[HẢI TẶC VL] Danh sách trúng giải chủ đề tháng 2

Thảo luận trong 'HaiTacVL' bắt đầu bởi mjsuta, 28 Tháng hai 2015.

Moderators: Vinci
  1. anhhungvie

anhhungvie Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 500.000.000 Beri

Có thể nói không phải ngẫu nhiên mà topic trao thưởng lại thành nơi tranh luận như hiện nay. Vì có một số sự thay đổi nên mới có những cuộc tranh luận như hiện nay và có lẽ mod cũng sẽ sớm đưa ra những cải cách mới.Tranh luận hay nói thẳng là cãi nhau là những lời nói đôi khi khó nghe nhưng nó là những lời nói thật, nếu ta chịu lắng nghe nó thì nó sẽ giúp chúng ta hiểu nhau hơn và có những sự thay đổi tích cực hơn. Vì vậy ai còn bực tức gì cứ xả hết ra đi nào.
  2. Smoker___

Smoker___ Cao Thủ Forum Ngôi Sao Làng Giải Trí

Có thể vào vài bạn dùng clone like nên mod giảm lượng code xuống . Cứ cố gắng nghĩ ra 1 mẩu chuyện vui vui rồi ngồi ghép ảnh . Cứ xanh chín thì hên hên lại đc code .
  3. khuonghai10

khuonghai10 Thành Viên Mới

check ngay và luôn địa chỉ IP dùm mình cái :pde67:
    Smoker___ thích bài này.
  4. DragonBBB1

DragonBBB1 Thành Viên Mới

Cái đấy là không đúng vì mod đã đề phòng rồi do đó Mod sẽ làm trọng tài vote trc ai đc Mod vote để vào vòng trong rồi mới xem mấy cái member like kia để quyết định còn cái vụ giảm code thì lí do mình thấy ko hợp lí sao có thể vì ít người tham gia mà giảm số bài được box chưa được hưởng ứng thì người tham gia bị thua thiệt à nói 20 thì cuối cùng vẫn là 20 khởi xướng sao kết thúc vậy nó mới rõ ràng và không ai kêu ca hơn nữa chả ai nghĩ là cứ tham gia sẽ được quà như Mod nói vì lần nào mình cũng tham gia mình hiểu rõ tính cạnh tranh chẳng lần này chẳng qua mọi người bận nên ít tham gia còn các member đã tham gia là đếu cố gắng dành thời gian mà lại bị cắt giảm tận 10 giải thấy thất vọng quá sau này ai dám tham gia nữa
  5. anhhungvie

anhhungvie Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 500.000.000 Beri

Cái nick ảo like thì có mấy khi tính đến đâu , chủ yếu mình muốn like của mod có giá trị hơn thôi. Còn lại để cố có giải thì sẽ cố nghĩ thôi
  6. McLouis

McLouis Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động

Trước những phản ánh trên, xin có vài điều gửi tới các bạn như thế này:
    1/ Bài của bạn không hay, bạn bảo bạn bỏ công bỏ sức ra làm, ừ thì bài đó chính tay bạn làm, nhưng nếu xét về mặt bằng chung, bạn có đủ đầu tư như những người đoạt giải hay chưa? Thậm chí nhiều bài member còn phải comment phản ảnh là "chẳng hiểu gì hết" thì làm sao cho giải? Vậy, bạn bảo công bằng, công bằng ở đâu khi người ta bỏ nhiều công sức,làm bài thật tốt, còn bạn chỉ bỏ ít, làm bài không tốt mà vẫn có phần thưởng ngang nhau?

2/ Tôi có nói gì về việc trao 5 giải nhưng tham gia ít thì giảm xuống 2 giải không? Không có đúng không? Bạn đừng có dùng phương pháp lèo lái mà làm những gì tôi nói chuyển sang hướng khác! Code của box haitacvl trao giải là code thực sự giá trị, khuyến khích các bạn như vậy chưa đủ hay sao?

3/ Các bạn biết Tết của các bạn phải ngồi chế bài, vậy chúng tôi cũng có Tết của chúng tôi, cùng là con người với nhau thôi mà? Tết tôi cũng phải ngồi xem bài của bạn để chấm vậy nhỉ?

4/ Như đã nói, lượng like trên diễn đàn chỉ là để xem xét khi có số code tương đương nhau, chúng tôi hướng tới việc mod bình đẳng như người chơi, các mod forum cũng không có quyền hạn gì lớn lao, người nào có box phụ trách riêng của người ấy, ngoài tổ chấm bài ra thì ý kiến của các mod khác cũng chỉ để tham khảo y như ý kiến người chơi, quyền chấm bài cuối cùng thuộc về mod phụ trách box, và chúng tôi đã chọn ra cách chấm giảm thiểu tiêu cực cũng như quan liêu nhất.

5/ Khi tăng giải thưởng lên ở đợt trước đây, là đã khuyến khích rồi, khuyến khích gì mãi thế? Và tại sao lúc đó không ai ý kiến "đã thông báo 5 giải sao bây giờ tăng lên tới 10" ?

6/ Lần này quên đưa thêm hình ảnh về "mod vote" cho các bạn xem để minh bạch là lỗi của tôi, tôi xin nhận!

