Yêu sách nhằm giúp người chơi ko bỏ server ,tăng lượng người chơi , duy trì tình cảm trong game

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi PTSage, 1 Tháng mười một 2015.

1. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Đầu tiên là lễ hội lớn:
    1. Các dịp lễ lớn như Tết nguyên đán , trung thu , Noel , sinh nhật v.v
    Nhân đôi hoặc x4 lợi ích các phó bản , boss cho các sever vào những dịp lễ này gồm có ( Kinh Ngiệm , BẠc , Lễ kim ...)
    2. Giảm lượt cướp bảo đồ như sau:
    Mỗi người chơi được cướp 1 người 1 thay vì mỗi người được cướp 1 người 2 lần như hiện nay.
    Giẩm lượt cướp từ 4 xuống 2.
    3. LV càng cao nhận lễ kim càn quét càng nhiều thay vì số lượng lk ít ỏi hiện nay thì ad hãy nâng số lễ kim nhận được theo phó bản LV , phó bản LV càng cao tỉ lệ nhận càng cao và nhiều hơn các phó bản thấp.
    4. TẮt bỏ chế độ chủ nhân và nô lệ và góp ý nhà tạo game đổi thành giao diện thầy trò
    giao diện thầy trò làm như sau . khi người chơi đạt đến LV 100 và lực chiến trên 500k chẳng hạn là được nhận 3 đệ tử cấp thấp hơn
    Lợi ích sư phụ nhận được là mỗi khi đệ tử lên cấp hoặc lên LC thì sư phụ nhận BẠC , Danh Vọng , Kình ngiệm
    đệ tũ càng lên cao thì sư phụ nhận càng nhiều
    Khi Đệ tử đạt đẳng cấp đó thì cũng có thể làm sư phụ củ người chơi khác
    Lợi ích đệ tử nhận được :
    Kinh ngiệm , được yêu cầu trợ giúp từ sư phụ qua các phó bản khó .

5. HỆ thống lễ kim có thể xài như vàng kể cả even.

TRÊN ĐÂY LÀ 1 SỐ GÓP Ý NHỎ ĐỂ GAME PHÁT TRIỂN , NẾU AD CÓ TRANH LUẬN THÌ M SẴN SÀNG VẤN ĐÁP
  2. OneMore

OneMore Chém Gió Thần Sầu Moderator Cộng Tác Viên 568Play Lãnh Chúa Làng Lá Ninja Thần Thoại

1. Ev ingame thì ngày nào chả có. Riêng các dịp đặc biệt thì ev diễn đàn, fanpage phát code free và có giải là thẻ đt cho các bạn, như thế bạn còn đòi hỏi gì nữa. :q
    2. Cướp bảo đồ thì người bị cướp mất có chút bạc mà bạn chuyện bé xé ra 1 bó to thế. Người khác cướp của bạn thì bạn cũng cướp lại của người khác vậy.:o2
    3. Bạn nạp tiền mua huy dạ chi lực lên cấp cao là lk càn quét pb nó tăng lên đó.:|
    4. Bị làm nô lệ bạn ức chế thì tìm cách mạnh lên bắt nó lại làm nô lệ đi, ý kiến gì nữa. Có chút xp mà làm cả yêu sách.:pde20:
    5. Ev tranh mua, quay kho báu dùng được lk đó thánh :pde7:. LK còn dùng được thay vàng ở hầu hết các chức năng nữa kìa.

CHỐT 1 CÂU LÀ BẠN TÌM HIỂU GAME CHO RÕ ĐI RỒI HẴNG Ý KIẾN, YÊU SÁCH, PHÁN NHƯ ĐÚNG RỒI NHA.
    Last edited: 1 Tháng mười một 2015
  3. trieuvu

trieuvu Member Tích Cực

mình cũng ko hiểu rõ
  4. PTSage

PTSage Member Chính Thức

1) code chỉ là quà thôi chứ ko phải những gì nhận được như kinh ngiệm được x2 sẽ lên lv nhanh hơn , bạn nhiều cũng dùng hết thôi sao ad hẹp hòi z . code thì chỉ toàn đá ko gặm gãy răng con người ta
    2) nếu cấp nhỏ bị cướp thì họ lấy gì để húp cháo nữa Mod , nếu nó cứ chọn người mới để cướp hết thì người mới vô họ cũng nản và đâu có cướp lại được.
    ( lưu ý mình chưa từng cướp của ai trong game cả)
    3) cái mình cần là giữ chân những bạn đã cố gắng luyện lv ở các server cũ để tránh tình trạng vắng teo chậy qua sv mới rồi lại gộp ( giữ chân người chơi cũng có lợi cho nhà phát hành sao Mod ko chịu hiểu hay là mod chỉ chó chữ tiền là giữ lại).
    4) trong cốt truyện ko có việc bắt bớ nô lệ nhé Mod . tốt nhất là bỏ hoặc thay thế như vậy sẽ tốt hơn cho mọi người.
    ( mình ko ức chế lắm với việc này nhưng thấy nó ko hợp với thần phong mĩ tục và chế độ xã hội).
    5) Even trước sự kiện mua nhân vật làm gì được xài bằng lễ kim , ad xem lại có phải ko?
  5. OneMore

