Tại sao những nhân vật ở đẳng cấp như luci or thất vũ hải( coro ,moria) lại không biết tí gì về haki

Thảo luận trong 'One Piece Box' bắt đầu bởi thiepdaptac2, 7 Tháng mười hai 2012.

1. thiepdaptac2

thiepdaptac2 Thành Viên Mới

Chào các bạn.
    Từ lúc đoc onepiece đến giờ mình mới chú ý đến 1 điều
    la từ khi sau trận chiến ở marin phốc đến giờ rất nhiều nhân vật biết sử dụng haki xuất hiện
    nhất là từ khi luffy sang tân thế giới
    Theo mình biết là luci la anh hùng của CP9. đẳng cấp cao nhất từ cổ chí kim đến nay trong Cp9. Sức mạnh đươc cho là hơn các
    phó đô đốc.
    + với 2 thất vũ hải là coro và moria. cả 2 đều đã từng hoành hành ở tân thế giới. moria thậm chí còn dc so sánh với kaido
    Nhưng những nhân vật với lí lịch hoành tráng như thế lại không có haki. nghe hơi bất hợp lý.
    có phải ODA giảm mức độ khó phó bản cho luffy không? :D
  2. KubinChan

KubinChan Cao Thủ Forum Tân Hải Tặc Wanted 30.000.000 Beri

Có mà thường thôi!
  3. beosmile_banned

beosmile_banned Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

Theo mình thì "Lục thức" của CP9 cũng sánh ngang với haki rồi :)Tuy có 7 chiêu nhưng chỉ 1 người luyện được chiêu cuối cùng nên Roku-Shiki được gọi là "Lục thức"

1. Kami-e: Biến cơ thể thành mỏng dính như tờ giấy để tránh đòn và nổi.
    2. Geppou: Nhảy lên không trung (giống sanj sau 2 năm,sử dụng tại đảo người cá)
    3. Rankyaku: 1 tuyệt kỹ dùng chân đá với xung lực mạnh có thể làm trọng thương cơ thể người.
    4. Shigan: Chưởng lực bằng ngón tay.(<=>haki sắc màu vũ trang)
    5. Soru: Di chuyển với vận tốc rất nhanh để tránh đòn. Tuyệt kỹ này được coi là có vận tốc ngang ngửa với Shakushi của thuyền trưởng Kuro, nhưng hiệu quả hơn.(<=> haki sắc màu quan sát,Luffy cũng đã học được chiêu này khi sang số 2)
    6. Tekkai: Biến thân thể thành bền cứng như sắt nhằm vô hiệu sát thương vật lý.(<=> haki sắc màu vũ trang)
    7. Rokuogan: Chiêu thức đỉnh cao của Rokushiki. Chiêu này chỉ có đội trưởng CP9 Rob Lucci luyện được.
    Từng đó luyện còn chưa thành thạo lại còn haki nữa thì kinh rồi :(
    Còn Moria và Crocodile chắc tự tin quá nên k luyện haki.
  4. VietPrao

VietPrao Thành Viên Mới

đơn giản lúc đấy tụi nó là boss đầu, cho haki vào để bá đạo à, lúc đấy niềm tin cũng chả cứu dc luffy.
  5. KubinChan

P.Đô đốc vừa lục thức và haki luôn nha!!( lúc Coby bị thương ông BS nói),P.DD còn phải gọi Lucci = ngài nữa!!!!Cp9 vẫn còn nhưng ở dạng thường thôi!!!Lục thức theo mình nghĩ làm gì ss dc với haki!
    Cro với Moria bạn nghĩ tồn tại ở NW mà ko có haki thì nó ăn cám hết rồi,chứ làm gì làm dc Thất vũ hải!
  6. zipzip

zipzip Thành Viên Mới

moria chết rồi so sánh làm gì nữa
  7. Vodoiladay

Vodoiladay Thành Viên Mới

8. KubinChan

sao bạn ko nghĩ là thằng Moria theo làm đệ cho Dof!!! có ai khẳng định là nó die đâu
  9. beosmile_banned

beosmile_banned Thành Viên Mới Banned (cant create thread )

Đây là "<=>"dấu tương đương.
    Có lẽ là không bằng nhưng kỹ năng đặc tính nó giống nhau,như chúng ta biết,"sắc màu vũ trang" và "sắc màu quan sát" là 2 loại haki mà ai cũng có thể có nhờ tập luyện.Lục thức chỉ hải quân mới có được,phó đô đốc là phải có haki => sẽ có 1 số Phó đô đốc có cả haki và lục thức.(Coby đã học 1 số chiêu lục thức và tương lai cũng sẽ luyện haki,sau 2 năm chẳng biết có chưa nữa ^^).
    Còn việc Crocodile và Moria có haki hay k thì chẳng ai biết vì chả thấy nó dùng bao giờ,thường thì hệ logia như Crocodile thường chủ quan vì nghĩ chẳng đòn đánh tự nhiên thông thường nào có thể đánh được nó => lười k luyện :)) hoặc có nhưng chưa dùng mà thôi.
    Còn Moria thì lại quá tin tưởng vào khả năng,sức mạnh của mình nên vì thế hắn lười vô cùng,việc gì cũng sai đàn em làm :)) mọi thời gian rảnh thì hắn đều tranh thủ nghỉ ngơi,tự tin là sẽ chẳng bao giờ thua cả.
  10. D ACE

