hãy học võ công cho đúng bài bản để đỡ tồn time và tiền bạc của các bạn

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung' bắt đầu bởi Anh tuan 88, 26 Tháng bảy 2014.

1. Anh tuan 88

Anh tuan 88 Thành Viên Mới

chào các anh hùng đang play game anh hùng xạ điêu,chắc ai play ở sever 8 cũng biết đến thằng lắm mồm hồ quân hay xostf023 ở s9 luôn thích làm thơ và tán gẫu,hôm nay em xin chia sẻ với các anh chị và các bạn một số kinh nghiệm có thể nói là hữu ích trong việc chơi game một cách hợp lý nhất để tiết kiệm thời gian và chi phí cũng như sự đau đầu mà anh chị phải chịu đựng khi chơi game...
    vấn đề mà em muốn thảo luận với mọi người ngày hôm nay là chuyện học võ công sao cho chính xác,hợp lý và có sự chắc chắn...em nạp rất ít tiền vào game nên không thể đứng ở hàng trên trong sever,nhưng em biết mình luôn đi đúng hướng...
    1-học dc một võ công luôn tốn rất nhiều ngân lượng,và việc học sai chắc chắn ảnh hưởng không nhỏ đến quá trình chơi game của anh chị và khiến anh chị bị tụt lại phía sau,không phải võ công nào cũng cần học,và không phải võ công nào cũng có thể liên tục phát triển về sau..
    mọi người chơi game ai cũng bết những võ công mà rất nhiều cao thủ thi đua nhau học,nhưng sự thật thì chỉ tốn tiền một cách hoang phí và không có chiều sâu,ví như song thủ hỗ dịch,tiêu hồn thần chưởng,dịch cân kinh....
    4 bộ võ công chính không thể thay thế để tiến sâu và chắc chắn đúng mà khi anh chị học không bao giờ sợ mắc sai lầm em xin được nêu lên đây
    bộ 1 từ cơ bản thấp nhất đến cao nhất: (dùng cho tướng thiên hướng binh hoặc nội tùy theo việc up skill đến đâu)
    -thôi tâm chưởng pháp-đạn dương chỉ-dã cầu quyền-cửu âm đại pháp-kim long kiếm quyết-u minh thần công-phượng vũ cửu thiên.
    bộ 2 từ cơ bản thấp nhất đến cao nhất:(dùng cho ngoại hoặc binh hoặc chưởng môn)
    -phong bãi thần hành-long tượng đại pháp-bắc đẩu tinh thất trận-đầu chuyển tinh di-hấp tinh thần công
    bộ 3 từ cơ bản thấp nhất đến cao nhất :(dùng cho nội hoặc ngoại tùy thời điểm up dc võ công đến đâu)
    -kim nhạn quét-thanh tâm phổ thiện chú-thuần dương vô cực thuật-kim cương giáng ma quyền-kinh mạch nghịch hành-vô tượng thần công-liên hoa thần điển-cửu thiên huyền kinh.
    bộ 4 từ cơ bản thấp nhất đến cao nhất: (dùng cho nội hoặc binh tùy thời điểm up skill đến đâu)
    -ngọc phong thần châm-huyền minh thần chưởng-tố nữ tâm kinh-tố tâm kiếm pháp-thiên cang quyết-hỏa diễm huyền thiên đao-độc cô thần kiếm( chiêu này là siêu võ công,có thể xem bác top 1 sever6 sử dụng nó như thế nào)...
    có hai bộ võ công rẻ và khỏe dù không thể cùng các bác đi sâu nhưng hoàn toàn có thể học ở giai đoạn đầu đời
    -giáng long chưởng pháp-đả cẩu bổng quyết-thiết chưởng công (dùng cho tướng thiên hướng ngoại ,khi học đủ bốn bộ võ công phía trên thì loại bộ này và chỉ học giáng long thôi,không nên tiếp tục ghép thiên địa đại na di)
    -cáp mô thần công-đả cẩu bổng quyết-thiết chưởng công (dùng cho tướng thiên hướng nội công)
    những võ công không có tên trong toàn bộ danh sách trên xin các bác loại bỏ,trừ khi muốn trải nghiệm và thực sự cảm thấy dư dả thì hãy học...
    em tham khảo tại diễn đàn game anh hùng xạ điêu china (đừng ném đá nếu các bác cảm thấy bài viết này không khả dụng,và đừng hỏi vì sao em đọc dc nó vì rất đơn giản là em biết tiếng china)
    cuối cùng em xin chúc các bác chơi game vui vẻ
    HDS thích bài này.
  2. HDS

