[Vua Hải Tặc & Tôi]Chặng đường khó quên

Thảo luận trong 'Vua Hải Tặc Trong Tôi' bắt đầu bởi Raito, 25 Tháng một 2017.

1. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Xin chào các bạn!

Mở đầu câu chuyện thì mình xin phép trước, lâu lắm mình ko viết văn nên chắc là lủng củng, các bạn thông cảm nhé ::smile::

Vua Hải Tặc thực sự là một game đọng lại trong mình vô vàn những sự việc, những kỷ niệm khó có thể quên được. Chắc cũng giống khá nhiều người ở đây, mình là một fan của One Piece và tìm được game VHT này. Đầu tiên mình chơi ở s43, đơn giản vì mình thích nhân vật Dof và s43 có tên Doflamingo ::smile:: Tuy nhiên mình chơi ở s43 thì chơi sau khi server mở khá lâu rồi. Lần đầu chơi game và ko hết được tính năng nên thọt vẫn hoàn thọt, mình chơi được một thời gian thì nghỉ dang dở. Nhưng có lẽ duyên nợ của mình và VHT chưa chấm dứt nên vào một ngày đẹp trời, mình chơi lại VHT ... sau gần 2 năm. Lần thứ 2 chơi game, mình chơi ở s145 và lần này thì mình k còn ngáo ngơ và thọt như trước nữa. Lần này mình định hướng lối chơi ngay từ đầu, và cố gắng phát triển để ko bị thọt. Cày game được vài tháng thì mình thấy topic tuyển CTV, lúc này ý nghĩ chợt lóe lên trong mình, chỉ gói gọn trong mấy từ " Vàng Free ". Mình đký tham gia team CTV nhưng chờ mãi mà ko ai duyệt, mình bèn ib cho @optimus và xin vào team vs tâm lý ko đc tuyển thì vẫn chơi game tiếp. Chờ một vài hôm thì mình đc tuyển thật :pde36:. Vào team CTV thì mình mới thấy ếu phải vàng free :pde62:, đầu tiên mình làm ở bên IG, được check lực chiến top các thứ :pde36:, rồi sau đó mình chuyển qua forum, có lẽ những member cũ đều biết mình :D. Thời gian này mình cày game khá chăm chỉ, có những buổi offline, những buổi cafe hàng tuần cùng vs những người bạn, những đàn anh cùng server như @TaVuongOP @GauIMeo @i am rè rè , ... Về team CTV thì mình học hỏi được khá nhiều điều từ @kanrok @optimus @Phin, hay những lúc chửi nhau vs mấy đứa óc cẩu @Sawamura @Levy @Lovefing @McLouis . Tuy nhiên, cuộc sống k phải lúc nào cũng bình yên và toàn màu hồng cả. Khoảng thời gian cuối năm 2015 đầu năm 2016 xảy ra khá nhiều chuyện, bằng cách này hay cách khác thì nó đều ảnh hưởng tới cả gamer và NPH. Có lẽ cũng vì chuyện cũ này mà mình bị khá nhiều người ghét :D.

Cơ mà đó là những chuyện từ năm 2015, giờ mới tới năm 2016 nè. Năm 2016 có lẽ là một năm đầy biến cố xảy ra vs mình, thực sự rất đáng nhớ. Những vụ phốt và sự việc gần tết khiến mình nản dần và quyết định nghỉ game một lần nữa. À nói về khoảng thời gian này, nhờ có vụ phốt này mà mình gặp a Camry cùng vs 2 thằng óc @Rùa 1206@Mashiro Shiina . Trong khoảng thời gian này, mình gần như bế tắc toàn bộ về mọi mặt ở cả cuộc sống lẫn thế giới ảo trên mạng. Mình cảm thấy cuộc sống nó nhạt toẹt và vô cùng nhàm chán, tuy nhiên mình lại thấy được một ánh sáng khiến mình bừng tỉnh. Nói hoa mỹ quá ko quen, đơn giản thì là mình tìm được hi vọng mới, thắp sáng cho cuộc sống của mình nhiều ước mơ hơn. Sau một khoảng thời gian, có lẽ từ một người mà mình có động lực tiếp tục vs VHT, mình chơi lại game một lần nữa. Lần này mình chơi song song cả 2 server là s2 và s145, và như lần trước, mình đều trải qua những kỉ niệm đẹp vs VHT. Đến vs s2 khá muộn màng, ở khoảng thời gian xế chiều của game, và rất vui khi được biết đến a @BoaZze và a @aisa_1 . Và thời gian vẫn cứ trôi, những khoảnh khắc đẹp về cả cuộc sống hay thế giới ảo cứ hằn in trong mình. Về thế giới ảo thì mình đc xả stress bằng những giờ phút đánh chiếm mỏ vs CH Gold hay những giây phút thư giãn ở quán cf cùng với @GauIMeo @TaVuongOP @Mashiro Shiina @Rùa 1206 để đánh CHC vs @votinhcoc . Về cuộc sống thì mình có những buổi offline khá vui vẻ, hay buổi xem One Piece Gold khá hay cùng với @Mashiro Shiina @Expendables@Rùa 1206, tóm lại anh em chửi nhau khá vui vẻ ::smile::. Và trong thời gian này, mình cũng mơ mộng và có khá nhiều dự định về tương lai của bản thân, và có lẽ nó sẽ mãi dang dở và ko thể hoàn thành được.

