VHT [THẢO LUẬN]VỀ CẤP VIP THÀNH VIÊN CÔNG HỘI,CẤP VIP 6 VÀ KHÓA TINH LINH

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi HuongZhi, 21 Tháng tư 2019.

1. HuongZhi

HuongZhi Member Tích Cực

Về cấp vip thành viên công hội thì mình mong NPH sẽ ra tính năng "xem cấp vip của các thành viên công hội" dành cho hội trưởng và hội phó. Rất khó hiểu khi mà lúc duyệt thành viên thì hiện vip nhưng khi vào công hội lại ko có. Đương nhiên tất cả những công hội đều không muốn kick những thành viên mặc dù không còn chơi nhưng có cấp vip để tăng tích lũy nhưng lại ko thể nhớ rõ cấp vip từng người.

Cấp vip 6, đơn giản là NPH viết thiếu tính năng "chọn cá lần 2 miễn phí trong lúc chọn cá để nuôi". Mong NPH bổ sung sớm cho ae dc biết.

Còn về khóa tinh linh, mình là một người đã từng bị phá nick nên biết rất rõ những thứ mà phá không cần pass rương bởi th phá nó không biết pass tinh linh, mà lại là những thứ vô cùng quan trọng. Mong NPH thêm vào những tính năng sau trong khóa tinh linh:
    +Tích điểm chiến trường,tàu chiến,khu vui chơi
    +Ra khơi bằng vàng, nấu ăn(cả bạo kích) bằng vàng
    +Ném đá khắc ấn bằng vàng
    +Dùng vàng tiến hóa trong Địa ngục du luyện
    +Dùng vàng thử luyện trong Haki
    ...Còn rất nhiều nữa mà mình không thể biết hết về sự "sơ hở" trong hệ thống khóa tinh linh hiện tại. Theo mình nghĩ thì đã khóa thì khóa cho trót luôn chứ đừng để những thứ như thế này lọt ra. Nếu tận dụng hết thì người cầm acc có thể tiêu hết vàng(người ít vàng ko nói, người đang tích vàng mua quỹ hải tặc chắc bỏ game luôn). Ngoài ra giấc mơ Akainu,Garp,Trái tri thức,... cũng đi theo mây khói. Tóm lại mình nghĩ là nên giới hạn những việc làm mất lớn hơn hoặc bằng 5 vàng hay một con số nhất định sẽ cần tới khóa tinh linh thì hợp lý.

Đã viết rất nhiều topic góp ý, mặc dù không được ủng hộ nhiều nhưng vẫn ráng viết những gì mình nghĩ là sẽ tốt hơn cho game trong tương lai. Mong topic được các mod quan tâm.:s
  2. OreYahari

OreYahari Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Moderator

Cảm ơn về những góp ý của bạn! Đội ngũ sẽ xem xét gửi thông tin này lên cấp trên!
  3. puko

puko Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

1 . xem vip mấy với kick làm gì vậy idol . kể cả afk vài năm cũng kệ để đó buff thêm quân số cho ch chứ
    2 . cái khóa tinh linh này thấy trả có tác dụng bảo mật gì cả . ai phá vàng vẫn phá đc . kiến nghị nph nên thêm chức năng cấm dùng vàng dưới mọi hình thức khi chưa mở khóa thì hay hơn
  4. Void

Void Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động

xem xét luôn cái nâng cấp lv công hội nữa nhé mod
  5. OreYahari

Là sao bạn?
  6. Void

là nâng thêm giới hạn lv công hội nữa, giống lv nhân vật ấy mod
  7. OreYahari

Vẫn còn nhiều cái cần giải quyết lắm bạn về lv công hội bây giờ cũng chưa cần thiết lắm nên mình để sau nha
  8. puko

puko Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

1 cái góp ý . mod cứ tổng hợp các góp ý lại rồi bạn gửi lên sau cũng đc mà
  9. Nguyễn Khắc Thịnh

Nguyễn Khắc Thịnh Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Giáo Sư Gắn Bó Lâu Năm Công Hội MANUTD.S4 Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 600.000.000 Beri

Tăng Lv CH => Tăng exp khi đánh quái PB
    Lv chưa full. Ai bảo là không cần thiết vậy??? ::angry::
  10. Void

thi thoảng lại hiện lên cmt vài câu =)) về VC chơi đi ông =))
  11. YoonAhh

YoonAhh Cao Thủ Forum ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới

Tôi giờ đang comment dạo hi vọng 4r có Phan Cứng =)))
    Void thích bài này.