OneMore Chém Gió Thần Sầu Moderator Cộng Tác Viên 568Play Lãnh Chúa Làng Lá Ninja Thần Thoại

Mình gửi ý kiến của bạn sang nhà sản xuất game bên trung quốc rồi nha, bạn chờ đi hen. :pde34:
  6. Sagi Nee

Sagi Nee Member Tích Cực

thiết nghĩ s mod ko ban lun thg chủ topic này ik cho diễn đàn nó trong lành hơn xíu nhỉ :pde86:
  7. LionMan

LionMan Member Chính Thức

Giữ chân những thằng ko nạp tiền như m lại thì NPH đc lợi quái gì, cạp đất mà ăn à.
  8. AuDuongPhong

AuDuongPhong Member Chính Thức

giải đáp từng thắc mắc cho bạn nhé, k hiểu gì thì đừng phát biểu liều
    1. muốn thêm exp thì mua huy dạ chi lực cấp càng cao càng nhiều exp, cướp thành tại hoạt động tranh bá
    2. bị cướp chả đáng là bao chắc 1 ngày mất cùng lắm 10 vạn bạc và 8-10 cục tiềm năng lèo tèo, chả bõ dính răng
    3. không đủ sức nạp thì đừng bao giờ đòi hỏi chính sách này nọ, thử tìm xem có game nào được như game của game5 không, không nạp vẫn có thể kiếm được lễ kim với vàng để dùng với số lượng lớn chứ không hề ít, VD thi thoảng tranh mua bỏ ra 555 lễ kim mua được 888 vàng, hay nhẫn giả tập kết bỏ ra 100 vàng mua được 2 túi, 1 túi mở ra vàng 1 túi mở ra lễ kim random từ 50-3000 có game nào đc sướng vậy không, nạp 10 vàng có thể nhận được 888 vàng ( khác gì nạp có 1k thành tận nạp 88k ) biết tích trữ thì cày free cũng mua được tướng event cũ về dùng
    4. cái nô lệ chả ảnh hưởng gì cả, quy tắc của mọi game rồi, mạnh thì làm vua
    5. lễ kim đòi xài như event, vậy sao không kêu NPH bỏ không cho kiếm được số lượng lớn vàng + lễ kim free đi, người ta đã cho không rồi thì đừng đòi hỏi

chốt lại NPH làm game muốn thu hút người chơi nhưng người ta mở game cũng phải thu tiền về, chả ai cho không ai cái gì, người ta giữ người ta cần người nạp tiền chứ không phải loại nạp lèo tèo mấy chục rồi đòi hỏi quyền lợi
  9. TieuKimO

TieuKimO Member Tích Cực Công Hội AE...GATO.S145

Nói chung thằng này nó bị ATSM rồi. Cãi ngang ko cần biết đúng hay sai
    xxxx thích bài này.
  10. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Ai cũng có quyền ngôn luận nhé bạn . Cho dù là tổng thống củng phải tiếp thu ý kiến người dân nhé .
    Thêm nữa là bạn bết thế nào là đúng ( lẽ phải) hay là lẽ phải đó bị caccs bạn nhuộm màu đen
  11. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Cái mình cần ở đây là chỉnh thông số mà ko cần phải mua vào các dịp lễ lớn VD: bạc ngày thường nhận 50k thì ngày lễ đó chỉnh thông số nhân 2 lên 100k thu hút người chơi tụ họp vào các ngày đó.
    2 . dù số nhỏ nhưng với số nhỏ đó các bạn yếu thế cũng đủ dùng để cường hóa nhé bạn ( cái này mình đành chỉ cho các bạn yếu hơn thôi) với lại giảm thiểu cũng tốt mà nếu được ít tại sao vẫn cướp.
    3. thật sự có nhiều game thoải mái hơn game5 nhưng do mình đề cập quá nhiều và mấy bạn sẽ đưa ra câu nếu tốt sang đó mà chơi . thật khó hiểu mình đang góp ý cho nó tốt hơn chứ ko ảnh huongr gì quyền lợi các bạn cả.
    4. nếu là game về thời phong kiến hoặc la mã thì sẽ có nô lệ.
    5 nếu 1 tướng trung bình là 5k vàng , tính góp 5 6 tháng may ra mới có , nếu được 4k vangftheem 1k lễ kim mua được tướng có phải thận lợn hơn ko. như vậy đâu phải là cho không, con số 4k kia ko nạp thì sao có đc.
  12. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Mod là người tiếp thu ý kiến người chơi . Giống như hãng Apple vậy với sự cố bẻ cong hoặc vân tay gặp lỗi họ luôn tiếp thu và khắc phục . họ luôn lắng nghe những gì khách hàng họ chưa hài lòng và họ báo cáo với ban giáp đốc tìm cách giải quyết thích đáng làm sao cho người dùng họ cảm thấy hài lòng . họ không bao giờ lên tiếng cải lại những góp ý cho dù sai lệch .
    Mong Mod sớm nhận ý kiến đóng góp và đưa ra vấn đề với ban GD hoặc qua fanpage để xem ý kiếm của mình có được mọi người ủng họ ko rồi tìm cách giải quyết!
  13. PTSage