HDS Member Chính Thức

Bạn cho mình xin link của china đc không bạn?Theo như mình thấy bộ thiên đại na di cũng bình thường,mình chỉ đang tính học tố tâm kiếm pháp úp cho em binh của mình.Tương lai thấy rõ binh sẽ bá đạo
    Anh tuan 88 thích bài này.
  3. Anh tuan 88

Anh tuan 88 Thành Viên Mới

Thưa bác! Ko cần tham khảo thêm vì gần như em copy 100% nội dung...
    Em có chút ý kiến thế này,thường thì ngoài chưởng môn ta sẽ mua 3 tướng gồm một nội,một ngoại và một binh...
    -bộ võ công mặc định dc dùng cho chưởng môn là bộ có bắc đau thất tinh trận (bố trận cho chưởng môn đứng đầu tiên và cố gắng sống dc đến khi tung ra skill bắc đẩu lần thứ ba,mọi người tưởng bắc đẩu là một skill củ chuối nhưng thực chất bắc đẩu giống như skill support,một trong những skill quan trọng nhất trong game)... Đầu chuyển-bắc đẩu-long tượng.
    Nói sơ qua chắc chắn ban đầu ai cũng dùng bộ cưu âm-dã cầu quyền-đạn dương chỉ,bộ này dùng cho tướng nội,nhưng học dc kim long thì có thể dùng cho Tướng binh...
    Bộ thứ hai dùng cho ngoại là giáng long-đả cẩu-thiết chưởng (bộ này mạnh giai đoạn đầu đời, khi ghép đủ đuong đi của bốn bộ chính thì loại bỏ ngay lập tức,ko nâng cấp phí võ hồn vì giáng long ko thu hồi võ công lại dc)...
    Bộ tố tâm-tố nữ-huyền minh là dùng cho tướng binh hoặc nội,nếu dùng cho nội thì bộ kim long-cửu âm-dã cầu quyền lại dùng cho binh,khá tương đồng nhau...
    Khi học đến bộ kim cương giáng ma-thuần dương vô cực-thanh tâm thiện chú thì bác loại bỏ bộ giáng long-đả cẩu hoặc cáp mô-đả cầu và trang bị bộ này cho chưởng môn và đẩy bộ bắc đau-giáng long cho tướng ngoại còn lại (chỉ là tạm thời,về sau học sâu hon sẽ trả lại bộ bắc đau cho chưởng môn,vậy la bác cứ thế mà chơi,càng chơi sâu càng thấy hợp lý...
    Và không lo bị đi sai đuong nhé...
    Last edited: 31 Tháng bảy 2014
  4. HDS

HDS Member Chính Thức

Trời mình chỉ xin cái link thôi bạn ơi.hì hì.Chứ úp skill nói thiệt theo mình thấy h mọi người đều úp theo 1 mô típ chung,có ít người dám đi khỏi mo tip đó,nhưng khi đi khỏi thì ngay lập tức phải làm lại như người khác.Mình mất khá nhiều vì phá cách trong skill,phối đồ,cuối cùng vẫn phải đi lại như người khác đi.
  5. HDS

HDS Member Chính Thức

Bạn chơi sv nào?Đến cấp bao nhiêu rồi bạn?Như của bạn nói đó thì chỉ đủ để vượt tới map 8x là ok.Còn qua 9x thì 90% là nghẻo
  6. Hugo

Hugo Thành Viên Mới

HDS có thể thông tin mô tip chung để nâng cấp võ công được ko. Mình mới chơi nên chưa biết nâng thế nào là hợp lý, ko bị sai đường. Thank.