Forest
Hoạt động cuối:
6 Tháng tư 2015

Đang theo dõi 1

Người theo dõi 2

Chia sẻ trang này

Forest

Thành Viên Mới

Forest được nhìn thấy lần cuối:
6 Tháng tư 2015
    1. Shichimi
      Shichimi
      Theo quan điểm của mình, vì Naruto up có dame bựa + skill hồi 50 nộ nên bạn xếp sao để TC hợp kích với NRT up là tốt nhất. Đến khi boss mạnh, đánh TC 3 cái chết thì tháo Minato up ra, thay tank vào :D
    2. Shichimi
      Shichimi
      2 đội hình của bạn đại khái như vầy: 1 - nâng damge của damge phụ, 2 - nâng damge của damge chính. Mình thấy 2 đội hình này đều như nhau cả nhưng vẫn thiêng về đội hình 2 hơn (vì Naruto trẻ đẹp hơn Hiruzen :D). Bạn xài đội hình nào cũng được vì mình nghĩ sớm hay muộn thì bạn cũng sẽ xài đội hình như sau: Kabuto - Haku - Minato up - TC - Naruto up. Nên bây giờ up Minato hay sau này up cũng vậy thôi. Chơi lâu dài mà bạn ;)
    3. Shichimi
      Shichimi
      Theo mình 10x nên chiêu những con sau:
      Naruto tiên nhân => damge boss khỏi bàn
      Sasuke áo xám => mình thấy nhiều người lấy làm damge chính lun, vừa trâu, vừa mạnh
      Hàng sau của bạn nói chung là ổn rồi.
      Pain => bạn chiêu về thay Sasori, hoặc không chiêu cũng được, tùy bạn có thích Pain hay không.
      Hinata mát mẻ là con hàng sau có tỉ lệ khóa hàng giữa với hàng sau ấy hở bạn? Bạn có con đó ngon thế sao còn xài Sasori? Để tăng tỉ lệ khóa hở?
      Nói chung là chủ yếu 3 con tướng trong Hội quán thôi, dư tiền thì có thể chiêu Tobirama về rồi tùy trường hợp thay cho Sasori cũng đc.
    4. Shichimi
      Shichimi
      Có chứ bạn. Không những buff nộ mà còn cả những skill giảm nộ như của Sasori hay Deidara nữa.
      Bữa bấm nhầm nên giờ gửi lại :D
    5. Shichimi
      Shichimi
      Hơ Hơ. Bạn chịu khó chờ vài ngày nữa sẽ biết thôi. Mình không nói vì mình không biết chứ không phải mình giấu bạn đâu.
    6. Shichimi
      Shichimi
      Tháng 3 này hết event rồi nhé bạn. Qua tháng sau mới có tiếp.
    7. Shichimi
      Shichimi
      Vầy nhé. Đội hình 2 damge ổn định. Cụ thể bao nhiêu thì bạn test biết rồi đó.
      Còn đội hình 1, nếu team bạn hợp kích cao thì sẽ có thể tăng đột biến damge lên sau khi Kabuto, Haku, Minato buff bạo kích => Hiruzen ra skill.
      Nếu là mình thì sẽ xài đội hình 1 và trông chờ vào bạo kích buff nộ :D
    8. Shichimi
      Shichimi
      Bạn có set nộ 100% nào chưa?
      Tỉ lệ bạo kích của team bạn có tốt không?
      Bạn đã thử test khi đi boss xem đội hình nào được nhìu damge hơn chưa?
    9. Shichimi
      Shichimi
      Không có chi. Có thắc mắc gì cứ hỏi. Mình không biết mình sẽ hỏi người khác giùm bạn :15:
    10. Shichimi
      Shichimi
      Dạo này mình cũng không biết tại sao từ sau Tết lại có ít event như vậy nữa. Event kế tiếp sẽ có vào đầu tháng 4 nhé bạn.
      Về pháp khí thì từ cấp 5 đến cấp 8 (cấp cao nhất hiện giờ) thì khi thăng cấp đều như nhau. Cụ thể:
      0=>1 là 200 vàng
      1=>2 là 400 vàng
      2=>3 là 700 vàng
      3=>4 là 1500 vàng
      4=>5 là 2000 vàng
      5=>6 là 2500 vàng
      6=>7 là 3000 vàng
      7=>8 là 3500 vàng
      8=>9 là 4000 vàng
      9=>10 là 4500 vàng
      Cứ +500 thêm đó bạn. Còn thăng bậc pháp khí thì tùy bậc nhé, bậc càng cao thì càng tốn nhiều, nếu mình nhớ không nhầm thì là 1000, 1500, 2500 thì phải (từ 5 lên 8).
    11. Shichimi
      Shichimi
      Nếu bạn có ý định bổ sung sức mạnh cho hàng sau thì nghe lời mình, để dành vốn liếng rồi khi nào có event có ngoại đạo Obito với Obito lục đạo ấy thì chiêu. 2 con đó thấy bên sv TQ xài nhiều lắm. Hoặc là Uế thổ madara cũng được.
    12. Shichimi
      Shichimi
      Theo thông tin của 1 bạn top sv bên Zing thì là công hàng đầu nhé bạn.
    13. Shichimi
      Shichimi
      Sáng giờ mình hỏi mọi người rồi mà không ai biết cả bạn ơi :< xin lỗi bạn nhé
    14. Shichimi
      Shichimi
      Xét 2 đội hình như bạn nói thì rõ ràng 1 ngon hơn 2.
      Nhưng nếu bạn có thể thay Haku = Mei thì còn gì bằng nữa, damge khủng luôn.
      Theo lý thuyết thì nếu bạn chỉ có 1 con cực kì mạnh thì xài full buff cho nó (đội hình 1), còn nếu bạn có nhiều con mạnh thì chỉ cần 1 buff, còn lại full damge (đội hình 2, thay mei = haku).
      Đây là ý kiến của mình thôi chứ chưa test, thực tế thì kết quả có thể sẽ khác ^^
    15. Shichimi
      Shichimi
      ý của bạn là "mình cảm ơn bạn nhé" đúng hok? :23:
      Không có chi :15:
    16. Shichimi
      Shichimi
      yup. chính xác là như vậy đó bạn. Tác dụng của nó là Nộ khí ban đầu + x % mà ^^
    17. Shichimi
      Shichimi
      Bạn nói Kabuto và Haku buff được 55 nộ, nhưng vấn đề ở đây là buff lúc nào?

