[TRỰC TUYẾN] chém gió cùng Công Hội Chiến lần 21

Thảo luận trong 'Công Hội Chiến Lần 21' bắt đầu bởi Deadstroke, 21 Tháng tám 2017.

1. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Thì rõ là pb này lợi hơn, ai phủ định????? Hồi xưa nghĩ nạp 100 củ chơi nộ mới ổn có sai ko? Ai biết đc sau có ray, kayaS lúc đó. Quậy nạp cũng có số má nhớ, mà tôi ko thích bàn về ng khác ko phải tôi ở public. Đừng lôi thêm vào.
  2. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Ta chỉ đánh giá team đó so với team gato thôi chứ chưa hạ thấp họ nhé. Tđc ta dè chừng họ từ lâu rồi. Nhg đánh giá về bốp là hoàn toàn khách quan dựa trên nhg giải đấu gần đây. Ta có trao đổi với raito về khả năng của acc candy thì mi dửng mỡ lôi ra quote, quy chụp rồi nói linh tinh j thế? Nếu ko thích thì ko phải nch tiếp đâu, và đừng quote cmmt của ta vs ng khác nữa. Rảnh vãi nồi.
    GauIMeo thích bài này.
  3. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Bàn luận chứ ko phủ định, hay là suy diễn linh tinh.
    Có phải cứ quote là phải ý phủ định bài trc đâu?
    Ai suy diễn thì cứ tự đọc lại dãy cmt bên trên là thấy thôi. Mình cũng chưa hề có cmt nào với ý giễu cợt hay là kiểu "dở hơi à?" cả.
    Cmt nhận định nào sai cũng nhận, ví dụ bạn chỉ ra báu 160 hơn 150 ko nhiều lắm, đồng ý.
    Nếu đọc bài viết nào cũng nghĩ là người khác cố tình cmt với thái độ ko tốt thì thôi ko bàn luận nữa vậy :D
  4. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Vậy bàn luận cho ra bàn luận. Đừng quote lung tung nói ko đi cùng chủ đề hay lờ đi chủ đề mình k tranh luận đc.
    Nếu định lôi quá khứ ra thì sẵn sàng mà tranh luận về quá khứ, cứ như mình từng trải biết hết rồi ấy mà ko chịu tiếp thu ý kiến. Acc cún hồi đó mới def đc ng chơi chứ chưa def đc bot, nói ra lại sắp bảo coi thg, hồi đó có tán thưởng def cún nhé. Tuy vậy acc cún cũng ko phải ng chơi 100% đúng ko?
  5. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Ko phải 100%, nhưng cũng ko đến nỗi người khác ko làm đc. Chỉ cần định hướng rõ 1 chút thì mức nạp ko quá cao cũng làm đc. BR, candy cũng ko cần quá nhiều thời gian (sau khi định hướng) để bằng thậm chí vượt xa def acc cún.
    Hồi trước đấy kan vẫn lên max dame team (ví dụ tẩy trí cho buff).
  6. GauIMeo

Với lại hồi đó đúng là build theo thời thế.
    Tài nguyên có hạn, LC tới tầm đó thôi nên lên đc VP thì MP, TCP quá đuối (BR giai đoạn sau cũng vậy).
    Lợi thế là 95% toàn chơi VC chủ đạo, tướng VC thì thủ MP quá yếu nên hồi đó đúng là tung hoành ở cụm dưới =))
  7. Petrolimex

Petrolimex Chém Gió Thần Sầu

Về chuyện quá khứ, @GauIMeo muốn nhấn mạnh quan điểm khi xưa của mình là đúng khi cho rằng deff VP sẽ chống lại siêu dame VC-cái này ngưỡng mộ
    @votinhcoc cho rằng tại thời điểm đó, lượng nạp otan là kịch khung, và tương lai chưa đến thì nhận định như vậy là hợp lý tại thời điểm đó-cái này đồng tình
    còn về hiện tại: Gấu giải thích các kiểu về acc BR, con shank thì không quan tâm chuyện đó
    Lượt tóm tắt cho ai làm biếng đọc
    votinhcoc thích bài này.
  8. GauIMeo

à còn thiếu.
    Candy vs BR nếu candy đánh trc thì shank chưa tin tưởng lắm là 50-50 đc, vì có trái lá chắn. (thực tế thì trong sv candy đã thử và tỷ lệ thua là 80% nếu đánh trc, tỷ lệ thắng 80% nếu candy đánh sau, cả 2 đều ko phá nộ đè nộ).
    Từ đó suy ra IP chosen với LC như vậy thì khả năng thắng candy ko phải ko có, thậm chí còn khá cao với tốc độ lên như vậy. Đương nhiên là với điều kiện phải sắp xếp build có chủ đích rồi. (CHC BR xếp trận MP cân 2 trong tình thế IP đánh sau, xếp trận MP, ko lá chắn, chủ đích là chống candy, còn chosen thì vừa mới chuyển sang main MC nên chắc là chưa tối ưu đc sức mạnh).
  9. votinhcoc

votinhcoc Cao Thủ Forum

Uhm tại ta dạo này ko log spy nhiều nên ko nắm đc tỷ lệ br vs candy thế nào. Trc log thì thấy BR thua suốt, candy cầm 2 lá chắn cho 2 buff và main hay chết. Bh thì BR tập trung build mc cho law sống và nộ liên tục cùng 2 buff nên kéo máu team lại. Nch chủ acc đã nói tỷ lệ nào thì công nhận tỷ lệ đó thôi chứ có j mà ko tin.