[VHT và Tôi] 2016 - Năm của những thay đổi.

Thảo luận trong 'Vua Hải Tặc Trong Tôi' bắt đầu bởi Phin, 18 Tháng một 2017.

1. Phin

Phin
    Administrator
    Administrator ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ Mèo Con Dễ Thương ♥

Chào 500 anh em ^^ ( finger )

Tao là Phin ( cho phép được xưng tao vì tao cũng già đầu lắm và những gì thân quen tao mới gọi vậy ) Hiện là lead của đám óc chó CTV. Chắc có lẽ cũng nhiều anh em ở diễn đàn này biết tao qua những lần offline rồi.

Tao chỉ spam thôi chứ không tham gia event (Vì nếu ko tao sẽ tự chấm tao giải nhất mất). ::big_smile::
    Nói về cuộc sống và VHT của tao thì có rất rất nhiều thứ để nói. Nên tao sẽ chỉ nói về những gì mà anh em biết được. Đó là những lần Offline VHT và những gì tao từng làm, những cảm xúc tao từng trải qua khi đến với công việc này.

Nếu chỉ tính từ đầu năm 2016( ko tính trước đó ) tới thời điểm này thì :

• Nói về team CTV:
    Đầu xuân 2016 : Có lẽ từ khi tao bắt đầu nắm việc quản lý team CTV đó là thời gian tao khóc nhiều nhất haaaaa. Một mở đầu năm mới rất ảm đạm đến với tao, với team CTV của tao. Chắc anh em vẫn còn nhớ vụ NPH phải xóa toàn bộ code VHT đầu năm ngoái. Đối với tao, việc xóa hay ko xóa chả có ý nghĩa, vì tao chơi game dở như chó (dù đã rất cố gắn chơi để hiểu anh em đang làm việc với mình). Cái tao buồn nhất, là khi đó anh em CTV của tao không đồng lòng, không cùng đứng về 1 phía mà chia làm nhiều nhánh. Sức ép từ trên NPH xuống và cả chính tao cũng phải làm, đó là loại bỏ đi 1 số CTV. Đợt đó tao phải cảm ơn @optimus và leader IG từng ít nhiều giúp tao dựng lại 1 team CTV gần như mới. Thời gian đó với tao rất kinh khủng. Khi mà gamer thì chửi CTV mình, NPH cũng nói CTV mình. CTV thì vài đứa trẻ con, nghĩ không tới. ::beat_brick::

Sau đó tầm 2 tháng : khi team đã bình ổn trở lại, các em CTV mới cực dễ thương. Tuy còn gà trong công việc (Có mấy đứa excel , word .. còn ko biết ) nhưng được cái chịu khó. Thương.
    Đến tháng 4, Tao quyết định bay ra HN 3 hôm để gặp anh em team CTV ngoài đó. Anh em ngoài Bắc nhậu kinh vcc, toàn cho uống bia ăn lạc rang. (Cảm ơn anh em và nhất là ông anh Phê Cần đợt tao ra HN đã dần thằng em đi khắp phố phường).

( bonuss quả ảnh anh em cho mình chơi quẹt lọ haaa)
    Rồi từ đó tao kết món lạc rang với bia Hơi Hà Nội. (nhưng đi nhậu tao vẫn ăn mồi , ko ăn lạc rang)
    Team CTV ở trong Nam thì tuần nào cũng nhậu với 1, 2 thằng rồi. Độ phá mồi thì méo phải nói nhiều, uống nước ngọt và ăn như 1 Hạm Đội #teamanhThai. ( Nên sẽ méo có ảnh đâu nhé )

Tóm lại thì rất cảm ơn những anh em đã từng làm việc cùng tao, tính tao thì hay óc chó, bạ đâu nói đó, nên là anh em hãy quên đi và hãy nhớ đến tao như 1 nữ thần ngực to, hiền lành, tốt bụng. ( chứ méo phải cái beep j lép lép là lôi tao ra nói nhé. ** anh em ).

• Offline : Tao nói về vấn đề này vì chắc anh em ở diễn đàn chỉ có thể tiếp xúc và gặp tao vào mỗi dịp offline ở HCM. ( ở HN 1 lần )
    Xin phép được nói lại 1 chút vể lần đầu tao lên làm MC.( Sinh nhật VHT lần 3)
    Tao cảm ơn anh em CTV và 500 anh em gamer đã cùng nhau làm nên 1 cái sinh nhật VHT-HCM rất vui hôm đó.
    Có lẽ nó không hoàn mỹ j lắm, nhưng với tao việc tự bỏ công, bỏ tiền túi ra của tao và 500 anh em để cái offline đó ( khoảng hơn 300 người ) hoàn thiện đến phút cuối chính là điều tuyệt vời nhất mà tao từng thấy khi làm công việc này.

Lúc đó HCM tổ chức sinh nhật lần 3 trên tinh thần tự giác của các CTV và gamer. Tao với tụi nhỏ chạy lên chạy xuống mấy vòng Bình Dương - Sài Gòn, để gặp nhau bàn bạc về chương trình sẽ làm. Bỏ tiền, bỏ sức. Cực nhưng vui. Và còn vui hơn khi 500 anh em gamer đến offline đồng ý mỗi người bỏ ra 1 ít để chi trả cho chi phí thuê địa điểm, dụng cụ làm chương trình. (Lúc đó tao với anh em CTV cũng dự tính bỏ tiền túi ra để hoàn tất chương trình nếu gamer ko đồng ý đóng góp).