1. Nếu buff ngay turn đầu tiên, thì tướng chính của bạn sẽ có nộ: 91 + 55 = 146 (dĩ nhiên là TC đánh sau kabuto + haku nhé) và TC của bạn sẽ ra skill ngay turn đầu. Rồi nộ về 0 và 1 turn đánh thường, 1 turn ra skill.

2. Nếu kabuto + haku của bạn ko buff đc trong turn thứ 1 thì turn thứ 1, TC của bạn sẽ đánh thường và turn thứ 2 sẽ ra skill với nộ: 91 + 55 = 146. Rồi nộ lại trở về 0 và 1 turn đánh thường, 1 turn ra skill.

Lưu ý: mình tính theo tướng của bạn ko bạo kích vì bạo kích sẽ tính khác.

Bạn sai ở chỗ: ngọc nộ khí ban đầu chỉ có tác dụng trong turn đầu tiên và tính theo nộ khí ban đầu bình thường của mỗi con là 50 nên phép tính đúng là: 50 + 50*0.82 = 91.

Kabuto + haku của bạn buff được 55 nộ: ko biết bạn biết chưa nhưng đánh có bạo kích thì buff nộ hay giảm nộ cũng có bạo kích, cụ thể: kabuto: 25 => 37, haku: 30 => 45, cộng lại là được 82, chính là con số bạn thắc mắc đó.
    18. MrKeanu
      MrKeanu
      damage boss top3 là ok rồi!
      chứ tướng 8x damage boss yếu lắm...
      Ít nhất phải lên 9x chiêu đc minato+hiruzen thì mới đc
      Hiện tại thì damage boss bạn giữ hạng 3 là ok rồi
      Lên 9x là thay đổi ngay :D
    19. MrKeanu
      MrKeanu
      Mình thấy 2 tướng bạn định chiêu thật sự để nói thì damage boss cũng ko bõ lắm đâu!
      Đội hình hiện tại của bạn damage boss cũng khá ổn rồi!
      TC bạn để skill lốc xoáy tăng công,itachi thì trừ thủ,kimimaro lực tay cũng ổn
      kabuto+haku thì hồi đc 55 nộ cho hàng giữa(ko tính đến crit)
      Theo mình đội hình damage boss đẹp nhất hiện tại là:Haku-Kabuto-TC-Minato-Naruto
      Vì thế theo ý kiến cá nhân mình thì bạn ko nên phí kim hồn để chiêu mei,bee
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Chữ ký

;):):p:D:rolleyes:WINNER NEVER QUIT - QUITTER NEVER WIN:(:mad::confused::oops::eek: