Giảm giá các vật phẩm trong game

Thảo luận trong 'Góp Ý - Báo Lỗi' bắt đầu bởi aoe251996, 13 Tháng năm 2014.

1. aoe251996

aoe251996 Thành Viên Mới

Theo mình game naruto này đã đi vào giai đoạn thoái trào , số người chơi ở các sever ngày cang ít theo thời gian , số người nạp thẻ mình nghĩ chắc cũng ít . Mình chơi nick Apollo ở sever S54 , sever chắc tầm 5 người hay online . đi tranh bá <10 nick tham gia , trong đó có những người cầm 2 3 acc , bảo vệ làng lá ~ 5 nick , phản kick đột nhập từ 3 đến 5 nick .

Vì vậy mình đề xuất là giảm giá các vật phẩm hay những thứ mà cần dùng tới vàng và lễ kim (giảm giá ít ra từ 3 đến 5 lần so với giá hiện tại , nhiều hơn càng tốt ) để kích thích thị trường những người vẫn đang chơi nạp ( có thể nạp ít nhưng có nạp vẫn hơn )
    Khi làm vậy có các điểm lợi theo ý kiến của mình :
    -kích thích mọi người nạp thẻ ( có thể không nhiều nhưng có vẫn hơn không) .

- Những người như mình ko có nhiều tiền có thể thỉnh thoảng nạp một ít để có thể đuổi theo được những nick vip nhưng h ít chơi ( hoặc cho người khác chơi ) như nick family ở sever mình khoảng 2 tuần nay ko thấy ông ấy tham gia sự kiện gì cả ( chắc nghỉ chơi ) nhưng vẫn đứng đầu bảng xếp hạng . Theo mình tính nick của mình hiện tại top 10 xếp hạng nhưng để đánh bại ông Family (chắc nghỉ chơi rồi) này chắc phải nạp thêm tầm 1 vài củ ( điều này hiện tại chắc sẽ không xảy ra ) hoặc chơi thêm khoảng 3 , 4 tháng nữa ( không biết lúc đó mình có thể kiên nhẫn chơi tiếp trò này ko khi mà đồ và tướng đều bình thường ) .

- Những người chơi ko có điều kiện nạp nhiều tiền như mình nhưng lại thích chơi lâu dài sẽ có được những trang bị hay tướng tốt , có thể đi làm được 1 số quest như đi cảnh vạn tướng , hay đi thất ảnh giúp mình sẽ gắn bó lâu dài hơn với game
    - Giúp cộng đồng người chơi game naruto gắn bó với game lâu dài hơn vì khi có đồ và tướng khủng người chơi đó sẽ gắn bó với game lâu hơn ( kinh nghiệm mình khi chơi game online được 5 , 6 năm rồi ).

- Hy vọng NPH sẽ đáp ứng yêu cầu của mình giảm giá các vật phẩm trong game xuống . ( Càng nhiều càng tốt :emo.s2u.vn_004::54:
  2. nhoc quay

nhoc quay Thành Viên Mới

Thừa hơi nghĩ ra cái ý tưởng phải nói là rất vớ vẩn. Thế giảm giá thì những cái thằng nó đầu tư mua từ trước rồi tính sao? Còn về cái phần nạp hay không thì G5 nó chỉ ăn những ông lớn nạp nhiều, chứ thỉnh thoảng nạp như ông thì kể cả là nghỉ hết game nó cũng éo quan tâm làm gì đâu, càng đỡ tốn tài nguyên sever . Còn ít người chơi à, đừng lo, mấy nữa nó gộp sv lại là đông ngay ý mà , xong là những thằng cùi , ko chịu được nhiệt cũng tự động bỏ thôi => lại ít người => lại gộp tiếp.
    Quy luật, muốn mạnh thì nạp vào, ko thì cứ tằng tằng mà chơi, đừng ý kiến nhiều với G5, ko có tác dụng gì đâu.
  3. aoe251996

aoe251996 Thành Viên Mới

H bán acc liệu có được =1/10 số tiền đã nạp ko . Game h đã tàn rồi sao ko giảm giá xuống để giữ người chơi và kích thích nạp thẻ .
  4. MrKeanu

MrKeanu Member Tích Cực

Một khi đã xác định chơi web game rồi thì ko hy vọng sẽ bán lại đc với giá tốt đâu bạn...
    Hơn nữa web game nào bây h chả phát triển theo chiều hướng:"pay to win" nên NPH nào cũng chỉ nhắm đến những thiếu gia con nhà giàu ngày ngày ngửa tay xin tiền bố mẹ =)) :24::24::24::24:
    =>> Vì thế nên ý kiến này của bạn sẽ bị loại ngay từ vòng gửi xe thôi...:emo.s2u.vn_039:
  5. nhoc quay

nhoc quay Thành Viên Mới

Lại lý luận ngu nữa, cái việc bọn nó bán acc có ảnh hưởng gì đến G5 ko mà nó lo làm gì. Còn cái việc bây giờ G5 nó giảm giá để để mấy ông lớn chán nản bỏ game , để bọn nó thu lợi từ mấy thằng cùi thỉnh thoảng nạp vài chục là có lãi à ?
  6. bunky98

bunky98 Thành Viên Mới

giảm giá đi bác ơi??????????????