NRT Trang sức với thiên phú có cộng dồn ???

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi lenlalen123, 18 Tháng tư 2019.

1. lenlalen123

lenlalen123 Member Chính Thức

Như trên... Cho em hỏi bộ thể lực Anh Dũng ( Giảm phe địch tỉ lệ thành công khống chế 25%) và bộ lực tay vong cốt ( 30%) với thiên phú gailee (50%) vậy có cộng dồn hông ạ hay tính như thế lào ?
    Em mới chơi...cám ơn ạ :))
  2. TuanAnh2012

TuanAnh2012 Member Chính Thức

Cho hỏi ké luôn là ví dụ con hanabi mang trang bị giảm 30% khống chế, thì chỉ có mình con hanabi đc hưởng hay là toàn quân ta đều giảm địch 30% khống chế.
    Tương tự như vậy với trang bị giảm công địch, giảm thủ địch thì sao ạ ?. Chỉ cho mình con mặc hay là hiệu ứng cho toàn quân.
  3. sondaica3

sondaica3 Member Chính Thức

ca này khó
  4. sondaica3

con nào đeo con đó được hưởng ah. còn câu của bạn bên trên hơi khó.
  5. sondaica3

nếu tướng có sẳn 90% tỷ lệ khống chế thêm 30%, 30% thì là 0.9*1.3*1.3= 151% hoặc 0.9*0.6= 144% chả biết được. tương tự cho gỉam khả năng khống chế.
    nph thì không trả lời.
  6. Roka

Roka Member Chính Thức

Khống chế và kháng khống chế thì cộng dồn như Gai&lee có 50% kháng cc và đeo 1 cặp lực tay vong cốt 30% thì kháng cc là 50+30 = 80% và chỉ có hiệu quả với tướng đó.Tính như bác trên là sai vì cc là đại lượng định tính chỉ biểu thị bằng % nếu con tướng ko có % kháng cc thì chả nhẽ đeo bao nhiêu đồ vẫn 0%? Còn giảm công địch giảm thủ địch thì mới áp dụng công thức của bác trên x lần lượt vs số % tăng, giảm
    PhiNhiu thích bài này.