D ACE Thành Viên Mới

Không dùng ko có nghĩa là ko có.Có hay ko là do Oda quyết :30: Râu trắng cho đến khi chết đã có bức nào sử dụng haki bá vương đâu :30:
  11. Katsurasura

Katsurasura Thành Viên Mới

Moria chưa chết đâu, thằng DoDo bảo là khi chuẩn bị giết nó thì nó biến mất k 1 giấu vết còn gì,k biết sau này Moria có xuất hiện lại k :49:
    Còn vụ haki có lẽ lúc trước Cro k có nhưng sau trận thua Luffy đã luyện để có rồi :65:
  12. KubinChan

Chuyện phải có Logic ngay tử đầu!!nếu RT còn đủ sức sd thì Luff làm gì mà có cơ hội sd chứ
  13. HoA QuYEn Ace

HoA QuYEn Ace Thành Viên Mới

:38: tác giả ko thích cho....
  14. XxUdyxX

XxUdyxX Thành Viên Mới

có đoạn đối thoại giữa cro với luffy cro có nói cro ko fải là dạng người tự thỏa mản với sức mạnh của mình nó cố gắng luyện và tìm ra nhiều chiêu thức mới nên ko có dụ tự tin ở đây nhá bạn. haki thì ai cũng có nhưng việc nhưng để đánh thức đc nó thì ko biết lúc nào với lại ko có người hướng dẫn luyện tập thì biết tập luyện kiểu j nên có thể nói cro và moria chưa đánh thức dc haki
  15. Mystery089

Mystery089 Thành Viên Mới

vì haki user tập trung ở New world, nên đoạn đầu đại hải trình chỉ có trái ác quỷ thuần thôi
  16. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Theo mình hiểu! thì có lẽ cái vụ Haki này oda mới nghĩ ra khi đến sabondy vì mình thấy cái haki macro và vista dùng để đánh akainu ko có màu đen sau này có lẽ oda nghĩ haki mà cứ để vô hình thế thì chả biết lúc nào nó dùng haki nên khi đến đảo người cá đã thêm cái màu đen vào cho rễ phân biệt về cro 1 con người mưu mẹo và ko đến nỗi tự kiêu như moria,enel mà ko luyện haki chắc là ko ai dậy lucci uk mạnh thật nếu mình ko nhớ nhầm thì phó đô đốc cũng phải nể lucci cũng ko phải là 1 con người tự kiêu mình cũng thắc mắc hệt như bạn lucci luyện tập từ nhỏ sao ko có haki nếu lucci có haki luffy về bán muối đi là vừa và nếu có gì ko hợp lý từ đầu truyện đến cuối truyện thì cũng là bt truyện sáng tác theo ngày chứ ko phải viết kick bản xong vẽ Oda cũng là người ko phải thách vậy nếu ko hợp lý cũng đừng hỏi vì sao. Bổn tọa xin nhận hết gạch đá
  17. Mystery089

Đoạn này trong truyện ở quần đảo sabondy có marco vs vista đánh akainu thế bạn.
    Cro nếu có haki thì họa chăng chỉ là sắc màu quan sát(tỉ lệ nhỏ có haki). mà Enel có haki bạn nhé, mantra cũng là haki quan sát, chỉ là ở skypea nó gọi tên # thôi.
    Còn Lucci ở trong hải quân từ nhỏ, trong hải quân chả thiếu siêu nhân dùng haki đâu, nhưng nó có 6 thức rồi, ở trên có bạn nào nói đó, 6 thức ~ haki.
    Mà mình nghĩ truyện nào thì cũng có 1 cốt truyện sẵn, rồi mới thêm các tình tiết vào, chứ truyện bộ dài tập mà vẽ đến đâu mới chém gió đến đó thì k có đâu.
  18. Mystery089

Đoạn nào @@.
    Ơ trc nhớ diễn đàn có phần edit cmt rồi cơ mà, sao h k thấy nữa :|
  19. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Bạn có thực sự là Fan OP ko Macro đá 1 phát Visat chém 1 phát Trong truyện dịch sai MARco và Vista ko có bá khí

[​IMG][​IMG][​IMG]
    Cốt truyện bạn là Fan OP bạn có biết Oda chỉ ngủ có 3h/day để nghĩ kick bản và vẽ truyện tuần nào cũng có OP đều đấy cứ Chậm tuần nào lại có thằng kêu mà bao nhiêu thằng biêt đk dằng Oda đã phải thức khuy dậy sớm sáng tác.:53:
  20. bietdkak

bietdkak Thành Viên Mới

Mình vẫn nhìn thấy