[8/12/2014][LucyNyu.S10]Kẻ Vô Danh Ngắm Nhìn Các Huyền Thoại

Thảo luận trong 'Hải Tặc Trở Về' bắt đầu bởi peken1, 8 Tháng mười hai 2014.

1. peken1

peken1 Member Tích Cực

Đầu Tiên đây là bài viết về mình ngắm nhìn các huyền thoại qua từng thời kỳ ,cũng như tiêu đề mình là một người chơi free đúng nghĩa . tuy là chơi free nhưng cũng được Vip 5 .
    Mình chơi từ cái hồi mới ra VHT , ko hay nói đúng hơn là mình đã ngóng game từ hồi VHT trung quốc rùi , nhưng mình ngại ko biết tiếng TQ nên ko chơi . Đến khi nghe tin tức về VHT sẽ về tới VN thì lúc đó mình mừng khôn xiết . Mình là 1 Fan OnePiece lại thích game khi biết VHT sẽ về mình lun trong ngóng tới lúc nó ra .
    Khi về tới VN thì trong 4 5 tháng đầu mình khá vui nhưng tới 1 thời gian sau thì lỗi ko ngừng cứ mỗi lần update là lỗi , tuy rất giận nhìu lúc đã bỏ game nhưng chỉ 1 thời gian sau là chơi lại vì mình ko muốn bỏ game này vì đã nuối kéo bấy lâu nay rùi .Bắt đầu từ TS2 một trong các huyền thoại của s10 đưng trên đỉnh cao của cảng Nam Công hội " Sunny " . Nhưng một thời gian sau thì TS2 bắt đầu nghỉ game nhường cho người khác chơi . Cũng cùng lúc đó bắt đầu 2 huyền thoại mới nổi lên là Jinx và SS tại biển Bắc ,2 huyền thoại này ko như TS2 lun lun sôi động và là chủ đề của SV ,xong 2 huyền thoại này tiến từ bước từ bước 1 một cách chắc chắn và đứng trên tất cả , tưởng chừng như ko ai đối chọi thì "sự liên kết của các thế giới lại với nhau " ,khi đó các huyền từ các biển bắt đầu tranh giành nhau quyết liệt hơn , trong đó Biển Nam nổi lên tên bibo ( ko nhớ rõ tên lém ) tuy mới nối nhưng lại chịa chơi hơn ai hết đầu tư quyết liệt để rượt đuổi Jinx và SS , các trận đấu quyết liệt nhất là ở đấu trường .Nhưng chỉ đc 1 thời gian là kết thúc với sự trụ lại của Jinx và SS 2 huyền thoại chỉ đi khe khẻ nhưng lại vững chắc trên con đương của mình .
    Không lâu sao "Sự kiện liên kết các thế giới bắt đầu lần nữa " Lần này thì cả 3 biển điều có những anh tài cùng tranh hùng , nói típ đó là những anh tài ở biển Tây tiêu biểu là SởLưuHương.s6 , sự tranh đấu của các huyền thoại làm nên tên của VHT SV S.10 SS , ở Vương giả Chiến SS đã vinh danh khiến cả SV vui mừng , nhưng nay SS đã ko còn Chỉ Còn Huyền thoại Jinx cứ lặng lẻ âm thầm đi bước trên con Đường VHT của mình .
    Khi chơi game VHT mình cũng rất muốn vinh danh trở thành huyền thoại nhưng rất tiếc là " Lực Bất Đồng Tâm " , ko có điều kiện thì đành ngậm ngừi xem các huyền thoại tranh đấu quá từng thời kỳ của nó , nhưng mình lại thấy niềm vui khi chơi 1 cách chậm rãi như thế cũng như mình đã theo dõi One piece 1 thời gian dài như thế :D .