VHT [Định Hướng] Main TC

Thảo luận trong 'Quán Rượu' bắt đầu bởi Yeahhhh, 1 Tháng hai 2016.

1. Yeahhhh

Yeahhhh Member Tích Cực

Chào các chế :) Mình chơi đã lâu mà toàn hóng hớt trên này là chính giờ vẫn tiếp tục hóng hớt :v Lần đầu đăng bài vào thẳng vấn đề chính luôn.
    - Từ trước đến giờ toàn chơi 3 buff do không thích vc + mức độ nạp khiêm tốn và mình rất thích thiên hướng tc nên có đôi chút thắc mắc về cách build cho main tc hóng các cao nhân giúp đỡ đôi chút. Mình khá hâm mộ 2 người chơi main tc là thánh tc rozo.s2 + bánh rán với quả nộ 1 phát gần dẹo hết team địch :)
    - Vì điều kiện hạn chế nên cũng chưa thể test hết các chỉ số nên các dòng tẩy chủ yếu nhiều * là lấy. Các bác cho hỏi là nên tẩy báu công thiên về tp hay lấy nn% với tc%mình thấy nn% nó + trực tiếp vào dame neko rất nhiều mà chưa rõ tctp (tẩy mãi không ra) nó có + thêm vào dame neko không. Báu thủ thì tất nhiên là max nn% rồi
    - Mình lv 17x dùng con 3cura đời tống với mr13 + neko9 :)
    => Không biết bác Bánh Rán với rozo có onl dd không hay cũng ẩn dật hóng hớt như mình. Mong muốn được 2 bác show con main tc với các chỉ số cho mình tham khảo để định hướng kĩ hơn trước thời kì 2 vc chèn ép như hiện nay
  2. LeeNaNa

LeeNaNa Vạn Người Kính Nể Tứ Hoàng Chữ Ký Động Công Hội MANUTD.S4 Bách Chiến Nhẫn Giả Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Hải Tặc Vương

@NamNguyễn e định theo tc thì cho ng ta ý kiến đi =)))
    Tanuki, yuukis153 and Yeahhhh like this.
  3. anhthangdan

anhthangdan Member Tích Cực

4. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

nếu dùng main TC trí neko, thì báu công ưu tiên cho TCTP và TC% tương đương nhau (sao cao hơn thì lấy), chỉ lấy NN% nếu ko có lựa chọn 2 loại kia (tẩy ko ra nhiều sao).
    Dame đốt của neko cũng ko tính là stdn, nên cũng ko cần cố tẩy ra stdn.
  5. YumyKiddy

YumyKiddy Tuyệt Thế Anh Hùng Chữ Ký Động Lữ Khách Thiên Đường Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 500.000.000 Beri

trước hết là phải có ôn dịch+trí mèo tẩy dòng %stđn
    Yeahhhh thích bài này.
  6. Yeahhhh

Yeahhhh Member Tích Cực

- Cái báu hỏa nó chỉ có stdt nên mình lấy hết máu% còn lôi với ám thì tẩy nó toàn ra nn% max * nên cũng chưa biết lấy hay không
    - Mình đang phân vân giữa tc% với tctp vì vào xem đồ của bánh rán thì tp 3,8 đặc biệt cao (neko 384k) còn rozo.s2 tp 3.4 nn 301 tc mình không biết bao nhiêu (dame neko 340k)
  7. GauIMeo

GauIMeo Bá Đạo Forum Thất Vũ Hải Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 800.000.000 Beri Công Hội AE...GATO.S145

Note thêm cho chủ thớt: nếu ko có đk turn 1 nộ phá TQ, miễn dịch, (mà đa số 99% là ko có điều kiện vì ko có TL10), thì nên ưu tiên build VP, sinh mệnh đều cho team trước đã.
    Bởi vì ko phá đc TQ, miễn dịch thì TC có mạnh mấy cũng ko thể clear ngay đc. VC stdt nguy hiểm nhất trong turn đầu (với BoaH phá TQ miễn dịch, dame VC griff + hố đen), các turn sau ko còn h/ ứng griff thì khả năng tạo st kém đi nhiều, vì vậy trận đấu càng kéo dài thì khả năng thắng của bạn càng cao.
    ngokimanh1 and Yeahhhh like this.
  8. Yeahhhh

