VHT Thắc mắc về trái Quang Minh

Thảo luận trong 'Cẩm Nang Hải Tặc' bắt đầu bởi GodKaiser, 8 Tháng bảy 2022.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
  1. GodKaiser

GodKaiser Member Tích Cực

Vị bằng hữu nào từng dùng trái Quang Minh rồi thì chỉ cho tôi công dụng của nó vs, tôi đọc dòng mô tả của nó thấy khó hiểu qá.
    Tôi đang hiểu là khi chết sẽ hồi sinh bản thân và hồi máu toàn đội dựa trên chỉ số tấn công (VC, MC, TC), ko biết đúng ko.
    :z
  2. Tanner

Tanner ニカ Moderator Cộng Tác Viên 568Play Đại Tá Hải Quân

Hiệu quả hồi phục mình mới test thử thì nó sẽ tính theo máu trong trận của tướng đeo trái chia đều cho 5. Ví dụ: 45 triệu HP thì các tướng còn lại trong trận mỗi người nhận về ~9 triệu HP khi tướng đó chết (trái + 10).
    Trái level 0 thì là ~ 4.7-4.8 triệu.

Nhìn chung thì bây giờ trong trận đa số đều đeo lời nguyền nên sẽ không thể cộng máu trong các lượt đầu được (trái không ghép được nên sẽ không dùng cho tướng mạnh/dame chính).
    Last edited: 8 Tháng bảy 2022
  3. vuahaitac123456

vuahaitac123456 Cao Thủ Forum

Mình nhớ là k tính ln thì nếu lg máu mất trong đòn cuối cùng nhỏ hơn lượng máu hồi thì tướng có trái qm vẫn hs 1 lần mà nhỉ, vd tướng còn 1 triệu máu, đòn cuối mất 2 triệu máu (sẽ âm 1 triệu máu), qm hồi 3 triệu máu thì vẫn hs. Nhờ Mod thử test đc k. Thanks.
  4. NobiAnhZen

NobiAnhZen Thành Viên Mới

h trái ác quỷ nhiều quá đọc lú :v
  5. GodKaiser

C.ơn Mod đã hồi âm nha, nhưng mình chưa hiểu đoạn số 2 lắm, mong Mod chỉ tiếp::adore::
    Ý Mod có phải là: trong vài lượt đầu trái QM sẽ ko hồi máu được, phải ko?
    Với lại trái QM ko có hồi sinh hả Mod?
  6. GodKaiser

Lú thật:s
Moderators: Expendables, Tanner, Violet.PrQ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.