[Cầu Truyền Hình] Trực Tiếp Buổi Off SN VHT 2 Năm Tại Hà Nội.

Thảo luận trong 'Sinh Nhật Vua Hải Tặc Lần 3 ' bắt đầu bởi nuns2koi, 22 Tháng tám 2014.

1. MarcoS120

MarcoS120 Thành Viên Mới

sao k gap dc bac o day nhi
  2. nuns2koi

nuns2koi Tuyệt Thế Anh Hùng Joker make in vn

Các bạn đến chỉ vì 1 cái code thôi à. Và mình mong các bạn lưu ý về từ ngữ của các bạn nhé. Bọn mình rất bận trong buổi off. Còn việc phát code sẽ có những loại chỉ 1 ng đc 1 cái. Và chỉ duy nhất code check in fb là khá nhiều. Và việc đặt chỗ rất khó khăn. Và nph cũng cảm thấy nóng bức khi số ng đông hơn gấp 3 so với năm ngoái. Và mình cũng hiểu các bạn đi từ xa vất vả tnao và ngay cuối h khi mình rảnh thì mình cũng dành chút time và lấy thông tin mail và check cmnd của những bạn ở xa và sẽ phát theo hình thức qua mail r. Mình chỉ có thể làm đc vậy cho các bạn.
    Thân!
  3. Shiina

Shiina Thành Viên Mới

Chả có vẹo gì ... tổ chức như bèo
  4. nuns2koi

Nhóm 3k team cũng là ng chơi tham gia bạn nhé k p là bqt thuê. Nếu k tin bạn có thể tự hỏi họ.
  5. minhdang233

minhdang233 Member Tích Cực

:mad::mad: Chán quá ko bít các bạn G5 làm kiểu gì mình đc 1 cái code tới sớm . rồi mình ? thế code khách tới zự lấy ở đâu. rồi bạn ấy nói cái code tới sớm của ah bao gồm cả code tới Zự rồi. như về hóa ra ko phải 2 cái khác nhau. ? vì ban tổ chức lại trả lời mình như vậy:(:(
  6. minhdang233

minhdang233 Member Tích Cực

Chán quá........................
  7. Shiina

Shiina Thành Viên Mới

Nói vậy là cosplay tổ chức để dành cho nhưng nhóm đó chứ k phải cho các gamer tham dự ... là giải cho đội chuyên nghiệp chứ k phải dân nghiệp dư cho các gamer nhỉ ???
  8. nuns2koi

Nph k cấm bất cứ ai khi tham gia chỉ cần lq và cóplay về op là đc tham gia tất. Còn giải thưởng là ng chơi bình chọn đâu p nph bình chọn.
  9. LCKemDâu

LCKemDâu Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Tung Hoành Tân Thế Giới Wanted 50.000.000 Beri

tôi phú xuyên cũng éo dc :))
    Shiina thích bài này.
  10. EiichiroOda

EiichiroOda Member Tích Cực

11h đến không có code đến sớm =)) vui vồn
  11. Mavis FT

Mavis FT Chém Gió Thần Sầu Chữ Ký Động Siêu Tân Tinh Wanted 300.000.000 Beri

Mình hoàn toàn đồng ý với bạn này. Mình và gấu đến từ 11h30, ngồi đợi 1 lát bên trong, lúc ý có chưa đến 10 người bên trong, mấy bạn chuẩn bị chắc là các mod. Sau đó được mời ra ngoài để các mod chuẩn bị. Lúc quay lại thì chen lấn quá xá, vào tới nơi thì code xa hết, code đến sớm cũng hết. Vậy 2 loại code này gần như là dành cho người chen chân nhanh nhất r chứ xa xôi gì nữa, đến sớm gì nữa. Còn cái anh mặt mày máu me băng gạc ý mình cũng thấy :))
    p/s: gấu mình từ sơn la xuống hà nội, về dc 1 cái code cho tất cả khách, cũng vì gấu giận nên 2h lôi mình về , kể cũng tủi, đi dự mà dc mỗi 1 cái :(
  12. nuns2koi

Bọn mình cũng nói rõ là 1h30 mới tiếp khách mà. Nếu cứ ai đến sớm thì cứ 6h 7h họ dến cũng đc code thì code đâu cho đủ.
  13. hieu26062003

hieu26062003 Thành Viên Mới

Thực ra hôm nay đến off em cũng rất vui. Tưởng cả công hội có 1 mình mình đi off ở Hà Nội ai ngờ gặp được 1 Top ở biển Bắc( mình ở biển Nam ) ae nói chuyện rất vui, lại gặp được cả 1 bạn chơi khác Sv nhưng nói chuyện rôm rả suốt, cũng may nhờ ông í có cái smart phone nên chụp chung với bạn cosplay Nico Robin :))) cơ mà chưa thấy ổng gửi anh cho mình =.= Tuy vui nhưng mà cũng có 1 số cái ko vui lắm :(( Đầu tiên là ko có chỗ ngồi, ừ thi thôi đứng cũng được vì số lượng khách thì nhiều mà ghế thì ít nên thông cảm với BTC :)) Nhưng, em đứng gần như từ đầu đến cuối mà chả được phát cái code tham dự gì cả :(( đứng cả ông biển Bắc , ông í cũng ko đươc cái j dù ổng đi từ Thái Nguyên lên off. Ổng í là Top có code hay ko thì cũng chả sao cơ mà em chơi free các bác ợ TT.TT ừ thì ko có code check in thì thôi em cũng ko kêu ca j vì em nghèo ko có sờ mát phone cơ mà em đã cất công đăng kí rồi đến off mà nghe các bác đến trước nói là hết code từ 1h30 rồi em cũng nản lắm nhưng vẫn ngồi đến hết quay số. Mong các mod xem lại cách phát code sao cho công bằng với các ae ở xa cất công tới dự và các bạn đăng kí chứ em thấy nhiều bạn trên tay cầm mấy cái code ( giống nhau ) em cũng thấy chạnh lòng lắm ạ. Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em. Cảm ơn các ace và mod đã đọc dù nó hơi dài. Mong là SN lần 3 tất cả ace sẽ có chỗ ngồi và nhận được code ^^ Chúc VUA HẢI TẶC ngày càng phát triển. Yo loooo
  14. thanhco93