( Tao với thằng óc chó @McLouis , lần đầu tao đứng lên làm MC )

Và 500 anh em tuyệt vời nhất hôm đó tao thấy ahihi
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Từ khi đó, tao bắt đầu thấy yêu cái công việc này, yêu cộng đồng này và quý anh em CTV như người nhà. Tao bắt đầu tìm hiểu game và chơi VHT ( đó chính là điều xàm xí nhất tao từng làm vì tao chỉ có bị anh em trong Công Hội chửi ngu chứ chả tìm hiểu được gì ) ::beat_brick:: Tao quyết định nghỉ chơi game chuyển sang đọc Onepiece. Và chính lúc đó tao mới hiểu được tại sao đám óc chó kia lại mê OP đến vậy. (Tao yêu zoro, ảnh là chồng tao - ok ) Và sau đó lần lượt nhiều lần offline mở ra, tao lại được gặp anh em, lại tổ chức các trò chơi óc chó hành hạ haaaaa tao sướng lắm. ( finger )

Tháng 8 (Sinh nhật VHT năm 4) :
    Lúc đó tao có bay ra HN để chơi với anh em, nhưng không lên làm chương trình vì chắc tao có lên nói thì anh em gamer cũng ko nghe được con Miền Nam này đang nói quần què gì haaaaaa. ::big_smile:: . Anh em gamer ngoài HN thì khá bựa ( mà tao thấy trai Bắc nào cũng bựa bựa hài ). Tao rất vui vì cộng đồng vẫn còn nhiệt đến như vậy. Bình thường tao sợ gamer lắm, thấy lên 4r chửi nhau xối xả, quen ko quen j cũng chửi hết. Tao Từng bị xỉ vả hơi bị nhiều vì việc j đến tao còn chả hiểu nữa. Nhiều khi tổn thương vcc Nhưng thôi kệ, còn chửi là còn chơi. Còn chửi là anh em CTV của tao còn có việc để cùng làm với tao.

Đôi lời sơ sơ nó vậy, chứ tao mà nói từng việc thì chắc méo ai đọc. Chỉ là 1 chút lời vào cuối năm, trải tí lòng về công việc tao đang làm. Tao cảm ơn anh em CTV đã làm tao yêu Việc, yêu Onepiece và yêu cái cộng đồng này. ( đang cần thu thập thẻ vàng OP trong bịch Bim Bim Toonies ai sưu tập dư bán lại tao ) Cho dù lúc đầu tao nhận việc này tao đã rất không hài lòng và nghĩ chỉ làm vài tháng rồi chuyển sang mảng khác. Giờ thì, dù sắp tới còn hay không còn cộng đồng VHT này thì tao vẫn rất vui vì giá trị mà những anh em đang làm với tao nó là giá trị tình cảm thật, chứ không đơn thuần là những kẻ chưa từng gặp mặt, chỉ làm việc cùng nhau qua cái màn máy tính.
    Thôi tao té, vì nhìn lại viết cmj dài vcc trong khi mới có 2 nội dung. #Phế ::beat_brick::

Chúc các bạn đang làm với Tao năm mới hãy thật óc chó hơn. haaaaaaa ::byebye::

Chúc 500 anh em VHT năm mới thật Cường Tráng ( finger ) ::rofl::
  2. Silent Cat

Silent Cat Độc Cô Cầu Bại ♥ Wanted Only Alive ♥ Chữ Ký Động Vạn Nhân Mê Thợ Săn Tích Điểm

:pde61:
    Phin thích bài này.
  3. Harvey

Harvey Chém Gió Thần Sầu ♥ QTV Dễ Thương ♥ Moderator ♥ QTV Thân Thiện ♥

:pde8:
    Phin thích bài này.
  4. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

5. Levy

Levy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play Phó Đô Đốc

6. J-Fla

J-Fla Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member ♥ Wanted Only Alive ♥ ♥ QTV Dễ Thương ♥ Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play ♥ QTV Thân Thiện ♥

finger nhìu vãi (finger)
    Phin thích bài này.
  7. Kylin

Kylin Chém Gió Thần Sầu Cộng Tác Viên 568Play

Đã xem
    Phin thích bài này.
  8. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

::sweet_kiss::::sweet_kiss::
    Phin thích bài này.
  9. StrikeBack

StrikeBack Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Moderator Super Moderator Đô Đốc Hải Quân Lữ Khách Thiên Đường

Chấm, ahihi
    Phin thích bài này.
  10. nhi1985

nhi1985 Cao Thủ Forum

có 1 đống thẻ one piece này :D :D mua hem
  11. 205CCTalk

205CCTalk Cao Thủ Forum Super Moderator Cộng Tác Viên 568Play

:^)
    Phin thích bài này.
  12. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

chơi dìm hàng là sao con kia @Phin ::angry::
  13. Phin

Phin
    Administrator

hay
    mua bán ntn thím
    ::beauty::
  14. Phin

Phin
    Administrator

chất mà chụy haaaa, em ko đăng lên hết đó
  15. Nguyễn Hiền

Nguyễn Hiền Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

:pde11:
  16. GOD

GOD Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Chấm cái cho nổi
  17. Phin

Phin
    Administrator

quote cái Chấm lại cho max nổi
  18. nhi1985

nhi1985 Cao Thủ Forum

2 thẻ 1 con lilise
  19. Phin

Phin
    Administrator