Thể lệ chấm bài vẫn y như trong topic đã thông báo
    Chúng tôi hạ số giải xuống không đơn thuần chỉ vì số lượng tham gia ít, mà vì chất lượng tham gia không đủ tốt.
    Việc chúng tôi muốn là hướng tới một sân chơi thư giãn, phần thưởng chỉ là thứ yếu, tôi không chê trách các bạn vì chế bài không tốt hay sao đó, thấy bài phạm quy đôi khi chúng tôi còn vào thẳng topic nhắc nhở các bạn sửa lại, nếu đợt này không may mắn đạt được thì mong các bạn cố gắng hơn trong lần tiếp theo.

@DragonBBB1 Tôi không biết bạn thế nào, cũng không có ý gây hấn, nhưng nên xem một chút lại tư cách của mình đi, bài chế thì hời hợt, nội dung thì không hay, event thì tham code, lần nào cũng lọc ra hơn 3-4 email clone của mình bạn, giành hết phần người khác, tôi nói thật, có tăng lên 20 giải thì cũng không có bạn nằm trong top đó đâu!
    CrocodiIe and Smoker___ like this.
  7. McLouis

mình cũng sẽ lên tiếng báo lại với mod baymax, phần thưởng trao lỗi thì phải giải quyết, nhưng mình không có code trong tay cũng như quyền hạn để đổi cho bạn, nên chỉ có thể giúp bạn thông báo lên mod baymax thôi
    CrocodiIe thích bài này.
  8. DragonBBB1

chà chà email clone nào tui ngày từ đầu đã tham gia toàn nhắm vào acc này còn chả ai gây hấn gì cả tôi chỉ nghĩ 20 giải thì nên là 20 giải vì ngay từ đầu đã thông báo thế không phải sau này mới sửa nha khởi xướng mà không kết thúc được thì khá là buồn còn tôi ko phải bảo bạn phải chấm đỗ cho tôi cũng có sao đâu chỉ nên để 20/20 cho công bằng cho tất cả mn thôi
  9. DragonBBB1

Thêm cái nha chỉ vì có 28 người tham gia nên giảm số lượng giải thưởng như bạn đã nói thì nói thật là chả quá vô lí box chưa đc mn hưởng ứng thì người tham gia sẽ bị thiệt à chả có ai suy nghĩ cứ tham gia là giật được giải đâu còn giá trị của code thì tôi biết cái này là sân chơi ai vào đá đểu nhau làm gì cho mệt ừa thì tôi hời hợt thật đó vì tôi không sâu sắc cần gì bạn dạy bảo về tư cách cho tôi và hơn nữa tôi chỉ muốn công bằng như lúc thông báo thế thôi chân thành cảm ơn
  10. McLouis

Việc bạn clone hay không, bạn hãy tự mình biết, tôi cảm thấy không cần phải tranh cãi thêm, ai tham gia forum thường xuyên hẳn còn nhớ cái topic báo cáo 3-4 cái code event nhưng bạn chỉ nhận được 2 cái, có người còn ném vào mặt bạn chữ "THAM" mà nhỉ? Tôi không dám dạy tư cách gì cho bạn, nhân cách ai người nấy tự thức tỉnh thôi!
    Còn việc 10 hay 20 giải, lý do hạ xuống, tôi đã giải thích rõ trên kia, vẫn không hiểu hay cố tình không hiểu thì tùy bạn!
  11. DragonBBB1

Haha đó gọi là tham mình tham gia dự đoán đoán trúng để có code share cho ae không thì cho acc nhỏ ăn chứ sao lại bảo mình tham nhỉ có phải cứ tham gia là sẽ đc đâu mà tham lòng tham thì ai chả có mà mình chơi công bằng có ảnh hưởng đến ai đâu mà chê trách
  12. DragonBBB1

À quên bạn cứ kể tên trên thế giới này có thằng nào không tham thì mình xin bái phục mình tham thật nhưng tham rất công bằng không phải đi cướp của người khác nha có gì mà đáng chê trách nhỉ khó hiểu quá
    anhhungvie thích bài này.
  13. CrocodiIe

CrocodiIe Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Banned (cant create thread ) Lữ Khách Thiên Đường Ngôi Sao Làng Giải Trí Cá Sấu

Uhm Cảm ơn Mod đã trả lời câu hỏi của mình! Mình cũng hy vọng Mod Baymax xoay sở được.
  14. linhlongho

linhlongho Thành Viên Mới

mình thì lại chả cần code, chế cho vui...
    Atila vuong and mjsuta like this.
  15. mjsuta

mjsuta Chém Gió Thần Sầu Moderator

Cần lắm những bạn tâm huyết như vậy! like :pde31:
  16. CrocodiIe

CrocodiIe Bá Đạo Forum Tứ Hoàng Chữ Ký Động Banned (cant create thread ) Lữ Khách Thiên Đường Ngôi Sao Làng Giải Trí Cá Sấu

:pde67: Tặng mình vài cái nào!
  17. phuongnh1

phuongnh1 Member Tích Cực Siêu Tân Tinh Công Hội AE...GATO.S145

vậy phiền mod hỏi dùm e vs a
    có ds trúng giải mà chưa có code
  18. linhlongho

linhlongho Thành Viên Mới

nếu rảnh thì mình chế tiếp, được code thì chắc tặng cho bạn nào đó hăng say mà chưa may mắn chẳng hạn...
  19. CrocodiIe

Dạo này có vài tên đã truy ra địa chỉ tại S1 của mình nên rất cần Code để phòng thân! (Cái này là lỗi Mod Joker) :pde45:
  20. gunslinger

gunslinger Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Ngôi Sao Làng Giải Trí Tân Tinh Tân Thế Giới

Hóng bài mới của bác
    Mềnh thì chả cần code lắm nhưng mình muốn lên tuần san :pde53:
Moderators: Vinci