PTSage Member Chính Thức

trong game có những nguwoir yếu họ mới tán dương bạn họ gọi bạn bằng anh , hoặc tôn trọng bạn , còn ko có họ thì mày tao chi tớ cải lộn. chỉ có mạnh chơi đứng đầu thì tranh giành hoài cũng vậy thôi .
  14. Sagi Nee

Sagi Nee Member Tích Cực

bây h hỏi bạn 1 câu thôi : Tại s bạn cứ nhất định phải làm cho game này thay đổi, nó có liên quan đến bạn ko, hay là bạn lo cho chúng tôi phải nạp nhiều rồi tốn tiền ? Nếu thế thì cảm ơn bạn, còn nếu ko thì tôi hy vọng bạn tìm dc game đúng với sở thik của bạn
  15. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Thứ nhất , mình cố tội gì mà ban ( nói bậy , chửi thề , spam) có không?
    Mình đóng góp nhằm phát triển game chứ mình được gì?
    bạn vui lòng nghĩ trước khi đặt tay lên phím
  16. PTSage

PTSage Member Chính Thức

Mình ko yêu cầu nó thay đỏi mà chỉ thêm quyền lợi thôi!
    thật ra mà nói nhiều người cũng kêu mình đi game khác lắm.
    Bạn chơi game nạp card thì bạn có quyền góp ý và mình cũng giống bạn mình đang góp ý chứ ko pahir phỉ báng game này xấu xa chê bai
  17. HimeHinata

HimeHinata Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Lãnh Chúa Làng Lá Truyền Thuyết Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

thực ra cái cướp lăng mộ này là do thói quen rồi mà có cướp thì cướp mấy đứa cấp cao chứ cướp 9x 10x được cm j đâu mà bạn cứ làm ầm lên

còn bạn mún mua tướng bằng lể kim thì bây h đang có evt quay khó báu đây 8k lk được 1 con tướng bạn còn đòi hỏi j nửa

còn bạn k mún bị bắt làm nô lệ thì có khối cách vd: điển hình là đừng có ham hố chui vào top 10 đấu trường rồi bị top nó bắt lúc đó kêu gào
    NaruHina thích bài này.
  18. IsukeShiro

IsukeShiro Member Chính Thức

Ok nếu thím muốn thì sang tung của chơi đi nhé :)) hoặc sang các webgame naruto của nước ngoài mà chơi :))))))) xem nó có thay đổi gì k đã nhé =)))
  19. HimeHinata

HimeHinata Cao Thủ Forum Chữ Ký Động Lãnh Chúa Làng Lá Truyền Thuyết Nhẫn Giả Ninja Vô Song Người Hướng Dẫn - Naruto

mà bạn nói thay chế độ nô lệ bằng thầy trò thấy củng tức cưới có đời nào sư phụ đi bắt người khác làm học trò rồi đi học trò mình k =)) còn nửa nếu học trò phản kháng đâm ra nó là phản đồ ( mất cả nhân phẩm) à =))

còn về exp thì khi bị bắt nô lệ thì bạn vẩn được tương tác 6 lần exp

còn bạn mà mún nô lệ exp được bằng chủ nhân thì thôi rồi vậy người ta bắt nô làm j nửa, mình thì mất công bắt căng thẳng canh me coi có đứa nào cướp k để mà cướp lại trong khi còn thằng nô thì nằm ườn ra đó nhận exp =)
    NaruHina thích bài này.
  20. Nói thật bức xúc à, muốn thay đổi ah. Không được đâu, bạn nên nghỉ game đi :) Khỏi bức xúc khỏi ý kiến. Game này nói thẳng là VN chẳng làm ra mà đi mua. Mà đi mua thì ai cho phép sửa. Bạn cầm súng bắn hết bọn TQ đi rồi bạn sửa sao tùy bạn.