Yeahhhh Member Tích Cực

Bới đâu ra ôn dịch giờ hả chế. Mình là toàn dùng trái 6* luôn ấy =))
  9. Yeahhhh

Yeahhhh Member Tích Cực

Mình hiểu điều đó nên đều max vp trước cho cả team (ngọc vp ưu tiên up trước + vnc toàn lấy vp dame up sau)
  10. GauIMeo

chưa tẩy đc TC% và TCTP cao thì cứ lấy tạm đi (theo mình so về khả năng tạo st thì 1,4 sao NN% tương đương với 1 sao TC% hoặc TCTP, nghĩa là nếu ko có dòng 20 sao TC% hoặc TCTP thì khả năng tạo st tương đương với 28 sao NN%).
    Do khả năng gây st của NN thấp hơn (so với TC% và TCTP), vì vậy BR đốt neko đau hơn (và cả st nộ gây ra cũng cao hơn).
    ngokimanh1 and Yeahhhh like this.
  11. Yeahhhh

Yeahhhh Member Tích Cực

Đã thông đoạn này. Vậy báu công cứ tc% với tctp hạn chế lấy nn% (mình tẩy nó toàn ra nn% nhiều *) Tẩy ngọc công chắc cũng tương tự thế nhỉ
  12. TaVuongOP

TaVuongOP Cao Thủ Forum

Share bạn con main tham khảo. Mình thì k rõ chính xác ảnh hưởng của các yếu tố TCTP, %TC, %NN có tác dụng như thế nào nhưng bản thân mình thích TCTP vì nó lên mốc nhìn đẹp ::beauty::. Rồi mình ưu tiên % TC rồi đến % NN, hầu như báu công, ngọc mình toàn lấy % TC + % stdn. Chúc bạn kiên định với lối chơi riêng ::big_smile::
  13. GauIMeo

Ngọc công thì ko có TP nên ưu tiên toàn bộ cho TC% thôi (trong tr. hợp ko có thì lấy %stdn hoặc %NN).
    Yeahhhh thích bài này.
  14. phamtung

phamtung Member Tích Cực

e cũng đang chơi main tc nhưng theo em thấy thì nếu chơi 2 tc thì rất khó về nl vì nhẫn lên rất tốn :)) cứ chơi tà tà cả 3 cái thì hơn và nên thiên về 2 lối chơi mà mình thích em đang lên kiểu 1 tc 1mc mc thì lấy hiệu ứng :))
    Yeahhhh thích bài này.
  15. phamtung

phamtung Member Tích Cực

em tưởng nn trâu chém phê hơn chứ ạ
    Yeahhhh thích bài này.
  16. TaVuongOP

TaVuongOP Cao Thủ Forum

::big_smile:: Do sở thích nên k ưu tiên lấy % NN = % TC
  17. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

cho tướng vc cao cầm bv mà tẩy là ra max sao tc với tctp ngay ::big_smile::
    Yeahhhh thích bài này.
  18. GauIMeo

NN cũng giống như SM, trí lực, nghĩa là ngoài ảnh hưởng tới st TC, còn ảnh hưởng tới phòng thủ TCP.
    Do nó tăng cả 2 loại nên chỉ xét về st tạo ra thì ko bằng đc TC% và TCTP.
    Yeahhhh and javan4 like this.
  19. Hổ Sinbad

Hổ Sinbad Cao Thủ Forum Tân Tinh Biển Đông

20. javan4

javan4 Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tân Tinh Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri

trong ch có đứa chơi tc thấy dame nộ bt, cso lẽ do nn thấp , nhưng nổ dame neko lại khá đau, ::big_smile::