Có lẽ đó cũng là 2 đối thủ khó chịu.

PV: Với những cb khá căng thẳng như từng thua BR ở CHC, suýt thua Zeus ở TĐC, chắc hẳn a đang nghiên cứu những chiến thuật mới để áp dụng trong tương lai, a có thể bật mí một chút được k ạ?

OTAN: Với tình hình hiện tại chúng ta đang ở thời đại cuối của VC nên VP của mọi người sẽ rất cao. Trước đây thời đại Mihawk nên VP và TCP dù sao cũng đã được ưu tiên, MP sẽ là một điểm yếu nên đầu tư Ma công sẽ nắm cơ hội cao hơn vì thế anh đang nâng cấp một siêu dame Ma Công để thử sức VGC lần này. Hy vọng sẽ được nhiền thấy 1 nộ MC bay team trong tương lai.

PV: Vâng, xin cảm ơn a về bài phỏng vấn, chúc a có một mùa giải thành công!

OTAN: Cảm ơn em! Cho anh gửi lời tới NPH làm sao cố gắng có những thông tin về game sớm nhất như update, định hướng phát triển game.

OTAN

Lực chiến: 6471184

Main
    Áo hoàng kim

Trái ác quỷ

Phỏng vấn cụm 1 - KingDevil​

PV: Chào a, e có thể phỏng vấn a vài câu được k ạ?

KingDevil: Ok bạn.

PV: VGC vòng liên sv sắp diễn ra, kèm theo đó là hoạt động đấu giá với những vật phẩm hot. Vậy a có những chuẩn bị gì cho VGC lần này chưa ạ?

KingDevil: Cũng tính lấy thêm cái áo để kiếm ít SM nhưng giá chát quá nên thôi.

PV: Thời gian gần đây a đầu tư khá mạnh và là hải tặc đầu tiên sở hữu tới 4 trái tên lửa, vậy lối chơi của a ở giải đấu lần này là gì ạ?

KingDevil: Có lẽ sẽ chơi trận full nộ nhưng dame chính vẫn là main VC thôi.

PV: Đối thủ mạnh nhất của a ở cụm 1 chắc hẳn là OTAN, tuy nhiên với việc lực chiến kém hơn và phải đánh sau, liệu a có tự tin đánh bại hải tặc được coi là mạnh nhất ko, và chiến thuật a định hướng tới để đánh bại OTAN là gì, a có thể bật mí một chút đc ko ạ?

KingDevil: Chắc chắn là khó rồi, điều kiện cần là phải có thêm 1-2 quả ôn dịch vì đã mất 1 trái cho bài brooks ôn dịch rồi.

PV: Còn các đối thủ khác trong cụm, a đánh giá về họ ntn ạ?

KingDevil: Về siêu main thì chắc giờ cũng ngang tầm nhau rồi chắc mình lợi thế hơn về khoảnh đánh trước

PV: Và a có lời nào muốn nhắn nhủ tới các đối thủ của mình ko?

KingDevil: Ai có nguyện vọng solo main hay Ray thì pm nhé.

PV: Cảm ơn a về bài phỏng vấn, chúc a có một mùa giải thành công!

KingDevil: Cảm ơn bạn.

KingDevil
    Lực chiến: 5928972

Main

Áo hoàng kim

Trái ác quỷ
    Last edited: 26 Tháng bảy 2016
  3. ColinRola

Cụm 2
    bài phỏng vấn devil
    bài phỏng vấn sexboo ( lee nhọ )
    so sánh main
    so sánh đồng đội
    so sánh dàn trái với áo
  4. ColinRola

Cụm 3
    bài pv cherry
    bài pv ip vô đối
    so sánh main
    so sánh đồng đội
    so sánh trái và áo
  5. ColinRola

Cụm 4

PV ๖ۣۜßá๖ۣۜTướç.s165

pv ๖ۣۜHT۞๖ۣۜVolvo.s210

So sánh 2 UCV
    ๖ۣۜßá๖ۣۜTướç.s165 - CL : 4286695 vs ๖ۣۜHT۞๖ۣۜVolvo.s210 - CL : 4289364
    so sánh Main
    so sánh tướng phụ
    Trái+ tt ๖ۣۜßá๖ۣۜTướç.s165 :
    Trái + tt ๖ۣۜHT۞๖ۣۜVolvo.s210 :
  6. ColinRola

Phỏng vấn AnhDanChoi.s213 vs Út_Điếc.s220 :
    So sánh giữa AnhDanChoi.s213 vs Út_Điếc.s220
    Cụm 5 xin được chào đón 2 UCV sáng giá nhất cho ngôi vị quán quân mùa này , xin được giới thiệu đó là AnhDanChoi.s213 và Út_Điếc.s220. chúng ta cũng nhau xem qua thực lực của 2 thuyền trưởng.
    AnhDânChơi.s213 với LC : 3602040
    Út_Điếc.s220 với LC :3337027
    1 . Main
    AnhDânChơi.s213
    Út_Điếc.s220
    Có thể nói là 2 nhân vật mạnh nhất cụm 5 nhưng AnhDanChoi vẫn có chút nhỉnh hơn so với út điếc về main
    2. Tướng Phụ
    AnhDânChơi.s213
    Út_Điếc.s220
    Cũng như main thì ray của AnhDanChoi vẫn có chút nhỉnh hơn cả về chỉ số nhanh nhẹn lẫn TCTP
    3. Trái ác quỷ và thời trang
    AnhDânChơi.s213
    Út_Điếc.s220
    Về trái và thời trang quả thật AnhDanChoi vượt trội hơn hẳn so với út điếc nhưng chúng ra hãy chờ đợi vì trận đấu vẫn còn ở phía trước.
  7. ColinRola

