VHT [TỔNG HỢP] NGUYÊN LIỆU VÀ KỸ NĂNG TƯỚNG (2024)

Thảo luận trong 'Kinh Nghiệm Hải Trình' bắt đầu bởi Tanner, 7 Tháng một 2022.

1. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Có thể dùng tạm trong khi tích nguyên liệu lên mấy tướng mạnh hơn, vì nguyên liệu lên killer khá rẻ
  2. RealKhaLegend

RealKhaLegend Member Tích Cực

Mod ơi cập nhật thông tin thiên phú của Zoro S3 đi ạ hình như e nó bị fix rồi :(
  3. Tanner

cái đó mình ghi nhầm skill của queen, vài hôm nữa mình cập nhật lại bài này thêm mấy tướng mới update nữa.
  4. Tanuki

Tanuki Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri Băng Mũ Rơm Shura

Tướng SS thiếu Brook với Chop à Mod :pde28:
  5. RealKhaLegend

Haha thanks Mod nha hèn gì e thấy bộ skill khủng quá :D
  6. RealKhaLegend

Mod ơi hồi trước có cái mục mà ấn vô nó hiện ra cách lấy nguyên liệu ép tướng em tìm không thấy nữa, nếu Mod còn lưu cho e xin mục đó lại được không ạ ?
  7. Tanner

ngokimanh1 and doleduy like this.
  8. RealKhaLegend

9. RealKhaLegend

Ad ơi cho em hỏi thêm về kĩ năng của con Jack với ạ. Ngay phần thiên phú của Jack e đọc trên web thấy có thêm mục miễn giảm nộ 1 lượt đầu khi ra trận nhưng em không thấy được đề cập tới trong bảng tóm tắt của Ad vậy là kĩ năng đó của Jack bị update bỏ rồi hay là Ad quên không bỏ vào vậy ạ. Nếu kĩ năng miễn giảm nộ 1 lượt đầu ra trận có áp dụng được với nhụt trí của Brook S2 không ạ ? Xin lỗi Ad em hỏi hơi nhiều tại e farm được có 35 hộp nên đang phân vân giữa Jack và Oden :(
  10. Tanner

Có miễn dịch giảm nộ 1 lượt nha bạn, nhưng mà miễn giảm nộ khác với miễn nhụt trí. Hiện tại chưa có tướng nào có khả năng miễn nhụt trí cả.
  11. RealKhaLegend

À e cám ơn Mod nha, vậy Brook mạnh quá rồi siêu tướng như Jack với Oden cũng k chơi lại e quay xe sang Brook hehe
  12. s4iy4ng0ku1017

s4iy4ng0ku1017 Member Tích Cực

Cho mình hỏi sever mới rương mốc 10tr thì lấy lệnh triệu tập hay trái ác quỷ. Với shank s out meta chưa b
  13. Tanner

Đổi cái nào cũng được hết bạn, vì 2 vật phẩm chiêu mộ nằm chung 1 box rồi nên nếu muốn lấy râu đen thì đợi big event đổi tiếp hộp 10 (Đổi riêng trong CAM tốn nhiều nguyên liệu và không cần thiết vì tướng outmeta).
    Shank out-meta rồi nha bạn
  14. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

MOD ơi, tư vấn cho mình với. Mình nghỉ game khá lâu rồi mới quay lại nên nhiều cái lạ quá.
    Đội hình mình đang dùng là Issho, Sabo (2 tướng trong gói phản hồi) + main VC. Sát thương hiện tại rất ổn nhưng không biết là 2 tướng này có thể chơi được tới đâu nên mình muốn hỏi để xây dựng đội hình sau này:
    1. LV125 mở tính năng shura thì nên ưu tiên nâng tướng nào đầu tiên?
    2. Từ LV125 - 160 có nhất định phải có tướng nâng cấp shura hay không hay 2 tướng Issho với Sabo có thể dùng tạm?
    3. Mình định dùng cặp Zoro S4 + Nico Robin S3 nên tính khi lên 125 sẽ up dần 2 tướng này để thay cho cặp Issho + Sabo hay là cứ tích nguyên liệu để lên 160 rồi hẵng up?
    4. Thanh kiếm Wado Ichimonji để up Zoro S4 từ Big Event thì phải 2 đợt mới đủ à? Vì mình đọc sơ qua nội dung Big Event thì chỉ có thể kiếm 50 mảnh 1 lần.
    Cám ơn MOD với mọi người tư vấn nha :)
  15. Tanner

1. Nếu bạn dự định lên cặp Zoro-S4, Robin-S3 rồi thì có thể lên Zoro-S3, Robin-S2 ở level 125 luôn (Zoro-S3 thì nên lên trước, dame tạm ổn và có tự hồi sinh, Robin-S2 thì dame yếu hơn và chỉ dùng làm support)
    2,3. Nếu có khả năng lên được các tướng mạnh như trên thì cứ lên thôi, cái này tùy thuộc vào việc bạn có đua top trong hay liên server. Sabo với Issho thì không khuyến khích lên (tướng đã outmeta, việc lên tướng shura tốn nhiều haki, đặc biệt là sắc màu shura, đa số server mới đều thiếu và phải mua nhiều mới lên kịp).
    4. 1 đợt big event có 2 tuần sự kiện (2 phản hồi siêu lớn) nên là có thể lấy đủ trong 1 đợt nha bạn
  16. NoobOne

NoobOne Member Tích Cực

Cảm ơn MOD đã tư vấn :^^:
  17. TMPoseidon

TMPoseidon Member Tích Cực

cho mình hỏi kiếm cái thời trang để haki jimbe cuối cùng ở đâu vậy
  18. Tanner

shop hoạt động tàu chiến nha bạn
  19. TNQTrung

TNQTrung Member Tích Cực

Cái xếp hạng tướng này vì sao nó thay đổi theo thời gian thế mod nhỉ