thanhco93 Thành Viên Mới

phải nhận xét thẳng rằng ekip chuẩn bị cực cẩu thả. quá trình tổ chức cực kém. k có tí gì hài lòng mà chỉ thấy bực mình kinh khủng. mình điểm sơ vài cái nhé.
    - Mình tới 12h30, thấy cũng kha khá bạn tầm khoảng 60 70 đã ngồi. Cứ tưởng phải xếp hàng chờ như lời 1 mod đã nói là tới 1h30 mới nhận khách. Thôi thì kệ, vụ code sớm k sao. Chỉ thấy kiểu nói 1 đường làm 1 nẻo.
    -1h là khá đông bạn tới, chỗ ngồi full. Có thể do k đk mà tới nên thành ra thiếu chỗ. Nhưng thiếu nhiều tới mức mà cả đống người nhét như nhét heo, ghế sát k còn lối đi, người thì đứng ở sau cả 10 20 người, ngồi ở ngoài cũng 20. Ekip tính toán kiểu gì mà hội trường nếu ngồi thoải mái như ban đầu chắc đc phân nữa vào, khác xa cái dự trừ 5-10% gì đó mà mod đã từng nói.
    -Việc phát code tham dự và phụ thu tiền nước thực sự k hợp lý. Không thông báo trước phụ thu, đến khi phát code thì thu. Kiểu như bán 1 code tham dự giá 100k, k riêng mình cảm thấy khó chịu, thậm chí k muốn bỏ 100k ra. 100k cũng k đáng là bao so với việc mình từ xa đi tới để off, nhưng làm gì thì cũng phải nghĩ trước chứ.
    - Mình đi xa tới, vào cũng khá sớm ( 12h30) thế mà cái code khách xa ntn? Thông báo ra ngoài xếp hàng đk. Đứng xếp hàng thì bên trong mở thêm 2 chỗ đk tự phát? Thế kêu ra xếp hàng làm gì để r tới lượt mình thì kêu đủ ng đk r?
    Không hiểu là làm ăn kiểu gì?
    -Có thông báo là code tham dự sẽ đc thêm cả code check-in. Rồi thì các bạn bảo chuẩn bị 200 code tham dự 100 code check-in nên k đủ phát? Kiểu gì vậy? "LẬT LỌNG?" Cũng check-in này nọ đưa lên => hết code??? Ngộ nhỉ, thằng 2 3 cai code thằng k cái nào.
    -Và cuối cùng là bạn mod optimus ( k biết viết có đúng k? ) 1 sự quyết đoán đến lạnh lùng, cực kì tỉnh táo và hợp lòng người ( đừng trách mình đá xoáy, bạn nên xem lại hành động của mình). Mời 8 người lên văn nghệ, k biết ntn mà hết code. Phán ngay 3 cái code 10k vàng của " vòng quay may mắn" cho 3 ng biểu diễn cuối cùng. Hài thật, kiểu như tức nước vỡ bờ. Dù chưa chắc mình sẽ may mắn đc nhưng làm cái gì ra cái đó dùm. Phải nói là vô duyên tệ với cái quyết định đó. (Và mình là người mặc áo xanh bước ra ngay sau đó, gần gần đó nhé).
    => Chuẩn bị kém. Tổ chức chả giống ai. Phải nói là buổi off này cực kì cực kì bực mình chứ chả vui vẻ tí mẽo gì hết từ chỗ ngồi lẫn các hoạt động rồi code này nọ. Và đừng có luôn miệng thông cảm này thông cảm nọ trong khi toàn bộ chả ra hồn gì. Rất tiếc cho 1 buổi off Vua Hải Tặc.
    aaavvccc thích bài này.
  15. EiichiroOda

Thì rõ ràng tên code nói lên tất cả rồi , Code đến sớm chứ đâu có phải là code chen vào sớm
  16. dongtay17

dongtay17 Thành Viên Mới

mình đến rất sớm và đến chung vui chứ không phải " chỉ vì cái code" mình biết các bạn rất vất vả và gặp khó khăn nhưng khi bạn nói "lưu ý về từ ngữ" vẫn cảm thấy hơi hơi quá đáng
  17. BuiDois88

BuiDois88 Member Tích Cực

những bạn hôm nay đến đều xứng đáng đuợc nhận code bằng nhau,nếu mình là ban tổ chức thì mình sẽ phát code như nhau,cái sai xót của các bạn là không cử nguời xuống tầng 1 để nhìn lượng nguời đến mà còn đưa ra hướng xử lý cho hài hoà .để đến sát giờ mọi nguời ùa lên rồi đứng đợi ở ngoài :)) .công tác chuản bị thế là còn chua tốt nên rút kinh nghiệm .
  18. nuns2koi

Thì các bạn ý cũng đên sớm đúng k nếu k đến sớm thì sao có mặt sớm mà chen.
  19. EiichiroOda

Oh , vậy là đến sớm là như thế . Mình hiểu rồi . Chào
  20. BuiDois88

BuiDois88 Member Tích Cực

say quá níu mẹ luỡi ,khâu chuẩn bị chứ nhỉ