Cụm 6:
    [Á QUÂN CỤM 6 - MÙA 14 ]會所小惡魔.s256 (LC: 2.655.993 ) và [QUÁN QUÂN CỤM 7 - MÙA 14 ]Gumiho.s262 ( LC: 1.631.468 )
    Chúng ta hãy cùng so sánh 2 vị thuyền trưởng này nhé :
    Về main :
    [​IMG][​IMG]
    Về tướng phụ :
    Về trang bị và trái :
    Nhận xét : 會所小惡魔.s256 khá là mạnh so với các thuyền trưởng khác trong cụm , về mặt lực chiến lẫn trang bị. Có thể trong tương lai , anh chàng Tàu này sẽ được thách đấu với các thuyền trưởng mạnh khác , ngang tài ngang sức với mình hơn.

Phỏng vấn 會所小惡魔.s256 :
    Phỏng vấn Gumiho.s262 :
  8. ColinRola

Cụm 7
    pv ๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG.s264 LC :1326491

CTV : 2 chào bạn mình là CTV của VHT bạn có thể dành cho mình chút thời gian được ko ?

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : ok bạn

CTV : 1 mùa VGC nữa lại bắt đầu và bạn đã có những chuẩn bị gì cho mùa này chưa ?

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : Như bạn thấy đấy hiện tại trang bị của mình cũng khá là ok từ áo tới trái mú.

CTV: hì với việc sở hữu áo hoàng kim cùng với OD 2 món hàng đắt giá mà bất kỳ thuyền trưởng nào cũng mong muốn như bạn thì quá ok ấy chứ

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : hì

CTV : Bước vào giải đấu VGC mùa này bạn nghĩ sao khi mình được đánh giá là 1 trong những UCV nặng ký nhất cho trức vô địch cụm 7 mùa này ?

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : Mình ko quá ngạc nhiên vì điều đó và trong mùa này mình cũng khá tự tin để giành ngôi đầu mùa này.

CTV : Bạn rất tự tin và mình thấy bạn hoàn toàn có cơ sở để tự tin :)

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : :)

CTV : Bạn nghĩ sao về các đối thủ của mình ở cụm 7 mùa này.

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : mình ko quá e ngại về các đối thủ mùa này vì mình có lợi thế là sv ra trước lên về lv danh vọng và nhiều cái khác mình hoàn toàn nhỉnh hơn họ.

CTV : Cám ơn bạn ! chúc bạn buổi tối vui vẻ và có 1 mùa VGC thành công như ý

๖ۣۜPhiêu๖ۣۜLãnG : chào bạn

PV BeKhung.s268 LC 1203296

CTV : 2 chào bạn mình là CTV của VHT bạn có thể dành cho mình chút thời gian được ko ?

BeKhung.s268 :eek:k bạn

CTV : 1 mùa VGC nữa lại bắt đầu và bạn đã có những chuẩn bị gì cho mùa này chưa ?

BeKhung.s268 : Cũng gọi là tương đối thôi bạn ạ. Vì giờ các giải đấu ra khác là gần nhau lên cứ từ từ mà tiền thôi ko cần phải tranh đua quá hì

CTV : Bước vào giải đấu VGC mùa này bạn nghĩ sao khi mình được đánh giá là 1 trong những UCV nặng ký cho trức vô địch cụm 7 mùa này ?

BeKhung.s268 : ủa mình được chọn làm UCV à :). Khá là bất ngờ đó vì sv mình ra sau và đồ đạc cùng trái mú của mình cũng chưa thực sự ok lắm

CTV : Hì vậy h bạn là 1 trong 2 UCV cho ngôi vương của cụm 7 thì bạn có chuẩn bị gì ko ?
    BeKhung.s268 : cũng hên xui bạn à nếu có đấu giá có thể mình sẽ xem xét nếu giá cả vừa đủ để làm em áo hoặc OD cho = anh = em :)

CTV: ohm có vẻ đây sẽ là 1 sự đầu tư mạnh mẽ để bứt phá đây.

BeKhung.s268 : Cũng ko hơn nhiều đâu bạn à vì ở cái mức lv ntn thì những tướng hiệu ứng có thể là những con bài quyết định tới 80% trận đấu

CTV : bạn nghĩ tỷ lệ vô địch của mình là bao nhiêu %

BeKhung.s268 : Mình nghĩ là 50-50 :)

CTV : Cám ơn bạn đã dành thời gian cho mình và chúc bạn có 1 mùa giải thành công.

BeKhung.s268 : vâng chào bạn

main
    Tướng phụ
    thời trang và trái mú
  9. Violent

Violent Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

10. Nguyễn Khắc Thịnh

Nguyễn Khắc Thịnh Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Giáo Sư Gắn Bó Lâu Năm Công Hội MANUTD.S4 Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

: nhớ bán độ =)))
    đ,m =))
  11. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

hóng =))
  12. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

13. Bstien

Bstien Member Tích Cực

bố mày ỉa vào PV