Thời gian vẫn cứ trôi vậy thôi, và kỉ niệm vui gần đây nhất của mình là được gặp một số người bạn mà trước giờ chỉ chat trên này như @HuangZhi@The Unforgiven, và nc rất vui vẻ, hi vọng gặp đc mấy người này vào thời gian tới :D.

Có lẽ mình lại kết thúc mối duyên nợ vs VHT một lần nữa, và những kỉ niệm đẹp sẽ luôn hiện hữu trong bản thân mình. Dù sao thì mình cũng xin cảm ơn tới những người mà mình biết từ game, những người đã cùng sát cánh bên mình, chia sẻ buồn vui cùng mình, đã dạy mình nhiều bài học và hướng dẫn mình những kĩ năng cần thiết trong cuộc sống.

Và cũng sắp sang một năm mới, mình xin chúc toàn bộ các bạn một xuân Đinh Dậu an khang thịnh vượng, thành công về mọi mặt trong cuộc sống.

p/s: bài khá dài và k có hình ảnh nên mọi người bỏ qua nhé, và một vài người bị lỗi tag mình k tag đc thông cảm cho mình nhé.
  2. Dennys268

Dennys268 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Chuyên Gia Rắc Thính Người Chơi Cuồng Nhiệt Người Thanh Trừng Lừa Đảo

3. thichvusacs91

thichvusacs91 Cao Thủ Forum

::doubt:: like đi hay lại đi spam
  4. Dennys268

Dennys268 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Chuyên Gia Rắc Thính Người Chơi Cuồng Nhiệt Người Thanh Trừng Lừa Đảo

::angry::
  5. hienkt1710

hienkt1710 Member Tích Cực

ko có minh , minh ko like, đồng nghĩa sẽ post nốt 2 tấm ảnh còn lại, ai hóng ko
  6. Expendables

Expendables Tuyệt Thế Anh Hùng Staff Member Chữ Ký Động Moderator Cộng Tác Viên 568Play

:pde53: Thế nào đọc hết mới vc :pde62:
  7. Giấy

Giấy Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri

Đọc hết xem đítto có nhắc tới Giấy ko thôi =))
  8. Raito

Raito Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Quên sao đc Giấy =))
  9. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Đéo có mình
    Đéo like =)))
  10. yuukis153

yuukis153 Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Công Hội Galaxy.S152 Siêu Tân Tinh Wanted 400.000.000 Beri

tưởng nghỉ lâu rồi giờ mới viết bài à :cat25
  11. Raito

@LeeNaNa
    Tag rồi đấy, like đi Lee =)))

Súc vật trốn lâu vl
    LeeNaNa thích bài này.
  12. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Dẹpppppp
  13. Raito

Sao Lee lại bảo dẹp, Lee k còn như ngày xưa nữa rồi =))
  14. Kylin

Kylin Chém Gió Thần Sầu Cộng Tác Viên 568Play

Sợ đéo có like tag lắm vl :(
  15. LeeNaNa

Lee khác xưa r
  16. The Unforgiven

The Unforgiven Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

17. optimus

optimus Tuyệt Thế Anh Hùng

Đã xem. Gái ở đâu trong bài viết này ?
  18. Raito

Gái nào a =)) mà e tưởng a off r, tag vu vơ mà vẫn vào rep, nằm vùng à =))
  19. The Unforgiven

The Unforgiven Cao Thủ Forum Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

tag lắm v l, mà ít like v l, =)))z nhục ko rái :))))
  20. Raito

Ít like là nhục? Bạch h thực dụng vậy sao :))
    Viết bài thì đơn giản là chia sẻ chút cảm nhận năm vừa rồi, ai thích thì đọc thôi, chả tham gia cái gì cả nên like lắm mà làm gì, có những vđề càng ít người quan tâm càng tốt :))