VHT [Cần tư vấn] Chơi VC hay TC, lên đồ đạc, TAQ như thế nào ??

Thảo luận trong 'Góp ý - Thắc Mắc' bắt đầu bởi ux2017, 11 Tháng mười hai 2017.

1. ux2017

ux2017 Member Chính Thức

Chào các đồng chí, mình sv mới, đang lv 90, chơi main TC.
    mình đang phân vân không biết chơi VC hay TC, main mình đang sài TC để đánh được nhiều mục tiêu nhưng mà up đồ khá thốn, pet nữa :)))). Còn VC dễ buid nhưng mà skill quyền bê đê đánh có 1 con chán quá.
    Muốn hỏi các bác nên chơi TC hay VC hay chơi biến thái MC, với lại nếu chơi TC thì hướng đi sắp tới ntn để định hình dần lúc này.
    Xin cám ơn
    DD3010 thích bài này.
  2. JanManHyo

JanManHyo Member Tích Cực

tùy tình hình tài chính của bạn, nếu giàu có thể chơi nộ công ( TC or MC ) , còn dân tầm trung thì chơi VC ổn hơn. lên lv 102 sẽ có hải hồn giúp bạn định hướng lối chơi dễ dàng hơn.
  3. Shaddoll

Shaddoll Độc Cô Cầu Bại Chữ Ký Động Tân Tinh Biển Đông Wanted 100.000.000 Beri

nếu tài chính ko đủ mà vẫn muốn TC, MC thì chỉ có RT và PerS, với điều kiện chịu ăn hành đc tới tầm lv 13x :))
  4. StreetStyle

StreetStyle Cao Thủ Forum

nếu bác muốn mạnh và hiệu quả thì từ V7-V9 ( định đầu tư đến đó ) hoặc thấp hơn thì cứ Main VC. sau này 102 có Hải Hồn sẽ có đánh all mục tiêu ( cần hải hồn nhiều mà Vip từng đó bác tiêu đúng thì sẽ đủ khi 102 có skill đánh AOE rồi ) TC + MC thì bác vẫn cứ duy trì cho sau này RT + PerS. còn 2slot còn lại bác cứ Build MC. đội hình nên có VC MC TC, ở thời đại này thì 1 VC 1 TC 3MC =))) muốn cụ thể hơn ko?
  5. ux2017

ux2017 Member Chính Thức

bác rãnh thì giúp mình cụ thể luôn với. Lên 102 thì cũng tới tầm vip 7,8 gì đó. Mình đang tích vàng để lấy dâm long, liệu bây giờ cần mua và chuẩn bị mấy cái gì trước.
    có cần tích vàng ko hay sài tẹt ga lên cấp cái đã. Hdtt thì nên mua cái gì trước, mình đổi bảo thạch cho tc,vc, mc rồi. H đang phân vân mấy cái khác
  6. StreetStyle

ib =)))
  7. ux2017

ux2017 Member Chính Thức

ib qua kênh nào đây bác, mình mới chơi chưa rành lắm :))))
  8. StreetStyle

bác có thấy cái hộp thư không? chỗ đó đấy. kéo lên trên. kế thông báo ấy.
  9. Yui Yuigahama

Yui Yuigahama Bá Đạo Forum Công Hội ๖ۣۜMoo.s408 Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Hải Tặc Vương

B đầu tư lấy 1 trái griffin r chơi MC ấy lấy kĩ năng thân mật của aokiji mà chơi bắn cả đồng đội phê lắm mà cũng dễ lấy nhờ ng kéo là khoảng vài tháng ko cần đầu tư tí nào vẫn có kĩ năng nộ MC toàn mục tiêu. Đây là ý kiến mk còn VC thì đầu tư chút cho dễ chơi
    StreetStyle thích bài này.
  10. StreetStyle

cũng hay nhưng k thích hợp với ông ấy. vì cần buff + nộ nữa. tốn kém lắm. mấy ông cùng trang lứa vs ổng mà đi VC. bắn phát đi hết dàn buff vs tướng lèo tèo rồi sao ổng đc nộ nữa :pde16:
  11. Yui Yuigahama

Yui Yuigahama Bá Đạo Forum Công Hội ๖ۣۜMoo.s408 Tứ Hoàng Chữ Ký Động Bá Vương Tân Thế Giới Wanted 300.000.000 Beri Hải Tặc Vương

Mà sau này tiện hơn chơi VC dàn buff chỉ cần buff máu vs thủ trâu trâu lên tí qua đk turn2 là quá ổn + chơi kèm thêm 1 VC như usop nộ cũng khá là ngon dame bồi cho team MC. Tuy bây chơi MC cx hơi sớm pai đến cấp 120 trở lên thì mới bật lại đk. Mk thấy kiểu MC này cx khá hay bác này theo r kiểu j trong sv cũng có 1 bác khác theo cùng :pde92:
    JustAkashi thích bài này.
  12. JustAkashi

JustAkashi Member Tích Cực Công Hội ๖ۣۜMoo.s408 Tân Tinh Đại Hải Trình

nếu chơi đc MC rất hay vì sv hầu như chẳng mấy ai build MP đâu, toàn VP hết =))
  13. JustAkashi

14. ux2017

ux2017 Member Chính Thức

hay quá bác Just :))) mà buid dần từ 90 hay đợi khúc sau buid vậy bác ??
    Tại gia đoạn này thì nên lấy skill nào trước hay vẫn đánh bình thường thôi
  15. JustAkashi

theo e nghĩ thì bác cứ build đều VC, TC vs MC đừng để đường nào bị thọt, sau này lên lv120 định hình lối chơi sau, vì e rất ghét VC nên nếu là e thì từ tầm lv120 trở đi e build 1 MC + 1 TC dame chính luôn, VC chỉ up sơ sơ vì sợ sau này update tướng VC nộ ngon. Nếu chơi nộ thì bác cứ xác định là tốn hơn vì phải build đều thủ cho cả buff, ko được để buff bị thọt đồ so với các con khác. Skill thì như bác KinC3VT kiếm aokiji rồi học lấy skill đó, sau này có hải hồn thì lấy cái ám ảnh song khấp. Cơ bản e ko có đk nhưng vẫn thích chơi nộ nên tìm mọi cách để build =))
    Yui Yuigahama thích bài này.
  16. ux2017

ux2017 Member Chính Thức

mình mới 300k dv, aokiji không biết 1 năm nữa có không, lại thêm cái ám ảnh nữa.... haizz... con đường MC sao mà xa vời quá ::cry::::cry::
  17. Yui Yuigahama

Aokiji thì đánh thuyền hải quân thôi b nhờ top1-2 kéo thì nhanh lắm
  18. ux2017

ux2017 Member Chính Thức

Thuyên hải quân lv mấy có vậy Kinc3 :D, mình đang top 1 sv, chắt ko ai kéo được ồi ::burn_joss_stick::::burn_joss_stick::
  19. Yui Yuigahama

ầy gu vậy thì lo j nữa cố đầu tư duy trì chơi thôi hô hô cấp nhiu thì qên mất ùi mà cx sắp có r đấy
  20. quangtiendesign

quangtiendesign Member Tích Cực

nhờ top 1 2 kéo giùm đi tầm trên 30 cửa 1 lần đc 14ooo điểm hơn. Tinh bàn MA hay aokiji có liền hà